Trang 2/2 ĐầuĐầu 1 2
Hiện kết quả từ 11 tới 19 của 19

Mặc định Re: [GÓP Ý]Một Số Góp Ý Cá Nhân Qua Thời Gian Alpha Test

Quote Nguyên văn bởi Master Yi Xem bài viết
    Ừ.mà CL có skill tàng hình đánh nhau vs nó khó chịu quá :45:
    Khi nhận ra thì đã nằm sấp phải ko Master Yi ^^

Quote Nguyên văn bởi Jenny Xem bài viết
    Cảm ơn những đóng góp của bạn, tuy nhiên cho mình nơi sơ qua về các nhận xét về game của bạn nhé.

Thứ 1: Theo như bạn nói chắc có lẽ bạn pk (solo, săn boss, chiến trường TLC...) là bạn lao vào giữa đội hình rồi F cho nó muốn đánh ai thì đánh, nếu quả thật như thế thì tại vì bạn chưa biết pk chứ không phải là hệ thống pk của game dỡ . Mình thấy bạn nói rất hay, combo, tương tác giữa các skill, khắc chế đối phương, vị trí hợp lý. Nếu như bạn có thể vận dụng được những cái như bạn nói, mình nghĩ bạn sẽ là tay pk cừ khôi đấy, đừng bao giờ F khi pk nhé

Thứ 2: Hiện tại game chỉ cho test tới lv 69 cho nên mình không biết chiến trường còn chia cấp bậc nữa hay không, nên việc bạn nói ép lv để đi chiến trường thì mình không bàn cãi. Còn việc học skill, thì khi nào exp up skill lớn hơn exp up lv, lúc đó mới cần cộng dồn exp. Còn ở đây, ví dụ cấp 68 của mình cần 14 triệu exp để lên cấp, thì nó chỉ cần 1-2 triệu exp để up skill max ở lv đó thôi
    Như mình chơi con võ đang, để up vl 4x tăng tốc chạy lad hơn 1tr kn, còn thăg cấp lv có hơn 800k. Vậy nếu k cộng dồn thì tận hơn5x mình mới có thể bắt đầu cộng skill đấy. Vậy thì cho nó vào skill 4x làm gì?

Quote Nguyên văn bởi Ngạo Xem bài viết
    Khi nhận ra thì đã nằm sấp phải ko Master Yi ^^
    Đúng rùi.hihi.mình chơi VD mấy lần bị CL úp sọt đánh từ sau tới gây dame bạo kích chết lun :he:

Quote Nguyên văn bởi Thành anh Xem bài viết
    Như mình chơi con võ đang, để up vl 4x tăng tốc chạy lad hơn 1tr kn, còn thăg cấp lv có hơn 800k. Vậy nếu k cộng dồn thì tận hơn5x mình mới có thể bắt đầu cộng skill đấy. Vậy thì cho nó vào skill 4x làm gì?
    oài .... giới hạn 3x 4x 5x nó mong manh như sợi chỉ ấy .... úp co bao nhiêu đâu @@'' nói chung ai đã từng chơi từng test và hiện tại đã max lv thì sẽ hiểu !!!! Nói ít ta hiểu nhiều chứ nói hoài cũng thế à

mình cái bang , đánh xa được nhưng pk mình chưa bao h ấn F . Toàn combo bằng tay

Mình có cảm giác chủ pic chưa chơi kiếm thế hay VL^^, nói chung PK nút F chỉ để bơm máu, còn pk mà để tự đánh chắc bạn còn an hành dài dài. Đơn giản như chơi thiên vương bên kiếm thế, lần đầu tiên cầm acc tân nhân vương của thằng bạn đi đấu phái hộ không lọt được vào vòng 16, bị nó chửi gà thúi đầu. đâu phải cứ trâu lao hùng hục vào là được^^

eo có gì kho giải quyet đâu ADnib chinh sữa lại ti la đc.
    Vẩn cho bom máu liên tục nhưng không cho + dồn máu . hệ thống tăng máu này bị cộng dồn rồi. nếu như binh máu to để 6x sài thì chỉ 300 máu /s thì cứ để 1s nó nhảy 300 máu đi là đc nó uống nhiều thì từ từ nó sẽ cộng vào là ổn .
    Nhưng ở đây ác 1 cái là 300 máu / s mà chỉ cần uống 10 bình thì se~ có 3000 máu /s .(kiểu cộng dồn chơi không đẹp) Vì phái đánh gần thường chiếm ưu thế và mạnh hơn phái đánh xa khi sáp la cà . nếu mà thế này khì khổ cho những phái đánh xa quá.
    nó đứng Nhấp máu mà có khi 4 đứa đánh không chết . ^^ muốn giết nó thì phải Cộng dame 4 đứa lại > hơn máu của nó cùng đánh thì may ra nó chết lập tức còn không thì nó vẩn trụ đc 1 lúc kinh điển quá . ( trường Hợp này nó có thể bỏ chạy) ^^

Hệ thống pk của mỗi game 1 khác nếu muốn thay đổi hệ thống pk hoặc bơm máu thì phải thông báo đến NSX game. Hiện nay mọi người chỉ chơi ở giai đoạn anpha test lv chưa đủ để max các skill cao cấp đồ đạc chưa dc gọi là hoàn chỉnh thì pk dĩ nhiên khó gây đột tử vì sốc dame mà chỉ chết khi hết máu. nói đến điều này thử nhắc lại các game vl 1 kiếm thế lúc lv 69 79 có phái nào có khả năng đánh gây đột tử với người chơi ko thua lắm về set đồ lẫn lv đâu ( trừ 5 độc gây lak độc VL1 và mgc KT ) nhưng về sau khi đủ lv thì đánh gây sốc dame ầm ầm đấy thôi.
    game còn dài cứ từ từ mà thưởng thức đừng vội vàng phán là cái này dở cái kia sai vì NSX đã tính toán hết cho sự cân bằng game rồi. Liệu 1 cái đầu của bạn có thể so sánh với hàng chục cái đầu của nhân viên thiết kế game hay ko?

NKVS có giới hạn số lượng máu mang theo mà, bạn nào bơm hết thì tập xác định có gì đâu, mình chỉ suy nghĩ duy nhất 1 điều đã gọi là PK , PK là gì? (Kill personal) là 1 thao tác, 1 hành vi mà người chơi CHỦ ĐỘNG đánh đối phương (ở đây mình dùng từ đánh , sát hại hoặc giết chết thì hơi man rợ ^^) , còn ở NKVS khi người chơi bấm F đồng nghĩa với việc hoàn toàn đưa nhân vật vào thế BỊ ĐỘNG (chỉ có thể đánh quái hoặc phải thao tác click chuột vào người chơi) và có sự can thiệp hoàn toàn tự động từ hệ thống game, thì như thế bấm F sẽ không có nghĩa là PK, bác chủ Topic nêu 1 vài lý do mà mình cảm thấy không hợp lý như trên, có lẽ bạn không phải là 1 game thủ thực thụ, hoặc bạn chẳng biết đếch gì về game cả ^^