Trang 1/3 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22

Mặc định Hoàn toàn về Tiêu Dao

Tiêu dao là 1 phái khó và có ít người nhắc đến nhưng những người chơi TD thì thường là các pro, mình lập topic để tập hợp những kinh nghiệm về TD, tổng hợp các chương PK đặc biêt, thảo luận chung dành cho tất cả mọn người đọc nếu không mình đã vất vào box Tiêu Dao rồi. Về TD mình giới thiệu 2 pro chính trong diễn đàn mà là TD đó là Độc Cô Tử và"mình" , được rồi chúng ta bắt đầu nào:
    _Đây là kinh nghiệm PK của Tiêu Dao, chỉ mới có 2 chương các bạn tham khảo:
    Part 1: Solo 1 vs 1
    - Chiến thuật của mình khi cầm Char này sẽ là Hit And Run (Đánh không chết thì té do máu của Tiêu Dao không được cao và tỷ lệ đánh trượt nhiêu ).
    - Chiến thuật này đòi hỏi bạn phải hết sức bình tĩnh, Hãy chú ý trên bản đồ con và ngồi đợi con mồi xuất hiện (Chấm màu tím).
    - Khi con mồi gần đến nơi hãy nhanh tay canh Skill lao về phía đối phương (Tên skill là gì mình quên mât rồi ).
    +Chú ý : Các bạn hãy đừng dùng skill ấn vào mục tiêu tỷ lệ trượt rất cao. Mà hãy ấn về phía sau đối phương 1 tí sẽ khiến đối phương bất ngờ vì mình xuất hiện phía sau. Điều này làm cực kỳ dễ các bạn thử sẽ thấy.
    - Sau khi đâm vào lập tức đối thủ sẽ bị dính phải hiệu ứng của mình ngay lúc này bạn hãy nhanh tay sử dụng skill trọc thông thường vào đối phương 2 dame sau đó mới sử dụng skill gây độc (Mình cũng quên tên rồi nhưng sau khi sử dụng có cái vòng phía dưới chân ý, Đây chính là skill làm lên tên tuổi của TD giai đoạn 6x), sau khi thi triển 1 đường Combo trên mà đối phương chưa ngã xuống (lúc này hiệu ứng skill cũng đã hết tác dụng) thì lập tức phải thi triển khinh công nhanh chóng nhảy ra ngoài nếu không e rằng tính mạng của các hạ sẽ gặp nguy hiểm .
    - Khi tẩu thoát thành công nhiệm vụ của các bạn vẫn là đợi, đợi và đợi ( Ngồi thiền đợi mục tiêu ) đối thủ đến gần và tiếp tục Combo turn 2 (Nói thật là sau khi mình cầm Char Phiêu Diêu của các hạ share nick trên diễn đàn ý, ít khi mình Combo tới Turn thứ 3 mà đối phương chưa đột tử mà chết lắm )
    +Chú ý : Trước khi lao vào các bạn nhớ trang bị skill buff giảm sát thương đầy đủ nhé. Như vậy thì các bạn mới thoát an toàn được .
    +Gợi ý : Nếu là tỷ thí thì các bạn hãy buff skill giảm sát trước khi mời tỷ thí, như vậy các bạn sẽ có 2 lượt skill này đấy, một lợi thế rất quan trọng phải không nào .
    + Dù đối phương có chơi PK uống máu hay không uống máu thì chiến thuật này đếu vẫn là hoàn hảo. Bạn sẽ chả mấy khi tốn máu nếu chơi uống máu mà đối phương thì sẽ tu liên hồi. Còn nếu không chơi uống máu thì chắc bạn biết kết quả thế nào rồi đấy.
    - Đây chỉ là chia sẻ của mình sau 2h mượn Char Phiêu Diêu. Cảm ơn bạn Phiêu Diêu đã giúp mình được cảm nhận Char Tiêu Dao để có thể chia sẻ những kinh nghiệm này tới các bạn .

