PDA

View Full Version : Nhận xét - góp ý phiên bản Song Kiếm Hợp Bích

Vâng Em Gà
26-12-2013, 12:00 AM
Mình cũng chỉ mới chơi game này vì mình mới biết về nó qua 1 trang quảng cáo.Mới chơi tới lv 79 thôi nên con nhiều điều về game mình chưa biết,mình đang tìm hiểu game để xác định theo lâu dài.Qua 1 thời gian mình nhận thấy game này đồ họa đẹp và nhiều sự kiện hay nhưng có 1 số điều mình không thích về game này là :
- Thứ nhất : lượng đồ khóa của game quá nhiều.Không biết lên cao thế nào chứ hiện tại mình thấy tình hình mua bán trên kênh thế giới không sôi nổi vì toàn đồ khóa.Muốn chế đồ bán thì cũng phải có hoạt lực không khóa và phải nạp card.Còn lượng đồ không khóa mà người chơi được nhận trong lúc chơi thì quá ít,hầu như là không có cơ hội.Nói thật là mình chả bao giờ lo bị hack acc vì toàn đồ khóa ai ăn cắp được chứ.
- Thứ 2 : hệ thống train không hay vì 1 mình khó train.
- Thứ 3 : game có quá ít cơ hội cho những người nghèo.Mình có nhiều thời gian rảnh nhưng chả biết kiếm tiền bằng cách nào,train thì chỉ đc nhận exp thôi chứ không đc nhận bạc khóa hay vàng khóa
Mọi người hãy cho ý kiến về lời nhận xét của mình và góp ý !!!
Xin đừng gạch đá vì đây chỉ là lợi nhận xét của người mới chơi

Bo_Khanh
26-12-2013, 08:29 AM
Thứ 1 : đồ khóa cũng có giao dịch cho ng khác qua trung tâm giao dịch. Cũng có thể bán đc tiền. Bạn ko nên coi thường nếu bạn có 1 số đồ khóa giá trị ko cẩn thận cũng sẽ bị hack
Thứ 2 : đã đi train thì chẳng ai train 1 mình cả
Thứ 3 :tại bạn ms chơi nên nhiều thủ thuật bạn chưa biết , game có nhiều kái để làm và để kiếm tiền , ngu nhiều sẽ khôn ra ý mà . Thời gian sẽ giúp bạn trải nghiệm :))

ko ai là người mới chơi mà đã giỏi đâu . Mà có cũng chỉ là wedgame :D

_NgoaLong
26-12-2013, 08:55 AM
Game này mình thấy cái hay và cũng là tệ hại nhất chính là cái loa để rao kênh TG
Dở ở chỗ bán quá đắt bán 45v rao được có 5 lần xin hỏi mấy ai đã mua cái này.
không có người spam nữa vì chả ai ngu bỏ tiền ra để spam cả.
Góp ý nên cho những tài khoản mua vip nhận được 2 loa mỗi ngày chả hạn

ThiênĐịaxghf
26-12-2013, 10:36 AM
Game này mình thấy cái hay và cũng là tệ hại nhất chính là cái loa để rao kênh TG
Dở ở chỗ bán quá đắt bán 45v rao được có 5 lần xin hỏi mấy ai đã mua cái này.
không có người spam nữa vì chả ai ngu bỏ tiền ra để spam cả.
Góp ý nên cho những tài khoản mua vip nhận được 2 loa mỗi ngày chả hạn

Hạn chế clone rao lừa đảo và bọn spam, bạn nên hiểu sâu 1 chút

Sĩ Tiến
26-12-2013, 11:17 AM
chơi khoảng 1 tháng thì bạn sẽ rành hết thôi ..cố gắng học hỏi cách đào tàng bảo đồ ấy ( cách kiếm tiền ngon nhất ấy )
Ngoài ra còn săn boss , tham gia full hoạt động sự kiện trong game , ngoài game
Để duy trì dc acc tầm trung thì nạp để mua vip trước 50k hoặc 100k rồi cày sau củng có thể lên đồ ầm ầm

