Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19

Mặc định [GÓP Ý]Một Số Góp Ý Cá Nhân Qua Thời Gian Alpha Test

Chào toàn thể các bạn đã đến với topic của mình!
    Qua giai đoạn test vừa qua,mình có một số góp ý nhằm mục đích xây đựng game như sau::37:!
    Thứ nhất:
    Trong game kiếm hiệp thì hệ thống PK là một trong những điểm quan trọng hàng đầu có tác động sâu sắc đến tính hấp dẫn,lôi cuốn và là một trong những lí do khiến người chơi gắn bó với game.Trong thời gian test qua,mình thấy rằng NKVS nên thay đổi lại hệ thống PK vì không phải PK là cả hai bên đứng đánh cho đến hết máu bơm mới phân thắng bại hay là đồ ai ngon hơn thì sẽ thắng mà nên chú trọng đến cách PK,cách combo giữa các chiêu thức và sự tương tác giữa các skill để giúp cho gamer không phải chỉ việc bấm "F" rồi chơi "khô máu" đối phương mà còn phải vận dụng những hiểu biết của mình để tìm cách khắc chế đối phương và mang lại chiến thắng cho mình.
    Thứ hai:
    Mình nghĩ rằng thay vì tự động nâng cấp lever khi vượt quá exp cần thiết để lên thì nên cho các gamer có thể tự tăng lever cho mình vì đôi lúc không phải gamer nào cũng cần exp để lên cấp mà họ có thể giúp nó để tăng skill hoặc đơn giản là trữ exp để đơn giản là đi chiến trường với các bạn của mình hoặc một lí do nào khác.Tất nhiên,mỗi nhân vật chỉ có thể trử exp tối đa=exp hiện tại cần lên lv x 10.
    Trên đây là những gì mà mình nghĩ về NKVS,hi vọng game sẽ ngày một hoàn thiện hơn và càng ngày càng có nhiều người biết đến và mình tin chắc là như vậy ! :48:
    Nếu bạn nào muốn kết bạn vui lòng pm :
    Tên nhân vật:Master Yi
    Facebook:https://www.facebook.com/kanny.hoa
    Xin chào và hẹn gặp lại các bạn trong những đóng góp sau :86:

Mặc định Re: [GÓP Ý]Một Số Góp Ý Cá Nhân Qua Thời Gian Alpha Test

Cảm ơn những đóng góp của bạn, tuy nhiên cho mình nơi sơ qua về các nhận xét về game của bạn nhé.

Thứ 1: Theo như bạn nói chắc có lẽ bạn pk (solo, săn boss, chiến trường TLC...) là bạn lao vào giữa đội hình rồi F cho nó muốn đánh ai thì đánh, nếu quả thật như thế thì tại vì bạn chưa biết pk chứ không phải là hệ thống pk của game dỡ . Mình thấy bạn nói rất hay, combo, tương tác giữa các skill, khắc chế đối phương, vị trí hợp lý. Nếu như bạn có thể vận dụng được những cái như bạn nói, mình nghĩ bạn sẽ là tay pk cừ khôi đấy, đừng bao giờ F khi pk nhé

Thứ 2: Hiện tại game chỉ cho test tới lv 69 cho nên mình không biết chiến trường còn chia cấp bậc nữa hay không, nên việc bạn nói ép lv để đi chiến trường thì mình không bàn cãi. Còn việc học skill, thì khi nào exp up skill lớn hơn exp up lv, lúc đó mới cần cộng dồn exp. Còn ở đây, ví dụ cấp 68 của mình cần 14 triệu exp để lên cấp, thì nó chỉ cần 1-2 triệu exp để up skill max ở lv đó thôi

vấn đề 1 : ẹc mod :33: ý bạn ấy nói chắc là trong lúc đánh Thi đấu phái, khi lọt vào tóp 16 thì sẽ được solo trên lôi đài, mà lôi đài bé tý thì chẳng để tự đánh còn gì, lúc đầu mình cũng thao tác cuối cùng thì chẳng thấy ăn thua gì nên để 2 thằng tự đánh thằng nào hết máu trước thì die trước:92:
    nhưng mình nghĩ hệ thống PK như thế là ổn rùi cũng không nhất thiết cần thay gì nữa
    vấn đề 2 : chắc bạn ý chuyển từ GiangsLongChiKiem sang nên mới muốn tích EXP để còn Đua top
    Lần sửa cuối bởi TuMa_VoTjnh; 18-07-2013 lúc 11:23 PM

mình thấy nên để delay máu , như thế pk mói gọi đúng là pk Lúc đấy cái tài của việc pk mới được thể hiện chứ không phải ở số máu được mang theo Nhiều khi đánh nhau mà nó cứ bơm máu liên tục làm nản vãi . Trong khi mình lại dame to hơn nó, có thể thắng nhưng đem ít máu hơn lại thua Nên dùng cách bom máu giống Võ Lâm 2 , delay máu trong thời gian 1 phút hoặc 1 phút 30 là ổn nhất