Part 2: Áp dụng hit and run solo vào Tàng Long Cốc
    _TLC hơi bị nhỏ, tạm gọi là top, bottom và jung như LOL cho dễ, công nhận về cái này thì mình thấy nó khá giống game MOBA, chắc là bọn TQ đã copy dạng MOBA làm nên Tàng Long Cốc . Như Độc Cô Tử đã nói, Tiêu dao rất dễ Miss do Crit Dame cực cao vì vậy nếu đánh trúng, lượng sát thương hướng phải là @@. Đối với cái này, không chỉ đơn giản là hit and run như tỉ thí vì là 6 vs 6, nên bạn phải cẩn thận.
    _Trong TLC, bạn không nên sợ chiêu "múa kiếm hoa mắt :206:" của Hoa Sơn, nó bay tới dọa mình thì cứ đấm thẳng mặt nó (áp Dung cho mọi phái trừ Võ Đang), Côn Luân tuy khắc nó nhưng không phải sợ vì đã có tàng hình, dễ dàng vóng ra sau lưng chích nó 1 cú chí mạng (hoặc chạy vì khắc hệ khoáng cao sao mà đánh). Riêng mình nói chung về Tiêu Dao do có quá ít topic nói về phái này, khi bị no bay vào mặt bởi chiêu trên hãy cứ nhấn chiêu 1 ,à khoan mình chưa giới thiệu cách xếp chiêu dễ xử dung nhất, dùng cho cấp 65 nè : chiêu 1 sẽ là chiêu lao chứ không phải nổ xung nộ mất máu, 2 mới là chiêu đó, 3 sẽ là buff bùa giáp khi bạn 7x thì hãy đặt chiêu kéo vào ô 4, bình máu ở cấp 65 nên đặt ở ô số 4 cho dễ, 7x dời qua 5. Với cách đặt ô này bạn sẽ rất dễ dùng combo skill, nói luôn combo skill Tiêu Dao: trước khi vào giao chiến bật bùa buff giáp (3) :234:, xác nhận mục tiêu khác hệ (đừng tấn công nó nếu nó đứng gần những thằng có khả năng đánh lan, gây choáng như Võ Đang hay Cái bang) tấn công nó ngay lập tức bằng chiêu lao goi chung là vi ba lăng bộ (1), phế nó trong 3-5s làm nó chậm và không dùng được chiêu sau đó kết liễu bằng 1 cú Sock Dame từ chiêu chính tấn công của Tiêu Dao (2) đừng lo nó chạy được nó thường đều chết sau vài giây do mất máu liên tục từ chiêu gây sát thương vị trí số 2 chính đó. sau đó bạn khinh công + chiêu vi ba lăng bộ để chạy (nhưng độ thành công của pha tấn công vừa rồi thỉnh thoáng mới giết được nó do độ Miss cả Tiêu Dao (chán nhỉ phải không mấy bạn) pha vừa rồi áp dụng cho 1 vs 3 hay 2 vs 3, chủ yếu để nhiễu loạn đội hình nó (mình nghĩ TD khá giống Teemo nhỉ) còn những lúc loạn đả chính như 4 vs 4, 5 vs 5, 6 vs 6 thì bạn không cần dùng chiêu 2 chỉ cần "tung rồi chạy" là được, lưu ý đừng hổ báo (vd: thấy 1 thằng đi lẻ, lao thằng vô nó mà đánh khi không để ý nó phái gì =) nếu là Thiên Vương hay Thiếu Lâm là bạn ăn cám ).
    _Với kiến thức vừa rồi thì bạn có thể có 7-10 liên trảm 1 lúc nhờ hit and run :208:.
    Lần sửa cuối bởi Corei7; 20-07-2013 lúc 11:39 PM
    Tên nhân vật: Lục Lâm Phi
    Sever: ???
    Bang: ???
    Tộc: ???
    Cùng NKVS sống lại những kí ức về KT và VLTK I,II

Mặc định Re: Hoàn toàn về Tiêu Dao

Ghi rõ nguồn ở đâu bác nhé :195:

1. Bạn vui lòng không dùng màu chữ quá chói mắt, rất gây khó chịu cho người đọc.
    2. Bài viết không đúng topic, mình xin close
    Ngạo Kiếm Vô Song - Tuyệt Đỉnh Võ Hiệp
    Trang chủ: http://nkvs.vn/
    Diễn Đàn: http://diendan.duo.vn/forums/742-ngao-kiem-vo-song
    Fanpage: https://www.facebook.com/nkvs.vn
    Hỗ trợ: http://hotro.duo.vn/gui-yeu-cau

