PDA

View Full Version : 1 số vấn đề ở phiên bản mới !!!

NhatThongThien
25-04-2015, 02:37 AM
Mình xin có 1 số ý kiến gữi đến NPH về phiên bản mới
-Thứ nhất về boss 145 đề nghị NPH xem xét lại lượng bạc liên sever để mua máu chứ tình hình thế này các ae yếu trong sever không có điều kiện để đi.Giảm còn 1/2 giá hiện này là hợp lý.chủ yếu để cho ae có cái sân chơi để đánh nhau.chứ đừng thiên về lợi nhuận quá như vậy.
-Thứ 2 là về hồn phách trong boss 145.NPH xem xét lại 1 là tăng số lượng boss tiểu 2 là tăng số lượng Hồn Phách II rơi ra từ boss 3 là có thể giết người nhặt được Hồn Phách II vì có 1 số ae họ train quái nhặt được khoảng 5 6 viên chẳng hạn ko đủ để triệu boss Tinh Anh.mà 10 acc 20 acc như vậy đã tổn thất 1 số lượng Hồn Phách II rất lớn.Cần fix lại về vấn đề Hồn Phách II này.Ngày nào cũng chỉ ăn được 2 con tầng 1 là hết giờ.
-Thứ 3 vấn đề về mảnh Mũ Truyền Thuyết từ tích điểm bang boss 145. 3k tích điểm = 1 mảnh. đi 3 ngày được 2 mảnh vậy muốn đủ 200 mảnh cần 300 ngày(cái này là trường hợp 300 ngày ngày nào cũng ăn được boss) thử hỏi bao lâu thi mới đủ.đê nghị NPH xem xét lại số lượng mảnh Mũ Truyền Thuyết.
-Thứ 4 là về vấn đề bí tịch 120..NPH ra skill 120 nhưng ko hề nói rõ ràng là hoạt động nào sẽ nhận được.cứ nói 1 cách chung chung là tham giá 1 số hoạt động của game.Sự ko rõ ràng nó thể hiện 1 sự quá thiếu chuyên nghiệp của NPH.Lấy tiền của chúng tôi các bạn có tính chung chung ko hay là chính xác từng đồng từng cắt.Nói được thì làm được.Chúng tôi đâu có yêu cầu NPH phải ra skill 120.còn nếu như đã ra skill 120 mục đích của NPH là cân bằng môn phái tạo sự mới mẻ hấp dẫn cho gamer thì nên đặt cái lợi nhuận ở phía sau 1 chút.Còn nếu nạp thẻ 6tr5 mới được bí tịch 120 thi NPH xác định nghe chữi của gamer là vừa nhé.
-Cuối cùng là về vấn đề auto tự động chiến đấu..cái này tôi nghĩ chắc cũng không quá khó để thực hiện.NPH nen fix lại có thêm 1 khung chọn tự động nhặt đồ ở trong auto để khi nào cần nhặt đồ chúng tôi sẽ click vào đó khi nào ko cần thi sẽ bỏ.vì 1 số bản đồ đánh quái rơi ra máu hay vật phẩm khác chúng tôi không cần nhặt nhưng nhân vật thi cứ chạy đi nhặt thư nhất là mất thời gian train.thứ 2 là cực kỳ ức chế lúc đánh nhau.game nay đánh nhau cần phải dùng auto vì hệ thống skill nhiều chiêu thức mà cứ nhấn F đang đánh thì lại tự chạy đi nhặt máu cực kỳ gây ức chế.
Mong MOD đọc và gữi ý kiến đên NPH và có biện pháp khả thi.Tôi chỉ cần MOD làm giup điều này thôi còn mấy câu ''chúng tôi đã gửi ý kiến của bạn đến..... gì gì đó và có biện pháp thể nào đó'' thì thôi cảm ơn MOD ko cần ghi đâu.

Thân !!!

Thượng Khanh
25-04-2015, 03:14 PM
Chào Bạn!
Trước tiên mình xin có đôi lời giải thích về ý kiến đóng góp của bạn như sau:
- Vấn đề 2: Do Phiên Bản đầu tiên làm chung cho các máy chủ nên số lượng Hồn Phách Thạch sản sinh không đủ, từ Phiên Bản sau sẽ fix lại số lượng tham gia, đồng nghĩa với việc sản sinh Hồn Phách Thạch được thuận lợi hơn.
- Vấn đề 3: 1 ngày nếu đánh bại hết 3 Võ Lâm Cao Thủ 145 sẽ nhận được tổng 10.000 điểm, 1 mảnh Mũ Truyền Thuyết = 3000 điểm => 1 ngày ta sẽ được 3 mảnh và dư 1000 điểm, cứ 3 ngày sẽ được 10 mảnh. Như vậy đối với việc đánh bại hết Võ Lâm Cao Thủ 145 thì sau 60 ngày sẽ được 200 mảnh và mình rất tiếc vì đây là cơ chế nên trường hợp này không thể giảm số lượng được.
- Vấn đề 4: Bí Tịch Kỹ Năng 120 BQT sẽ có kế hoạch rõ ràng, sẽ hướng đến mọi đối tượng Gamer, không để Gamer chịu thiệt.
Và thứ 2 mình xin cám ơn đóng góp ý kiến của bạn, vấn đề 1 và cuối cùng của bạn BQT xin ghi nhận và sẽ xem xét trong cách Phiên Bản tiếp theo.
Để cảm ơn những ý kiến đóng góp hay và thiết thực của bạn, BQT sẽ tặng bạn 1 code VIP, code sẽ được chuyển vào hộp thư Diển Đàn của bạn, bạn vui lòng vào đây (http://diendan.duo.vn/private.php?folderid=0) để kiểm tra
Chúc bạn chơi game vui vẻ.
Thân!