Quote Nguyên văn bởi PiInvincible Xem bài viết
    mình thấy nên để delay máu , như thế pk mói gọi đúng là pk Lúc đấy cái tài của việc pk mới được thể hiện chứ không phải ở số máu được mang theo Nhiều khi đánh nhau mà nó cứ bơm máu liên tục làm nản vãi . Trong khi mình lại dame to hơn nó, có thể thắng nhưng đem ít máu hơn lại thua Nên dùng cách bom máu giống Võ Lâm 2 , delay máu trong thời gian 1 phút hoặc 1 phút 30 là ổn nhất
    Delay máu thì nó nghiêng về game với hệ thống skill đồ sộ rồi bạn, không còn là tuyệt phẩm 2D như Võ Lâm hay Kiếm Thế nữa. Nói chung là mỗi game có thế mạnh riêng, game không delay máu nhưng có hạn chế số lượng máu mang theo.

đi PK mà đứng bấm F thì ăn hành là cái chắc rồi hay là thớt k biết PK vậy , đánh với mấy thằng áp sát bấm F thì xác cmnđ là chết khi chưa dùng hết máu nhé, tui ĐM bắn xa đã thử đứng bấm F đánh với Hoa Sơn và kết quả dùng được 6 bình máu trong khi đồ mình mạnh hơn đồ của nó, nghĩ lại cũng thấy nhục nhục :73:

Trong game kiếm hiệp thì hệ thống PK là một trong những điểm quan trọng hàng đầu có tác động sâu sắc đến tính hấp dẫn,lôi cuốn và là một trong những lí do khiến người chơi gắn bó với game ~~> đọc câu này xong cảm động rơi cả nước mắt ....:54: bấm f khi pk à ! tuỳ trường hợp tuỳ lúc tuỳ phái mình chơi nữa nhé bồ tèo :32: combo tương tác skill ư :53: mới test thì cao lắm dc 2 3 skill là max , có giới hạn này nọ chứ , game dc cai này phải mất cái kia ! vận dụng hiểu biết của mình để khắc chế dối phương và mang lại chiến thằng cho mình ~~> tài năng got tai lần đây roài :92: đã nói rồi chỉ là test khi chính thức còn tuỳ vào túi tiền + cách chơi + may mắn !!! 1 điều là game 2D này rất đề cao tính tập thể !!!!

Cái điều thứ 2 : đọc xong muốn té cả ghế !!:11: hơ hơ tích trữ exp ..... nè việc nâng skill có bao nhiêu đâu nhỉ ??? nó có giới hạn từng cấp lên mà , với lại exp mang cho lắm vào khi vào chiến trường lỡ bị 1 nhóm nào đó nó củ hành nhiều exp lại rớt ! nói chung cũng không cần thiết cho lắm !!!! thà góp ý như thế này : ước gì các đại ca phát hành game : giảm giá vật phẩm xuống , và kiến nghị đối tác làm ra chức năng khoá x4 tu luyện châu lại thì còn oke !

hi.Lời đầu tiên mình xin chân thành cám ơn các bạn đã đến và đóng góp trong topic của mình !
    Có nhiều bạn nói mình không biết pk thì quả thật là vậy,mình xin nhận vì trong thời gian ngắn nên mình không biết được hết tất cả skill của các phái nên trên vấn đề pk có lẽ mình hơi vụng.
    Ở topic trên mình nói về cách pk trước hết là chú trọng về hiểu biết của mỗi người và thứ hai là cách tư duy.Ở đây nếu bạn nào nói khi pk 1 vs 1 or đi chiến trường mà chưa từng sử dụng đến phím "F" thì mình ko tin đâu.Không phải ý mình nói là bấm "F" rồi đứng solo (trừ trường hợp đấu phái )mà còn kết hơp với khinh công trong lúc pk.Những lúc đi săn boss or làm n.vụ bất chợt gặp phải một kẻ thích gây sự tuy đồ đạt,cấp độ mình hơn (chênh lệch không quá lớn:73 nhưng nếu trong hành trang mà máu mình chỉ = 1/2 đối thủ thì việc mình thắng có phần hơi khó.
    Và mình cũng xin đính chính lại,những điều mà mình góp ý trên hoàn toàn là những suy nghĩ cá nhân chứ không phải ăn cắp ý tưởng hay copy từ một topic nào khác nên có thể trùng hoặc gần giống với một vài ý kiến đã được đề xuất trước.

Hehe, mình Côn Luân đánh gần, F có mà chết ấy, chỉ F khi treo train thôi

Quote Nguyên văn bởi Jenny Xem bài viết
    Hehe, mình Côn Luân đánh gần, F có mà chết ấy, chỉ F khi treo train thôi
    Ừ.mà CL có skill tàng hình đánh nhau vs nó khó chịu quá :45: