PDA

View Full Version : Disconect liên tục - mong nph cho một câu trả lời cuối cùng

Long Thiên Tứ
25-06-2014, 11:06 AM
Xin chào các bạn Admin và ban quản trị!

Chúng tôi, bao gồm hơn 20 người hiện đang sinh sống tại tiểu bang Conecticut - Hoa Kỳ. Chúng tôi có chơi game Ngạo Kiếm Vô Song ở chủ yếu 2 cụm máy chủ là Túy Giang và Ngân Giang. Các nhân vật của chúng tôi toàn bộ đều nằm trong Top 10 và 20 của sever. Trước đây, chúng tôi chơi game ở mức khá tốt, tuy nhiên sau thời gian bảo trì để NPH fix lỗi giao dịch vật phẩm, chúng tôi gặp tình trạng disconect liên tục cực kỳ khó chịu. Cụ thể là đăng nhập vào rất khó khăn và khi đăng nhập thành công thì lập tức dis sau khoảng 1 phút. Trong một ngày disconect tới cả trăm lần. Dù đã rất cố gắng nhưng điểm sôi nổi của toàn bộ ae không vượt quá nổi 40, 50 điểm. Đã gần 1 tuần trôi qua, chúng tôi chờ đợi nhưng có vẻ như mọi chuyện không được cải thiện chút nào.

Tại đây, chúng tôi xử dụng cáp quang băng thông 32G, tất cả các hoạt động và game khác đều rất thông suốt ngoại trừ Ngạo Kiếm Vô Song.

Chúng tôi đã đầu tư mỗi nhân vật vài ngàn usd. Vì vậy, chúng tôi thiết nghĩ tiếng nói của chúng tôi phần nào cũng phải có giá trị với NPH dịch vụ game các bạn.

Bây giờ, cái chúng tôi cần là một câu trả lời xác đáng nhất từ phía NPH để gamer tại Conecticut có hướng mới trong lĩnh vực giải trí của mình. Kể cả trong tình trạng các bạn bị 9k của Vinagame chơi xấu thì cũng nên công bố và phương hướng giải quyết của các bạn.

Rất mong chờ hồi âm!!
Chúc anh em Admin một tuần làm việc hiệu quả!

Trân trọng!!

Ngạo
25-06-2014, 02:53 PM
Chào bạn!
Trước tiên, BQT rất mong bạn thông cảm vì đã có những phát sinh trong quá trình tham gia dịch vụ của các bạn.
Đối với trường hợp này, sự cố nằm ở phía nhà cung cấp dịch vụ đường truyền, chính vì vậy nên đội ngũ KT dù rất muốn khắc phục sớm nhưng cũng gặp nhiều khó khăn vì sự bị động trong khâu xử lý. Nếu là sự cố chủ động, thì chắc chắn tình trạng này đã được khắc phục nhanh chóng.
Dự kiến, trong những 1, 2 ngày tới thì tình hình này sẽ được xử lý. Trong thời gian này, bạn vui lòng truy cập trang http://hotro.duo.vn và gửi 1 yêu cầu hỗ trợ, cung cấp thông tin tài khoản để nhận những phần hỗ trợ đền bù trong những ngày sự cố.Một lần nữa, rất mong bạn thông cảm vì sự cố này!
Thân!

Sephiria
19-07-2014, 01:12 PM
Ko rõ các bạn ở đây thế nào. Còn mình thì sao khi update phiên bản mới lại gặp lỗi rớt mạng liên tục. Hôm qua đi Lãnh Thổ Chiến, rớt mạng trên dưới 20 lần, nản ko muốn vào nữa. Hôm nay đi Chiến trường thì mãi ko báo danh được. Cứ vào báo danh là lại dis. Bó tay thật. Game gì mà hết lỗi này đến lỗi khác. Hết Disconect lại đến lỗi Khóa an toàn, rồi mất skill. Sửa xong thì lại quay lại lỗi disconect :))

bangdao1
19-07-2014, 01:42 PM
Game Ngạo Kiếm bị lỗi mã khóa rương ko biết bị 1 tài khoản khác lấy mất giờ mong được lấy lại đồ mong Admin giúp đỡ. để tiếp tục nạp tiền vào event, tài khỏan đang bị khóa mong được fix lấy lại vật phẩm mất vào thời gian đó.

