PDA

View Full Version : Khảo Sát Ý Kiến Gộp Máy Chủ Tháng 4

Nam Cung Nhạc
26-03-2016, 05:37 PM
Chào các nhân sĩ !!!

- Để tăng thêm phần hấp dẫn,kịch tính cho các vị anh hùng cao thủ ở các máy chủ cũ.Nay tại hạ mạn phép thay mặt BQT lập topic này để xin ý kiến của quý huynh đệ về việc gộp các máy chủ tháng 4 này.Đợt này dự kiến của BQT sẽ gộp những máy chủ sau :

Cụm Tương Dương : Phi Hổ - Hỏa Phụng
Cụm Dương Châu : Song Hải - Nam Hải

- Đối với các vị anh hùng nhân sĩ máy chủ khác không có tên trong này thì cũng nên theo dõi thảo luận luôn vào topic này để BQT có thể xem xét và đưa ra hướng điều chỉnh hợp lý cho các lần sắp tới.

- Các bạn lưu ý chỉ gộp được các máy chủ cùng cụm,không gộp được liên cụm nha.Vấn đề chênh lệch ngày ra máy chủ là ảnh hưởng nên quý vị cũng có quyền đưa ra các giải pháp ưu đãi thích hợp cho máy chủ ra sau.

Và mọi người cùng nhau thảo luận nha:smile:

hoang12345
26-03-2016, 06:00 PM
làm ơn gộp hộ máy chủ Hỏa Long và Phục Hổ.. Hỏa Long nát quá rồi :embarrassed:

_StarAngel_
26-03-2016, 06:06 PM
Nó lại cho Nhạn Linh cô đơn tiếp, đợi nghỉ hết mới gộp... :brick:

Nó lại cho Nhạn Linh cô đơn tiếp, đợi nghỉ hết mới gộp... :brick:

Toàn cứu bọn ĐÃ CHẾT còn kẻ NGẤP NGOÁI thì ko cứu; Đúng là ... HẾT THUỐC CHỮA!

TuyếtSaMạc
26-03-2016, 06:16 PM
gộp hỏa phụng vs phi hổ đi,xong nghỉ khỏe,khỏi tốn thời gian vs duo nữa :D

LinhHồnCủaTeam
26-03-2016, 06:33 PM
Gộp Nga Mi vs Thiếu Lâm đi còn mấy người chơi chán vkl

TuyếtSaMạc
26-03-2016, 06:45 PM
theo mình thì gộp cả nhạn linh+hỏa phụng+phi hổ luôn,ưu đãi 2 sv nhạn linh vs hỏa phụng mỗi tk 2k đá rèn,200k HLK,500 hoán thú phù 1 là ok

_StarAngel_
26-03-2016, 07:12 PM
theo mình thì gộp cả nhạn linh+hỏa phụng+phi hổ luôn,ưu đãi 2 sv nhạn linh vs hỏa phụng mỗi tk 2k đá rèn,200k HLK,500 hoán thú phù 1 là ok

Gộp vào đi, chỉ cần hỗ trợ exp sever ra sau thôi cũng được... Nhạn Linh tháng 3 chả ai thèm nạp thẻ để phản đối rồi, nếu ko gộp tháng 4 chắc cơ số nghỉ game. Lúc đấy có gộp cũng thành VÔ NGHĨA!

_StarAngel_
27-03-2016, 03:19 PM
À, MOD đã kịp XÓA DẤU VẾT rồi... :brick:

