PDA

View Full Version : Vì sao chúng tôi chơi NKVS và vì sao lại bỏ vì sao gắn bó..và những điều mong muốn từ NPH để có 1 NKVS vững mạnh

TYPN
09-10-2014, 04:18 PM
Vì sao họ tìm đếngame vàlí do nghỉ game và những đóng góp của gamer gửi tới NPH :
*Đối với khách hàng là nữ:
- Mục đích chơi game:
+ Xả stress giảm căng thẳng trong công việc và cuộc sống
+ Kết bạn giao lưu
+Đồ họa 2d bắt mắt dễ chơi trang phục đẹp
-Lí do bỏ game :
+Đa số các bạn nữ khi chơi game sẽ có 1 bạn đồng hành là nam là người hướng dẫn và nâng đỡ các bạn nữ chơi game. Khi các bạn nam nghỉ game dẫn đến các bạn nữ cũng sẽ nghỉ game theo.
+Các bạn nữ khi chơi game sẽ nhận được rất nhiều pm , nhiều lời tán tỉnh kéo theo 1 mớ rắc rối. Các bạn í tự nhiên bị gamers khác vu cho căn bệnh hot girl . Bị trẻ trâu chửi. Tự ái của các bạn nữ rất cao . Và trong game k giải quyết được vấn đề xả stress giảm căng thẳng trong công việc và cuộc sống. Dẫn đến bỏ game. Các bạn ấy rất mong 1 môi trường game văn hóa. ( cái này khó)
+ Đối với các bạn nữ có tính hơn thua ca tính mạnh k đua lại các bạn nam = Nghỉ game.
+ 1 số lí do phụ nữ: bạn zai k đồng í, sinh con…vv heheh
*Đối với khách hàng là nam:có thể nói đây là lực lượng chủ yếu của game với độ tuổi từ 12->7x tuổi
- Mục đích chơi game:
+Xả stress
+ Chơi game để khẳng định mình
+ Chơi game để kiếm tiền
+Để tán gái kết bạn giao lưu
+ Đam mê thể loại game kiếm hiệp.
-Lí do bỏ game :
+ Đối với các đối tượng chơi để xả stress và đam mê thể loại game kiếm hiệp
Họ k tìm được niềm vui trong game k đúng thể loại kiếm hiệp như họ mong muốn (ảnh hưởng quá nặng bởi các game VL1 Vl2 Kiếm thế chinh đồ vv)
+Đối với đối tượng muốn khẳng định mình: Có rất nhiều cuộc khẩu chiến trên kênh màu kênh thế..dẫn đến cá nhân với cá nhân xô xát tỉ thí bỏ game. Trường hợp này khá nhiều khi đấu phái …
+ Đối với đối tượng chơi game để kiếm tiền: Khi 1 sever có quá nhiều event trang bị và thủy tinh , toái phiến được thưởng quá nhiều. Các đối tượng cày tiền này sẽ bị lỗ vốn sẽ chuyển sv khác để cày hoặc nghĩ game.
+ Đối tượng tán gái giao lưu: gái nghỉ gamer cũng nghỉ..bạn bè lôi kéo bỏ sever hoặc qua game khác chơi.
*Đối với khách hàng là người Việt ở nước ngoài:
- Mục đích chơi game: chủ yếu là tiếp xúc với người nước mình ( nhớ quê)
-Lí do bỏ game:
+Lỗi cài đặt
+ Không ổn định đường truyền
+Chênh lệch múi giờ k tham gia được các hoạt động giờ cố định như ( TĐLT TTL, HSLK, DP..)
+ K nạp được thẻ )))
*Lí do bỏ game của các gamers ingame:
+Xịt cường hóa quá nhiều ( Lí do nhiều nhất mà ai cũng nói rất nhức nhối)
+Quá yếu so với mặt bằng chung
+Bị Lừa đảo mất tài sản game ( vấn đề quá nan giải)
+Bị kick tộc do k đủ time ol.
+Đấu phái+ gia tộc chiến liên sv k công bằng về công lực dẫn đến chán nản
+Lỗi game ( hay bị lag biến thành các vật phẩm khác) vvv
+ Lên cấp cao khó cày hoạt lực.vvv
+ Các gamer mạnh sẽ tập trung 1 bang 1 tộc mất cân bằng sv yếu quá nghỉ ))
+Giá các vật phẩm trong kỳ trân các hơi đắt
*Lí do bỏ game của các gamers outgame:
+ Rất rất nhiều game thủ kêu chơi game lâu rồi mà k được cái code nào do điều kiện k tham gia được off thấy mình bị tụt hậu so với những người có may mắn nhận được code và đi off.
+Cảm thấy game quá tốn thời gian.
vvv
+ Sever ra quá nhiều dẫn đến loãng game chán nghỉ.
+ Bộ phận chăm sóc khách hàng chưa được nhiệt tình.
+ Hứa ra tính năng mới mà vẫn chưa ra k đợi được nghỉ game))

*Sau đây là 1 số í kiến của các gamer đã gắn bó 1 thời gian dài với NKVS:
Thứ nhất do sv mới ra theo giờ làm loãng game, hệ thống kill và môn phái ít.
Thứ 2 việc cày kéo quá dễ, đồ dễ kiếm làm game nhanh hụt hơi.
Tính toán việc gộp sv cho ae đỡ nản.
Tính năng chuyển sever mong ra càng sớm càng tốt.
Thêm tính năng liên doanh giữa các bang để tránh thêm trình trạng 1 bang mạnh chiếm cả sv.
Thêm tính năng nhận code khoảng 2 tháng sẽ cho ăn 1 đợt code. Như thế mới gamer mới cảm thấy sự ưu đãi của NPH.
Giảm giá cho tính năng kết hôn Hoàng gia và Hào tước để những game thủ muốn kết hôn ở 2 loại đó có thể suy nghĩ.
Thêm thẻ đổi tên 1 lần cho những người muốn đổi tên ( có 1 số game thủ do mua lại acc nên tên sẽ không theo ý muốn) thêm lưu ý 1 nhân vật chỉ được đổi 1 lần và không được đổi lần nào nữa.

BátĐạtNhĩĐa
10-10-2014, 06:27 PM
Mình rất thích gameplay của NKVS đấy. Mọi tính năng có vẻ hoàn hảo và cả cách PK. Đối vs 1 game MMO 2D như vậy là tốt rồi.
Cho đến khi NPH bắt đầu thương mại hóa game bằng event, cày tiền vs acc clone quá dễ dàng, mở nhiều server trong thời gian ngắn,..
Nói thật 1 game hoặc 1 server mà nhiều đại gia mình càng có hứng thú chơi. Vì nó có sự cạnh tranh rất thú vị, làm sôi động và gây tiếng vang cho game nói chung và server nói riêng. Chứ lý do nghỉ game vì chơi ko bằng ng` ta thì quá là ấu trĩ.
Mình tán thành vs các ý kiến phát triển game của bạn và cũng muốn nói thêm là "Mong DUO và GOSU hãy chuẩn bị cho 1 dự án để nâng cấp game vs nhiều tính năng hơn, lập công tác PR làm sao để thu hút ng` chơi hơn,..."
Nói chung mình ko làm trong ngành game nên cũng ko giám múa rìu qua mắt thợ nhưng chỉ xin 2 NPH hãy làm cái gì đó để biển đổi 1 bộ dạng mới cho NKVS, cho toàn thể gamer trên mọi server có nhiều động lực để gắn bó vs game lâu dài.

LạcTiếu
10-10-2014, 07:38 PM
Thật ra lí do bạn nói đa số là đúng, thoe ý kiến riêng của mình là vậy

Mình cũng thích vụ liên bang với nhau để cùng chống 1 bang mạnh, vì đã tạo bang riêng rồi thì k ai muốn gộp bang lại để mất tên bang mình và anh em cùng đặt ra cả.

Mình cũng mong NPH đừng ra sv mới nữa, loãng hết cả sv. Vì khi ra sv mới, tụi cày cuốc sẽ đổ xô qua, dẫn đến tình trạng quá tải là cái thứ nhất, cái thứ hai là qua thời điểm hot ban đầu, tụi cày cấy qua theo phong trào hay đua top lấy tiền nghỉ hết, người chơi thật sự sẽ đối mặt với vấn đề Sao giờ sv vắng quá vậy trời, nản quá!! thế là lại nghỉ game ầm ầm vì lí do sv vắng không ai chơi, không đông vui như hồi mới lập. ( Chính bản thân mình đôi lúc cũng nản ). Nhìn sang các game khác, khi game ra mắt thì đã có 1 lượng sv nhất định, và ít nhất nửa năm mới ra một sv, thậm chí vào sau cũng không có đền bù như game NKVS nữa cơ mà. Nên thật sự mình nghĩ đã có quà đền bù là đã bớt đi một phần thiệt thòi cho các gamer sau rồi, chứ không cần phải là tạo điều kiện quá mức như NPH nói khi mở thêm sv.

Thật ra mình đang hóng mấy bộ ngoại trang nhân vật mới. Mình mua sạch hết ngoại trang trong tiệm tuỳ thân để thay đổi rồi mà vẫn không đủ thoả mãn cái nhu cầu mê cái đẹp. Mà gần đây ra áo lãnh thổ chiến nên có đồ thay đổi một chút cũng đỡ chán.

Phía trên là một số góp ý nho nhỏ của mình. Mong NKVS tiếp tục phát triển.

