Trang 1/5 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 46

Lightbulb [UPDATE 14/08] Đánh giá và giới thiệu một số skill của Nga My

Mình mới test 1 chút nên chỉ có một số skill ban đầu của Nga My thôi... mình up lên để các bạn mới tham gia game tìm hiểu chút ít và thảo luận về skill của Nga My trong NKVS

Nga MY trong NKVS chì có 1 đường duy nhất: vừa buff vừa đánh

Theo mình test và cảm nhận thì Nga My ban đầu chủ yếu thiên về buff nhiều với nhiều skill hỗ trợ và duy nhất chỉ 1 skill đánh cấp 10 cho tới khi lên cấp 100 mới có skill thứ 2... tuy nhiên skill cấp 10 này sẽ đc hỗ trợ bởi 3 skill bị động khác nhau tương 3 tầng skill,mỗi tầng sẽ biến hoá skill cấp 10 khác đi... vd: tầng 1 là bàn tay từ đất ngoi lên... tầng 2 là bàn tay từ trời đập xuống, tầng 3 là cột sáng

Nga my có nhiều skill hỗ trợ giúp phái trâu bò hơn như kéo dài máu, buff máu, tăng kháng tất cả (đặc biệt kháng hoả), chạy nhanh. mana shield... nên khá khó chết...

Dame Nga My ban đầu hơi "chán" vì đánh ko rộng lắm, dame cũng tương đối ngang ngửa phái khác nhưng chỉ có hiệu lực 1 dame/ 1 lần ra skill... tức là nếu đánh quái, bạn chưởng nó 1 cái thì nó sẽ trúng dame 1 lần (vd 1000 máu)... một số phái khác 1 lần chưởng ra thì con quái sẽ chịu 2 đòn một lúc (vd 600 + 600)... nên nếu so dam của Nga my với phái khác (cộng 2 đòn/ 1 lần chưởng) thì kém 1 chút xíu, chưa kể người ta có nhiều skill đánh hơn :42::42::42:

Về điểm tiềm năng theo mình là bạn tự cho nó công điểm là tốt nhất, hệ thống sẽ tự cộng vào 3 mục chính là THỂ (sinh lực hp), KHÍ (dame nội công và mana), THÂN (né tránh và độ chính xác)
    THỂ:cần thiết để tăng HP, đạt lợi thế với skill kéo máu của Nga My
    KHÍ: dame nội công và mana (mana quan trọng với skill mana shield)
    THÂN:tăng độ chính xác, nếu ko sẽ đánh hụt liên tục

nói chung hệ thống sẽ ưu tiên tăng THỂ và KHÍ nhiều nhất và bằng nhau... còn lại sẽ là THÂN với độ chính xác lá 80~85% (lâu lâu miss 1 cái)
    Tuy nhiên nếu bạn muốn theo đường "chiến" thì tăng max KHÍ, còn lại sẽ phân bổ cho THỂ và THÂN... theo cách này dame sẽ to hơn 1 chút nhưng bạn sẽ thấy lượng máu giảm đi cũng ko nhỏ và khi buff máu, hiệu quả sẽ giảm rõ rệt (giảm cỡ 30~50%)

Nói chung Nga My ban đầu cũng thuộc loại khá: dame khá tốt, khá trâu bò... về sau này có lẽ sẽ rất khủng khi có các skill hỗ trợ chiến đấu và nhất là skill tấn công khủng cấp 100

Nếu bạn thật sự thích Nga My từ các game kiếm hiệp trước, kiên nhẫn 1 chút và ko quá háo thắng ban đầu thì Nga My là lựa chọn tốt...

P.s: Nga My theo mình là phái toàn diện... nếu nói Nga My mạnh thì ko hẳn... nếu nói Nga My yếu thì chắc chắn sai... chưa kể từ trước đến giờ, game nào cũng vậy, Nga My ko bao giờ yếu, cùng lắm là nằm giữa

Nếu các bạn có góp ý thì xin đóng góp để xây dựng Nga My nhé

Một số skill ban đầu của Nga my

(cấp 65)

Cấp 10

Tầng 1 - bàn tay từ đất chui lên

Cấp 20

Cấp 30

Chiêu hồi sinh tất cả đồng đội đã chết... full cấp 10: hồi sinh với máu và mana full 100%