CHem Gio
27-03-2016, 04:17 PM
gộp sv Cái bang đi ad. cái bang h vắng lắm rồi

EBLĐạiCa
28-03-2016, 12:16 PM
Gộp sv thì hiện tại ai cũng mong muốn . nhưng phía game xem lại Hỏa phung + phi hổ giúp mình . 207 ngày và 293 ngày nó gần nhau quá không nhỉ , trong khi đó hỏa phung và nhạn linh cách nhau 2 tuần thì các bạn không gộp . 293 ngày ng ta lên dc những gì rồi rèn , khảm , cường hóa , trang bi ngựa , lever , nói chung tất cả những thứ này 207 ngày chúng tôi đều thua thiệt quá nhiều , các bạn tính gộp xong sẽ trừ lv , rèn , họ xuống hay lại đền bù cho Hỏa phụng ít đá , ít exp để cho có . rồi việc đền bù liệu có thỏa đáng . Nhạn linh + Hỏa phụng đang mong muốn gộp lại với nhau thì không làm . còn nếu gộp hỏa phụng + phi hổ thì bên phí game khỏi gộp luôn đi nha

Con Rể Họ Vũ
28-03-2016, 04:55 PM
Theo ý kiến cá nhân mình :
Tốt nhất nên gộp Hỏa Phụng(HP) & Nhạn Linh(NL) vì 2 sever này khoản mở sever chỉ cách nhau có 2 tuần và cả ae (HP)(NL) đều cũng đang rất mong chờ khảo sát sever tháng 4 này
Trong khi đó Phi Hổ(PH) là sever đã mở cũng gần 300 ngày...hơn (HP) cả 3 tháng và (NL) là khoản 100 ngày
Vậy nếu gộp 2 Sever (PH) & (HP) thì liệu NPH phải đền bù cho sever mở sau ntn mới được gọi là thỏa đáng
Vậy thì tại sao ko gộp trước 2 sever đang háo hức như (HP) & (NL) rồi sẽ chờ 1 ngày nào đó quy tụ để gộp 1 lần nữa với sever (PH) như vậy có phải hợp lý hơn không...Mong NPH cũng nên xem xét lại.

HứaBánThiên
28-03-2016, 09:18 PM
Không BQT nghĩ gì khi gộp hỏa phụng và phi hổ, thời gian mở máy chủ cách nhau đến 3 tháng. Trong khi Nhạn Linh và Hỏa phụng đang chung tình trạng số lượng người chơi ít và 2 máy chủ mở cách nhau 2 tuần. Cứ theo tình hình này thì off game thôi.

_StarAngel_
29-03-2016, 03:30 PM
chắc chắn là nhà phát hành đã có dự định trước rồi, chỉ khảo sát cho đúng thủ tục thôi :D thôi ae bớt nóng, rồi nhà phát hành sẽ có cách giải quyết, vì đây cũng là đứa con tinh thần của họ :)

Không phải là "Chắc chắn NPH đã có DỰ ĐỊNH trước" mà theo mình phải là "CHẮC CHẮN NHÀ PHÁT HÀNH SẼ LÀM THEO Ý HỌ". Nếu thật sự họ cần lắng nghe ý kiến gamer thì không để cái topic đó bị bọn lừa đảo thả link Virus vào mà không ai quan tâm.

Vâng, KẾT QUẢ ĐÃ CÓ; Chúc mừng các bạn Hỏa Phụng được QUÀ TO!:baffle:
http://nkvs.vn/news/tin-tuc/phuc-loi-danh-tang-nam-hai-va-hoa-phung.html

ngocbeo84
29-03-2016, 03:42 PM
Hỏa phụng Đã sát nhập với Phi Hổ :)) chúc mừng một số anh hùng hỏa phụng ra đi :v, ai tiếp tục đua top thì pm BongGau ^^! Cung cấp đá rèn + cam thủy tinh sll :))

_StarAngel_
29-03-2016, 04:34 PM
Hỏa phụng Đã sát nhập với Phi Hổ :)) chúc mừng một số anh hùng hỏa phụng ra đi :v, ai tiếp tục đua top thì pm BongGau ^^! Cung cấp đá rèn + cam thủy tinh sll :))

_StarAngel_ Top 1 các loại top của sever Nhạn Linh cùng một số AE đã bắt đầu hành trình tách đồ, phá acc; Tối nay sẽ báo cáo kết quả những món đã tách thành công :brick:

http://i1359.photobucket.com/albums/q788/namnguyen1977/Untitled_zpsphrqiown.jpg (http://s1359.photobucket.com/user/namnguyen1977/media/Untitled_zpsphrqiown.jpg.html)