MuaTrenCuocTinh
19-07-2014, 03:29 PM
mong BQT xem xét tình hình như nào chứ vẫn cứ bị ping cao vào rớt mạng của các ip bên nước ngoài... chúng tôi đang sinh sống ở nhật bản.... tất cả gamer bên này đều bị... mà 1 tháng nay rồi chưa thấy pix lại..thực sự chúng tôi nản lắm rồi.. chẳng nhẽ đầu tư 1 đống tiền giờ lại nghỉ.. mệt mỏi :(
TNV: MuaTrenCuocTinh
Biện Kinh tuyết Sơn

Sephiria
20-07-2014, 11:07 AM
Mạng dis liên tục ấy. Chẳng hiểu bên kĩ thuật làm ăn kiểu gì nữa. Cứ update là lại 1 đống lỗi. Ăn nhiều thì làm ơn đầu tư đội ngũ kĩ thuật kha khá 1 chút. Đi Thanh Vân Phong rồi Xiviu dis rồi thì ăn cám à? Bực cả mình.

JuRi
20-07-2014, 12:51 PM
Chào bạn!
Trước tiên, BQT rất mong bạn thông cảm vì đã có những phát sinh trong quá trình tham gia dịch vụ của các bạn.
Đối với trường hợp này, sự cố nằm ở phía nhà cung cấp dịch vụ đường truyền, chính vì vậy nên đội ngũ KT dù rất muốn khắc phục sớm nhưng cũng gặp nhiều khó khăn vì sự bị động trong khâu xử lý. Nếu là sự cố chủ động, thì chắc chắn tình trạng này đã được khắc phục nhanh chóng.
Dự kiến, trong những 1, 2 ngày tới thì tình hình này sẽ được xử lý. Trong thời gian này, bạn vui lòng truy cập trang http://hotro.duo.vn và gửi 1 yêu cầu hỗ trợ, cung cấp thông tin tài khoản để nhận những phần hỗ trợ đền bù trong những ngày sự cố.Một lần nữa, rất mong bạn thông cảm vì sự cố này!
Thân!

Minh dinh la se ko bao loi lan nua vi thuc su da rat nan voi cung cach lam viec cua cac ban , tra loi 1 cach qua quyt roi de do , minh cung la 1 gamer nuoc ngoai , dang song va lam viec tai ha`n quoc , nhan vat cua minh cung ko phai dau tu it tien , hien top 4 sever duong Chau - Dinh Hai , cung lag va dis ca thang nay roi , chan nan, bo? cuoc thi thay buon vi mat 1 so anh em ban be tam huyet trong game , ma theo tiep thi chi mang buc tuc va cay cu vao nguoi , 1 thang nay minh ` thay ko biet may' bo ban phim va chuot ro`i :tire: nan qua

MuaTrenCuocTinh
20-07-2014, 01:39 PM
Xin 1 câu trả lời cuối cùng đi.. mệt lắm rồi.....................có khắc phục được hay không để chúng tôi còn biết.... 1 tháng chưa, không làm dc thì đóng của đi. cứ trả lời cho qua thì làm gì , hãy thử đặt mình vào vị trí của chúng tôi xem các bạn nghĩ gi,chơi game để giải trí chứ ko phải mua cái bực vào người. tôi quá hối hận khi chơi game của các bạn

JuRi
20-07-2014, 01:53 PM
Chào bạn!
Thân!

uc che lam roi , duoc ngay nghi choi game ma ko lam duoc tro trong me ji , chan vk cai kieu dem con bo cho the nay a` , anh em tao nap tien de nuoi chung may ma lam an the nay thi` chet doi day may con cho

Chào bạn!
Thân!

uc che lam roi , duoc ngay nghi choi game ma ko lam duoc tro trong me ji , chan vk cai kieu dem con bo cho the nay a` , anh em tao nap tien de nuoi chung may ma lam an the nay thi` chet doi day may con cho

JaPan88
20-07-2014, 04:20 PM
làm ăn như con cặc tao ý... đóng cửa con mẹ chúng mày game đi... lũ ngu học..dkm chúng mày

1 tháng nay rồi không chơi dc. chỉ biết ăn tiền của chúng tao hả...mẹ chúng mày chứ

Tjt
20-07-2014, 07:37 PM
ad làm ăn chán quá. rớt mạng liên tục thế này thì đánh đấm gì nữa.
ad giải quyết nhanh guimf ae cái :v

bangdao1
20-07-2014, 08:21 PM
Tôi chơi game này cũng lâu rồi cũng có hạng tại sv, game này bị lỗi mã số an toàn TK tôi có người đăng nhập vào bán lấy hết đồ Admin ko giải quyết , thời gian mất cũng cung cấp đầy đủ,nhưng nói 1 câu tài khoản đưa nhiều người, có đưa đi nữa TK khóa sao người ta lấy, nếu mà bấm mở rương mà giao dịch mất thì mình chịu đây là vẫn có khóa mà vẫn dg được đây là lỗi do game phải giải quyết dùm chứ.
ID: thuanvan02