Hỗ trợ gamer về Ngạo Kiếm Vô Song

Nhắc nhở rồi move quá box tiêu dao chứ close rồi để đây củng vẫn là sai box

Em test đc lv68 đồ +max..tiềm năng tính đến cấp 68 thì e + như sau:170 thể lực, 405 lực, 250 thân pháp, 50 khí nên máu e đc 5k6(có cả ngọc khảm không yếu như bác nói), lực tay 1k55, chính xác hơn 700, né hơn 300.Phải công nhận chính xác và né hơi thấp nhưng ko sao vì TD càng đánh càng trâu nhờ skill bị động + thêm kháng khi đánh skill pháp thuật(skill là gì thì e ko nhớ rõ)nên khi pk thì như sau:
    +Solo1-1
    Đầu tiên buff skill 65(giảm sát thương phải chịu) tiếp theo lướt sát tới mục tiêu rồi chơi skill chọt cơ bản của TD..nhớ để dành skill đánh lan nhé...khi đánh đc 1 lúc khiên giảm sát thương hết tác dụng đồng thời gây sát thương lên đối thủ cùng lúc ấy bác lướt tới mục tiêu 1 phát nữa rồi fang luôn skill lan(lí do e bảo để dành skill lan vì khi buff skill 65 lên mà đã chơi skill này thì sau khi khiên vỡ skill lan chưa delay xong nên khó mà ds đc mục tiêu..còn chiêu lướt delay nhanh nên chơi ngay luôn lúc đâu)...cách pk này đơn giản khi solo1-1 70% là dướt điểm xong mục tiêu..e solo theo cách này vừa nhanh vừa ít lằng nhằng..10 ván thì ăn cũng đc 7-8 ván( ngoại trừ TV, TL, NM)..chứ theo thớt e thấy tốn time quá phải chạy đợi thời cơ thì hơi khổ.
    +Hỗn Chiến: Buff 65 + lướt + Skill lan..cũng đc 2 3 mạng..do hội đồng nên khiên nhanh vỡ cứ lao vào là khiên vỡ luôn nên chơi luôn chiêu lan.Với lại skill 65 vs skill lan có tính sát thương cao khi địch càng đông nên đánh hội đồng TD chiếm 1 ưu thế riêng.
    Như trên là cách pk của e khi đạt lv68..Sau này lên lv còn nhiều skill khác nên cũng chưa test đc cách pk nào là tốt ưu nhất.Ae cùng góp ý để xây dựng 1 lối pk phù hợp đối với từng giai đoạn.
    Lần sửa cuối bởi SốcLắcPhê; 21-07-2013 lúc 01:03 AM

Trời ơi là trời!!! Mình để bên thảo luận chung là để ai cũng được đọc, move sang đây chỉ mấy thằng thích chơi TD mà thôi + thêm cái này chỉ là kinh nghiệm PK, thế bài của ông Độc Cô Tử cũng nói về TD đó, biết vậy tôi không ghi tiêu đề: hoàn toàn về TD cho rồi!!!
    :180::180::180:
    P/s: Part 1: là tôi dùng kinh nghiệm của ông đấy nhé, bỏ ra thành như vậy cho các mem dễ đọc, đã vậy còn mới mở cái viết bài xong còn kiểm tra qua nữa, chán quá
    Lần sửa cuối bởi New Day; 21-07-2013 lúc 02:17 PM

