PDA

View Full Version : Đề nghị xem lại tính năng Pet Đồng hành

BiThiếuGia
14-04-2014, 09:16 PM
NPH ra 1 tính năng nói thẳng ko phù hợp với xu thế game.
Vấn đề thứ 1 mình muốn nói là vấn đề chiêu mộ đồng hành toàn là 2 sao.
Thử chiêu mộ 4 lần đều ra màu trắng.Vậy ai đủ kiên nhẫn + vàng để chiêu mộ những con pet như thế
Thứ 2 : Mình thấy 1 lệnh bài chiêu mộ có giá 488 vàng rất đắt.Chưa nói khi chiêu mộ ra pét cùi muốn bán lại chĩ nhận dc 0 bạc khóa --> Vô lý quá cái này chắc chĩ dùng để up skill.
Thứ 3 : Pet như dạng bị động ko hề đánh giúp.NPH cần giải thích vấn đề này.Ra pet để ngắm và hút máu thôi chứ ko có gì hay ho cả
Thứ 4 : vấn đề quan trọng nhất đang gây nhức nhối trong game đó là việc hiển thị quá nhiều đồng đội của mỗi cá nhân khi tập trung nhiều 1 chổ gây nhức mắt,ảnh hưởng tới pk khi đánh người ta chĩ trúng đồng đội.
ADMIN thử canh giờ pk bang hay sự kiện danh khí mà xem nó loạn như thế nào.Mình đã ẩn người nhưng pét ko ẩn,đồng đội trong game thực tế ko khác nào mấy con quái nên nó ko ẩn dc.Toàn thấy pét chứ ko thấy quái danh khí đâu.Một càm giác khó chịu khi chơi game.Đề nghị admin cho phép người chơi tắt hiển thị đồng đội đối phương trong game.

nguyen vu
15-04-2014, 10:04 AM
đi DK, boss như là sở thú vậy, chuyển qua nuôi thú hết rồi, đề nghị cho ẩn hiển thị bạn đồng hành

Shiper Leader
15-04-2014, 05:14 PM
Cái đáng nói ở đây là nó lại ở dạng bị động. Đi theo để làm kiểng chứ chẳng đánh đấm dc gì. Phải chăng nph đang nghĩ ra cách 'hút máu' mới?

BiThiếuGia
15-04-2014, 06:36 PM
Cái đáng nói ở đây là nó lại ở dạng bị động. Đi theo để làm kiểng chứ chẳng đánh đấm dc gì. Phải chăng nph đang nghĩ ra cách 'hút máu' mới?

Đúng rồi mình quên nói vấn đề này,để bổ sung

dochanh
16-04-2014, 02:32 PM
Game kiếm hiệp tình duyên, một mình ngao du thiên hạ pk sảng khoái. Bổng dưng ra pet đồng hành, ngoài việc làm rối mắt mà còn giống mấy wed game nhàm chán, chẳng có gì đặc biệt cả, ngao du thiên hạ nhắc con pet theo sau làm gì?
game nào cũng có pet rồi. Hầu hết gamer thích chơi game này vì nó đơn giản, PK chất. Làm phức tạp trong game chỉ tổ gây mất game chứ làm đc gì?.

Ngô Kinh
16-04-2014, 05:30 PM
Đồng hành mà kể cả bạn chơi các game khác thì nó ẩn đi chỉ tăng chỉ số cho bản thân. Bạn lại còn muốn nó oánh cùng nữa thì cao cấp quá. Trong đồng hành có các op để tăng (giống chân nguyên Kiếm Thế), bạn đeo vào không thấy lên ? đã up max chưa ? :).

