PDA

View Full Version : Góp ý với NPH về tính năng tàng bảo đồ

Bo_Khanh
22-03-2014, 10:20 PM
Mình là 1 gamer của nkvs từ ngày đầu mở sever Trường giang . Game hay và mình đã gắn bó với nó .
Mình có ý kiến nph nên điều chỉnh tính năng tàng bảo đồ . Các thành viên trong pt còn lượt đào và hỗ trợ mới có thể đánh bảo tặc +mở rương ra vật phẩm . Như vậy sẽ giảm thiểu sự mất cân bằng trong game . Vì đội ngũ cày thuê sever cũ quá đông . Người chơi thì ít clone thì nhiều .
Những người chơi sever mới hoặc mới chơi sau khi biết họ cày tàng bảo đồ kinh khủng ntn thì sẽ nản và nghỉ game . Ai mà nghĩ đc nó đào bảo trăm tấm 1 ngày để lấy thủy tinh đập đồ .
Đây là ý kiến của mình mong NPH xem xét .

BiThiếuGia
24-03-2014, 02:07 PM
Bạn nên nhớ là game nào cũng có thành phần cày tiền.
Võ lâm,Kiếm thế,Kiếm Tiên...đa phần ai cũng có vài acc clone hoặc nhiều hơn thế nửa.
Chơi game xác định bạn ko có tiền thì phải cày,còn có tiền thích thì cào thẻ.
Giửa thằng cày với thằng nạp thẻ luôn có 1 khoãng cách chừ ko bao h đồng đều như bạn nghĩ.
Có tiền cái gì cũng lên nhanh,còn ko tiền phải cày ngày đêm,kiếm từng vàng để đầu tư.
Ví dụ đơn giản tính năng rèn trang bị.Ko có vàng thì bao h bạn mới giải quyết dc hết set trang bị.
Vấn đề cuối cùng mình muốn nói là chênh lêch giàu nghèo trong game này sẽ phân biệt rất lớn nếu cấm người chơi cày vàng khóa.

Nescafe
24-03-2014, 02:12 PM
Gửi thớt , thớt đừng nghĩ cày tiền là dễ , nếu thớt bỏ thời gian công sức ra , ngồi đào hàng trăm bảo đồ mới thấy mệt như thế nào , chứ ko phải tự nhiên mà cày được từng đó tiền nhé , hoàn toàn là công bằng thôi

HoàngAn1
24-03-2014, 02:37 PM
@@ nội mua tàng bản đồ, vào từng acc giám định, rồi vào từng acc đem lên map, mở ... gian nan @@ toàn nhìn thành quả ko nhìn đường đi đến thành quả đó ra sao à bạn, riêng mình thì chả bao giờ cày vàng khóa vừa mệt vừa oải.

Sugiyama
31-03-2014, 08:07 AM
trong game sợ gì thì tui ko biết chỉ sợ nghèo đầu óc thôi chứ giàu hay nghèo thì chả có gì phân biệt bời người giàu thường tung tiền qua cửa sổ còn người nghèo tại sao lại không hứng tiền từ cửa sổ ấy nhĩ đấy cũng là 1 cách giàu cho bản thân ấy