Trang 4/9 ĐầuĐầu ... 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 31 tới 40 của 86

Mặc định Re: Giới thiệu vả gợi ý về cách chọn phái

Còn một số lưu ý nữa khi chọn nhân vật. Tức là cái bang khuyến khích chơi nhân vật Nam, Võ đang khuyến khích chơi nhân vật nữ. Lý do thì hạ hồi phân giải :225:
    Ăn cũng mất tiền
    Chơi cũng mất tiền
    Ngủ cũng mất tiền
    Lao động để kiếm tiền
    Vì vậy đừng có oang oang cái mỏ đòi công bằng trong game nếu:
    không có tiền
    không chịu cày quốc.

Quote Nguyên văn bởi New Day Xem bài viết
    +Cái Bang (Hỏa) .........bạn nên tăng điểm tiềm năng Sức 50%, Thể 25%,Thân 25% tổng điểm tiềm năng để phát huy sức mạnh vốn có của Cái Bang .
    mình chưa hình dung ra cách cộng tiềm năng này của chủ thớt :182::182::182::182::182::182::182::182::182::182: :182:

Quote Nguyên văn bởi Khanhtung21 Xem bài viết
    Với kinh nghiệm cá nhân khi test các phái như Tiêu Dao 66, NM 5x, VĐ 5x, CL 5x, ĐH 5x, CB 5x, thực sự cảm thấy Tiêu Dao là 1 phái Train, PK hội đồng cũng như Solo khá tốt!
    - Hội đồng: Cầm 1 acc VĐ hoặc CB thực sự mình cảm thấy nhàm chán khi chỉ có đứng bắn và bơm máu. Bị đánh thì lại nhảy ra.
    Nhưng với Tiêu Dao, bạn cần phải có 1 trình PK hoàn hảo thì mới mong giết được đối phương. Cách di chuyển linh hoạt, kết hợp giữa khinh công và 3 skill tốt sẽ giúp bạn kết thúc đối phương khi còn già nửa máu trở lại.
    Mình đi Táng Long Các thường lượn lờ đi sau các phái khác, chờ con mồi bị đánh mất máu là khinh công nhảy vào giữa ấn F. Thường thì top 3-7 dao động giết từ 5-10 mạng và 20 NPC vì Tiêu Dao đánh lan và độc ra xung quanh, chuyện kết thúc các NPC tụ lại rất nhanh nên điểm tích lũy cũng tăng nhanh theo đó.
    Tuỳ theo thời điểm, môn phái Tiêu Dao có thể yên tĩnh một cách bất động, lúc xung trận thì nhanh nhẹn và thanh thoát...Thạo đánh hỗn chiến, giúp họ trở thành những kẻ đứng đầu thiên hạ! (Trích NKVS)
    - Solo: Võ học Tiêu Dao bao la rộng lớn, uyên thâm. Trên giang hồ, ngoài phái Thiếu Lâm ít có môn phái nào sánh kịp (Trích NKVS). Nhưng với kinh nghiệm bản thân, solo sợ nhất 3 phái: Thiếu Lâm- Thiên Vương và Đồng môn. Ngoài CB tỷ lệ 6 thắng 4 thua ra thì các phái còn lại ko phải đối thủ.
    - Train: Tiêu Dao ngoài skill 1x đánh lan 2-3 quái đứng chụm còn có 2 skill phụ delay giúp cho TD vừa có thể kết thúc quái xung quanh (phạm vi) vừa có độc ngấm với dame tốt nên việc 1 mình đi train lv với TD lại thuộc top 1 các phái.

Nhược điểm của Tiêu Dao: Máu ít, công tốc chậm dẫn đến chuyện đi Thanh Phong, BC, Kỳ ngộ BC rất vất vả, dễ die.

Trên là ý kiến bản thân với nv TD 66. Mong là lên tầm 9x,10x TD sẽ là 1 phái mạnh ko thể thiếu trong các team!
    mình thấy mình chơi hoa sơn mà sụp con này ầm ầm bạn à, có lẽ là do pk.
    còn nữa, mình nghĩ tiêu dao của bạn đánh NM cũng chưa chắc là đối thủ của nó đâu bạn :204:
    Lần sửa cuối bởi Fake Love; 23-07-2013 lúc 10:39 AM

kho that day!choi phai nao bay h?cam on ban da chia se kn nha!minh dang tinh danh vo dang ko biet co hoi han ve sau ko nua

Hại não quá ! Đọc xong bài này của NewDay mà mình lại cảm thấy như khoảng 10 năm trước khi chơi VLTK

Muốn test hết 10 phái quá mà thời gian cũng như sức khoẻ không cho phép

NKVS mà ra mắt chắc mắt ta lại lên độ :193:

Nói chung cái này chỉ đúng ở bản test khi lv còn thấp và đồ đạc sơ sài, còn lên cấp cao và đồ đạc khủng có lẽ sẽ không còn đúng nữa!

Quote Nguyên văn bởi Lâm Tiên Nhi Xem bài viết
    Nói chung cái này chỉ đúng ở bản test khi lv còn thấp và đồ đạc sơ sài, còn lên cấp cao và đồ đạc khủng có lẽ sẽ không còn đúng nữa!
    Không có khởi đầu thì làm sao mà có cấp cao??? Chơi phái nào cũng phải trải qua giai đoạn này hết, còn nếu cấp cao thì thảo luận về kĩ thuật pk ấy!!! Mình chỉ hướng dẫn mấy bạn mới chơi thôi
    Tên nhân vật: Lục Lâm Phi
    Sever: ???
    Bang: ???
    Tộc: ???
    Cùng NKVS sống lại những kí ức về KT và VLTK I,II

ai chơi NM kết bạn trước nè

thiếu lâm và võ đang chỉ 2 phái này thôi

Dự là làm 3 clone ( thiên vương , cái bang , ngami ) hầy dà nuôi ko biết nổi ko đây.

theo bình luận của bạn này thì mình kết Cái Bang rồi đó