Gộp sv thì hiện tại ai cũng mong muốn . nhưng phía game xem lại Hỏa phung + phi hổ giúp mình . 207 ngày và 293 ngày nó gần nhau quá không nhỉ , trong khi đó hỏa phung và nhạn linh cách nhau 2 tuần thì các bạn không gộp . 293 ngày ng ta lên dc những gì rồi rèn , khảm , cường hóa , trang bi ngựa , lever , nói chung tất cả những thứ này 207 ngày chúng tôi đều thua thiệt quá nhiều , các bạn tính gộp xong sẽ trừ lv , rèn , họ xuống hay lại đền bù cho Hỏa phụng ít đá , ít exp để cho có . rồi việc đền bù liệu có thỏa đáng . Nhạn linh + Hỏa phụng đang mong muốn gộp lại với nhau thì không làm . còn nếu gộp hỏa phụng + phi hổ thì bên phí game khỏi gộp luôn đi nha

Nhạn Linh đồng loạt off game đợt này; Hỏa Phụng ở lại chơi vui vẻ với DUO đi ko thì DUO họ buồn lắm... :D

ngocbeo84
29-03-2016, 05:27 PM
_StarAngel_ Top 1 các loại top của sever Nhạn Linh cùng một số AE đã bắt đầu hành trình tách đồ, phá acc; Tối nay sẽ báo cáo kết quả những món đã tách thành công :brick:

http://i1359.photobucket.com/albums/q788/namnguyen1977/Untitled_zpsphrqiown.jpg (http://s1359.photobucket.com/user/namnguyen1977/media/Untitled_zpsphrqiown.jpg.html)

Nhạn Linh đồng loạt off game đợt này; Hỏa Phụng ở lại chơi vui vẻ với DUO đi ko thì DUO họ buồn lắm... :D

tách cũng có bán được đâu mà tách làm chi :)) có tách thì tách toái ra phi shop mình xem nào :v

_StarAngel_
29-03-2016, 05:35 PM
tách cũng có bán được đâu mà tách làm chi :)) có tách thì tách toái ra phi shop mình xem nào :v

Toái 5 thì rẻ bèo mà 30% là toái 6 phi shop ko đc bạn ạ; Tách ra muốn up lại thì Cam với Kim ở Nhạn Linh chả dễ kiếm đâu, chi phí tốn hơn nhiều! Mấy cái này mà bạn ko biết thì tớ chịu...

leecongtu
29-03-2016, 05:57 PM

lam an nhu cai dau buoi.dm chung may som sap game.ngu nhu cho

Hỗn Thế
29-03-2016, 07:50 PM
daẫn cách phá acc.
1 phiên vũ. Tỏi thằng tọa ki phân giả ngụa phi hết shop.
2. Phi phong . Đỏi nhập vi kính phi shoo
3. Đồng đội phi lay bac.
4. Chân nguyên phân giải rồi ép. Khi nao bằng 0 thi thôi
5. Vàng khóa mua rùi bán . Lam hoài khi nào bằng o thì thôi.
6. Huân chuong. 1s xong
V.v.v hehe

_StarAngel_
29-03-2016, 10:02 PM
daẫn cách phá acc.
1 phiên vũ. Tỏi thằng tọa ki phân giả ngụa phi hết shop.
2. Phi phong . Đỏi nhập vi kính phi shoo
3. Đồng đội phi lay bac.
4. Chân nguyên phân giải rồi ép. Khi nao bằng 0 thi thôi
5. Vàng khóa mua rùi bán . Lam hoài khi nào bằng o thì thôi.
6. Huân chuong. 1s xong
V.v.v hehe

Cần gì vất vả thế? Đổi pass game, pass DUO và đăng ký lại email tào lao là xong...