Còn cái góp ý cuối của chủ topic thì đúng là NPH nên làm cái đó khi ra map PK thì ẩn đi chỉ hiện khi chạy trong thành cho nó vui mắt :))

HieuLamKinh
19-04-2014, 11:13 AM
Đúng đấy bạn ak, không những bạn đồng hành mà tọa kỵ nữa, tui bắt mãi chẳng được con nào ra hồn chán không bắt nữa, cũng giống cái event giỗ tỗ mới ra ngày nào cũng ăn max mâm vàng ăn mãi chẳng được gì tức lên không ăn nữa ăn mình mâm bạc, bánh ăn với mâm vàng dồn lại phi shop hết, Pét là chức năng hay của game chứ không phải không hay nhưng bố trí tn cho nó hợp lý chứ, Pét to ngang nhân vật và bất động nhìn thêm ngứa mắt, tui thích pét của Phong thần nhỏ con chạy lìu tìu dưới đất và trông rất ngộ nghĩnh hi. Thề là tôi sẽ không bắt pét của game này nữa vì bắt mấy trục lần không thấy tăng độ may mắn vẫn ra con trắng phệch tốn vàng vãi mà không được gì

ThanhCoi
19-04-2014, 11:20 AM
Mình thấy rằng admin ra cái bạn đồng hành này chẳng có nghĩa j cả.
ra bạn đồng hành mà k giúp đc j chỉ toàn đi theo sau như 1 cái đuôi thì ra làm gì hả admin?

MạcDanh
19-04-2014, 12:37 PM
Yêu cầu nhà phát hành dẹp bỏ con pet đi... truyện ông Kim Dung làm gì có pet đi theo hiệp khách ? Nhãm...

là anh đây baby
20-04-2014, 03:07 AM
không hút máu thì là gì nữa nghĩ sao 500v 1 lần quay pet mà quay thì lại random tiền nào chiu cho nỗi dáng lẽ nếu muốn lấy tiền gamer kiểu thì phải chia ra 2 loại quay 1 ngày cho số lượng bao nhiêu lần quay miễn phí đó rồi nếu muốn nhận pet cao phải tốn vàng như vậy còn chấp nhận được dã vậy mấy cái con pét kéo theo chả được cái gì toàn đứng ngó phải bấm ẩn đi cho đỡ mệt :what: đề nghị admin làm ăn lại đi :angry:

KenyRain
07-05-2014, 04:45 PM
BÁC NÀO CÓ CÁCH QUAY PET 3 4 SAO KO E QUAY TOÀN LÀ BÁO KHỈ CÁC KIỂU TỐN NHIỀU TIỀN QUÁ :sosad:

Alpenliebe
07-05-2014, 06:50 PM
:) bạn muốn mạnh , bạn muốn đua tóp :) hay lên và lên . Cái này còn đỡ chứ danh vọng chúc phúc kìa nhìn thật là hoảng ! 80 vạn vàng ~~~ oãn bạc :brick:

BoyNgheo
07-05-2014, 06:55 PM
ae có ai nạp car bị nuốt vào ngày hqua k z

cuongadhp2015
07-05-2014, 07:03 PM
Dm choi bi lừa cay thế
moi choi lan dau tien bi lua 100k

Bạch Phong Vân
09-05-2014, 02:20 AM
Đúng đấy bạn ak, không những bạn đồng hành mà tọa kỵ nữa, tui bắt mãi chẳng được con nào ra hồn chán không bắt nữa, cũng giống cái event giỗ tỗ mới ra ngày nào cũng ăn max mâm vàng ăn mãi chẳng được gì tức lên không ăn nữa ăn mình mâm bạc, bánh ăn với mâm vàng dồn lại phi shop hết, Pét là chức năng hay của game chứ không phải không hay nhưng bố trí tn cho nó hợp lý chứ, Pét to ngang nhân vật và bất động nhìn thêm ngứa mắt, tui thích pét của Phong thần nhỏ con chạy lìu tìu dưới đất và trông rất ngộ nghĩnh hi. Thề là tôi sẽ không bắt pét của game này nữa vì bắt mấy trục lần không thấy tăng độ may mắn vẫn ra con trắng phệch tốn vàng vãi mà không được gì
Theo mình nghĩ thì đây chỉ là do vấn đề may mắn riêng. Mấy cái đầu cũng chả có cái nào ra hồn, nhưng hên thì pet 4, pet 3, có thêm cái kĩ năng cũng hay