PDA

View Full Version : Ý kiến gửi đến NPH game Triệt tiêu hình thức lừa đảo

Còi Tuấn
15-06-2014, 09:44 PM
Hiện tại có rất nhiều thành viên lợi dụng game để lừa đảo nhằm trục lợi cá nhân.
Đề nghị NPH, mod game cần chỉnh đốn tất cả những thành viên ingame.

Tất cả các sv sẽ có vô số những thành viên game, do bẩm sinh hay là do não ngắn thì cũng không xác định được,trộm ban ngày, cướp giật ban đêm.Tha hóa cả 1 nhân cách game.

Mình thấy người khác bị lừa đảo, cảm thấy rất bức xúc, mình cũng bị lừa 2 lần, nhưng mà số lượng bị lừa nó cũng không đáng giá bao nhiêu cả.
Hiện nay có 1 số thành viên game rao bán rất nhiều vàng,10-20 vạn vàng bằng thẻ điện thoại, hình thức giao dịch này không an toàn, và một số người thấy rẻ, thấy hay hay. thế là giao dịch theo kiểu gián tiếp. lại bị lừa, và sau đó là 1 loạt những lời lẽ hoạt ngôn trên kênh màu của sever.

Những ai có tên nhân vật của (Lừa Đảo Nhân). Mọi người cứ viết tên vào đây nhé.Topic này tạo ra cho các bạn đỡ bức xúc, và cũng lên tiếng, để cho NPH game xử lý.

Mạc Tuấn Phong

Ngô Kinh
16-06-2014, 09:45 AM
NPH chỉ có thể cảnh báo các hình thức lừa đảo với người chơi. Chứ còn lại bạn phải tự biết tỉnh táo khi giao dịch thôi. Chọn phương án giao dịch có lợi cho bạn nhất. Tìm kiếm tại diễn đàn có rất nhiều bài về các hình thức lừa đảo ingame.

Game nó cũng là xã hội thu nhỏ, có người tốt kẻ xấu. Bạn sống tốt thì có nhiều anh em, bạn sống ko tốt rồi dần dần cũng chỉ cô độc trên giang hồ (trừ khi lập được 1 đội không tốt giống mình)

Chúc bạn chơi game vui vẻ.

phanngocphi17
16-06-2014, 10:19 AM
đúng rồi đó bạn..nên tỉnh táo thôi..đa số mấy thằng mà bán 10 vạn hay mấy chục vạn đó toàn là đi lừa của người ta hoặc hack rồi đi bán lại cho người ta thôi..mình dính vô cũng phiền phức lắm :sogood:

Bạch Phong Vân
16-06-2014, 12:47 PM
Tốt nhất nên sống trong sạch là trước tiên, sau đó là phải cực kì tỉnh táo khi mua bán cái gì đó dù là nhỏ nhất, đừng để những người như vậy làm bạn mất lòng tin, nên tham khảo các cách chống lừa đảo ingame trên diễn đàn và nhớ để ý một chút là dc
Tên nhân vật lừa đảo thì thường là nhân vật trắng, chú ý tên của nó cho kĩ zô, nếu k có bang uy tín thì pp sớm cho bớt đau, lừa thì tụi nó thường tạo nhiều acc chứ k thằng nào điên điên lấy 1 acc lừa quài đâu, người chơi cũng thông minh lắm

BátĐạtNhĩĐa
16-06-2014, 06:02 PM
Cho ké ý kiến cái. Vấn đề ở SV Tịnh Hải. Event Brazuca sáng vào thấy làm dc nên mua thâm 1 đống mâm vàng. Chiều vào event thì bị đóng. Làm ăn kiểu gì chả hiểu. Bây giờ tổn thất đó ai chịu. Lại gamer à ?!!

sky_aries
21-06-2014, 07:24 PM
giao dịch = card điện thoại thì NPH xử lý bằng cách nào hả bạn, ko lẽ NPH giả làm người chơi rồi GD với mấy người rao bán kia, 1 lần ngu thì sẽ có 1 lần khôn và 1 bài học quí giá, cái gì cũng có 2 mặt của nó. Còn người đi lừa kia ngày hom nay họ lừa dc nhiều người có thể tức thời họ dc lợi đó, nhưng tương lai về sau thì họ cũng sẽ bị người khác lừa và còn thê thảm hơn nhưng gì họ đã làm, nhân quả báo ứng ko sót 1 ai, trồng dưa dc dưa, trồng bí dc bí, đừng vì cái lợi nhỏ bé kia mà nhận lấy hậu quả ko lường sau này. Xin hãy suy nghĩ kỹ trước khi làm 1 điều gì sai trái

Ryuu
27-06-2014, 01:03 AM
Sever Dương Châu - Tịnh Hải
nv lừa đảo: toankute