Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Thumbs up Ý kiến của mình về NKVS

NKVS mình thấy nó là game đánh nhau rất hay và rất vui.
    nhưng mình củng không thích 1 số điểm trong NKVS như sau :
    - Không nên cho bom máu kiểu dồm máu nếu bình máu 300mau/s thì dù có uống 10 bình thì 1s nó củng chỉ tăng 300 máu thôi. ( nên có thể ta sữa lại sẽ có bán 1 số máu loại lớn khi đi CT hay Tống kim) đó là ý kiến của mình.
    - Khi đấu phái vô vòng trong thì lôi đài quá nhỏ : làm người chơi không thể nào thể hiện hết cái gọi là game nhập vai , nên cho rộng ra thêm để người chơi đồ cùi hơn nhưng với kinh nghiệm chinh chiến có thể thắng = khả năng của họ ) Nên tắc chế độ auto khi vào đánh những loại như thế này chứ không cứ bấm F rồi uống máu tức cười quá.
    -Nếu có thể sữa lại thì nên tắc bớt Sự kiện game quá nhiều sự kiện khiến người chơi dể nhàm chán về sau, chỉ cần 2 , 3 cái sự kiện là đủ . " nếu có khả năng thêm vào trong game này thì : nên mở thêm loại PK . - lập 1 cái Map pk cướp cờ giữa các gia tộc ( đấu trong cùng 1 ngày để chọn ra gia tộc thắng) gia tộc nào đứng đầu sẻ được quyền chọn 1 gia tộc bất kì và gia tộc được chọn sẽ phải quay hên xui mà tìm ra 1 gia tộc khác ( cách này là để gia tộc nào củng có thể đc tham gia vì quay hên xui mà) . Khi đả xong thì tìm ra được 3 gia tộc và vào 1 ngày nào đó 3 gia tộc này phải đánh với nhau vì tranh dành 1 cái gì đó ở giữa MÁp.( Map hình tam giác) 3 gia tộc đánh với nhau củng vui" mọi người sẽ hào hứng khi tham gia vì sẽ nhận được phần thưởng hậu hỉnh khi là người chiến thắng và đặc biệt là có thể cùng anh em xong pha sa trường.
    - Chắc Sau này củng sẽ có Chiếm thành : chắc lúc đó phải cho Công thủ cùng 1 ngày , chứ Công và thủ khác ngày thì bang nào manh sẽ chiếm hết 5 thành ^^. bang nào mạnh có khả năng vừa thủ vừa chiếm thì có thể chiếm đc 5 thành hjhj chắc là không thể.
    -
    Lần sửa cuối bởi hehe; 19-07-2013 lúc 12:49 PM

Mặc định Re: Ý kiến của mình về NKVS

Cảm ơn những ý kiến đóng góp của bạn, mình sẽ đưa những ý kiến của bạn lên BQT

Ý kiến rất hay ! nhưng giải quyết được nó thì cả 1 vấn đề lớn Cố gắng phát huy nhé bạn .

sống lại VL1 mà nên phải nhấp máu như VL1

Game này chơi cũng được , nếu hình ảnh lớn hơn một chút chắc sẽ rất đẹp.

mình nghĩ ý kiến của bạn cũng hay.Nhưng ở phần góp ý về sự kiện bạn chỉ góp ý theo mình là đạt 50% thôi.
    Thứ nhất,công nhận là game có nhiều Sự Kiện thiệt và cần nên đơn giản hóa nó đi (chẳng hạn như Hành Cước Thương Nhân không quy định thời gian xuất hiện,...).
    Thứ hai,nếu chỉ còn 2-3 sự kiện thôi thì lúc đó game mới thực sự nhàm chán.Vì sao? Bất kể một game nào nếu bạn đã từng tham gia thì bạn nghĩ xem có khi nào nó tồn tại lâu dài,thực sự gây hấp dẫn chỉ với 2-3 sự kiện không? Đồng ý rằng sự kiện lúc mới bắt đầu game có hơi nhiệu thiệt nhưng nếu cắt bỏ bớt mà chỉ chừa lại 2-3 sự kiện thì không nên vì nếu quanh đi quẩn lại chỉ có nhiêu đó thì chán lắm.Chẳng hạn như các bạn full quest rùi thì có 1 trong 2 lựa chọn là farm hoặc chờ đi sự kiện (cũng có một số bạn đi pk giải khoay),nếu thời gian sự kiện diễn ra chỉ 2 - 3 lần trong ngày thì thời gian rãnh các gamer chỉ biết cắm đầu vào farm mà ít có thời gian đi sự kiện thì sẽ thực sự tạo ra sự nhàm chán.

Tất cả oke rồi còn shop và nạp thẻ thì giá cả hợp lý xíu . Vậy là open được rồi. Nhanh để anh em khỏi chờ đợi !

Quote Nguyên văn bởi Master Yi Xem bài viết
    mình nghĩ ý kiến của bạn cũng hay.Nhưng ở phần góp ý về sự kiện bạn chỉ góp ý theo mình là đạt 50% thôi.
    Thứ nhất,công nhận là game có nhiều Sự Kiện thiệt và cần nên đơn giản hóa nó đi (chẳng hạn như Hành Cước Thương Nhân không quy định thời gian xuất hiện,...).
    Thứ hai,nếu chỉ còn 2-3 sự kiện thôi thì lúc đó game mới thực sự nhàm chán.Vì sao? Bất kể một game nào nếu bạn đã từng tham gia thì bạn nghĩ xem có khi nào nó tồn tại lâu dài,thực sự gây hấp dẫn chỉ với 2-3 sự kiện không? Đồng ý rằng sự kiện lúc mới bắt đầu game có hơi nhiệu thiệt nhưng nếu cắt bỏ bớt mà chỉ chừa lại 2-3 sự kiện thì không nên vì nếu quanh đi quẩn lại chỉ có nhiêu đó thì chán lắm.Chẳng hạn như các bạn full quest rùi thì có 1 trong 2 lựa chọn là farm hoặc chờ đi sự kiện (cũng có một số bạn đi pk giải khoay),nếu thời gian sự kiện diễn ra chỉ 2 - 3 lần trong ngày thì thời gian rãnh các gamer chỉ biết cắm đầu vào farm mà ít có thời gian đi sự kiện thì sẽ thực sự tạo ra sự nhàm chán.
    hj không nhàm đâu bạn: Phó bản 2 lần . làm 10 nv hàng ngày . đi làm 40 nv gia tộc. èo nhiêu đó đủ thấy mệt . thêm 2 hay 3 cái sự kiện trên ngày là chuẩn rồi. Củng như khi ăn vậy ko nên dọn hết 1 đống lên cho ăn mà phải từng món 1 và thay đổi theo ngày để tránh sự nhàm chán chứ. VD : hôm nay sự kiên A và B thì ngày mai sự kiện C và D . cứ thế thây đổi có hơn không ?
    Lần sửa cuối bởi hehe; 19-07-2013 lúc 11:35 PM