PDA

View Full Version : Tâm thư của bang Thiên Môn-Châu Giang và lời kêu gọi anh em Thái Sơn ủng hộ

Hư Không
06-12-2014, 12:21 PM
Kính gửI BQT game nkvs. Đây là bức tâm thư cuối cùng với tư cách là 1 người chơi lâu năm của nkvs. Vì mình nghĩ có gửi tâm thư nhiều thế nào thì bên bạn cũng chẳng lắng nghe đâu .
Bạn bè mình đều chơi game nkvs , từ Top 1 bên đó ( Vientine ) , cho tới sv Nam Hải mới ra . Nhưng tất cả bạn bè ở Nam Hải đều là những người chơi ở Châu Giang- Thái Sơn chuyển qua . Nếu như bạn muốn biết tình trạng sv thế nào , bạn có thể vào Liễu Muội giờ săn boss 135 , hoặc giờ Xi Vưu Mộ đêm ( XVM liên sever ) . Vậy thì tại sao bạn không chịu chăm chút cho sv cũ ? Những sv đang chết dần chết mòn , những sv gắn bó với các bạn hơn 1 năm nay , những gamer cống hiến hết mình cho các bạn ? quan tâm mở sv mới để bạn có thể thu thêm lợi nhuận ? Những sever cũ chết hay không thì bạn ko cần thiết phải biết ?
Mở sever , gộp sever , vòng tuần hoàn của nkvs nó không thay máu dc hay sao ? Chắc hẳn bạn vẫn nhớ tới vấn đề bạn xâm nhập vào acc NhatHy để lấy lại Dây cương dung hợp dịch 6 chứ ? Bạn nói đó là hướng phát triển của game , chưa thể tung ra . Hướng phát triển kiểu gì mà chỉ sau đó 1 tuần đã tung ra gói quà nạp 6tr5 ? 1 tháng 2 lần ? Người chơi đâu phải đi cướp ngân hàng đâu mà 1 tháng làm ra 13tr phải dâng hiến cho các bạn ? Họ không có gia đình à ? Hay các bạn nghĩ cuộc sống của họ là chỉ có gắn bó với game ? Vợ/chồng con của họ là cái game nkvs và nhân vật hiện tại đang chơi ?
Liệu có bao giờ các bạn chịu họp 1 buổi họp chính thức , để suy nghĩ tới vấn đề tồi tàn trong game hiện tại không ? Sever Thái Sơn săn boss kiếm hiếm bán được có 1000 vàng , vậy là sever chết chưa ?
Về vấn đề Giải đấu thiên hạ vô song , chúng tôi chì chiết nhau , chà đạp nhau chỉ để giành cái vé duy nhất đánh THVS , nhưng sau đó các bạn lại cho những người bị loại tham gia ? Là sao ? Thế thì tranh nhau cái chức Tân Nhân Vương - Đại sư huynh/sư tỷ có nghĩa lý gì ????
Mọi người kêu gọi gộp sever thì bạn chỉ lo tới các sv sau này, trong khi các sv cũ đã phế lắm rồi, nát lắm rồi . Top Thái SƠn đã nghĩ rồi . Bây giờ thì chúng tôi cũng sẽ nghĩ thôi . Không còn hứng thú nữa rồi , đây là lời nói thật lòng của 1 gamer từ thời kì đầu gắn bó với game . Và cũng là bức tâm thư cuối cùng của Toàn bộ top sv Châu Giang gửi đến DUO ( bao gồm : =*ĐạtMa*= , NhatHy , TốngGiang , HưKhông , LiễuMuội , oChaoS , Bạo Chúa , BachNu1, DragonRed..v.v..... )
Nếu như có quan tâm thì các bạn phản hồi bằng 1 bức thư nghiêm túc , nói rõ từng phần . Còn nếu như chúng tôi vẫn nhận được 1 duy nhất phản hồi là : " BQT đã xem xét về ý kiến và có hướng phát triển ..v.v..... " . Thì chúng tôi sẽ hiểu là các bạn chẳng quan tâm gì đến chúng tôi , và lúc đó chúng tôi sẽ gửi yêu cầu đồng loạt khóa toàn bộ các account chúng tôi đã gắn bó hơn 1 năm nay , và sẽ không có thời hạn mở . Để các bạn có thể thấy được sự bức xúc và sự chán nản cũng chúng tôi hiện tại .
Thân !

CuTeo
06-12-2014, 11:24 PM
Like mạnh like mạnh :v
Mỗi ngày vào k biết làm gi nữa.. cày exp cho qua ngày thoi :D
Cả cái tính năng Dũng quán đài nữa... ra cho đã.. báo danh k đủ ng đánh.. nhiều khi log 1 đống acc vào tự sướng
TTL 11h30 nữa,giờ làm gì con đi dc giờ đó. Lý do đơn giản thôi. Người chơi bỏ đi hết rồi
Chúng tôi là game thủ- nói cách khác là khách hàng của NPH,
Bỏ thời gian- công sức- tiền bạc ... để tiềm kiếm sự vui vẻ, thu giản, thoải mái,,vv chứ đâu phải để nhận lấy sự chán nản, bức xúc, khó chịu, chúng tôi cũng đâu muốn ngày nào cung phải vào viết bài góp ý hoài
Sự hài lòng của chúng tôi mà bên phía NPH k đáp ứng được thì liệu chúng tôi có còn muốn gắn bó vs các bạn nữa k ?

NhatThongThien
07-12-2014, 12:54 AM
Thực sự tôi nghĩ,vấn đề mà NPH nên quan tâm nhất hiện nay chính là tình hình của các sever.Khi gọp sever cũng nên xem xét về mức công lực để gọp.Sever mình trước là sever Túy Giang gọp sever chung với Phúc Giang dù là sever ra trước nhưng mức công lực sv Phúc Giang phải nói là thấp hơn rất nhiều làm sau khi gọp thì đến bây giờ dần dần cũng đã trở thành sv chết..thực sự là chơi game rất chán.nhiều lúc online treo acc 3 4 giờ đồng hồ chẳng biết làm gì.Đánh chiến trường thì 1 bên được 10 mấy người...gần đây đi Xi vưu mộ thấy anh em Châu Giang kêu gọi gọp sever.dù biết là khó vì sv Châu Giang ra trước rất lâu nên có thể sẽ khó khăn trong việc gọp..nêu không đươc cũng mong NPH sắp xếp 1 sv gọp lại để anh em còn tìm thấy niềm vui khi chơi game.còn nếu cứ như vậy thì có lẽ chung ta sẽ phải chia tay nhau trong nay mai.......KKKLONG + AnhHungCao + NhấtThốngThiên sever Phúc Giang.Thân!!!

Bạo Cúc Ma Tôn
09-12-2014, 04:46 PM
Ơ cứ tưởng các bác khủng sv phải lên 1k CL mới nghỉ chứ :))
Mà sv hơn 1 năm thì vắng đúng rồi,ấy là gộp sv 1 lần rồi.
Acc 400 CL mà hạng tận 400,top thì 850 CL,trong 400 acc đấy có 1 lượng ko nhỏ clone và acc đã nghỉ game.
CL hạng 400 đổ xuống thì khỏi nói,toàn clone và nghỉ game,sv nhìn thấy đông mà toàn kéo xe không,h chắc còn đc 200 người chơi là nhiều :/

BátĐạtNhĩĐa
10-12-2014, 09:13 PM
Ơ cứ tưởng các bác khủng sv phải lên 1k CL mới nghỉ chứ :))
Mà sv hơn 1 năm thì vắng đúng rồi,ấy là gộp sv 1 lần rồi.
Acc 400 CL mà hạng tận 400,top thì 850 CL,trong 400 acc đấy có 1 lượng ko nhỏ clone và acc đã nghỉ game.
CL hạng 400 đổ xuống thì khỏi nói,toàn clone và nghỉ game,sv nhìn thấy đông mà toàn kéo xe không,h chắc còn đc 200 người chơi là nhiều :/
Sao anh nói chuẩn thế. Sv em y như thế :((

Alpenliebe
12-12-2014, 12:28 AM
15/12 lại ra sever mới ! oi trời ơi , sever mới ra gi mà lắm , các sever trước vắng rồi giờ lại vắng hơn , mấy anh em sever cũ ra đầu tiên đang yêu cầu gộp sever thì chả thấy BQT để ý ! CHỉ biết ra sever va hốt tiền , xong rồi lại ra sever mới , chả hiểu nổi chiến lược phát triển của NHP ! Muốn làm game đi xuống à ????

