Trang 3/9 ĐầuĐầu 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 84

Mặc định Re: Thảo luận về cách cộng tiềm năng tốt nhất cho Hoa Sơn phái.

thanks các bạn đã đóng góp ý kiến riêng của mình về cách cộng skill của phái hoa sơn, mong các bạn tiếp tục đóng góp để giúp hoa sơn phái mạnh nhất cả khi đi chiến trường lẫn đi phó bản.

Quote Nguyên văn bởi Ngây Thơ Xem bài viết
    chào các bạn ( theo các bạn thỳ lúc nào cũng phải cộng vào thể để gia tăng lượng máu nhưng mà 1 điểm tiềm năng đc 5 máu tức là 10 điểm ta có 50 máu 100 điểm ta có 500 máu ) liệu các bạn có thêm 500 máu vs 100 điểm tiềm năng các bạn sẽ thọ zai hơn được mấy giây, 2 hay 3 giây đấy là tớ lấy VD lúc các bạn tầm lv 55) các bạn chơi phái Hoa Sơn thân mến nếu các bạn tự tin vào việc ép đồ nên cả séc +6 > 8 thỳ các bạn hay max sức còn đâu + vào thân chỉ cần thế này 1 combo có thể tiễn đưa 1 số anh tài nhà ta đi ngủ mà k kịp hiểu tại sao . vs tưng đấy dù gặp cùng phái hơn cấp thỳ cũng tắt điện ( mình là tân nhân vương phái tiêu dao nhưng mà anh mình đánh hoa sơn mình không tài nào có thể zứt điểm 1 phát trong khí các phái khác mình có thể cho đi ngủ vs 1 hit ngoại chừ hệ kim vì max sức damage rất là to thân thỳ tăng né và chí mạng tăng cả chính xác rất là khủng khíp các bạn ah
    mình like câu nói 100 thể lên được 500 máu của bạn. mình cũng đã thử cộng theo cách 244 của mình, nhưng nó lên ít máu quá, nghĩ chừng đó điểm mà cộng vào thể lên được mấy máu như thế quá ít, nên 244 không phải là sự lựa chọn của mình, cũng như cách cộng vào thể không phải là sự lựa chọn của mình.

Quote Nguyên văn bởi Tử Lãng Xem bài viết
    Mình có chơi phái HS, hệ thống tự cộng tiềm năng cho HS là "4 thể - 3 sức - 3 thân". Theo mình, mình tăng 3 thể - 4 sức - 3 thân cho nó mạnh tí mà máu cũng khá, chứ "2 thể - 5 sức - 3 thân" sợ máu hơi ít, PK với đi phó bản mau die. Mà sao thấy HS yếu thế ko biết. Tính Open Beta chơi phái khác quá. Mới test dc 3 ngày, cấp 60, ko biết về sao có skill nào damge to ko?? Các bạn cho ý kiến vs ^^!

Quote Nguyên văn bởi HuyềnVũ Xem bài viết
    mình có ý kiến thế này. mình thử test với cách cộng như sau

1 - Max thân pháp - còn lại cộng hết vào sức mạnh :
    ưu điểm : - né tránh cao - dame tầm khá - pk solo ngon lành nếu thủ dâm đủ máu
    nhược điểm : rõ ràng là máu ít . săn boss và chiến trường khó khăn (<=> với việc tốn nhiều tiền mua máu :90
    2 - Max thân pháp - còn lại cộng dồn vào thể lực :
    ưu điểm : - né cao - máu khá - -> sẵn sàng phi thẳng vào 1 pt chém nhiệt tình nhưng chả chết thằng nào bên nó rồi lại buồn đời phi ra vì có sự hỗ trợ của skill 65 .
    nhược điểm : dame yếu khó khăn đi pk kể cả là solo lẫn hội đồng . gần như chỉ để chạy nhiệm vụ và đi làm nền trong phó bản
    3- Max sức - còn lại cộng dồn vào thân pháp :
    ưu điểm : dame to - crit tà tà - né 60% những vật thể phi vào mình . pk solo với mấy thằng khắc hệ thì chỉ 1 skill 6x là ăn đc nó 2/3 máu . vẹo luôn nếu lên crit
    nhược điểm : máu mỏng te như giấy vệ sinh . chấp nhận sau 1-2 skill nó ko chết thì mình hi sinh
    4- Max sức - còn lại cộng dồn thể lực :
    ưu điểm : dame khá - máu khá
    nhược điểm : chém miss gần như là 70% . mình test thử với cột mà còn như thế thì với người chắc nó né sạch . ko hiệu quả cho lắm . mình chém nó miss thì đương nhiên đồng nghĩa với việc mình cũng chả né được phát nào nó chém mình . hậu quả của việc 50 điểm thân pháp. Crit = 5%.
    5- mình đang + theo hướng này để đi phó bản cho nó trâu MAX THỂ LỰC - còn lại cộng dồn vào thân pháp :38:
    ưu điểm : máu bằng mấy anh trọc đầu chơi côn .
    dù có ai trêu trọc , dù có ai hay màu mè , nhưng tôi tự tin là máu trâu . máu trâu sỳ tyn . luôn trụ được nó nó khỏe đến đâu.
    dame nhỏ . crit khá nhưng cũng ko ăn thua . né khá
    nhược điểm : nói hết mẹ bên trên rồi .

