Trang 2/8 ĐầuĐầu 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 72

Mặc định Re: Hội quán chém gió - Nơi để các anh hào nghỉ chân.

CCMNR ban oi VNG hut mau

Quote Nguyên văn bởi Chan Khùng Xem bài viết
    Bạn có chơi Kiếm Thế hay VLTK chứ nếu có chơi 2 game này thì điều mà bạn Chiến Thần nói chính xác đó bạn, tiền chỉ 1 phần thôi, nhưng có phái thực sự nổi bật thì có đấy, nếu bạn chơi 2 game này mà không nhận thấy điểm này thì 1 là bạn quá cùi 2 là bạn quá đại gia nên k biết được điểm này. Bạn chỉ cần để ý sau 1 lần Big update sẽ có nhiều game thủ chuyển sang chơi 1 phái nào đó lắm. Kiếm Thế lúc thì Thúy Yên Kiếm, lúc thì 5 độc Đao ...
    cái này là đi theo phong trào cảm giác skill aoe lên cao thì khoái ví dụ vd khí có 1 thời skill 120 đc coi là bá đạo đi tk gần như 3/4 là vd khí lúc này hầu như các phái hệ mộc bị tuyệt chủng chứ lúc ra ngoài pk 4 thằng vd khí bị 2 thằng mgk nó rượt chạy cho té khói ( vậy gọi là bá đạo ah?) về 5dd 1 thời do sâu vô hình dc chỉnh nên hùa vào chơi 5dd nhưng xui chỉ cần gặp tlb nó lên kim cang thì 5dd chỉ có nước về thành tlb khỏi cần đánh.

Topic nói chém gió NKVS mà toàn thấy các bác nói về kiếm thế với VLTK và VNG không

Quote Nguyên văn bởi Trà Dạo Xem bài viết
    Tàng Long Cốc cái Bang vô đối nhé đừng bàn mất công
    Chuẩn CMNR khỏi phải bàn. CB 18 rồng vào Tàng Long Cốc vô mẹ đối rồi . Tiếp theo là ứng cử viên Hoa Sơn xoay kiếm

Chủ đề là GAME ra mắt liệu có quá tải Sever không các bác nhỉ :180:
    Lần sửa cuối bởi Độc Cô Tử; 20-07-2013 lúc 11:55 AM

Quote Nguyên văn bởi Leynet Xem bài viết
    cái này là đi theo phong trào cảm giác skill aoe lên cao thì khoái ví dụ vd khí có 1 thời skill 120 đc coi là bá đạo đi tk gần như 3/4 là vd khí lúc này hầu như các phái hệ mộc bị tuyệt chủng chứ lúc ra ngoài pk 4 thằng vd khí bị 2 thằng mgk nó rượt chạy cho té khói ( vậy gọi là bá đạo ah?) về 5dd 1 thời do sâu vô hình dc chỉnh nên hùa vào chơi 5dd nhưng xui chỉ cần gặp tlb nó lên kim cang thì 5dd chỉ có nước về thành tlb khỏi cần đánh.
    bạn Leynet bị nghẹt mạng hay sao hả, MGK( mộc ) mà những 2 thằng @@ tăng 1 thằng VĐ Khí ( thổ ) :208:, bá đạo ???, TLB( kim ) tăng 5 Độc ( mộc ) , bá đạo ??? , muốn xem sự bá đạo phải xét trên nó pk với tất cả các phái chứ so sánh gì kì ôn vãi lúa , toàn là khắc hệ đánh đấm gì :230:@@. 1 phiên bản nó ra kèm theo với mấy cái even mà 1 môn phái nhất định có lợi thế quá lớn so với cân bằng các phái ( dựa trên cày cấp, kiếm tiền, săn boss, tống kim) => cái gọi là bá đạo ( hay là sự thịnh hành 1 môn phái nào đó ), hiểu kĩ giùm nhe , Thnks,pk thì tùy tình hình , pk hay mà lép vế đầy tân nhân vương vẫn bá đạo:197:

Quote Nguyên văn bởi mãnh Long Xem bài viết
    bạn Leynet bị nghẹt mạng hay sao hả, MGK( mộc ) mà những 2 thằng @@ tăng 1 thằng VĐ Khí ( thổ ) :208:, bá đạo ???, TLB( kim ) tăng 5 Độc ( mộc ) , bá đạo ??? , muốn xem sự bá đạo phải xét trên nó pk với tất cả các phái chứ so sánh gì kì ôn vãi lúa , toàn là khắc hệ đánh đấm gì :230:@@. 1 phiên bản nó ra kèm theo với mấy cái even mà 1 môn phái nhất định có lợi thế quá lớn so với cân bằng các phái ( dựa trên cày cấp, kiếm tiền, săn boss, tống kim) => cái gọi là bá đạo ( hay là sự thịnh hành 1 môn phái nào đó ), hiểu kĩ giùm nhe , Thnks,pk thì tùy tình hình , pk hay mà lép vế đầy tân nhân vương vẫn bá đạo:197:
    Bác phán như đúng rồi ý nhỉ :197:

Sao thấy gió nhỏ thế nhỉ, chưa mát gì cả? :225:
    Tên nhân vật: Lục Lâm Phi
    Sever: ???
    Bang: ???
    Tộc: ???
    Cùng NKVS sống lại những kí ức về KT và VLTK I,II

Quote Nguyên văn bởi New Day Xem bài viết
    Sao thấy gió nhỏ thế nhỉ, chưa mát gì cả? :225:
    Chỉ là chưa xuất hiện thánh vào đây