BátĐạtNhĩĐa
26-12-2013, 03:45 PM
chơi khoảng 1 tháng thì bạn sẽ rành hết thôi ..cố gắng học hỏi cách đào tàng bảo đồ ấy ( cách kiếm tiền ngon nhất ấy )
Ngoài ra còn săn boss , tham gia full hoạt động sự kiện trong game , ngoài game
Để duy trì dc acc tầm trung thì nạp để mua vip trước 50k hoặc 100k rồi cày sau củng có thể lên đồ ầm ầm

Vậy nếu bây giờ e chơi ở nhà 1 ng` 1 máy ko có acc clone thì kiếm tiền cách nào hiệu quả nhất bác ?

Vâng Em Gà
29-12-2013, 12:35 AM
Mình xin cảm ơn mọi người,hiện tại thì mình đã có những hiểu biết thêm

Trà Dạo
29-12-2013, 11:44 AM
Game này đồ khóa bị hack đấy bạn tin không =)) mình bị rồi đó

DKXu ba chai
29-12-2013, 11:52 AM
Thứ 1 : đồ khóa cũng có giao dịch cho ng khác qua trung tâm giao dịch. Cũng có thể bán đc tiền. Bạn ko nên coi thường nếu bạn có 1 số đồ khóa giá trị ko cẩn thận cũng sẽ bị hack
Thứ 2 : đã đi train thì chẳng ai train 1 mình cả
Thứ 3 :tại bạn ms chơi nên nhiều thủ thuật bạn chưa biết , game có nhiều kái để làm và để kiếm tiền , ngu nhiều sẽ khôn ra ý mà . Thời gian sẽ giúp bạn trải nghiệm :))

ko ai là người mới chơi mà đã giỏi đâu . Mà có cũng chỉ là wedgame :D

Bo_Khanh giải thích quá hay đối với game khác đồ khóa là 1 đống rác thì game này là 1 đống tiền, đồ càng có giá trị sử dụng khi bán lại càng có tiền, và cái hay là không bao giờ bị mất giá :))
Và đặc biệt nữa nếu bạn thật sự có ý định chung sống 1 acc thì vấn đề này hạn chế được tỉ lệ Clone acc, tất nhiên thì cũng có vài bác cày 30, 40 acc để cày tiền, mình hỏi cách cày thì không đời nào người ta chỉ :)

Bo_Khanh
29-12-2013, 10:48 PM
Vậy nếu bây giờ e chơi ở nhà 1 ng` 1 máy ko có acc clone thì kiếm tiền cách nào hiệu quả nhất bác ?

trước giờ tôi chơi 1 acc. Nhưng sau 4 tháng giờ đã có hơn 10 acc clone 10x. Mình chơi đẹp trong game rồi sẽ có người để lại cho acc thôi :)

Dương ko Quá
31-12-2013, 07:54 AM
chỉ thấy hơi ít đồ thôi chứ mọi cái đều tốt cả. Dùng vàng khóa + cống hiến sư môn + truyện ký là thừa sống rồi ~

Việt Tiên Sinh
07-01-2014, 03:05 PM
mình mới chơi game này...mới chơi nên ko biết túi đầy mà mình vứt đồ đi lại ko dc...hỏi 10 thằng ko thằng nào trả lời...cuối cùng hỏi dc 1 thằng lv65 nó bảo sr mình ko wen bạn nên ko thể giúp dc !!! >>> vãi cả linh hồn

phanngocphi17
07-01-2014, 04:21 PM
mình mới chơi game này...mới chơi nên ko biết túi đầy mà mình vứt đồ đi lại ko dc...hỏi 10 thằng ko thằng nào trả lời...cuối cùng hỏi dc 1 thằng lv65 nó bảo sr mình ko wen bạn nên ko thể giúp dc !!! >>> vãi cả linh hồn

