PDA

View Full Version : [Hướng Dẫn] Cách build acc hiệu quả nhất dành cho bạn nào chơi lâu dài !

ThànhViênKìCựu
12-09-2014, 08:02 AM
Hôm nay do sever bảo trì lướt 1 vòng forum thấy có nhiều bạn nói nap nhiều tiền mà không mạnh trong khi đó có người chỉ nap vài chục nghìn mà mạnh hơn mình ~.~! ĐÚNG quả thật là như vậy , game Ngạo Kiếm Vô Song có đặc điểm là khi người chơi mới chơi game này lần đầu sẽ không có thể nắm rõ hết được nên làm gì trước làm gì sau để cho acc thật sự mạnh và đúng với khoảng tiền mà mình bỏ ra . Khi chơi được tầm 2 tháng bạn sẽ nhận ra !
Vào vấn đề chính:(khuyên các bạn nên xem bài này trước khi chơi game)

1.Khi bắt đầu chơi game bạn nên nap vào để lấy thưởng đồ hiếm và ngựa >>> chỉ tầm 10k 20k thôi
2.Sau đó khi đạt cấp 40 bạn mua vip 1 tuần (chỉ mua từng tuần một ko mua nhiều) lấy chúc phúc chi vũ quay thưởng Bí Cảnh , Thanh Vân Phong
3.1 điều các bạn sai lầm ở đây : KHÔNG BAO GIỜ ĐUA ĐÒI ĐẬP ĐỒ QUÁ CAO Ở LV MỚI 6X 7X 8X 9X chỉ đập vừa tầm thôi nhất là vũ khí rất khó đủ ngọc đập nên rớt rất nhiều rồi dẫn đến nản .( Mạnh không phải ở đập đồ nên nhớ điều đó ) Và sau này đợi thủy tinh bán ở tiệm tùy thân đập còn chưa muộn cần gì gấp
4.Vấn để khảm ngọc ở đây mới chính là cái chính để giúm acc mạnh :
+Vũ Khí : Ep ngọc công kích theo từng môn phái ( VD đường môn thì ep công kích hỏa) và Tây Môn Liệt Xuyên ep max cấp như vu khí đang có
+Nhẫn : như vũ khí lấy công kích (theo từng môn phái ) và lấy sức mạnh or nguyên khí tuy theo phái nhé
+còn áo đai nón thì lấy : ngọc kháng tất cả và kháng theo hệ của mình (VD Đường Môn lấy kháng hỏa ko lấy kháng Thủy vì cần cho đấu phái thôi tuyệt đối ko lấy kháng khắc hệ )
ngoại ra Thiên Vương Thiếu Lâm có ngọc phản đòn công xa phải chiệu , phản đòn công gần phải chịu ......
NÊN NHỚ EP NGỌC KHẢM MAX THEO CẤP ĐỘ CỦA ĐỒ
5.Về đồ mặc ở cấp độ dưới 100 nên ep đồ THỪA ko cần hiếm và cũng ko được ký . Khi bắt đầu ra vu khí 100 bạn mún đầu tư là lúc này sử dụng tiền để ep vu khí 100 Hiếm . ( Khuyên nên ep vu khí hiếm , nhẫn hiếm 2 món đó nếu có it tiền còn không thì hiếm hết )
6.Khi có sự kiện trên trang chủ nên xem kĩ và ăn event đó nếu có lợi như : có danh vọng ...v...v.. và trong thời gian ăn event sẽ được rất nhiều hoạt lực ( Nhớ tính max event xem tốn khoảng bao nhiêu trước nhé không lại ko đủ tiền cũng như không ) dưới 300k cho 1 event thì xài

trước mắt nhiêu đó đã nếu còn thắc mắc cứ hỏi ở topic này mình sẽ giải đáp thêm @@! . có những cái riêng cho từng môn phái về khảm ngọc mình không thể nói hết ra được ai có nhu cầu thì hỏi trên topic or facebook : Minh Phạm mình sẽ chỉ rõ hơn ! nên nhớ nhé khảm max ngọc trước sau đó mới tới đập đồ hứa vs bạn cho 1 thằng đập khiêng 9 mình chỉ cần lên đúng ngọc k7 đập cũng chết !
theo kinh nghiệm rút ra : nên chơi đường môn vì về lâu dài đường môn khá mạnh hơn cả hoa sơn ! ai chơi đường môn thì nên add face mình sẽ chỉ rõ build đường môn bao mạnh ^ ^!

NhípPhong
20-09-2014, 12:02 AM
mình mới bít game này khoảng 1 tháng và đã trãi nghiệm tất cả các sv mới ra ở cụm thành đô,đọc bài viết của bạn thấy hợp lý,thank bạn đã share với mọi người,tóm lại game này đầu tư ít tiền thui và chịu khó tạo nhìu ac lone để dồn vào cho ac 9 sẽ vip như ngta thui...
bạn cho mình xin face book để kết bạn rồi chia sẽ thêm kinh nghiệm giúp mình với
Face của mình
https://www.facebook.com/profile.php?id=100008022818510

hoa thuytinh
13-12-2014, 02:32 PM
chào bạn, mình chơi nga my, bạn có thể chỉ mình ép sao cho nm có thể đánh nhau hk, lực công kích của nm yếu hơn các phái khác nên mỗi lần đi ct hay dame boss cũng khó haizzzzzzzzzzz

Bạo Cúc Ma Tôn
14-12-2014, 01:49 PM
chào bạn, mình chơi nga my, bạn có thể chỉ mình ép sao cho nm có thể đánh nhau hk, lực công kích của nm yếu hơn các phái khác nên mỗi lần đi ct hay dame boss cũng khó haizzzzzzzzzzz

Thủ cao thì phải chấp nhận thôi,NM thì dam sao bằng phái khác đc.