Chỉ được cái hút máu là giỏi ! Giải quyết vấn đề thì quá kém ! Nếu có binh chọn game của nhà phat hành nào hay nhất trong năm 2014 tôi sẽ ko ngần ngại ko bỏ phiếu cho NKVS ! Vì sao ??? Chất lương đi xuống rõ rệt ??? Lợi ích game thủ như tờ giấy trắng , Vụ lag khó đăng nhập hôm rạng sáng 9/12/2014 , 1 số ae bi mất vàng mua đồ trên TBC nhung ko nhan dc vật phẩm , gỡi hổ trợ thì gần 4 ngày chả thấy giải quyết , cứ bảo là BQT đã kiem tra ?? mà chả biết khi nào trả lại đồ bị mất cho bị hại ??? hay la đợi event kết thúc rồi trả nhỉ :nose: Nhân viên tuyển thì nhiêu , CTV tuyển rầm rộ , mà sự cố như thế giải quyết 1 cách thiếu chuyên nghiệp !!

ADmin hay BQT nào vào đây lên tiếng cho ae xem ! ( Miễn tiếp mấy ông mod mới nhé ) . Bọn tôi đang rất bực và ức chế về cách xữ lý của dàn hổ trợ .

XVM liên sever 22h40 , biện kinh thái sơn hầu như ko còn tham gia nữa , lãnh thổ lien sever cũng vắng hẳn . Còn trong sever thì khỏi bàn . Xin hay quan tâm đến sever cũ bọn tôi dùm, yêu cầu gộp sever mà cứ bảo đang trong kế hoạch , chả hiểu la kế hoạch gì ?? Càng nghĩ càng thất vọng ?????????????? :beatbrick:

Bạo Cúc Ma Tôn
13-12-2014, 03:40 PM
Kiến nghị của các bạn đang được xem xét và sẽ được giải quyết sau 4735 ngày nữa =))

Alpenliebe
13-12-2014, 06:08 PM
Mấy anh đại admin forum đâu rồi :) vừa rồi lỗi THVS , điển hình bên cụm tương dương , người thắng nhận 1 đống vật phẩm , giờ chuan bị đấu lại , lại chuẩn bị nhận tiêp vật phẩm ????? Sever đã nát lại càng nát như miến đậu phụ trắng tinh :beatbrick: càng ngày càng tăng khoảng cách nếu ko có cách giải quyết thoả đáng . ( vi dụ : rollback sever )

Sửa lỗi + đưa ra biện pháp khắc phục thì ko thấy , toàn đưa ra các event nạp thẻ rồi lại tích luỹ :) Đã vậy phần thưởng tích luỹ không có gì hấp dẫn mà giá trị từng gói lại tăng lên những 11 củ :)) !!!! Thua không biết nói câu gì (hút thì hút vứa vừa thôi, đã vậy còn nâng mức lên , vật phẩm thì như ............ ):nose: gần tết + noel rồi , làm ơn cho chúng tôi thấy thứ gì đó khả thi dùm cái .

15/12/2014 lại ra sever mới nữa :) tạo nhân vât thì nhiều mà toàn clone chiếm hết mấy trăm acc cho đến gần ngàn acc là ít ( tưởng người chơi đông lắm á , xin các thánh mấy ông CTV quản lý cụm sever xem cho kĩ đi hay chỉ vao xem cho có ?? mà không biết thực tại sever nó như thế nào à ??? )!!!! Ra cho lắm sever vào , sever cũ vắng càng vắng hơn , kêu gọi gộp sever thì toàn bảo xem xét ngày qua ngày, tháng qua tháng . Chờ đợi là hạnh phúc :stick:

Bạo Cúc Ma Tôn
14-12-2014, 01:53 PM
Chờ đợi là hạnh phúc :stick:

Vậy hiện tại bạn đang rất hạnh phúc,còn kêu ca gì nữa ;))

Alpenliebe
14-12-2014, 05:10 PM
Vậy hiện tại bạn đang rất hạnh phúc,còn kêu ca gì nữa ;))

spam bài thì té ra chỗ khác spam nhé !