Cấp 40

Cấp 50

Tầng 2 - bàn tay từ trên chưởng xuống
    Trì hoãn = Đóng băng, làm chậm

Cấp 60

Chẳng hiểu skill này có tác dụng gì... theo mình thì ko nên tăng (có lẽ chỉ enn6 tăng khi thừa kinh nghiệm, vd như bạn full cấp mà server chưa mở thêm cấp độ mới)

Cấp 65

"Mana shield"... tạo một vòng bảo vệ bản thân và đồng đội, có thể chịu dame = nội lực hiện tại x 600%... sau khi hứng đủ số dame tương ứng sẽ mất vòng bảo vệ, delay 30s nên hầu như ra liên tục :9: (lưu ý khi bị đánh sẽ ko ảnh hưởng gì đến mana, tức là ko mất mana nếu bị đánh như võ đang hồi vltk 1)

Cấp 70

Khi HP xuống 25%, một hoa sen băng sẽ bao quanh bạn, ko ai có thể đánh bạn... trong thời gian này bạn sẽ hồi phục HP và đánh người ta tuỳ ý nhưng ko di chuyển đc

Phá hoa sen băng (nhằm chạy trốn trong một số trường hợp cần thiết)

Cấp 75

Sau khi sử dụng skill 65 Phật từ tâm hựu sẽ kích hoạt skill 75 này... tăng dame cơ bản... CHÚ Ý:KO PHẢI TĂNG CHÍNH XÁC MÀ SAU KHI XUẤT CHIÊU 15 LẦN SẼ MẤT TÁC DỤNG SKILL 75, SỬ DỤNG SKILL 65 LẠI THÌ THÊM 15 LƯỢT
    Ko hiểu dòng thứ 2 là gi... :40::40::40:

Cấp 80

Khi sử dụng skill 65 Phật từ tâm hựu sẽ kích hoạt skill 80 này... xuất hiện 1 vòng tròn khá lớn, tăng phạm vi hiệu quả của chiêu đánh, sau khi xuất chiêu 15 lần sẽ mất

Trước khi buff

Sau khi buff... có vòng tròn tăng phạm vi

Cấp 85

Cấp 90

Tầng 3 - cột sáng

Tăng công cơ bản và Băng công

Trước khi buff skill 65

Sau khi buff skill 65

Cấp 95

Cấp 100

Nếu thấy bài "tạm được" thì ấn thank cho mình nhé... cuối bài, bên trái, ngôi sao 6 cánh ấy, click vô
    Lần sửa cuối bởi lskill9x01; 14-08-2013 lúc 02:17 PM Lý do: update

Thử Việc

Mặc định Re: Đánh giá và giới thiệu một số skill của Nga My

đây là phái mình đang chơi và sẽ chơi khi phát hành chính thức.mình solo với TL,TV,TD,HS,VD,ĐHĐ,ĐM,CB 6x đều Win(chắc do mấy bạn mình PK gà nên rất dễ Win).nói chung NM là 1 phái Phụ bản và Train rất nhàn :28:

train thì nhàn thật nhưng phụ bản còn tuỳ... đi cái bí cảnh 6x quái hơi mạnh, thanh vân phong có ải quái cũng mạnh lắm... nhưng Nga My hầu như luôn là người die sau cùng :35:

Die sau cùng thì có gì mà phải tự hào, NM là phải thế, die trước có mà dân chúng nó chửi cho. Nhiệm vụ của NM khi đi phụ bản vẫn là buff cho đồng đội là chính, nếu thích thể hiện thì trừ khi đi với pk quá gà hoặc đồ bạn quá khủng, 1 mình bao luôn cái phụ bản còn không là lần sau chả ai cho đi đâu.

@Chủ thớt: Hi vọng skill 100 của bạn bị dập tắt rồi, đó là skill có delay. Skill đánh chính Nga Mi vẫn sẽ là skill 1x thôi.

À để giúp các bạn phân biệt thì skill đánh liên lục (no delay) là những skill thuộc loại "Công kích thường" nhé.

Và vì thế cái "Né Công kích thường" của skill 65 Đào Hoa Đảo không phải là phế đâu nhé (ngoài lề tí :8

Mình vừa test bên TQ .. skill tầng 3 là bàn tay từ trên trời vố xuống

nói chung hãm tài ko biết bí tịch nó ntn :14:

Ai có clip skill của nga my post lên cho mọi người cùng xem đi ^^

lên 8x xem đã yếu lại máu trâu bò :51:

tình hình là yếu nhưng mà vẫn yêu

1 phái ko thể thiếu ở mọi nơi