túi đầy thì vào tiệm bán lấy bạc khóa hoặc vứt lên TTGD

PhêThuốcLắc
07-01-2014, 04:38 PM

đồ chung quy lại gồm 3 loại:
loại ko thể bán
loại chỉ có thể bán cho tiệm tạp hóa lấy bạc
loại chỉ có thể bán cho TTGD lấy bàng khóa
bị full túi đồ bạn kích vào nút TTGD bên cạnh map bản đồ nhỏ chuyển sang mục muốn bán ra ở giao diện TTGD rồi kích chuột phải vô những thứ muốn bán. sau đó chọn xác nhận bán.
đồ không bán đc vào TTGD thì bạn bật túi đồ lên(F2) chọn " Tùy thân" rùi kích chuột phải vô những món có thể bán để bán lấy bạc
đó 2 thao tác bán cơ bản để dọn dẹp túi đồ. Có mấy bạn mới chơi ko quen hay phải chạy về thành tìm tiệm tạp hóa bán, thao tác này bạn hoàn toàn có thể mở tiệm tùy thân trong túi đồ ra và bán mà ko mất công chạy về :)

Việt Tiên Sinh
08-01-2014, 09:13 PM
túi đầy thì vào tiệm bán lấy bạc khóa hoặc vứt lên TTGD

chơi cũng nhiều game giờ mới chơi cái này nên chưa rành lắm...nói chung mọi người ai cũng cặm cụi cày nên hơi ích kỷ >>> ai chưa biết thì tự mò thôi

Lệnh Hồ Xoài
14-04-2014, 10:16 AM
Vừa vào game được 10 phút. Chơi đc 2 tính năng mới, phê vê lờ. Quá đã, cám ơn NPH nhiều nghen.

Anh em ai có đóng góp ý kiến gì thì vào đây chém nhé

HAI
14-04-2014, 10:42 AM
Sáng giờ bận quá giờ mới update phiên bản vào chơi được :hungry:
Để xem mấy tính năng mới thế nào đây....đọc trang chủ có vẻ hay :haha:

Lăng Vân
14-04-2014, 10:53 AM
Song Kiếm Hợp Bích....
Phải mau kiếm 1 con vợ trong game rồi thử tích năng Kết Hôn thôi....
Cô đơn lâu quá rồi :sosad:

NiKhuong
14-04-2014, 05:34 PM
đừng nên kiếm Đồng Hành làm chi. toàn đồ cùi. cái này chỉ dành để NPH hút máu thôi.

Heineken
14-04-2014, 05:54 PM
Nhìn mấy con thú lon ton theo sau mà thấy oải, game kiếm hiệp mà đm có mấy con thú theo sau, ngứa mắt vl

thanhtrung
14-04-2014, 05:59 PM
Kết hôn ư QUÁ MẮC :hungry:
bạn Đồng Hành ư 488v mà ra con cùi bắp chả tác dụng quái gì :shot:
ctr liên sv: thưởng hơi bèo bot,hy vọng cái tích lũy khi đánh ctr liên sv ít nữa khu shop bán đồ cần dùng và đặc trưng

khôngcótên
14-04-2014, 06:56 PM
phiên bản mới hay thật nhưng mà giá thì có vẻ hơi đắt đỏ, đặc biệt là Bạn đồng hành :sexy: mình thử 3 phát ra 3 e trắng tinh. Nghỉ chơi với mấy e đó luôn :shot: nếu hạ giá xuống còn 50->100v thì mình nghĩ hợp lý hơn:brick:

phanngocphi17
14-04-2014, 11:23 PM
phiên bản lần này rất nhiều tính năng...nhìn vào muốn ngộp luôn...thiên diệu tháp , ải hưng long , tinh vẫn đô, .....

ngộp quá NPH ơi :hungry::hungry::hungry:

SốPhậnThiênSơn
15-04-2014, 12:02 AM
Không biết mọi người thấy sao,chứ đa phần anh em sv tôi cực kỳ hy vọng vào phiên bản mới vì nghe nhiều tính năng hấp dẫn quá,cũng hy vọng nhờ ra phiên bản mới mà kéo được những anh em đã-sắp nghỉ chơi chơi lại.Hồi hộp,chờ đợi,...,9 sáng-bảo trì,đi ra đi vào,uống cốc nước ngó đồng hồ,...10 oa,xong rồi,vô game thôi.Tinh năng mới thế nào nhỉ?đi tháp nào,gì thế ko đi pt mà đi 1 mình hả?thế này thằng nào mạnh sẵn thì mạnh hơn,cùi thì cùi hơn,haiz,ngày đi solo 1 lần free 1 lần mất 120 vàng,thôi cũng được.Xem xem kết hôn thế nào nhỉ?gì xấu thế?còn đắt lòi mắt,hix.Đồng đội làm sao có?chưa kịp hỏi anh em bang đã thấy ng kêu trời đồng đội hút máu vãi,nghỉ game thôi,chả hiểu mô tê gì bấm F1 tuyển,hí hửng,.. ủa thẻ chiêu mộ là cái gì ta?trân bảo các hả,xem nào xem nào,488v,cũng ko đắt,làm cái,..tuyển-óe gì trắng xóa tăng có tý nguyên khí,làm cái nữa coi,gì?2 tiếng nữa hả,uh thì đợi,...2h sau tôi chiêu phát nữa,lại trắng,lần này tăng 2 sức mạnh,...2 tiếng nữa,lại trắng,...đến lần chiêu thứ 5 ra trắng,chia tay lun.Nghó tiệm tùy thân,điểm vinh dự võ lâm chưa mở hả?đá mài là cái gì ta sao ko hiện gì?tiệm tinh vẫn tệ,à đi chiến trường liên sv,vui đây,chờ làm phát,...đến h tôi báo danh,tưởng tượng chiến trường đông nghẹt,chiêu thức như vũ bão,2 bên chia phe pk hoàng tráng,liên sv cơ mà,...á gọi rồi vô thôi,...gì thế này ủa mình hoa mắt à,sao mình nhìn lạ thế,coi nào,sax tiểu phi tượng,đồ cấp thấp,óe gì thế,kệ ra bem thử coi,...đánh đánh ngó ngó,sax lừa nhau à thế này khác gì hồi mới chơi lên cấp 70 80 đi chiến trường quái đâu,...
Hy vọng lớn lao trải nghiệm phiên bản mới,tưởng có gì sáng tạo,có gì mới hóa ra ngoài cái tháp,y như cũ chả có gì,lên trang chủ đọc thấy đập vào mặt là tin ra 1 lúc 2 sv mới liền.Chán nản!Thay vì gộp bớt server,thu hút người chơi ở lại-quay lại vs game,ra tính năng mới hấp dẫn và hợp lý thì nhà phát hành liên tục liên tục ra event mới,ra server mới,tìm mọi cách điên cuồng "hút khô máu" gamer mà bấp chấp thực tế rằng 3/4 server của NKVS đã chết hoặc đang nghắc nghoải,1/4 còn lại toàn là gamer ở sv cũ chạy qua sv mới mở để lên top lấy tiếng,nhiều ng qua sv mới tạo acc thuê người cày hộ ném tiền vô lấy tiếng lấy quan hệ để làm ăn.Phiên bản mới được kỳ vọng,được đánh bóng bao nhiêu thì cú ngã và phản ứng của NPH dành cho game thủ lớn bấy nhiêu,game hay mà hướng đi nản quá.Xin nói lời chia buồn cùng NKVS,1 game "hay" mà "chết trẻ"

Hận Tỳnh Em hp
15-04-2014, 12:18 AM
ai giúp mình vượt ải thiên diệu tháp tầng 6 vs tks nhiều :sosad:

NgocSon
15-04-2014, 05:30 AM
ban noi qua chuan ?adm lam an nhu ship.chi biet hut mau la chinh

NgọcLinh
15-04-2014, 10:00 AM
Phiên bản mới:

Chiến trường liên server như thế là hợp lý. đồ đạc các server mở trước và mở sau cách nhau quá xa, nên không thể vào chung được. Làm như vậy thể hiện được khả năng pk, thu hút được người chơi.

