PDA

View Full Version : lỗi ko click đc vào ô " vào game"

dungnike88
18-06-2014, 09:16 PM
https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xap1/t1.0-9/10406957_629472530454722_3505992182749526433_n.jpg
Tình hình là em đang sài con ASPIRE One D255
win 7 mọi thứ đều ổn
Chỉ tiếc là màn hình 10,1 inch
em tải game về rồi nhưng do màn hình nhỏ quá ko kéo lên được để click vào mục vào game đc.
Admin giúp với

Jumi
19-06-2014, 09:01 AM
Chào bạn!
Trường hợp này bạn nên tăng độ phân giải màn hình lên mức tối đa
* Hướng dẫn *
1. Thao tác trên Desktop. Bấm chuột phải vào một vùng trống và một menu sẽ hiện lên (Context Menu).
2. Trong menu hiện lên, nhìn về phía dưới. Bạn có thể thấy lựa chọn "Screen Resolution". Bấm vào đó.
3. Sau đó một cửa số sẽ hiện lên với tiêu đề "Change the appearance of your display", với một nhóm các tùy chọn khác nhau bên dưới.
4. Có ba tùy chọn khác nhau cho bạn là "Display" (Hiển thị), "Resolution" (Độ phân giải) và "Orientation" (Định hướng). Tùy chọn "Display" đã được đặt tự động. Bạn không phải lo lắng về nó.
5. Tùy chọn tiếp theo "Resolution" sẽ quyết định chất lượng hình ảnh thể hiện qua màn hình. Để thay đổi nó, chọn khung bên cạnh. Một cửa sổ nhỏ với một thanh trượt sẽ hiện ra bên dưới.
6. Sẽ có hai lựa chọn cho bạn để kéo thanh trượt. Kéo lên trên để tăng độ phân giải màn hình, giúp nhiều chương trình hiển thị được trên màn hình hơn. Kéo xuống dưới để tăng độ lớn của mọi thứ trên màn hình, nhưng màn hình sẽ không hiển thị tất cả chương trình được.
7. Khi bạn đã cảm thấy hài lòng với những điều chỉnh của mình, bấm "Apply" ở góc phải bên dưới cửa sổ. Màn hình của bạn sẽ tối đi trong khoảng nửa giây rồi trở lại với những thay đổi.
8. Một khung nhỏ sẽ xuất hiện ở giữa màn hình với lựa chọn "Keep Changes" (Lưu giữ thay đổi" hoặc "Revert" (khôi phục). Nếu bạn thấy hài lòng với những điều chỉnh trên, chọn "Keep Changes"

Chúc bạn thành công.