Trang 1/9 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 84

Mặc định Thảo luận về cách cộng tiềm năng tốt nhất cho Hoa Sơn phái.

Hoa Sơn là phái ngoại công, nên ưu tiên cộng 3 điểm là Thể, Sức, Thân.
    Tuy nhiên cộng thế nào để cho hợp lý giúp Hoa Sơn mạnh nhất thì không phải là đơn giản.
    Mình đưa ra 3 cách cộng:

1. max sức, còn lại dồn thân.
    2. max thân, còn lại dồn sức.
    3. 2 thể, 4 sức, 4 thân.

-ưu điểm của cách 1 và cách 2 là dame, chính xác, né tránh cao (cũng đỡ được phần nào cái vụ máu yếu), thêm vài % chí mạng (Hoa sơn ăn nhau ở cái này, skill 60 + skill nhập môn sock dame cùng lúc giúp dứt điểm nhanh chóng :41
    - nhược điểm của 2 cách cộng này là máu yếu, rất dễ ngỏm khi đi săn boss, cũng như lúc loạn chiến :59: Hoa sơn lại đánh cận chiến....:13:

còn cách 3 thì máu khá khẩm hơn 1 chút, tuy nhiên là dame, chính xác, né tránh..v.v cũng chỉ ở mức tầm trung.

các bác có cách nào cộng hay hay hơn thì cho bà con biết với, em là em xác định con hoa sơn khi ra ob rồi đó.
    còn quan điểm của em là + theo cách 2 :35::35::35::35::35: lướt là mong crit :41::41::41::41:

Mặc định Re: Thảo luận về cách cộng tiềm năng tốt nhất cho Hoa Sơn phái.

max thể là vô đối nhé bạn :5: .

thế cơ à ) theo mình cứ thân mà đánnh tăng chí mạng lên vì phái này dame chí mạng to

mình có ý kiến thế này. mình thử test với cách cộng như sau

1 - Max thân pháp - còn lại cộng hết vào sức mạnh :
    ưu điểm : - né tránh cao - dame tầm khá - pk solo ngon lành nếu thủ dâm đủ máu
    nhược điểm : rõ ràng là máu ít . săn boss và chiến trường khó khăn (<=> với việc tốn nhiều tiền mua máu :90
    2 - Max thân pháp - còn lại cộng dồn vào thể lực :
    ưu điểm : - né cao - máu khá - -> sẵn sàng phi thẳng vào 1 pt chém nhiệt tình nhưng chả chết thằng nào bên nó rồi lại buồn đời phi ra vì có sự hỗ trợ của skill 65 .
    nhược điểm : dame yếu khó khăn đi pk kể cả là solo lẫn hội đồng . gần như chỉ để chạy nhiệm vụ và đi làm nền trong phó bản
    3- Max sức - còn lại cộng dồn vào thân pháp :
    ưu điểm : dame to - crit tà tà - né 60% những vật thể phi vào mình . pk solo với mấy thằng khắc hệ thì chỉ 1 skill 6x là ăn đc nó 2/3 máu . vẹo luôn nếu lên crit
    nhược điểm : máu mỏng te như giấy vệ sinh . chấp nhận sau 1-2 skill nó ko chết thì mình hi sinh
    4- Max sức - còn lại cộng dồn thể lực :
    ưu điểm : dame khá - máu khá
    nhược điểm : chém miss gần như là 70% . mình test thử với cột mà còn như thế thì với người chắc nó né sạch . ko hiệu quả cho lắm . mình chém nó miss thì đương nhiên đồng nghĩa với việc mình cũng chả né được phát nào nó chém mình . hậu quả của việc 50 điểm thân pháp. Crit = 5%.
    5- mình đang + theo hướng này để đi phó bản cho nó trâu MAX THỂ LỰC - còn lại cộng dồn vào thân pháp :38:
    ưu điểm : máu bằng mấy anh trọc đầu chơi côn .
    dù có ai trêu trọc , dù có ai hay màu mè , nhưng tôi tự tin là máu trâu . máu trâu sỳ tyn . luôn trụ được nó nó khỏe đến đâu.
    dame nhỏ . crit khá nhưng cũng ko ăn thua . né khá
    nhược điểm : nói hết mẹ bên trên rồi .

đây là ý kiến mình test được . Mong mọi người góp ý

chơi kiểu 5 sức 3 thân 2 thể vậy :58:

mình thấy cái nút tự cộng hay hay

Quote Nguyên văn bởi HuyềnVũ Xem bài viết
    mình có ý kiến thế này. mình thử test với cách cộng như sau