Viêm Băng
11-10-2014, 11:35 AM
chuẩn ghê :'( háo thắng mà đồ k = ngta nên cũng nản à

Game Và Gái
14-10-2014, 12:34 PM
Có SV mới, Có SV mới! những thằng bạn nó rũ qua lần thứ 4 đấy. Và SV trước lại vắng bóng người.
Game NKVS cứ làm như Web game ấy, 2 tuần lại mở SV, cứ sv mới mở là đi sạch, tới giờ hút máu, mà ko mở sv mới là hút máu ko ngon. mình có đọc bài thế này: Nhiều bài phân tích của các trang tin game tại Việt Nam đã xác định rằng một trong các biện pháp “hút máu” hiệu quả của NPH là mở server mới liên tục. Chúng ta ví dụ đơn giản vấn đề giữ chân tài khoản ở server cũ với việc sở hữu 1 sim điện thoại. Trong khi nhà mạng liên tục ra các chương trình khuyến mãi cho thuê bao mới mà không có chương trình nào tương đương cho thuê bao cũ, để người dùng điện thoại không thay mới sim thì đương nhiên sẽ không tránh khỏi cảm giác bất mãn.Dù vậy nếu lựa chọn phương thức thay sim liên tục để hưởng quyền lợi thì bạn đã vô tình đánh mất rất nhiều mối quan hệ xã hội. Bởi lẽ mỗi khi đối sim thì bắt buộc phải bỏ thời gian ra để cập nhật lại danh bạ, hoặc chờ cho người khác thay đổi số điện thoại của mình cho phù hợp.
Tài khoản game cũng thế. Không có game nào không ra server mới, bởi server cũ dù có tốt đến mấy thì đến một ngày cũng sẽ bị đầy, theo cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng. Để server cũ không bị người chơi bỏ bê, thì phải có hệ thống game đủ sức tạo lập một môi trường đầy gắn kết. Đó có thể là bang hội, nhóm bổ trợ tài nguyên, những thói quen và nhất là không bị yếu tố đua top làm mất đoàn kết giữa những người chơi với nhau.
VÀ ĐẢM BẢO RẰNG NPH KHÔNG THÈM QUAN TÂM TỚI CÁC BẠN ĐÂU. CÁI HỌ CẦN LÀ TIỀN CHỨ KO CẦN BIẾT CÁC BẠN CHƠI RA SAO. CÒN NHỮNG QUẢN TRỊ VIÊN WEB THÌ LÀM GÌ MÀ NÓI LÊN ĐƯỢC VỚI NPH, nên có bức xúc thì cứ nghĩ cho khoẻ, đỡ tốn tiền nhá AE. Còn số tiền trước đã bỏ vào rồi thì ... coi như cho ra đi. còn acc thì rã bán kiếm lại chút đĩnh. nhanh và gon

Strongerman
14-10-2014, 04:03 PM
Game này còn đỡ hơn thằng 9k..Nó 3 ngày mở 1 server các bác qua bên web nó mà xem....nửa tháng 1 cái là may lắm rùi đó :dreaming::dreaming:

mình thấy NKVS quảng cáo rất nhiều ở đâu cũng thấy youtube, haivl, facebook..tiền đi quảng cáo thì phải kiếm lại lợi nhuận thôi..người ta có đầu tư thu hút người chơi mới mà

Viêm Băng
15-10-2014, 02:57 PM
nc đã là game thì cũng không tránh được nhưng mà..................cái áo danh vọng mới sao nó xấu xí nhem nhuốc quá vậy ????????? :canny: nhìn thấy gớm

Vũ Khuynh Thành
15-10-2014, 04:16 PM
nc đã là game thì cũng không tránh được nhưng mà..................cái áo danh vọng mới sao nó xấu xí nhem nhuốc quá vậy ????????? :canny: nhìn thấy gớm
:surrender: Bn có thể mặc ngoại trang hay đeo mặt nạ mà...

Bycola22
19-10-2014, 08:37 PM
Ai Giúp E Với Hồi Tháng TRước E Còn Đang Chơi NKVS Vào 3 Acc NKVS Đc Nhưng Sao E Bỏ Đc 1 Tháng Game Rồi Quay Lại Dow bản mini click về chơi lại thì vào 3 acc không đc hay là dow bản đầy đủ mới vào đc 3 acc các ae đồng chí phương xa giúp e với nhé :((

Ngạo
25-10-2014, 11:41 AM
Ai Giúp E Với Hồi Tháng TRước E Còn Đang Chơi NKVS Vào 3 Acc NKVS Đc Nhưng Sao E Bỏ Đc 1 Tháng Game Rồi Quay Lại Dow bản mini click về chơi lại thì vào 3 acc không đc hay là dow bản đầy đủ mới vào đc 3 acc các ae đồng chí phương xa giúp e với nhé :((

Bạn tải bản đầy đủ thì sẽ có thể chơi được 3 tài khoản nhé

DuConNongThon
25-10-2014, 06:39 PM
game ra lâu rồi cũng hơn 1 năm cái gì cũng có thời hoàng kim của nó thôi bạn