PDA

View Full Version : Ngạo Kiếm Vô Song - Tận thu rồi chết?

Tiêu Văn Phong
11-11-2014, 11:18 AM
Tôi chơi game online cũng nhiều nhưng chủ yếu là dòng game kiếm hiệp (vì thích) nhưng chưa thấy game nào có tình trạng như NKVS.

Server mới mở như nấm và chỉ 2, 3 tháng sau khi mở là vắng hoe, những tính năng hay như lãnh thổ chiến thì bó tay vì người đâu mà chạy trong cái bản đồ mênh mông!

Con số NPH cho là 1 mil người chơi có lẽ quá ảo! Có lẽ là 1 mil ID và hơn 90% trong đó là clonne.

Mỗi NPH có chiến lược KD khác nhau nhưng với cách của DUO như bây giờ có lẽ thời điểm dẹp game sẽ không xa.

Tiếc cho một game chơi được.

Ngạo
11-11-2014, 11:34 AM
Số người mới biết đến NKVS qua các chương trình quảng cáo, offline ở tỉnh thành, bạn bè rủ chơi là rất nhiều, hàng ngày đều có nhiều bạn mới đăng ký và biết đến game. Trong 1 tháng sẽ có mở 1, 2 server mới để phục vụ những người chơi mới, giúp các bạn ấy có thể tham gia ngay từ đầu (Nếu biết game muộn, vào server cũ thì cũng không thể kịp được)
Tuy nhiên, khi mở sv mới thì các bạn ở server cũ cũng rủ nhau kéo qua server mới chơi, cái này thì DUO đâu thể cấm hay làm gì được? Nguyên nhân sang sv mới thì cũng nhiều: Thích đua top, bên sv cũ yếu quá, rồi các top ở sv cũ dồn về 1 bang nên không hoạt động gì được...
Game nào cũng vậy bạn ạ, ko riêng gì NKVS cả. Trong thời gian sắp tới, NKVS sẽ có những cập nhật để tăng độ gắn kết của gamer ở các server cũ hơn, giảm thiểu tình trạng này.
Còn việc tận thu hay hút máu, bạn hãy chú ý tìm hiểu các tính năng, cách thu thập trang bị để tránh lãng phí tiền bạc nhé.
Cảm ơn bạn đã góp ý!

Tamadao
11-11-2014, 03:22 PM
:smile: cái này là vấn đề chung của mấy game này rồi chủ thớt ah.

MrHoan
11-11-2014, 11:31 PM
mở game là để kinh doanh , mà kinh doanh thì ko cần biết các bạn chơi như thế nào và ra làm sao . Cái chính vẫn cứ là lợi nhuận

BátĐạtNhĩĐa
12-11-2014, 06:11 PM
Mấy cái th` nhảy server thì mãi cùi thôi. Lúc trc mình cũng là th` nhảy server nên mình hiểu rõ. Một khi ko có tâm huyết thì chơi sever nào cũng cùi. Và giờ mình đã gắn bó vs 1 server duy nhất. Có bạn bè chơi vs nhau nên vui lắm.