đây là ý kiến mình test được . Mong mọi người góp ý

skill 65 là né tránh 7% với công kích của 4 hệ mộc, thổ, thủy, hỏa, trừ hệ kim, duy trì 2s, tuy nhiên nếu có địch xung quanh thì nó quay liên tục, như skill bị động vậy. mỗi mục tiêu quanh mình thì nó cộng 1 tầng như vậy, và nó cộng dồn lên 10 tầng (nếu mình nhớ không nhầm), vậy là bạn có 70% né tránh khi lao vào 1 đám có >10 thằng địch (hệ kim nó chọc như thường bạn nhé). như vậy khi đi chiến trường thì vẫn cứ băng băng như ai nếu bạn nhấp đều máu, điều này mình đã kiểm chứng khi đi TLC, (TLC cộng theo kiểu max sức, còn lại vào thân, mình có để ý cách nó cộng) đánh khá tốt (TLC có nuốt thuốc lắc nhé nhưng ai cũng nuốt cả) skill 70 khi bật lên thì mỗi khi kiếm trận trúng 1 mục tiêu cũng tăng né tránh và có cộng dồn thì phải (tận hưởng được mấy tiếng quên cả đọc skill), nên đầu tư vào máu không phải là phương án tối ưu, vì còn né tránh cũng có thể giúp mình trâu bò hơn chứ không riêng máu.

còn đi phó bản thì nhờ cả vào né tránh do điểm thân pháp cao. (còn không thì dựa vào nga my hoặc nhấp máu khí thế hảo hữu hoặc làm thêm acc nga my để đi phụ phó bản nữa cho tiện, đỡ đau đầu).

Quote Nguyên văn bởi Phong Vô Ảnh Xem bài viết
    Có thể bây giờ bạn nói đúng nhưng sau này còn có Thuộc tính của ngựa + Đồng hành + Bí tich: Tất cả điều + máu theo % và xx điểm. Nên dù không được nhiều như phái khác nhưng lúc đó không tăng thì bạn đi đánh mà gặp mấy thằng nó bỏ qua né tránh cao thì chỉ có đu dây điện. Cũng nói luôn phái này từa tựa VĐK trong Kiếm Thế (né tránh cao + cách x giây bỏ qua sát thương 0.5s) nhưng bên đó VĐK còn có nội lực hộ thân còn em này thì không nhé. Đó là ý kiến riêng của mình.
    hiện tại thì những bí tịch và thuộc tính của ngựa đó đa số anh em chưa biết đến, nên tìm hiểu cách cộng sao cho phù hợp khi những thứ hỗ trợ đó chưa xuất hiện thanks bạn vì những thông tin trên

Quote Nguyên văn bởi HuyềnVũ Xem bài viết
    Mình quên mất 1 điều quan trọng trong này đó là việc sử dụng máu . Ai cũng có thể thấy là việc sở hữu nhiều máu trong game này quyết định 70% kết quả của PK. với hạn chế test ở lv 6x thì đối với cách cộng Max sức - Thân pháp cho HS . mình die ngay sau 1 skill của đường môn - tiêu dao - thiếu lâm . 6x mới lao vào được nửa đường đã dẹo luôn rồi .
    điều này có khi là do may mắn bạn ạ, họ crit dame lên thì mình cũng chịu thôi chứ biết sao được, như hoa sơn dứt điểm chỉ trong 1s nhờ 2 skill phối hợp cùng lúc (skill nhập môn và skill 60), nó lên crit thì mình sẽ chiếm lợi thế cao, có khi dứt điểm luôn ở những nhân vật máu yếu hoặc đã mất máu trước. còn nếu pk đều tay thì bản có thể hút máu đối phương bằng cách lướt vào kiếm tí tiết, rồi tank 1 2s gì đó trong lúc nọ đang thọ thương hoặc bị tàn phế, sau đó có thể nhảy ra và tiếp tục lướt vào kiếm thêm tí tiết nữa, skill 60 cd có 4s là 1 lợi thế rất lớn, skill nhập môn cd 8s cũng không quá lâu, nên canh me thế nào xài 2 skill này cùng 1 lúc tống dame vào đối phương thì cơ hội thắng sẽ cao hơn, và đấy là cách pk của mình, mỗi người mỗi cách, mình thích con này bởi nó pk rất sướng tay, skill đẹp, xác định hoa sơn rồi, dù sau này nó có mạnh hay yếu). đó là đối với solo.