Quote Nguyên văn bởi mãnh Long Xem bài viết
    cái mình nói ở đây là phái dc gọi bá đạo chỉ là vì quá nhiều người chơi và các phái khắc hệ lại quá ít người chơi nên tạo thành hiệu ứng phong trào. mình ko nói game KT hay NK hay VL mà đây là đúc kết của quá trình chơi game mà mình nhận thấy. mình lấy 1 ví dụ đơn giản nếu NK phái CB dc coi là bá đạo mạnh mẽ vậy hỏi sẽ có bao nhiêu người chơi CB và các phái còn lại có bao nhiêu người chơi đặc biệt là trong số đó sẽ có bao nhiêu người chơi hệ Thủy? sự bá đạo của 1 phái nào đó thực ra là do sự mất cân bằng của số người lựa chọn môn phái để mà chơi trong các game có tính tương sinh tương khắc.
    Bạn nói ko lấy phái khắc hệ ra để so sánh thì cái ngũ hành tương sinh tương khắc 1 nét đặt trưng của game kiếm hiệp chỉ là để ngắm thôi sao?

VLTK1 thời 3 năm đầu tiên thì Thiếu Lâm với Hàn Long Bất vũ train lv tuyệt phẩm. Thiên Vương thủ trâu, dame tốt nên Pk solo hay hội đồng cũng có cái hay của nó. Ngũ độc làm lên cái gọi là nghệ thuật pk Hit and Run và SVH săn event. ĐM với BVLH + tđđ cao ngất ngưởng cũng là 1 tay trùm chiến trường. Thúy Yên tuy hơi lép vế nhưng đối thủ ăn 2 damge 5 tia băng sát đơ cứng người thì có nước về thành ngồi cay cú. Nga mi bé thì buff, lớn thì Phong sương, đối thủ có muốn tiến ko xong mà chạy cũng ko thoát. CB, TN cùng VĐ bá đạo Pk Tống Kim, hội đồng. Côn Lôn bé nhỏ nhưng săn boss cặp với TN thì ko ai cướp nổi. => Suy ra, nói cho cùng mỗi phái có 1 cái hay của nó. Để r ai chọn đi theo cũng ko cảm thấy hối tiếc.

VLTK1 với ký ức tôi là 1 thời đỉnh cao niên thiếu. Cái hay của VLTK chính là hệ thống PK mềm dẻo, liên tục, máu buff liên tiếp, PK dễ dàng với f9, hệ thống ngũ hành tương sinh- tương khắc trên ngay cả những món đồ đang đeo.

Cười 1 cái!

May là do VNG phát hành nên h này AE, ai cũng ngồi đây nhớ VLTK1.

Chốt: Vinagame là AE ruột với Vinagold và Vinataba. Mẹ của 3 đứa là Dianna nhé.

Quote Nguyên văn bởi Khanhtung21 Xem bài viết
    VLTK1 thời 3 năm đầu tiên thì Thiếu Lâm với Hàn Long Bất vũ train lv tuyệt phẩm. Thiên Vương thủ trâu, dame tốt nên Pk solo hay hội đồng cũng có cái hay của nó. Ngũ độc làm lên cái gọi là nghệ thuật pk Hit and Run và SVH săn event. ĐM với BVLH + tđđ cao ngất ngưởng cũng là 1 tay trùm chiến trường. Thúy Yên tuy hơi lép vế nhưng đối thủ ăn 2 damge 5 tia băng sát đơ cứng người thì có nước về thành ngồi cay cú. Nga mi bé thì buff, lớn thì Phong sương, đối thủ có muốn tiến ko xong mà chạy cũng ko thoát. CB, TN cùng VĐ bá đạo Pk Tống Kim, hội đồng. Côn Lôn bé nhỏ nhưng săn boss cặp với TN thì ko ai cướp nổi. => Suy ra, nói cho cùng mỗi phái có 1 cái hay của nó. Để r ai chọn đi theo cũng ko cảm thấy hối tiếc.

VLTK1 với ký ức tôi là 1 thời đỉnh cao niên thiếu. Cái hay của VLTK chính là hệ thống PK mềm dẻo, liên tục, máu buff liên tiếp, PK dễ dàng với f9, hệ thống ngũ hành tương sinh- tương khắc trên ngay cả những món đồ đang đeo.

Cười 1 cái!

May là do VNG phát hành nên h này AE, ai cũng ngồi đây nhớ VLTK1.

Chốt: Vinagame là AE ruột với Vinagold và Vinataba. Mẹ của 3 đứa là Dianna nhé.
    công nhận VLTK1 vẫn là số 1, cái hồi thành phù là skill teleport bá đạo nhất mọi thời kì:198:
    à chị của vinagame là kotex vừa ra hút siêu thấm xuyên màn đêm :197:,hút đêm , hút ngày , hút từ già đến trẻ , sợ vina gâu lắm rồi

bác leynet khó tiêu quá , vì nó bá đạo quá nên người ko chơi phái bị nó khắc hệ => sự mất giống :mq:.. í nhầm mất tích của của 1 hệ nào đó , ví dụ : "hệ mộc" vì sao mất tích : hệ kim thì TLB + TVV nó vùi dập cho tơi tả , mà hệ thổ thì lại giết éo dc thằng nào , ( do phiên bản của vina gâu nó chỉnh con VĐ khí lại , vì ngày xưa nó lép quá) đính chính là hều hết nó tẩy từ VD kiếm sang khí nhé, thử hỏi còn ai hứng chơi nữa ngoài mấy ông top và tân nhân vương .
    còn bá đạo là sao , bác thử nghĩ đi , bác chơi 1 phái mà phái khắc hệ nó giết ko dc bác , còn lại bác kill them all :188:, thử hỏi nó gọi là gì , thằng bá con ông đạo chứ đứa nào vào đây: 182:
    Lần sửa cuối bởi mãnh Long; 20-07-2013 lúc 05:49 PM