Corei7
22-07-2014, 10:50 AM
Chào tất cả các bạn!
Như các bạn đã biết, trong những ngày qua, đường cáp ngầm dưới biển đang gặp phải sự cố. Vì vậy, các bạn ở nước ngoài thường xuyên gặp phải tình trạng lag - dis liên tục.
Đây là sự cố ngoài ý muốn rất mong các bạn thông cảm.
BQT và bộ phận kỹ thuật đang theo dõi tình hình để có những phương án xử lý tối ưu nhất, ưu tiên nhất để các bạn có thể dễ dàng tham gia Ngạo Kiếm Vô Song.

Rất mong các bạn thông cảm cho trường hợp này

MuaTrenCuocTinh
26-07-2014, 11:36 AM
thế cho hỏi cap ngầm dưới biển đứt từ khi nào.. 15/7 thì phải ma lỗi mạng ddiss liên tục từ ngày 19/6 .............. nên xem lại bộ phận kỹ thuật đi đừng có làm ăn kiểu này.. chúng tôi muốn giải trí chứ ko phải suốt ngày đau đầu với cái game này

mấy ông đừng có trả lời kiểu để cho xong chuyện như này nhé....... vớ vẩn

ღGiáoღ
26-07-2014, 06:30 PM
Chào tất cả các bạn!
Như các bạn đã biết, trong những ngày qua, đường cáp ngầm dưới biển đang gặp phải sự cố. Vì vậy, các bạn ở nước ngoài thường xuyên gặp phải tình trạng lag - dis liên tục.
Đây là sự cố ngoài ý muốn rất mong các bạn thông cảm.
BQT và bộ phận kỹ thuật đang theo dõi tình hình để có những phương án xử lý tối ưu nhất, ưu tiên nhất để các bạn có thể dễ dàng tham gia Ngạo Kiếm Vô Song.

Rất mong các bạn thông cảm cho trường hợp này

Thế mak NPH game lại cho ra Event bắt online 4h đồng hồ liền để nhận nguyên liệu :beatbrick: mình gửi 6 hỗ trợ từ 16/07 đến giờ về tình trạng online liên tục hơn 4h đồng hồ không nhận đc nguyên liệu sau 2 lần update phiên bản mới vẫn thế.
Thứ 6 tuần trước nữa ra CT mới Cư Đường Quan, trên web có ghi sẽ Đóng cửa Lãnh Thổ Chiến thứ 6 để đánh Cư Đường Quan, đến hôm qua vẫn có LTC.

P/S: TT hỗ trợ + NPH làm ăn thiếu tránh nhiệm, không có quan tâm đến ng chơi, quá kém, hỏi tại sao trên 4rum thì các adm + Mod vẫn câu trả lời chung chung " Chờ xử lý ... Rất mong thông cảm " trả lời cho xong, làm ng chơi ức chế.
Lỗi không khắc phục ào ạt ra SV mới, Event mới để hút máu + với tình trạng Hỗ trợ quá kém, thiếu trách nhiệm hỏi tại sao nhiều SV chết để phải gộp SV. Quá nản ... làm được thì làm k làm đc thì nghỉ đi cho lành :sweat:

MuaTrenCuocTinh
27-07-2014, 06:36 PM
http://news.zing.vn/Truy-cap-Internet-tro-lai-binh-thuong-ngay-tu-toi-nay-post440716.html#home_featured|tinnong2

sao giờ vẫn cứ lag.... chán cái game này lắm... thất vọng vô cùng

NhấtTiếu
28-07-2014, 03:23 PM
http://news.zing.vn/Truy-cap-Internet-tro-lai-binh-thuong-ngay-tu-toi-nay-post440716.html#home_featured|tinnong2

sao giờ vẫn cứ lag.... chán cái game này lắm... thất vọng vô cùng

Chào bạn,
BQT xin cám ơn ý kiến đóng góp của bạn.
Vấn đề này BQT đang kiểm tra và đưa ra những phương án khắc phục tốt nhất trong thời gian tới.
Các thông tin bạn vui lòng theo dõi trên trang chủ nhé.

Thân !