khi đi chiến trường thì khi xài 3 skill 70 60 10 cùng lúc khi lao vô hỗn chiến thì hên xui vẫn ăn được 1 2 mạng gì đấy. (còn ra được hay không thì tùy, hehe, nhưng nói chung là có skill 70 bật lên thì xác xuất nhảy ra được cái đống đó cũng cao lắm :197::197::197
    Lần sửa cuối bởi Fake Love; 21-07-2013 lúc 12:19 AM

Theo mình thấy Hoa sơn là 1 phái đánh hay và lối pk đẹp mắt nhất . Như kiểu Assiasin ấy lượn lờ ....mờ mờ ảo ảo rồi đột ngột phi vào cắt tiết đối thủ . còn có phi ra đc hay ko thì phụ thuộc nhiều thứ lắm . đi TLC mình phi vào ăn đc cháu ĐM thì bị 1 anh thiếu lâm với 1 anh cái bang súc khí thế ...may mắn là skill 6x hồi nhanh nên mình dùng skill 6x kết hợp kinh không té đc
    Mình thì mình thiên về sức với thân hơn , cùng chơi với thằng em cũng hoa sơn đá kẹp thấy ngon lắm . 2 anh em ngồi gần nhau 1 2 3 cả 2 cùng lao vào một mục tiêu ( ưu tiên đứa nào ít máu hoặc yêu đuối nhất ) kiểu gì nó cũng vẹo

CCMNR lên tăng Sức mạnh và thân pháp ko lên tăng vào máu

Ngoại Công Max Damage còn lại Thân Pháp
    Nội Công Max Damage còn lại Thể Lực
    Chỉ Theo 2 Đường là quá đủ rồi
    Lần sửa cuối bởi RauCaiBap; 21-07-2013 lúc 07:58 AM

Quote Nguyên văn bởi luna Xem bài viết
    Theo mình thấy Hoa sơn là 1 phái đánh hay và lối pk đẹp mắt nhất . Như kiểu Assiasin ấy lượn lờ ....mờ mờ ảo ảo rồi đột ngột phi vào cắt tiết đối thủ . còn có phi ra đc hay ko thì phụ thuộc nhiều thứ lắm . đi TLC mình phi vào ăn đc cháu ĐM thì bị 1 anh thiếu lâm với 1 anh cái bang súc khí thế ...may mắn là skill 6x hồi nhanh nên mình dùng skill 6x kết hợp kinh không té đc
    Mình thì mình thiên về sức với thân hơn , cùng chơi với thằng em cũng hoa sơn đá kẹp thấy ngon lắm . 2 anh em ngồi gần nhau 1 2 3 cả 2 cùng lao vào một mục tiêu ( ưu tiên đứa nào ít máu hoặc yêu đuối nhất ) kiểu gì nó cũng vẹo
    nhưng theo bạn thì nên ưu tiên sức hay thân?

Quote Nguyên văn bởi RauCaiBap Xem bài viết
    CCMNR lên tăng Sức mạnh và thân pháp ko lên tăng vào máu

Ngoại Công Max Damage còn lại Thân Pháp
    Nội Công Max Damage còn lại Thể Lực
    Chỉ Theo 2 Đường là quá đủ rồi
    cũng tùy thôi bạn bạn nội công mà không ưu tiên thân thì đánh nó toàn né thôi, hoa sơn đánh 1 lần 2 phát thì còn đỡ, chứ gặp mấy phái one hít mà dame to mis 1 cái là mất bao nhiêu lợi thế rồi như võ đang của mình mình cũng ưu tiên max thân, còn lại khí, đánh nó chuẩn tí, thà dame nhỏ hơn xíu nhưng giảm tí lệ đánh hụt xuống, tính ra cũng thành dame to rồi, hơn nữa thân cao thì xác xuất crit cao, cũng có cái để mong chờ , chứ dame to mà đánh miss hoài thì bao giờ mới kết thúc được đối phương
    Lần sửa cuối bởi Fake Love; 21-07-2013 lúc 12:21 PM

Quote Nguyên văn bởi Fake Love Xem bài viết
    nhưng theo bạn thì nên ưu tiên sức hay thân?
    Mình thiên về thân hơn vì những lí do sau . Tăng thân nghĩa là tỉ lệ crit damage , tỉ lệ né tránh , tỉ lệ chính xác cũng sẽ tăng theo , khi crit damage và chính xác cao thì cơ hội dứt điểm đối thủ cũng sẽ cao hơn , còn né tránh cao sẽ giam đi sự thiếu hụt về máu khi không cộng vào thể . Đối phương đánh mình miss 2-3 cái là bằng cả đống điểm cộng vào thể rồi

Tuy nhiên đó cũng chỉ là cái nền thôi chưa quyết định hết đc mọi thứ, bạn phải tính toán phối đồ đập linh thạch làm sao để tìm kiếm sự cân bằng cho nhân vật nữa cái này mới kì công . vì mới test đc 3 ngày nên mình chưa có cơ hội săn đồ ngon ,kiếm linh thạch cấp cao nên chưa tìm hiểu đc cụ thể . Nhưng đó vẫn là hướng đi của mình , thiên về thân nhiều hơn còn sức và thể sẽ bù đắp lại bằng việc đập cộng cho trang bị và ép thêm linh thach

Trò này thân pháp có lợi mà. thân pháp + né + chính xác + chí mạng. Mà máu thì đồ nào cũng có, vậy + máu làm gì? có thêm được bao nhiêu đâu. Theo mình những phái như đường môn với hoa sơn thì cứ sức với thân mà cộng. còn phái nào có skill + % máu hãy + máu. chơi hoa sơn là phải đầu tư, không đầu tư thì đừng kêu nó yếu, đơn giản với 1 phái cận chiến máu giấy như hoa sơn thì đồ đạc phải hơn người rồi.
    Ăn cũng mất tiền
    Chơi cũng mất tiền
    Ngủ cũng mất tiền
    Lao động để kiếm tiền
    Vì vậy đừng có oang oang cái mỏ đòi công bằng trong game nếu:
    không có tiền
    không chịu cày quốc.

Quote Nguyên văn bởi catngheo Xem bài viết
    Trò này thân pháp có lợi mà. thân pháp + né + chính xác + chí mạng. Mà máu thì đồ nào cũng có, vậy + máu làm gì? có thêm được bao nhiêu đâu. Theo mình những phái như đường môn với hoa sơn thì cứ sức với thân mà cộng. còn phái nào có skill + % máu hãy + máu. chơi hoa sơn là phải đầu tư, không đầu tư thì đừng kêu nó yếu, đơn giản với 1 phái cận chiến máu giấy như hoa sơn thì đồ đạc phải hơn người rồi.
    Đường môn game này ko cận chiến nhé bạn , Nó bắn xa ko kém gì đào hoa đâu và lại nó còn có thêm skill chạy nếu nhớ ko nhầm thì cái skill thoát hiểm của nó có từ những lv đầu

Quote Nguyên văn bởi luna Xem bài viết
    Mình thiên về thân hơn vì những lí do sau . Tăng thân nghĩa là tỉ lệ crit damage , tỉ lệ né tránh , tỉ lệ chính xác cũng sẽ tăng theo , khi crit damage và chính xác cao thì cơ hội dứt điểm đối thủ cũng sẽ cao hơn , còn né tránh cao sẽ giam đi sự thiếu hụt về máu khi không cộng vào thể . Đối phương đánh mình miss 2-3 cái là bằng cả đống điểm cộng vào thể rồi

Tuy nhiên đó cũng chỉ là cái nền thôi chưa quyết định hết đc mọi thứ, bạn phải tính toán phối đồ đập linh thạch làm sao để tìm kiếm sự cân bằng cho nhân vật nữa cái này mới kì công . vì mới test đc 3 ngày nên mình chưa có cơ hội săn đồ ngon ,kiếm linh thạch cấp cao nên chưa tìm hiểu đc cụ thể . Nhưng đó vẫn là hướng đi của mình , thiên về thân nhiều hơn còn sức và thể sẽ bù đắp lại bằng việc đập cộng cho trang bị và ép thêm linh thach
    cùng quan điểm rồi, mình cũng thiên về thân hơn, kiểu gì cũng phải max thân để kiếm chút né tránh bù lại không cộng vào thể.

hơn nữa máu nhiều mà né ít chỉ tội cái bơm máu thôi, máu ít mà né nhiều thì chứ nhấp máu tà tà, cái nào ngon hơn nhể :197::197::197::197::197::197: chỉ ớn cái chí mạng của côn luân thôi, nhưng lên 75 thì mọi thứ sẽ trở vê đúng trật tự của nó, mộc khắc thổ (tỉ thí với côn luân chuyên gia ngồi nói chuyện chờ nó hồi xong skill mới đánh trận tiếp theo :209::209::209::209

tăng thế nào cũng được nhưng mà do người đánh là chủ yếu

Quote Nguyên văn bởi Nguyễn Khoa Tuấn Xem bài viết
    tăng thế nào cũng được nhưng mà do người đánh là chủ yếu
    ý bạn này là trình pk bạn ý rất pro nên tăng kiểu nào pk vẫn thắng@@a e nên học hỏi:204:

Tag bài viết