PDA

View Full Version : Help

oNguyễn
16-07-2016, 02:59 PM
Hiện tại mình muốn chơi NKVS nên muốn biết 1 số vấn đề mong ace chỉ hộ với :
- làm sao lên 6x một cách nhanh nhất ( đua top exp )
- Phái nào đi chiến trường thích nhất
Mình chơi là có đầu tư nhưng trong khoảng nhất đinh thôi ko nhiều tầm vài trăm k>>1m/ tháng

oNguyễn
18-07-2016, 08:56 AM
Có bác nào hộ em cái ko?? Đăng 2 ngày ko có ai giúp :baffle:

Tư Không Thánh
18-07-2016, 07:20 PM
Chào bạn.
Để lên được level 6x một cách nhanh nhất mình xin chia sẻ với bạn những kinh nghiệm mà mình biết:
Sau đây mình xin chia sẻ 1 số kinh nghiệm và một số mẹo để lên cấp 65 nhanh nhất (lưu ý : CÁCH CỦA MÌNH Ở ĐÂY LÀ CHỈ DỰA VÀO BẢN THÂN VÀ KO NHỜ SỰ TRỢ GIÚP TRUYỀN CÔNG CỦA NGƯỜI KHÁC - dành cho những bạn muốn đua top sv mới) cho các bạn mới chơi hoặc những bạn đã và đang chơi cũng có thể tham khảo ^^ . Đây chỉ là kinh nghiệm bản thân nên có gì thiếu sót hay nhầm lẫn các bạn cùng thảo luận nhé
_Đầu tiên phải kể đến chức năng Vip, có Vip mỗi ngày chúng ta có thể nhận thêm 30p Tu luyện x4 (rất hữu dụng khi 4x-5x có thể nhận đc 1tr3-1tr6 epx,5-6x 1tr5-1tr9 exp và có thể nhiều hơn nữa tùy thuộc vào bãi train của chúng ta có bnhieu lửa,ở đây là mức exp mình dùng khi có 2-3 đống lửa)
_Thứ 2 là RƯỢU . có thể mua tại Trân Bảo Các hoặc nhặt đc khi tiêu diệt quái tinh anh. Rất hữu dụng khi cả pt 6ng dùng(nó gấp khoảng 2,2 lần chúng ta ủy thác)
1500004
_Thứ 3 là Thức Ăn dài Hạn . Ko có cái này sẽ rất kho để chúng ta train vì nội lực hết rất nhanh và sẽ ko thể đánh quái. Thức ăn dài hạn sẽ nhận đc khi chúng ta sử dụng Vip. Khi đã là Vip ấn " J " và kéo xuống gần dưới cùng để nhận1500004
_thứ 4 : Chúng ra chơi 2 nick ( ở dưới mình sẽ viết nick chính-nick phụ cho các bạn dễ hiểu)

Và sau đây là các mốc lv

_cấp 1-33 : tất nhiên là ko có gì nhanh = chúng ta làm nv Truyện(lưu ý là trong mốc này ko nên sử dụng Túi Phúc Vàng)
_cấp 33-35 : ở mốc này ko có nv Truyện cho chúng ta làm . vì vậy nên dùng Túi Phúc vàng ở mốc này (10 ngày 10 túi) và dùng Quỳnh tương ngọc dịch tại Lửa trại Nướng thịt
_cấp 35-38 : chúng ta lại làm nv Truyện
_cấp 38-40 : sử dụng Quỳnh tương ngọc dịch tại Lửa trại nướng thịt
1500004
_cấp 40-42 : Làm nv Truyện
_cấp 42-45 : Có thể tham gia 1 số hoạt động như Đố Vui,Đi BC,TLC...
_cấp 45-48 : Làm nv Truyện
_cấp 48-50 : Làm các nhiệm vụ DẪN như Sơ học kĩ nghệ,Hoa đăng giải ngữ,Thần binh lợi khí...
_cấp 50-53 : làm nv Truyện,tham gia 1 số Hoạt Động,Hoạt Động gia tộc
_cấp 53-60 : Mốc này có thể nói là mốc quan trọng nhất . ở mốc này chúng ta làm nv TRUYỆN sẽ lâu lên lv nên phải kết hợp với Train + làm Hoạt động + nhiệm vụ DẪN... Đây là lúc 2acc của chúng ta phát huy tác dụng rất hiệu quả
Acc chính(1) uỷ thác,acc phụ(2) đi train.
VD acc (2) lên 59, acc (1) lv 56
Chúng ta vào acc (1) nhưng tạm thời ko nhận exp ủy thác mà lấy acc (2) truyển công cho (1) rồi nhận exp ủy thác sau
_60-65: Làm nv Truyện , nv Dẫn , Hoạt động hàng ngày , hoạt động gia tộc ...

Còn phái nào đi chiến trường thích nhất thì cái đó tùy vào mức đầu tư của bạn như thế nào.
Nếu thích đánh ngoại công thì có Hoa Sơn là thích hợp
Còn nếu nội công thì có những phái như : Nga Mi, Võ Đang, Cái bang
Đó là những phái theo mình nghĩ đi chiến trường là khá tốt.
Còn tốt đến đâu thì tùy thuộc vào mức đầu tư của bạn như: trang bị cơ bản, cường hóa, huân chương,.... những cái đó sẽ giúp bạn lên top 1 cách dễ dàng.
Thân!

oNguyễn
18-07-2016, 07:31 PM
Tks bạn. Nhưng cho mình hỏi tại sao mà tầm 5h sau khi sv mở đã có người 6x rồi