PDA

View Full Version : Cho hỏi về CẤP BẬC của TRANG BỊ

Leauge Of Lady
22-11-2014, 05:20 PM
Có bác nào biết về cấp bậc từ thấp đến cao của trang bị ko ạ? Chỉ cho em với. Ví dụ như KÝ, HIẾM, THỪA thì từ thấp đến cao là gì? Và màu sắc của chúng nữa ạ (Trắng, Lục, Lam, Tím,.....)

MiuOliu
24-11-2014, 02:10 PM
Chào bạn!

Để bạn hiểu rõ về các thông số của đồ mình giải thích trực tiếp từng dòng theo hình minh họa dưới đây nhé.

Dòng 1: Phẩm chất trang bị + tên trang bị (Tên thì để gọi cho đỡ nhầm thôi nên bỏ qua không giải thích nhé). Phẩm chất trang bị phân chia theo thứ tự: ký - Thừa - Hiếm...
đồ Ký là được mua = Điểm truyện ký tại Tiệm tùy thân (F2)
Đồ Thừa là dùng công thức chế tạo(mua tại tiệm tùy thân mua = điểm sư môn) + nguyên liệu (có thể mua tại TTGD, Đấu giá hoặc mua bán trao tay...)
Đồ Hiếm có được là từ đồ Thừa nâng lên + số đá tinh luyện nhất định (hoặc qua các hoạt động săn boss cũng rớt đồ hiếm).

Dòng 2: khóa = không giao dịch trực tiếp được, không khóa = giao dịch trực tiếp được.
Dòng 3: Bậc trang bị. Tương đương với cấp độ yêu cầu để có thể sử dụng trang bị này. Mỗi một Bậc tương đương với 20 cấp (Như vậy bạn chỉ cần lấy cấp yêu cầu của trang bị hiện tại +20 là ra bậc tiếp theo)
Nếu các bạn cần công thức mình sẽ sẽ đưa ra cái công thức tự chế (hơi chuối) như sau::beatbrick:
Cấp yêu cầu sử dụng = Bậc của trang bị x 20 - "độ lệch cấp của từng trang bị".
(Trong đó độ lệch cấp của các trang bị Vũ khí – Hài – Phù – Đai – Bội – Áo – Nhẫn – Hộ oản – Liên - Mũ lần lượt là 0 -2 -4 -6 -8 -10 -12 -14 - 16 -18)
Ví dụ cấp yêu cầu của Hài bậc 4 = 4x20 -2 = 78.

Dòng 4: độ bền hiện tại/ độ bền tối đa. Hết bền hết đeo được. Chết là giảm độ bền nhanh nhất, oánh quái cũng giảm nữa.

Dòng 5: đã giải thích ở phần bậc.

Dòng 6: như ý nghĩa. Chỉ cường hóa được đến thế, muốn cường hóa thêm thì kiếm đồ có phẩm chất cao hơn để cường hóa. (ký - thừa hiếm...)

Thuộc tính cơ bản: không biết giải thích sao. Mỗi đồ có dòng + khác nhau mà. Đồ hiếm thì có thêm thuộc tính kèm theo (Thuộc tính ẩn). Để kích hoạt thì phải khảm ngọc cùng cấp vào mấy cái lỗ ở dưới. (Lưu ý là phải ngọc cùng cấp với lỗ khảm mới kích được nha)

Ngoài ra ở hình ảnh của vũ khí có mấy con số, đó chính là điểm + vào công lực của bạn. Phẩm chất đồ, cường hóa, ngọc khảm càng cao cấp thì điểm cộng càng nhiều.

Cái chỉ số sao của trang bị cũng tăng lên phụ thuộc công lực mà trang bị đó cộng thêm nhé.

Về màu sắc trang bị trong NKVS chia làm Trắng (có người gọi là đồ xám), Lục, Lam, Tím, Hồng, Cam, Kim. Cái này thì mình chưa có điều kiện thử hết. Chỉ biết màu sắc sẽ phân chia dựa vào số sao của trang bị. (0 sao là trắng, nửa sao là lục, dưới 1,5 sao là lam...)

Ai thấy có chỗ nào chưa chính xác thì đính chính giúp mình nhé:surrender: