PDA

View Full Version : [Khảo Sát] Liên Thông Máy Chủ Tháng 12

Lương Kha
30-12-2015, 10:22 AM
Chào các nhân sĩ!

Để tăng thêm sĩ chiến cho các vị. Nay tại hạ mạn phép xin ý kiến của các vị về việc sát nhập máy chủ đợt này. Đợt này BQT sẽ dự kiến gộp những máy chủ sau:
Hoa Sơn-Lạc Sơn
Song hải-Nam Hải

Đối với các vị anh hùng ở máy chủ khác mà không có tên trong danh sách thì các bạn cũng nên thảo luận tại đây để BQT sẽ xem xét, theo dõi và đưa ra hướng điều chỉnh sắp tới nha.

Mọi người lưu ý là không thể gộp liên cụm được nha. Chỉ gộp được cùng cụm thôi nhé

Và bây giờ mọi người cùng nhau thảo luận nào

TuyếtSaMạc
30-12-2015, 12:03 PM
sv hỏa phụng nát rùi ad ơi,đi ct ko đủ người,mấy ngày rùi ko đi dc ct,buồn ghê,mong ad cho gộp sv hỏa phụng nhanh nhé.
ý kiến riêng : game hay nhưng ra sv nhiều quá,15 ngày 1 sv là quá nhanh,khoảng 2thang 1 sv là hợp, và event nhiều quá ngày nào cũng có,chẳng còn thấy ý nghĩa của event nữa,ngày nào cũng quà nộp card,quà tiêu phí...nản lắm rồi.mong nph giảm bớt event lại để ae còn ham chơi...thank

OhMyChuoi
30-12-2015, 12:32 PM
chào Adm
mình phản đối việc gọp hoa sơn và lạc sơn , các bác làm ăn kiểu gì mà không biết suy nghĩ vậy , hoa sơn ra sau lac sơn 7 tháng thì gọp thế nào. mọi người choi ở hoa sơn có còn chơi được nữa không khi gọp vào server quá mạnh ( ra trước 7 tháng) .top 10 lạc sơn hơn 1k cl trong khi top 1 hoa son 975cl va top 2 có 923 cl va từ top 8- top10 có 840 cl.thật sự thất vọng với cách đề xuất vô cảm và không có trách nhiệm như vậy.
mình mong là ADM xem lai việc này và không gộp hoa sơn và lạc sơn

cảm ơn.

Hằng Nga
30-12-2015, 01:14 PM
BQT làm ăn thế mà cũng làm SV Hoa Sơn mấy SV Lạc Sơn chênh lệch như thế mà cũng gộp đc ak

Votinh1706
30-12-2015, 02:52 PM
g SV Tàng long đi BQT ơi. sv it nguoi qua roi

DUO990268543
30-12-2015, 07:02 PM
Chào ADM
Mình xin đóng góp về 1 số ý kiến nhỏ
SV thiếu lâm ra mắt cách đây đc không lâu. NHƯNG ngay sau đó SV chưa đc nóng thì các ADM đã cho ra mắt SV mới rồi. mình thấy việc này thực sự ADM cần phải xem lại về cách tạo SV.. ADM thử xem bây giờ SV Thiếu Lâm có còn đông vui nhộn nhịp như ngày mới ra mắt mà các nhân sĩ mong đợi để tâm huyết với SV. Buổi tối ADM thử LOG acc qua SV Thiếu Lâm và Chú ý kênh màu xem các người chơi nói thế nào trên đó.
Vậy mình mong BQT góp ý và đưa ra quyết đinh đúng đắn. nói thẳng là Liên Cụm đó ạ
Không đcnhư vậy thì mong BQT xem xét đưa SV này vào những SV ít người chơi như Ngọa Hổ, Tàng Long, Tiêu Dao gì đó
( trên đây là ý kiếm nhỏ của mình để đóng góp với ADM, còn quyết định vẫn phụ thuộc vào BQT)

namtat
31-12-2015, 12:43 AM
BQT làm ăn thế àh cái ý kiến con khỉ khi gom seven HS với LS công bằng đâu chỗ nào chỉ xem thấy công bằng thi gom nhé DUO làm ăn trả ra giống ôn gi hết nhiều vụ rồi nha nhịn hết nổi rồi đấy, cty thành lập ra cái địa chỉ thi ko xác thực ko tiếp chuyện trực tiếp sử lý game quá nhiều lỗi thua thiệt cho game thủ mà cứ tỏ ra minh đung nếu làm ăn đàng hoàng tốt nhất khi 1 even hay 1 sư kiện nào cho chính xác đồng thời minh bạch công bằng 1 chút , muốn tộn tại lâu dài kinh doanh thực dụng cái đầu tính khôn như chưa chuẩn để rồi dẫn vào chỗ chết ,1 seven sẽ nhanh nát khi ma tốc độ ra seven mới even liên tục như thế muốn tồn tại thu hút được game thủ thi chỉnh lại mức nạp và even 1 tài khoản nạp 10tr 1 tháng toàn seven được mấy tài khoản nạp thay vì cả tháng đưa mức nạp 3tr thi có cả ngàn tài khoản nạp lợi nhuận gấp mấy lần mà công lực game thủ lên điều người ta không bỏ chơi cái thứ 2 even cho đồ ít lại thay vi mua 99v còn 10v thôi thi các game thủ điều ăn even cho dù đồ cho ít, cả 1 tuần đoàn dầu khí đến tập đoàn viễn thông người ta còn tính ra cái cad 10 ngàn đồng vậy sao BQT ko nghĩ ra để tồn tại hoạt động tốt hơn công bằng cho mọi seven mọi game thủ, tôi chơi cái tài khoản haugiang27 gặp rất nhiều sự cố tôi đã từng gửi thư khiều nại nhưng BQT trả lời gọi điện thoại hàng ngày hứa hẹn rồi vẫn trả lời y cũ, nay thấy ADM ra cái tham khảo Hoa Sơn gom Với Lạc Sơn thấy nó trái tai quá giờ DUO muốn làm ăn và tộn tại như các trò chơi giải trí thi làm ăn cho chính xác vào , đùng để khi mọi người quay lưng mọi chuyện rắc rối,

_StarAngel_
31-12-2015, 10:28 AM
Mình có ý kiến là DUO nên thỏa mong ước của gamer là MỖI NGÀY MỞ 01 SEVER MỚI để các bạn ấy hàng ngày đều có thể "LÀM LẠI CUỘC ĐỜI".

Đồng ý là việc mở sever liên tục là 1 trong những nguyên nhân làm các sever vắng người. Nhưng xin hỏi các QUÝ GAMER, nếu các ông các bà không thấy thua thiệt người ta, không qua sever mới để cái sever mới đó chết thì DUO có tiếp tục mở sever mới hay không?

Các Ông/ Bà mới chơi khoảng 2 tuần thấy mình thọt hơn người ta, yếu hơn người ta thế là bắt đầu tìm LÝ DO KHÁCH QUAN để đổ lỗi. Nào là sever toàn đại gia sao mà đua nổi? Team mình nó qua nên mình cũng qua; Cường hóa rớt mịa nó vũ khí +2 rồi, sever này đen quá thôi chuyển; v.v.

Với cách chơi THIẾU BẢN LĨNH, THIẾU KIÊN TRÌ như thế thì xin phép các Ông, các Bà có chuyển 10 chứ 1000 sever thì cũng vẫn vậy chả khác gì cả...

Xong rồi lại kêu sever vắng và đổ lội cho NPH mở nhiều sever; Tôi chẳng phải Mod hay Admin gì cả nhưng hãy đứng ở vị trí NPH: CÓ CẦU THÌ TÔI CUNG CẤP; Đừng khóc than nữa khi chính các bạn là những người làm hỏng sever mình đang chơi...

Ai ghạch đá cứ tương đi, thích thì qua sever Nhạn Linh mà trả thù nhé!
_StarAngel_ ; Top 1 sever Nhạn Linh (Top 1 nhiều chủng thể loại chứ ko phải mỗi công lực).

namtat
31-12-2015, 11:54 AM
StarAngeL mày bị hâm ah cái mày nói chỉ là các fam trẻ trâu không đâu tư không thực thụ game thủ cái nhiệt huyết của game thủ Mong muốn các seven đông vui hoạt động 1 cách công bằng vấn đề đặt ra ở đây là ADM làm quá seven mở tốc độ quá cao ra even không tính toán thay vi cho số lương ăn even nhỏ lẻ thi các tài khoản điều ăn doanh thu tăng cl các game thủ từ đó ít thọt ,cho ăn even quá cao được mấy tài khoản ăn và chơi dẫn đến các game thử thọt bỏ chơi thi seven sẻ nát cái thứ 2 khi muốn làm 1 sự kiện nào phải cho hợp lý 1 tý 1 seven hơn 7 tháng gom với 1 seven thua 7 tháng liêu seven thua 7 tháng còn ai chơi vì lúc gom cl của seven Hoa sơn TRỞ THÀNH CLOS CỦA LẠC SƠN nếu dân đi làm có tiền nạp thi còn dữ vững được cl chứ dân cày chắc chắn ko có chỗ đứng nhé ,còn ai có tư tưởng chơi game ko nhiệt huyết nên bỏ game là vừa , tui lấy vị dụ đơn giản các seven có mốc nạp thẻ 3tr mỗi tháng thi hầu như cái khả năng các game thủ điều nạp lấy mốc nạp là 70% 100 tài khoản thi cũng 300tr chứ ko ít chứ 10tr đồng mỗi tháng chắc 1 seven ko nỗi 1 tài khoản nạp doang thu có tăng không >? giờ hiểu vấn đề người ta muốn nói gi với DUO với BQT chưa thằng hâm

_StarAngel_
31-12-2015, 12:58 PM
StarAngeL mày bị hâm ah cái mày nói chỉ là các fam trẻ trâu không đâu tư không thực thụ game thủ cái nhiệt huyết của game thủ Mong muốn các seven đông vui hoạt động 1 cách công bằng vấn đề đặt ra ở đây là ADM làm quá seven mở tốc độ quá cao ra even không tính toán thay vi cho số lương ăn even nhỏ lẻ thi các tài khoản điều ăn doanh thu tăng cl các game thủ từ đó ít thọt ,cho ăn even quá cao được mấy tài khoản ăn và chơi dẫn đến các game thử thọt bỏ chơi thi seven sẻ nát cái thứ 2 khi muốn làm 1 sự kiện nào phải cho hợp lý 1 tý 1 seven hơn 7 tháng gom với 1 seven thua 7 tháng liêu seven thua 7 tháng còn ai chơi vì lúc gom cl của seven Hoa sơn TRỞ THÀNH CLOS CỦA LẠC SƠN nếu dân đi làm có tiền nạp thi còn dữ vững được cl chứ dân cày chắc chắn ko có chỗ đứng nhé ,còn ai có tư tưởng chơi game ko nhiệt huyết nên bỏ game là vừa , tui lấy vị dụ đơn giản các seven có mốc nạp thẻ 3tr mỗi tháng thi hầu như cái khả năng các game thủ điều nạp lấy mốc nạp là 70% 100 tài khoản thi cũng 300tr chứ ko ít chứ 10tr đồng mỗi tháng chắc 1 seven ko nỗi 1 tài khoản nạp doang thu có tăng không >? giờ hiểu vấn đề người ta muốn nói gi với DUO với BQT chưa thằng hâm

Đang từ chuyện nọ sọ chuyện kia... Xin lỗi bạn tôi ko bàn luận về Event nhé vì rõ ràng là DUO ra event mật độ quá dày thật!
Tôi chỉ bàn về sự thiếu kiên nhẫn, bầy đàn của các gamer thời nay thôi. Nếu các bạn không bầy đàn, kiên trì, nhẫn nại bám trụ sever thì DOU có mở thêm sever cũng vô nghĩa.

Cuối: Ăn nói lịch sự đi, đừng thể hiện mình VÔ VĂN HÓA!

