PDA

View Full Version : Đồ lạ trong máy chủ sv mở giới hạn 99 ?

HandsomeHey
15-04-2014, 09:41 AM
Chào các anh em gần xa sv cũ đến sv mới!!

Mình hiện đang chơi sv Song Giang mới mở giới hạn đến cấp 99 và tình hình thì ko có khác biệt so với giới hạn cấp 89 là mấy.

Chẳng là mình có acc 10x bên sv cũ phiêu du thiên hạ bằng phiên vũ ( xung quanh toàn u minh ) thấy rất nhiều cao thủ có đồ vàng chóe lấp lánh mà mình ko chế ra đc mà chỉ có đặt mua trên f9.

Ý định của mình sau khi lên 10x là chế 1 sec 10x up lên hiếm thật hoành tráng đi đâu ai cũng phải ngước nhìn:haha: nhưng với mấy cái đồ vàng chóe kia thì đúng là mình đang phải suy nghĩ lại , Phẩm chất [Thừa] của đồ vàng chóe mà khủng hơn [Hiếm] từ đồ chế có chết ko chứ, khủng từ : dòng thuộc tính cao hơn đến lỗ đút ngọc cũng nhiều hơn.

Vậy mình chỉ hỏi là:
1,Làm sao để có đồ vàng chóe ( cái đồ mà khủng hơn đồ chế hiếm ) ? kiếm đc dễ hay khó ?
2, Đồ vàng chóe có up đc lên hiếm ko bằng ĐTL ko
3, SV mới mở giới hạn cấp 99 thì có nên làm 1 sec chế [hiếm] 10x ko hay đợi lắp đồ vàng chóe ?
4, Để có đc 1 sec đồ vàng chóe thì cần phải mất bao nhiêu cái chai :angry:
5, Đồ vàng chóe là đồ cuối của hiện tại rồi đúng ko ?

Cảm ơn anh em đã dành chút thời gian đọc và góp ý !!
Thân~

__Mưa___
15-04-2014, 01:28 PM
đồ vàng mà bạn thấy đấy là đồ bậc 7 < sau khi rèn trang bị từ đồ hiến bậc 6>
đồ hiến 100 thì đánh boss nó ra chứ ko chế đc bằng DTL

HandsomeHey
15-04-2014, 01:43 PM
đồ vàng mà bạn thấy đấy là đồ bậc 7 < sau khi rèn trang bị từ đồ hiến bậc 6>
đồ hiến 100 thì đánh boss nó ra chứ ko chế đc bằng DTL

rèn có dễ ko hả bạn , còn đồ hiếm 100up lên bằng ĐTL từ đồ thừa chứ bạn

__Mưa___
15-04-2014, 02:33 PM
đồ hiếm 100 ko úp đc bằng DTL mà chỉ có đánh boss nó rơi ra. rèn trang bị thì dễ với người có tiền còn khó với người
ko có tiền

HandsomeHey
15-04-2014, 09:35 PM
đồ hiếm 100 ko úp đc bằng DTL mà chỉ có đánh boss nó rơi ra. rèn trang bị thì dễ với người có tiền còn khó với người
ko có tiền
mình thấy vô lý , vì mình chế ra đc đồ thừa rồi mà lại ko up đc lên hiếm. Mình có nik sv cũ , nhét thử nỏ thừa vào nó bảo yêu cầu cần
180 viên để up nỏ lên hiếm. Như vậy là up đc còn j

HoàngAn1
17-04-2014, 05:35 AM
mình thấy vô lý , vì mình chế ra đc đồ thừa rồi mà lại ko up đc lên hiếm. Mình có nik sv cũ , nhét thử nỏ thừa vào nó bảo yêu cầu cần
180 viên để up nỏ lên hiếm. Như vậy là up đc còn j

vũ khí 100 đó là vũ khí bậc 5 thôi cậu :D sau này ra bozz 125 sẽ có vũ khí bậc 6 màu vàng chóe thì sẽ ko up từ thừa lên hiếm = đá tinh luyện được

NKoĐiVềĐâuo
19-04-2014, 02:58 AM
Đá tinh luyện (500 hoạt lực\1) chỉ tinh luyện từ đồ thừa bậc 5 đổ xuống thành đồ hiếm, số lượng theo từng bậc đồ là khác nhau.
Đến trang bị bậc 6 thì có màu hoàng kim và không thể tinh luyện được nữa bạn chỉ có thể xài thừa hoặc hiếm (nón, bao tay, đai lung, giầy hiếm bâc 6 kiếm được bang cách đánh boss đào bảo hoặc boss Danh Khí(thấy hình như chỉ rớt bao tay)....nhẫn, liên, bội, phù hiếm đánh boss hiếm xuất hiện dã ngoại rớt...vũ khí chỉ là boss võ lâm cao thủ 125)...khi trang bị bậc 6 được rèn (cấp 10) sẽ thành trang bị bậc 7 kể cả đồ hiếm và đồ thừa nhưng đồ hiếm thì có thể cường hóa lên được 19 và 4 lỗ khảm, thừa chỉ được 18 và 3 lỗ khảm...Để sở hữu 1 set hiếm bậc 7 4 lỗ khảm Ngoc 5 và mã cường hóa 19 đang là niềm mơ ước của các đại gia..
Vì sao nói là đại gia đơn giản vì cương hóa lên 19 các bác phải tốn 1 lượng HT khủng nếu dan cày thì...làm cũng đươc nhưng coi chừng chết trên bàn phiếm máy tính nhé nhơ giử gìn sức khoe để chơi game hi..hi..1 cục HT cam tính ra =16 cục TTT + 52k hoạt lực cày lòi mắt nhé TTT thì dễ chứ 52k hoạt thì cả 1 vấn đề mà đập lên 19 tốn nhiều cam đấy...