Bạn đồng hành: Giá đó là qua mắc. Nên hạ giá xuống tầm 100 đến 200 v là hợp lý. Vì xác xuất ra đồng hành trắng là rất lớn.

Ngọc lynh. Trường hải

VPTuyết PhúHải
25-04-2014, 02:55 PM
bạn chỉ mình đi tâg 5 vs, tầng 6 đánh theo chỉ dẫn của npc tâm hà á, đánh theo thứ tự nó bảo, nếu quái sống dậy vẫn đánh con tiếp, k đánh lại con đó, đánh xong 3con là qa

nhanrompk
26-04-2014, 12:48 AM
Z ban cho minh 1 ac CB dc hk.chi can cap 10x thui.đồ s cung dc.k co đồ cũng đc.

Z bạn cho minh 1 ac CB dc hk.chi can cap 10x thui.đồ s cung dc.k co đồ cũng đc.

AnaHuly1608
26-04-2014, 01:54 AM

Nạp card vô ...
P/s :Kiếm bạn mà chơi ngồi nhà 1 mình 1 mình 1 acc 1 máy---->dễ tự kỷ lắm.

Trà Dạo
26-04-2014, 08:33 AM
Theo mình cơ chế của game này hoàn toàn hợp lý:
- Đồ khóa hoàn toàn có thể sử dung được, thậm chí nếu bạn có đồ quý giá không cẩn thận sẽ bị hack =))
- Chơi game này trả cần nạp Card cũng có thể lên tiềm long, ngạo thế vô tư, nếu có đầu tư 1 tháng 1 thẻ VIP lại càng dễ nữa.
Nói chung là đừng đua đòi với bọn đại gia, tầm tầm cũng đủ bằng bạn bằng bè rồi

Bạo Cúc Ma Tôn
26-04-2014, 04:04 PM
Theo mình cơ chế của game này hoàn toàn hợp lý:
- Đồ khóa hoàn toàn có thể sử dung được, thậm chí nếu bạn có đồ quý giá không cẩn thận sẽ bị hack =))
- Chơi game này trả cần nạp Card cũng có thể lên tiềm long, ngạo thế vô tư, nếu có đầu tư 1 tháng 1 thẻ VIP lại càng dễ nữa.
Nói chung là đừng đua đòi với bọn đại gia, tầm tầm cũng đủ bằng bạn bằng bè rồi

Đi TVP bắt đc con KL 9 6 khóa xem có bán đc ko :))
Game này mình ít on ít cào vẫn lên Ỷ Thiên đc:U

Khương Vũ
08-05-2014, 11:46 PM
bạn chỉ mình đi tâg 5 vs, tầng 6 đánh theo chỉ dẫn của npc tâm hà á, đánh theo thứ tự nó bảo, nếu quái sống dậy vẫn đánh con tiếp, k đánh lại con đó, đánh xong 3con là qa

tầng 5 nếu lài phái đánh xa, hãy chui zô cái góc tủ phía bên phải, đứng đó mà dame ra, áp sát thì hơi khổ, cứ chạy lên đánh xong nhích xuống dưới (những vẫn trong tầm đánh) dame xong 2s lại chạy lên dame, cứ lên xuống hợp lý là ok

nk_q8_fc
10-05-2014, 03:43 PM
SốPhậnThiênSơn Bài viết của bạn rất hay.. ko biết NPH đọc xong có thấm vào óc hok :angry:

Bạch Phong Vân
11-05-2014, 10:57 PM
Theo mình nghĩ thì tầng 5 đi theo từng phái, nếu ngoại công thì ráng kéo con NPC vô 1 trụ dame nào đó rồi đứng ở góc 6h dame (Nếu k thì bó tay, 4 trụ dame chỉ có trâu mới k chết). Còn nội công thì chui vô 1 cái trụ rồi di chuyển sao cho chỉ dính dame cái trụ đó thôi rồi tha hồ dame nhé