Quote Nguyên văn bởi SốcLắcPhê Xem bài viết
    Em test đc lv68 đồ +max..tiềm năng tính đến cấp 68 thì e + như sau:170 thể lực, 405 lực, 250 thân pháp, 50 khí nên máu e đc 5k6(có cả ngọc khảm không yếu như bác nói), lực tay 1k55, chính xác hơn 700, né hơn 300.Phải công nhận chính xác và né hơi thấp nhưng ko sao vì TD càng đánh càng trâu nhờ skill bị động + thêm kháng khi đánh skill pháp thuật(skill là gì thì e ko nhớ rõ)nên khi pk thì như sau:
    +Solo1-1
    Đầu tiên buff skill 65(giảm sát thương phải chịu) tiếp theo lướt sát tới mục tiêu rồi chơi skill chọt cơ bản của TD..nhớ để dành skill đánh lan nhé...khi đánh đc 1 lúc khiên giảm sát thương hết tác dụng đồng thời gây sát thương lên đối thủ cùng lúc ấy bác lướt tới mục tiêu 1 phát nữa rồi fang luôn skill lan(lí do e bảo để dành skill lan vì khi buff skill 65 lên mà đã chơi skill này thì sau khi khiên vỡ skill lan chưa delay xong nên khó mà ds đc mục tiêu..còn chiêu lướt delay nhanh nên chơi ngay luôn lúc đâu)...cách pk này đơn giản khi solo1-1 70% là dướt điểm xong mục tiêu..e solo theo cách này vừa nhanh vừa ít lằng nhằng..10 ván thì ăn cũng đc 7-8 ván( ngoại trừ TV, TL, NM)..chứ theo thớt e thấy tốn time quá phải chạy đợi thời cơ thì hơi khổ.
    +Hỗn Chiến: Buff 65 + lướt + Skill lan..cũng đc 2 3 mạng..do hội đồng nên khiên nhanh vỡ cứ lao vào là khiên vỡ luôn nên chơi luôn chiêu lan.Với lại skill 65 vs skill lan có tính sát thương cao khi địch càng đông nên đánh hội đồng TD chiếm 1 ưu thế riêng.
    Như trên là cách pk của e khi đạt lv68..Sau này lên lv còn nhiều skill khác nên cũng chưa test đc cách pk nào là tốt ưu nhất.Ae cùng góp ý để xây dựng 1 lối pk phù hợp đối với từng giai đoạn.
    Cách PK của bạn cũng rất hay. Nhưng không nắm chắc phần thắng lắm. Nếu bạn cứ húc như kiểu Thiên Vương như vậy. Vỡ khiên đột ngột và bị Cái bang nó hút thì làm thế nào . Nếu cứ hũi như vậy sẽ không tránh được Skill hút của nó và 1 skill có thể tiễn bác. Nói chung là tùy từng trước hợp PK thôi. Theo mình khỏi nâng thể lực ( Vì đã có skill buff ). TD lên trọng dame thì chỉ 1 turn combo là hạ được địch thủ.

tiêu dao 1 phẹt lên thớt @@này thì 30 ký tự

Quote Nguyên văn bởi HoangDuocSu Xem bài viết
    tiêu dao 1 phẹt lên thớt @@này thì 30 ký tự
    nhìn mặt bạn hơi giống bạn mình hồi mình con học cấp 3

Mình tự zới thiệu lun mình là Tân Nhân Vương TD ( Ngây Thơ) bản AT nhưng xem bạn viết về phái TD cũng có cái đúng nhưng sai nhìu lắm : mình xin viết lại nhưng kiến thức về TD trong bản AT 1 là TD đc chia làm 2 cách đánh 1 là TD chiến và TD thủ
    TD chiến là bạn + max sức và thân bỏ qua thể vs cái này thỳ đối thủ kị hệ chỉ 1 skill phi thân của bạn cũng có thể về gặp ông bà chắc các bạn sẽ thấy máu TD như zậy máu sẽ ít nhưng mà TD 65 có 1 skill gọi là Bắc minh thần công max tăng lực phòng nên 160% vì vậy chả phái nào mún kết thúc TD 1 cách nhanh vì damage nhân vào sẽ bé tý rùi tăng zần ( nếu bạn nào chơi TD cũng být Bắc minh thần công mà bị vỡ thỳ sẽ tạo ra lương damage khá lớn cũng có thể khiến đối thủ kị hệ tự lăn đùng ra chết ) TD chiến khá là lợi thế trong mặt damage nhưng nhược điểm là gặp hội đồng là sẽ lằm đất khá nhanh và săn boss thỳ ngòm cũng zễ lắm
    TĐ Thủ : đây là cái cơ bản mà NSX game hướng đến cho TĐ là damage k to nhưng nó đánh mình thỳ chỉ giống muỗi chích inox vs thể loại TD này thỳ máu zồi zào thủ trâu vì có "bắc minh " nhưng mà thật sự mà nói TD thể loại này zùa lắm damage bt đánh 10 phát né 3 > 4 có khi 10 phát né 5>6 vì thân pháp đc + rất là ít vì thế khả năng zứt điểm kém còn gặp hội đồng vs boss thỳ trâu gấp đôi anh Thiếu Lâm nhà ta ( TĐ thủ này chỉ 5 công 3 thể 2 thân )
    => cũng zo đồ đạc của mình và cách pk của bạn TD là phái kém về damage trâu về thủ nói tóm gọn là thế này nếu đi theo đường lối thủ hoặc chiến thỳ TD vẫn có độ trâu về thủ mình khuyên các bạn nếu tự tin vào đồ đạc +6 > 8 thỳ quay hết sang TD chiến !!!