PDA

View Full Version : Kỉ niệm của bạn về NKVS! nhớ game quá

PhêThuốc
30-12-2014, 02:02 AM
Ai đã qua cái thời của VLTK và MU online thì đều có những cảm xúc thật đặc biệt, có chút lạ lẫm hứng khởi, có chút háo hức khi đc món đồ mới, chiêu võ công độc,có phút đắc thắng khi pk thắng ai đó hay tức tối khi bị ng khác cố tính phá hoại, có cái lưu luyến nhớ thương 1 chiến hữu, một người bạn tâm giao mà vô tình ta gặp đc. Vui có buồn có nhưng rồi cũng phải chia xa, chỉ còn đọng lại trong kí ức.
Năm 2013 giữa vô vàn web game+ game 3D, bất chợt tôi lại thèm khao khát 1 game 2D đơn giản nhưng đậm chất kiếm hiệp+ tình duyên. Và rồi NKVS bất chợt phát hành, lúc Alpha test thì ko đc tham gia tiếc lắm,vậy là lên diễn đàn đọc mọi tin tức, xem mọi hình ảnh mà các bạn test post lên. Cảm nhận đầu tiên đây chính là thứ mình thèm muốn bấy lâu, thế rùi lập nick, háo hức canh time chỉ để đăng kí tên nhân vật ngay khi game tung bản chính thức ^^.
Một chặng đường cày cuốc+ kết giao bạn bè bắt đầu....
nhớ những buổi đầu đua nhau từng lv, tranh nhau từng viên lục thủy tinh=)), cứ qua 12h đêm là hò nhau đi Bí cảnh, Vận tiêu+ Truy nã+ LL, chết lên chết xuống, 6 ng vật vã mới xong cái bí cảnh 4x nhưng mà vui quá, nhặt đc món đồ thường boss rơi ra cái đó bán chỉ đc bạc khóa mà post lên cả lũ thèm nhỏ dãi :kiss:. rùi lên cấp, vô tộc, tộc đầu tiên vô là tọc Royal.p1 sever Trường Giang. Tộc yếu nhưng anh em chịu khó giúp nhau, hoạt động sôi nổi, ngày nào cũng 2-3h mới ngủ sau khi đã HĐ xong. Hay nhất vẫn là cái chiến trường Tử Kinh Quan, báo danh đông thôi rồi, chắc ai vãn còn nhớ cảnh ng chen nhau chờ vào chiến trường, chưa đánh nhau mà mùi chết chóc, sát khí đã ngập trời " mẹ rơi mẹ mất dép tổ ong rồi" " thằng nào bóp dái tao thế" đứa nào sờ zú tao" " đít ai thúi thế" là những câu kinh điển khó quên của các anh hùng chuẩn bị ra trận. vào chiến trường thì chưa chạm đc tới địch đã bị vả tới tấp vô mặt nằm phơi xác rồi, vui ơi là vui.
Cứ thế thấm thoắt cũng gần năm, mỗi ng 1 mạnh lên nhưng ng cũng thưa dần, phần vì sever mới ra nhìu, phần vì bận cho đời sống cơm áo gạo tiền ngoài thưc. Tộc qua bao nhiêu bang, kẻ ra người vào cũng vô số. Tôi 1 anh kĩ sư mới ra trường cũng phải lao vào kiếm sống, dân kĩ thuật bận dự án bù đầu nên ít có time rảnh chơi game, một phần cũng vì bạn thân dần nghỉ game, vậy là cũng chán cũng nghỉ dần.
Mỗi năm 1 mùa đông lại đến, cái lạnh+ sự cô đơn của 1 FA càng làm tôi nhớ tới game, nhớ tới chiến hữu, cảm giác chơi game mùa cuối năm thật rộn rã với biết bao hoạt động ấm cúng trong game. Và thế là lại log acc,thèm cảm giác cầm kiếm cưỡi lên ngựa rong ruổi trong giang hồ. Cũng thật vô tình pm vu vơ lại trúng ngay 1 hảo hữu thân nhất 1 thời gắn bó gần suốt từ lúc mở game đến lúc 2 đứa cùng off. Anh bạn này cũng nhớ game, nhớ bạn mà vào chơi lại. vào chơi cũng đc vài hôm mà ng quen nghỉ hết, đang chán muốn off thì gặp lại nhau, mừng vui ko tả xiết.Hai thằng rủ nhau đi Bí cảnh, train TTC3, chăm chỉ HĐ y như cái thời mới chơi. Cảm giác lại ùa về, muốn cày cuốc, muốn kết bạn quá.
Giờ chơi game cái cảm giác ganh đua ko còn, cay cú cũng ko, chỉ muốn có nhiều bạn, muốn gắn bó khám phá game, cũng hi vọng NPH biết cách giữ và phát triển cộng đồng, để ng chơi xích lại gần nhau hơn.
I ở máy chủ Châu Giang thì kết HH nha, sẽ bào danh mọi ng sau, hiện đang xin 1 acc cũ chơi, chờ chủ nó cho phép đã, dù chủ cũng đang off :)). Vào game muốn pm acc PhanKimLyn của em Tờ rúc quá mà sợ anh ng iu em log, nhỡ anh có cuồng quá lại hôn chùn chụt em thì ngại chết,nên lại thôi hehe...
Chúc mọi ng chơi game vi vẻ..
ĐM thằng NIK, thằng Phê đá, anh đã về với tụi em, hai em mà tối ko online chém gió là a giết :kiss:
P/S : ai có kỉ niệm gì hay nhớ chia sẻ nha

Phan Kim Lyn
03-01-2015, 11:27 AM
http://emo.s2u.vn/Baifu/emo.s2u.vn_050.gif Phê đã trở lại, hoang dại hơn xưa

PhêThuốc
05-01-2015, 09:23 AM
Tiểu Phê Tử bái kiến Lyn nương nương, nương nương vẫn khỏe chứ, nương nương ở đâu để tại hạ đến bóp chân cho nào:cry:

Phan Kim Lyn
05-01-2015, 04:41 PM
Tiểu Phê Tử, ta tưởng ngươi đã hồn siêu phách lạc ? http://emo.s2u.vn/DemonSkeleton/emo.s2u.vn_090.gif