Quang Dong
31-12-2015, 02:37 PM
Việc ra nhiều sever liên tiếp nằm trong tính toán của Duo hết rồi
Mục đích là để tạo ra các mem đua top sever, sau khi sever vắng thì sẽ tiến hành gộp, như vậy còn hơn là lâu lâu ra 1 sever để có vài mem đua top =))
NPH nên tính toán gộp các sever ra cách nhau < 1 tháng chứ mấy tháng họ theo sao kịp.
Chuyện event thì có nhiều ý kiến quá, nhưng mình nghĩ ra event đều như này lại hay, người chơi yếu có cơ hội nâng cấp đồ+ ngọc lên, còn hơn là nó ra even vip rồi sau ko ra nữa, như vậy sẽ gây ko công bằng khi 1 số ng có điều kiện nạp trước. thử nghĩ xem acc vip cường hóa cũng max rồi, ra kim với cam chả có ý nghĩ nữa, linh phách thạch cũng max, mấy cái tinh kim vs tinh thần sa ko cần nữa, lệnh mở ô đồng đội+ túi chọn khí bàn họ cũng ko cần, trái lại những thứ đó acc tầm trung lại cần thiết. event của Duo đang làm cân bằng sever dần dần cho những member tầm trung, còn acc ko nạp chỉ chơi cho vui thì đừng vào đây kêu ca

Nhất Tiễn Song Hành
01-01-2016, 01:12 PM
gộp song hải dùm cái .... người muôn chơi thì nhiều mà vào buồn quá chả muốn chơi nữa kia 2........................ ko gộp nhanh nghĩ game hết là chết đó

voanhmakiem
01-01-2016, 02:07 PM
chao adm

chac duo mun server hs ae nghi het hoac la lam colone cho lac son nen moi co viec gop 2 svr nay lai voi nhau . botay cach lam an cua cac bac. thiet nghi cac bac co suy nghi cam xuc cua ae choi game o hs khong khi de nghi gop vao svr wa manh ( ra truoc 7 thang) , ho se con choi dc nua ko , hay gop rui ho nghi lun , hoa ra cac bac dang hai game nay do.

loi cuoi , minh phang doi viec gop hs va ls neu co gop thi hay xem svr nay cl vua tam nhau va ngay ra svr chech lech khong nhiu , de ae svr gop lai con choi dc voi nhau .

cam on neu co gi mao pham.

doikhongnhulamo
01-01-2016, 07:12 PM
mình có ý kiến thế này BQT xem xét lại việc gộp sever hoa sơn với sever lạc sơn lại nhà vì các anh xem có hợp lí hay không khi 1 sever ra trước 7 tháng và công lực của sever lạc sơn với sever hoa sơn xem có thiệt thòi cho sever hoa sơn k khi top 1 đến 10 của sever hoa sơn nếu gộp lại thì sao chênh lệch quá nhiều các anh xem lại đi rồi hãy ra quyết định có góp hay không chủ sự chênh lệnh này ít thì k có zì để ban cái này chênh lệch quá nhiều các anh xem lại nhà dùng để game thủ thất vọng đừng làm theo ý mình mà thiệt thòi cho game thủ nha máy anh nếu làm vậy thì game thủ sẽ rất nản mong mấy anh xem lại việc góp lạc sơn với hoa sơn nhà máy ảnh nếu góp game thủ hoa sơn sẽ rất nản vì k công bằng mong BQT xem xet lai thank

Mong bqt xem lại việc góp hoa sơn với lạc sơn lại nhà vì sự chênh lệch quá nhiều góp lại thiệt thòi cho ae hoa sơn rất nhiều vì sever ra trước 7 tháng với sever ra sau 7 tháng đồ đạc và công lực cũng chênh lệch quá nhiều góp lại có hợp lí k mong bqt xem xét kĩ về việc này nha đây là mình thấy sao nói vậy mong bqt xem sét lại đi xem có công bằng k thanks

YêuLàSai
05-01-2016, 08:10 AM
Chả Hiểu NPH làm ăn kiểu gì server thì vắng tanh tháng trước lên góp y gộp đã rồi tháng này củng chả thấy gộp. Nếu các bạn cảm thấy ý kiến người chơi không quan trọng thi đừng co lập ra những cái bài viết khảo sát nhảm này dùm. Tốn thời gian mà chẳng đâu vào đâu.

KimTrung
02-02-2016, 05:05 AM
BQT can gop Gap ma van vs Xich van. sever ma van nat lam roi.

Neu BQT ko gop thi noi vs AE 1 tieng de bk duong tu lien thong nhau ma nghi? nhe'.

Invisible8282
13-03-2016, 01:28 AM
giờ tháng 3/ 2016 rồi, mới thấy topic khảo sát này :))