GàDUO
30-03-2016, 07:33 AM
Cứ phá acc đi anh Star , vì có 1 số nhân vật trong DUO khi acc anh off lâu quá sẽ lấy acc đem bán ra, cái này em biết...

Nam Cung Nhạc
30-03-2016, 10:51 AM
Chào Quý nhân sĩ,

BQT rất cám ơn bạn đã gởi mọi ý kiến đóng góp để giúp NPH khắc phục các khuyết điểm và nâng cao chất lượng dịch vụ được tốt hơn.

NPH cũng đã lắng nghe mọi tâm tư, nguyện vọng của quý hảo hữu, điều này đã giúp cho chúng tôi động lực cải tiến cách vận hành nhằm mang đến cho quý hảo hữu có những giây phút trải nghiệm độc đáo, ý nghĩa.

Về việc gộp server Nhạn Linh thì BQT sẽ xem xét mọi nguyện vọng của các bạn và có hướng gộp vào cuối tháng 4 này nhé.

Một lần nữa xin cám ơn các bạn đã ủng hộ nhiệt tình và gắn bó với dịch vụ của NPH.

Trân Trọng,

BQT

Hỗn Thế
30-03-2016, 10:53 AM
The ong dang tach cuong hoa lam ji. 3h. Neu thuc su muon pha thi lam nhu the mat 1h

ngocbeo84
01-04-2016, 10:28 AM
9k đã đóng cửa :)) và liệu NKVS bao giờ đóng cửa nhỉ

_StarAngel_
01-04-2016, 03:11 PM
Chào Quý nhân sĩ,

BQT rất cám ơn bạn đã gởi mọi ý kiến đóng góp để giúp NPH khắc phục các khuyết điểm và nâng cao chất lượng dịch vụ được tốt hơn.

NPH cũng đã lắng nghe mọi tâm tư, nguyện vọng của quý hảo hữu, điều này đã giúp cho chúng tôi động lực cải tiến cách vận hành nhằm mang đến cho quý hảo hữu có những giây phút trải nghiệm độc đáo, ý nghĩa.

Về việc gộp server Nhạn Linh thì BQT sẽ xem xét mọi nguyện vọng của các bạn và có hướng gộp vào cuối tháng 4 này nhé.

Một lần nữa xin cám ơn các bạn đã ủng hộ nhiệt tình và gắn bó với dịch vụ của NPH.

Trân Trọng,

BQT

Úi giời ơi, "LẮNG NGHE" sợ thế! Lắng nghe nhưng chả theo nguyện vọng của gamer thì lắng nghe làm cái XXX gì? Xem Hỏa Phụng sau khi có tin các ông gộp với Phi Hổ còn ai online ko kìa...

Còn Nhạn Linh tháng sau gộp thì gộp với sever nào? Gộp với Đông Giang à? Lệch nhau có tầm 5 tháng thì phải? Hay Lâm Giang để được tầm 7 tháng? Với sv Đào Hoa Đảo nó cũng mở mới 8x ngày thua Nhạn Linh 3 tháng, ko lẽ gộp với nó???

2 cái sever sát nhau, tương đồng là Hỏa Phụng và Nhạn Linh thì ko gộp khi AE góp ý lại đi gộp tè le... Nói thẳng ra đây là bài "ĐUỔI GAMER" chứ nghe cái CON CỜ!

BỨC XÚC...

ngocbeo84
01-04-2016, 04:50 PM
Úi giời ơi, "LẮNG NGHE" sợ thế! Lắng nghe nhưng chả theo nguyện vọng của gamer thì lắng nghe làm cái XXX gì? Xem Hỏa Phụng sau khi có tin các ông gộp với Phi Hổ còn ai online ko kìa...

Còn Nhạn Linh tháng sau gộp thì gộp với sever nào? Gộp với Đông Giang à? Lệch nhau có tầm 5 tháng thì phải? Hay Lâm Giang để được tầm 7 tháng? Với sv Đào Hoa Đảo nó cũng mở mới 8x ngày thua Nhạn Linh 3 tháng, ko lẽ gộp với nó???