ShuJang
27-04-2015, 09:33 AM
_ Cái game mở trước mà tháp 4 chưa có, trong khi cái bọn chả hiểu nó ký ở đâu được game thì nó đã mở tháp 4.
_ Cái thứ hai là om phiếu giảm giá kỳ trân các lâu quá rồi đó.

NoMoss
27-04-2015, 11:45 PM
Thêm 1 vấn đề nữa về boss 145 , để nghị bqt fix lại chết không rơi hồn phách , chứ ae chúng tôi yếu mà đánh được ít hồn phách bị giết cái rơi gàn hết , thử hỏi những người mạnh người ta ăn hết , vậy ae yếu như chúng tôi lấy gì để lên đồ

Thượng Khanh
30-04-2015, 10:06 AM
_ Cái game mở trước mà tháp 4 chưa có, trong khi cái bọn chả hiểu nó ký ở đâu được game thì nó đã mở tháp 4.
_ Cái thứ hai là om phiếu giảm giá kỳ trân các lâu quá rồi đó.

Chào Bạn!
Hiện tại Ngạo Kiếm Vô Song chỉ mới mở Tháp 3.
Phiếu giảm giá Trân Bảo Các hiện tại chưa có thông tin cụ thể bạn nhé.
Thân!

Thêm 1 vấn đề nữa về boss 145 , để nghị bqt fix lại chết không rơi hồn phách , chứ ae chúng tôi yếu mà đánh được ít hồn phách bị giết cái rơi gàn hết , thử hỏi những người mạnh người ta ăn hết , vậy ae yếu như chúng tôi lấy gì để lên đồ

Chào Bạn!
BQT sẽ xem xét vấn đề này xem có thể giảm số lượng chứ chắc không thể được như bạn nói, chủ yếu nó giúp tăng tính cạnh tranh cũng như PK cho Võ Lâm Cao Thủ 145.
Mong bạn thông cảm.
Thân!

Ngọc Chíp
01-05-2015, 02:20 PM
E gửi hỗ trợ góp ý bao lần chả được tặng cái code vip nào a NhấtThốngThiên ơi :))) A gửi cái NPH nó sợ team a nghỉ mất lợi nhuận nên phải mềm mỏng luôn

BảoLong
01-05-2015, 09:07 PM
Biết bao người góp ý kiến nghị đã bao giờ dc tặng code vip cả.Nhất Thống Thiên góp ý như vậy là đương nhiên và ai cũng cảm thấy thế.Nếu mà người khác cũng góp ý như vậy chưa chắc dc code vip đâu:doubt:. Ở đây mình thấy quá rõ sự thiên vị chã lẽ ông Nhất ThốngThiên đại diện cho KKKLONG AnhHungCao và top sever Châu Giang nên NPH sợ mất lợi nhuận vậy sao.Cái quan trọng là phải điều chỉnh cho phù hợp chứ cái code vip chẳng giải quyết dc gì đâu:sexy:

ThanhND
02-05-2015, 09:11 PM
Chào Bạn!
BQT sẽ xem xét vấn đề này xem có thể giảm số lượng chứ chắc không thể được như bạn nói, chủ yếu nó giúp tăng tính cạnh tranh cũng như PK cho Võ Lâm Cao Thủ 145.
Mong bạn thông cảm.
Thân!

1 thằng >900 công lực với 1 thằng >600 công lực thì cạnh tranh kiểu quái gì được nhỉ ?
Còn PK cũng chỉ dành cho mấy đứa tầm đó chứ nói thật là mấy đứa tầm tầm vào có đánh được quái gì đâu, mà có đánh được thì chẳng may chết cái lại rơi tận 1 nửa hồn phách ra nữa chứ.

=> có hẳn 1 topic đây: http://diendan.duo.vn/threads/1521989-boss-145-qua-bat-cong-cho-nhung-seve-yeu-hon-va-nhung-nguoi-yeu-hon

CuPit
02-05-2015, 09:44 PM
Chào Bạn!
Hiện tại Ngạo Kiếm Vô Song chỉ mới mở Tháp 3.
Phiếu giảm giá Trân Bảo Các hiện tại chưa có thông tin cụ thể bạn nhé.
Thân!

Chào Bạn!
Mong bạn thông cảm.
Thân!

BQT nói cạnh tranh mà chỉ thấy mấy bố nạp tiền ăn hết sạch, toàn chờ chực đi ăn cướp của những ac cl 600 hơn xíu vậy công bằng cạnh tranh ở đâu?Bos 145 cho tất cả hay chỉ dành cho mấy top lên đồ?PK hay là đi ăn cướp trên tay của người khác khi truyên thuyết-huyền thoại đi đánh với chí tôn?