PDA

View Full Version : Cần người đi trước hướng dẫn cách chơi NKVS >"<

Atemic
12-04-2014, 09:57 PM
Như topic , mình mới down game chơi qua bạn giới thiệu trên fb... vào game chỉ biết đi làm theo nhiệm vụ hướng dẫn tự đi, còn nhiu là mù tới tịt >"< rất mún các anh hùng hảo hán giúp những newbie như mình những vấn đề sau:
+ Ép đồ ntn ?
+ Luyện Lv ra sao cho hiệu quả?
+ Các hoạt động trong game ( săn bos , đi phó bản gì đó , còn nhiều nữa mà ko biết gì :pudency:...)
+ Bang và tộc là ntn và cấp bao nhiu mới vào đc ?
+ Các vật phẩm trong game như " Túi vật liệu I II III gì đó, Tu lệnh đan v.v.. dùng ntn ?
+ Rồi còn cái lỗ khảm ép ntn ?
- Còn nhiều nhiều thắc mắc mà những newbie như mình mún hỏi lắm mà nói ra ko hết.
Mong các bạn đi trước chỉ dẩn để tụi mình đỡ phải bỡ ngỡ hơn. Mọi chia sẻ của các bạn mình sẽ cảm ơn rất nhiều. Mong ddc chỉ giáo !!!:brick::brick:
Mình chơi sever Biện Kinh - Kim Sơn ^^! bạn nào mún kết bạn thì pm nha, rất vui khi đc quen biết các bạn. Thân !!!:byebye:

ĐậuXanhRauMá
13-04-2014, 07:39 AM
+ ép đồ thì dùng thủy tinh để ép ở giao diện ép đồ (nút Q) TT cao thì % lên cao
+ tất cả các hoạt động hàng ngày đều có exp, ngoài ra thì cắm train mở Tu luyện châu x4 kn lên, mua tửu rương uống...
+ giờ giấc các hoạt động hàng ngày bạn có thể xem tại Lịch sự kiện F11
+ cấp 40 trở lên có thể vào tộc
+ tu luyện đan đùng để tăng h` ủy thác, còn vật liệu dùng để chế đồ trong giao diện F8
+ lỗ khảm cấp bao nhiêu thì bạn có thể khảm tối đa ngọc cấp đó, vd lỗ khảm ghi là lỗ cấp 3 thì bạn có thể khảm ngọc cấp 3 là cao nhất

Bi Chýt Pồ
13-04-2014, 12:31 PM
+ Ép đồ ntn ?
Rep: ép đồ bạn dùng Hoạt Lực và Nguyên Liệu.
• Hoạt Lực bạn có thể mua ở Thương Thành: Gồm 3 loại, mỗi loại dùng 5 lần / 1 ngày... Làm Full Sôi Nổi sẽ nhận được Hoạt lực Khóa
• Nguyên liệu bạn có thể kiếm ở Shop Tùy Thân ( mua = Điểm Truyện Kì ) - Trung Tâm Giao Dịch ( mua = Vàng Khóa ) - Đấu Giá ( mua = Vàng )
• Điểm truyền kì mua = vàng khóa or k khóa trên Shop
• Ép đồ có thể dùng đồ không khóa và khóa cùng 1 lúc nếu như thiếu NL :byebye:

+ Luyện Lv ra sao cho hiệu quả?
Rep: Train - Tu Luyện - Truyền Công - Làm Quest - Đi PB - .v.v. có rất nhìu cách để cày lv :) bạn tự tìm hỉu và tìm ra 1 cách thích hợp vs thời gian onl của mình

+ Các hoạt động trong game ( săn bos , đi phó bản gì đó , còn nhiều nữa mà ko biết gì ...)
Rep: Săn Boss thì vào lúc 15h20 và 20h30 hằng ngày :) tốt nhất là đi vs Bang chứ đi lẻ là chết đấ
• PB thì có các loại PB theo từng mốc khác nhau :D bạn lên lv là nó tự có Q Hướng dẫn

+ Bang và tộc là ntn và cấp bao nhiu mới vào đc ?
Rep: Tộc cấp 4x có thể lập - 1 lần lập cần có ít nhất 3 người
• Bang cấp 6x - lập cần có 3 Gia Tộc
• Lợi ích của Bang và Gia Tộc cũng như nhau, giúp nhau Boss - PB - hay cùng làm các nhiệm vụ khó ..v..v..

+ Các vật phẩm trong game như " Túi vật liệu I II III gì đó, Tu lệnh đan v.v.. dùng ntn ?
Rep: Túi vật liệu I II III : là các túi mở ra NL cần thiết để chế tạo đồ Thừa
• Tu Luyện Đan dùng để nhận Exp Offline ( khõi cần train :D )

+ Rồi còn cái lỗ khảm ép ntn ?
Rep: Ngọc Khảm có thể mua ở Đấu Giá - Trung Tâm Giao Dịch và kiếm ở Boss và PB

thangvx102
13-04-2014, 12:50 PM
cho mình hỏi ké cái. về cái TTGD

Ví dụ mình muốn đă mua viên linh thạch phong hầu trên TTGD. nó ghi giá là 700 . mình có 1000v vàng khóa . và 50v thường .sao mình đặt mua mà nó ghi là vàng không đũ. cho mình hỏi là loại vàng nào không đủ.

ĐậuXanhRauMá
14-04-2014, 02:36 PM
cho mình hỏi ké cái. về cái TTGD

Ví dụ mình muốn đă mua viên linh thạch phong hầu trên TTGD. nó ghi giá là 700 . mình có 1000v vàng khóa . và 50v thường .sao mình đặt mua mà nó ghi là vàng không đũ. cho mình hỏi là loại vàng nào không đủ.
xem kỹ lại nhe bạn, khi bạn đặt giá nó sẽ mặc định là full vàng thường (trong trường hợp này là 1000 vàng thường) bạn phải chỉnh lại số vàng thường đó sao cho hợp lý ( ví dụ 50v) còn lại thì vàng khóa ( ví dụ cái toái giá 1k đặt mất 50v vàng thường thì sẽ thêm 950 vàng khóa)