2 cái sever sát nhau, tương đồng là Hỏa Phụng và Nhạn Linh thì ko gộp khi AE góp ý lại đi gộp tè le... Nói thẳng ra đây là bài "ĐUỔI GAMER" chứ nghe cái CON CỜ!

BỨC XÚC...

đuổi bớt sv cũ đi còn mở sv mới chứ :v

Hỗn Thế
01-04-2016, 08:44 PM
KHỔ THÂN:canny::canny:.......... ...

Unibody
03-04-2016, 02:40 PM
À, MOD đã kịp XÓA DẤU VẾT rồi... :brick:

DẤU VẾT gì vậy bác :waaaht: Thôi xong

Chào Quý nhân sĩ,

Trân Trọng,

BQT

"Lắng nghe mọi tâm tư nguyện vọng" mà cuối cùng hét khản cổ rồi vẫn đươc gì đâu, Nhạn Linh xin gộp server từ lần khảo sát tháng 2, cũng đã nói rõ ràng là xon gộp với Hỏa Phụng, vì thời gian mở server cách nhau không quá lâu, chênh lệch đồ không nhiều. Giờ thì sao? Kết quả chẳng phải NPH vẫn làm theo ý mình đó thôi. Mà tôi cũng xem qua mấy phần thưởng gộp server rồi. Thưởng quái gì mà server mở trước nhận thưởng y hệt server mở sau, thế lấy cái quái gì mà thi với đua? 3 tháng rõ ràng có sự khác biệt quá lớn. Có khi server mở trước đó có đồ truyền thuyết rồi mà cái server mở sau lại đang rèn bội với phù thì sao? Đã thế còn đền bù giống nhau?!? Chắc mấy ông tính gộp Hỏa Phụng với Phi Hổ để anh em Hỏa Phụng nghỉ sau đó lại ĐƯA NHẠN LINH GỘP VÀO PHI HỔ???

OhMyChuoi
09-04-2016, 08:22 PM
mong BQT xem xét góp sever hoa sơn dùm mấy anh ơi sever k đến 10 người onl mà trong 10 người còn onl thì k bao giờ onl dù chỉ vài người onl mong BQT xem sét cứu sever hoa sơn dùm mong BQT xem sét góp seber họa dùm THANK

buonchosophan
09-04-2016, 08:25 PM
mong BQT xem sét cứu sever hoa sơn đùm sever nát thật rồi xin BQT cứu sever hóa dùm mấy anh ơi thank

doikhongnhulamo
09-04-2016, 08:28 PM
xin BQT xem sét lại dùm sever hoa vàng quá rồi mấy anh ơi chỉ còn vài người onl thôi h cao diem boss ma chi vai nguoi onl con binh thuong thi chi 5 den 7 nguoi onl la cung xin may anh xem set lai gop sever hoa son may anh oi

_StarAngel_
25-04-2016, 11:46 AM
Chào Quý nhân sĩ,

Trân Trọng,

BQT

Đang HÓNG xem là BQT sẽ định làm gì với Nhạn Linh :beauty:

Hỗn Thế
25-04-2016, 01:48 PM
The Theo nguyen vong se gom Nhan Linh voi Lam Giang

_StarAngel_
25-04-2016, 04:37 PM
The Theo nguyen vong se gom Nhan Linh voi Lam Giang

Gộp NHạn Linh với Hỏa Phụng ra trước 3,5 tháng thì chắc Nhạn Linh nát; Gộp với Đào Hoa Đảo ra sau 3 tháng thì Đào Hoa Đảo sẽ NÁT; Gộp với Lâm Giang ra trước 1 năm thì chắc game nát... :D

Tiêu_Phong
28-04-2016, 02:45 PM
Mình đồng ý nên gộp máy chủ giờ máy chủ mình đang chơi vắng quá rồi vô acc cũng chả biết làm gì