PDA

View Full Version : Góp ý về Event Huân Chương Chiến Công

xWeixiao
30-09-2014, 10:11 PM
Góp ý với NKVS nhé.
Tôi không hiểu NPH nghĩ như thế nào ra cái event Huân chương chiến công như vậy
Đã làm event rồi thì làm sao cho hợp lí một tí, ngay từ đầu làm cái event Trung thu với Quốc Khánh là hay rồi, bỗng ăn xong xuất hiện thêm cái HCCC làm mọi người tò mò liệu sau này sẽ được gì, có hay không. Mà đúng là hy vọng bao nhiêu thì thất vọng bấy nhiêu. Sau đây mình sẽ liệt kê điều mà bất hợp lí nhé:
1. NPH ăn tiền gamer lộ liễu quá đấy ạ. 1 cái HCCC giá 200 vàng. Ý NPH là những đứa nào tích được 13x, 14x hay 18x, 19x cái HCCC thì tụi nó phải bỏ thêm hơn 100k thì mới có thể đổi được cái 150 và 200 (lợi dụng tâm lý game thủ trắng trợn)
2. Tại sao đổi HCCC lại có giới hạn? Ví dụ tôi có 36 cái HCCC, do ko đủ 50 cái để đổi nên chỉ có thể đổi mặt nạ, vậy mà NPH cũng không tha, đổi chỉ được 1 cái, vậy 26 cái kia tôi cho ông tiệm thuốc à.
3. Để giá 400 sau đó gạch bỏ để 200, chiến lược hay đấy, ngụ ý là giảm giá 50% nhưng ở SV mới thì ban đầu làm gì có giá mà giảm.
4. Sẵn nói luôn, cái event nào của sever cũ có mà sever mới không có thì đừng mở ở sever mới rồi báo dòng chữ không họat động (Thám Bảo), đồng thời đừng bán trong Trân Bảo Các, tôi rất bức xúc về vấn đề này, Event dựng cờ quốc khánh Định Vân hay Phong Vân gì đó không tham được, ấy thế mà cũng ráng bán trong Trân Bảo Các để rồi game thủ nó lỡ vào mua sau đó không dùng được cũng đưa cho ông tiệm thuốc.
5. Game nạp tiền cho NPH để có những khoản thời gian giải trí sảng khoái, nhất là những lúc làm Tân Nhân Vương hoặc Đấu Chiến Vô Song, như thế họ mới cảm thấy số tiền họ bỏ ra thỏa mãn nhu cầu của họ. Ra sever mới mà sever cũ cứ lỗi như điên, làm việc trả lương mà không chuyện nghiệp 1 tí nào cả.

Corei7
01-10-2014, 02:11 PM
Chào bạn!
BQT tiếp nhận ý kiến đóng góp của bạn nhé.
Chúc bạn chơi game vui vẻ.
Thân!

LinhYun
01-10-2014, 02:25 PM
1. NPH ăn tiền gamer lộ liễu quá đấy ạ. 1 cái HCCC giá 200 vàng. Ý NPH là những đứa nào tích được 13x, 14x hay 18x, 19x cái HCCC thì tụi nó phải bỏ thêm hơn 100k thì mới có thể đổi được cái 150 và 200 (lợi dụng tâm lý game thủ trắng trợn)

bạn nói vậy người ta cười bạn đấy . cái event nhận được huân chương đã có tặng kèm thêm nhiều đồ vd như mãnh tọa kị , toái ,...
vì thế hồi trước những ai tham gia đều không có bị thiệt gì nhé
còn vụ 200v 1 cái hccc thì nph họ đâu có ép bạn mua , là do bạn tham gia event mà không đủ là lỗi do bạn chứ đâu phải do họ . Mình đã ăn không đủ còn đi đổi thừa là nph ăn tiền , ăn không đủ thì có nhiêu xài nhiêu nói như bạn bán rẻ thì tụi nó chã cần ăn event lúc trước chã cần quà rồi đợi tới h mua trong shop cho rẻ

2. Tại sao đổi HCCC lại có giới hạn? Ví dụ tôi có 36 cái HCCC, do ko đủ 50 cái để đổi nên chỉ có thể đổi mặt nạ, vậy mà NPH cũng không tha, đổi chỉ được 1 cái, vậy 26 cái kia tôi cho ông tiệm thuốc à.