1 - Max thân pháp - còn lại cộng hết vào sức mạnh :
    ưu điểm : - né tránh cao - dame tầm khá - pk solo ngon lành nếu thủ dâm đủ máu
    nhược điểm : rõ ràng là máu ít . săn boss và chiến trường khó khăn (<=> với việc tốn nhiều tiền mua máu :90
    2 - Max thân pháp - còn lại cộng dồn vào thể lực :
    ưu điểm : - né cao - máu khá - -> sẵn sàng phi thẳng vào 1 pt chém nhiệt tình nhưng chả chết thằng nào bên nó rồi lại buồn đời phi ra vì có sự hỗ trợ của skill 65 .
    nhược điểm : dame yếu khó khăn đi pk kể cả là solo lẫn hội đồng . gần như chỉ để chạy nhiệm vụ và đi làm nền trong phó bản
    3- Max sức - còn lại cộng dồn vào thân pháp :
    ưu điểm : dame to - crit tà tà - né 60% những vật thể phi vào mình . pk solo với mấy thằng khắc hệ thì chỉ 1 skill 6x là ăn đc nó 2/3 máu . vẹo luôn nếu lên crit
    nhược điểm : máu mỏng te như giấy vệ sinh . chấp nhận sau 1-2 skill nó ko chết thì mình hi sinh
    4- Max sức - còn lại cộng dồn thể lực :
    ưu điểm : dame khá - máu khá
    nhược điểm : chém miss gần như là 70% . mình test thử với cột mà còn như thế thì với người chắc nó né sạch . ko hiệu quả cho lắm . mình chém nó miss thì đương nhiên đồng nghĩa với việc mình cũng chả né được phát nào nó chém mình . hậu quả của việc 50 điểm thân pháp. Crit = 5%.
    5- mình đang + theo hướng này để đi phó bản cho nó trâu MAX THỂ LỰC - còn lại cộng dồn vào thân pháp :38:
    ưu điểm : máu bằng mấy anh trọc đầu chơi côn .
    dù có ai trêu trọc , dù có ai hay màu mè , nhưng tôi tự tin là máu trâu . máu trâu sỳ tyn . luôn trụ được nó nó khỏe đến đâu.
    dame nhỏ . crit khá nhưng cũng ko ăn thua . né khá
    nhược điểm : nói hết mẹ bên trên rồi .

đây là ý kiến mình test được . Mong mọi người góp ý
    Hoa Sơn không phải tank đâu bạn ơi, bạn lên vậy không hiệu quả lắm trâu nhưng cũng chết sớm nếu không có Cái bang đi cùng có thể khá lợi khi đi BC, TVP nhưng tỉ thí thì rất bất lợi mình lên 5 sức 3 thân 2 thể như Huyết_Rồng là tốt nhất

Mình có chơi phái HS, hệ thống tự cộng tiềm năng cho HS là "4 thể - 3 sức - 3 thân". Theo mình, mình tăng 3 thể - 4 sức - 3 thân cho nó mạnh tí mà máu cũng khá, chứ "2 thể - 5 sức - 3 thân" sợ máu hơi ít, PK với đi phó bản mau die. Mà sao thấy HS yếu thế ko biết. Tính Open Beta chơi phái khác quá. Mới test dc 3 ngày, cấp 60, ko biết về sao có skill nào damge to ko?? Các bạn cho ý kiến vs ^^!

Quote Nguyên văn bởi Tử Lãng Xem bài viết
    Mình có chơi phái HS, hệ thống tự cộng tiềm năng cho HS là "4 thể - 3 sức - 3 thân". Theo mình, mình tăng 3 thể - 4 sức - 3 thân cho nó mạnh tí mà máu cũng khá, chứ "2 thể - 5 sức - 3 thân" sợ máu hơi ít, PK với đi phó bản mau die. Mà sao thấy HS yếu thế ko biết. Tính Open Beta chơi phái khác quá. Mới test dc 3 ngày, cấp 60, ko biết về sao có skill nào damge to ko?? Các bạn cho ý kiến vs ^^!
    Skill 100 damge 9 lần, dí theo mục tiêu => Đủ to chưa:9:

Lựa chọn của tôi: max sức còn nhiêu thân pháp,sao khi mở cấp 79 thì 5 sức 3tp 2 thể.

chào các bạn ( theo các bạn thỳ lúc nào cũng phải cộng vào thể để gia tăng lượng máu nhưng mà 1 điểm tiềm năng đc 5 máu tức là 10 điểm ta có 50 máu 100 điểm ta có 500 máu ) liệu các bạn có thêm 500 máu vs 100 điểm tiềm năng các bạn sẽ thọ zai hơn được mấy giây, 2 hay 3 giây đấy là tớ lấy VD lúc các bạn tầm lv 55) các bạn chơi phái Hoa Sơn thân mến nếu các bạn tự tin vào việc ép đồ nên cả séc +6 > 8 thỳ các bạn hay max sức còn đâu + vào thân chỉ cần thế này 1 combo có thể tiễn đưa 1 số anh tài nhà ta đi ngủ mà k kịp hiểu tại sao . vs tưng đấy dù gặp cùng phái hơn cấp thỳ cũng tắt điện ( mình là tân nhân vương phái tiêu dao nhưng mà anh mình đánh hoa sơn mình không tài nào có thể zứt điểm 1 phát trong khí các phái khác mình có thể cho đi ngủ vs 1 hit ngoại chừ hệ kim vì max sức damage rất là to thân thỳ tăng né và chí mạng tăng cả chính xác rất là khủng khíp các bạn ah

Tag bài viết