1 ngày 1 cái nhá bạn

SEO Code
01-10-2014, 02:52 PM
Tớ cũng k hiểu tích kiểu gì được tận 200 cái @@. Tớ chơi sv Định Vân ăn max Bánh nướng mà có được 50 cái HCCC k biết số còn lại kiếm bằng cách nào?? Hay là phải mua trong Trân Bảo Các với giá cắt cổ. Bạn nào biết chỉ dùm mình với. Thank !

xWeixiao
01-10-2014, 02:59 PM
bạn nói vậy người ta cười bạn đấy . cái event nhận được huân chương đã có tặng kèm thêm nhiều đồ vd như mãnh tọa kị , toái ,...
vì thế hồi trước những ai tham gia đều không có bị thiệt gì nhé
còn vụ 200v 1 cái hccc thì nph họ đâu có ép bạn mua , là do bạn tham gia event mà không đủ là lỗi do bạn chứ đâu phải do họ . Mình đã ăn không đủ còn đi đổi thừa là nph ăn tiền , ăn không đủ thì có nhiêu xài nhiêu nói như bạn bán rẻ thì tụi nó chã cần ăn event lúc trước chã cần quà rồi đợi tới h mua trong shop cho rẻ

1 ngày 1 cái nhá bạn

Mình xin lỗi về mục 2 đã không đọc kĩ.

Còn mục 1, đối với những người mới chơi thì làm sao biết được hồi trước như thế nào hả bạn, mình mới chơi NKVS cách đây 2 tuần, chủ yếu là nhân vật ở sv mới. Event cũng mới biết, thấy nghe về Sự kiện HCCC cũng thu hút nhưng không biết thể lệ đổi như thế nào, ăn bao nhiều HCCC để được đổi những điều trên. Làm sao mình biết được rằng sau này NPH sẽ cho ra giá trị là 10, 50, 150 hay 200. Nếu biết thì mình không lên mạng để đăng cái Topic góp ý này. Bạn là người cũ, đọc cái topic này cũng bức xúc về bài viết của mình, nhưng do bạn là người đã từng chơi rồi, từng trải qua rồi nên không ý kiến gì, và bạn biết trước rằng giá trị quy đổi của nó ra sao. Mình mới chơi, thấy bất hợp lí thì mình góp ý thôi.
Mình biết là ăn event sẽ cho vật phẩm nhưng nếu đã có event HCCC thì công bố luôn giá trị quy đổi để người chơi biết cần bao nhiều HCCC để đủ vật phẩm mình cần. Cứ ấp ấp mở mở rồi cuối cùng đưa ra cái giá trị quy đổi như thế thì hỏi người mới chơi ăn được 14x hay 19x HCCC họ phải tức khi phải bỏ thêm 200v cho 1 cái HCCC chứ. Những ai cười mình thì họ là những người đã biết rồi, nhưng mình chắc những người mới cũng sẽ thắc mắc như mình.

PandaSida
01-10-2014, 11:54 PM
mình cũng thật sự bức xúc !
Ngay hôm cho đổi HCCC, tại sao các bạn không nói luôn ở trên trang chủ là HCCC có thể mua ở trong trân bảo các ! Các bạn lại thông báo là ! HCCC có từ các từ kiện từ ngày X/Y/Z đến ngày A/B/C. Vậy tại sao các bạn không thêm 1 dòng nữa là có thể mua tại Trân bảo các. Để rồi các bạn vào game ! Thông báo ở cái Sự kiện > tin mới nhất , lại dòng cuối cùng ! Cứ như chơi nhau !
Tôi có 248 cái , tôi lại tưởng là ko đổi đc 1 cái 150 và 100 , thế là đổi hết mặt nạ ! mãi sau mới biết Trân bảo các có bán, cũng tự trách mình là đã không đọc kĩ, nhưng cũng đéo hiểu sao Trang chủ không có 1 cái thông báo rõ ràng :))

xXSatLongXz
02-10-2014, 10:14 AM
Góp ý là để NPH xem kỷ và tính toán lại cách ra event của mình,tôi từng choi nhiều game nhưng chưa có cái game nào mà cái event phải nói gây ức chế nhu cái event vừa rồi của NKVS,tôi nói thật game hay,tính năng hấp dẫn nhưng event đưa ra thì làm ơn NPH xem lại dùm cái,phải có 1 sự thông báo ngay từ đầu cũng như tình hình SV,còn về lỗi game,thì game này là vô đối,