Trang 1/3 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 24

Mặc định [GÓP Ý]Một Số Góp Ý Cá Nhân Qua Thời Gian Alpha Test (Phần 2)

Hôm nay mình xin tiếp tục góp ý về NKVS,mong rằng các bạn sẽ cùng mình thảo luận để tìm ra giải pháp tốt nhất nhé !
    Ở topic này mình sẽ nói đến vấn đề về trang bi:
    Vấn đề 1:
    Trong NKVS qua t/g alpha test vừa qua mình thấy rằng có tất cả là 4 loại trang bị bao gồm:[thường],[thừa],[kỷ],[hiếm].
    Nhìn chung,các trang bị đều có chỉ số giông nhau và chỉ khác nhau ở ô khảm nạm:
    +Trang bị [thường]: 0 lỗ khảm nạm.
    +Trang bị [thừa], [kỷ]:1 lỗ khảm nạm.
    +Trang bị [hiếm]: 2 lỗ khảm nạm.
    Như vậy, đối với trang bị [hiếm] chỉ hơn các trang bị khác 1-2 lỗ mà các chỉ số thì hoàn toàn giống nhau.Trong khi đó,nếu bạn nào đã từng chế tạo trang bị chắc cũng biết rằng sự chênh lệch giữa nguyên liệu để chế tạo các trạng bị trên so với trang bị hiếm là một con số không hề nhỏ,có thể gấp 2,3 thậm chí là 4 lần so với trang bi khác mà kết quả là chỉ thêm được 1 ô khảm nạm !?
    Vấn đề 2:
    Có 3 cách để chúng ta sở hữu trang bị tím là làm nhiệm vụ,chế tạo hoặc đi phụ bản.
    +Đối với nhiệm vụ:đây là con đường dài nhất để chúng ta sở hữu trang bị tím vì phải tốn một thời gian rất dài để sở hữu chúng.
    +Đối với chế tạo:Đây là con đường ngắn nhất để gamer sở hữu trang bị tím vì chỉ cần có tím nguyên liệu và công thức chế tạo (có thể mua ở Hành Cước Thương Nhân or túi tùy thân) là chúng ta có thể có ngay một món đồ tím ưng ý.
    +Đối với phụ bản:Cái này cũng giống như một ván bạc,tùy vào sự may mắn của mỗi người.
    Từ những cách trên,chúng ta thấy rằng chỉ có con đường chế tạo là ngắn nhất và cụng là sự lựa chọn của nhiều gamer khác.Tuy nhiên,khi chế tạo trang bị xong rồi,gamer vẫn phải tiếp tục làm n.vụ truyện ký và nhận được vật phẩm mà mình đã chế tạo rồi nhưng không biết phải xử lý ntn ngoài việc bán shop để lấy điểm truyện ký.Cho nên,theo mình thì nên thêm chức năng phân giải trang bị,tức là từ những trang bị tím bỏ đi chúng ta có thể phân giải chúng thành những nguyên liệu cấp 1,cấp 2,cấp 3 tùy theo cấp mà trang bị phân giải để làm nguyên liệu cho việc chế tạo các trang bị hiếm (vốn cần 1 lượng nguyên liệu khá nhiều).
    Vấn đề 3:
    Mình nghĩ nên có thêm tính năng đục lỗ trang bị và có giới hạn mức đục lỗ (theo mình 4 lỗ là hợp lý).Mỗi lần đục lỗ mỗi gamer phải chi một khoản chi phí như bạc khóa,vật phẩm cần thiết,hoạt lực,...
    Vấn đề 4:
    Mình nghĩ nên có những bộ trang bị đi theo set và có vòng kích hoạt khi sở hữu 2 món,3 món,...
    Thông qua việc đi các phó bản như Tàng Long Cốc,Đấu Phái,TVP,... mỗi lần hoàn thành xong các phó bản như thế mỗi nhân vật sẽ nhận được vật phẩm hay số điểm nào đấy để đổi các trang bị như trang bị sư môn,trang bị chiến trường,... mỗi trang bị như thế sẽ có các thuộc tình riêng cần phải kích hoạt dưới hình thức là nhân vật phải trở hữu hai món,3 món,... hoặc 1 sét.
    Trên đấy là những suy nghĩ của mình về trang bị trong NKVS,hẹn gặp lại các bạn trong các topic sau và đừng quên cùng mình tiếp tục thảo luận về vấn đề này nhé !!

Mặc định Re: [GÓP Ý]Một Số Góp Ý Cá Nhân Qua Thời Gian Alpha Test (Phần 2)

sao không cho tăng cấp đồ lên nhỉ? từ 2 bậc lên 3 bậc, có phải .................. :183:

Mình cũng xin đóng góp:
    1/ trang bị + vũ khí nên có chỉ số khác nhau, giống như VLTK1 thì hay nhất, để tạo sự khác biệt, người chơi có thể lựa chọn đồ thích hợp theo các PK, cũng như cách build đồ.
    2/ Điểm tiềm năng cho tăng thoải mái, không giới hạn, để tạo sự khác biệt tùy vào mỗi người; chứ ai cũng giống nhau thì mất hay.

Chỉ xin đóng góp nhỏ, cảm ơn!!!

Quote Nguyên văn bởi Master Yi Xem bài viết
    Hôm nay mình xin tiếp tục góp ý về NKVS,mong rằng các bạn sẽ cùng mình thảo luận để tìm ra giải pháp tốt nhất nhé !
    Ở topic này mình sẽ nói đến vấn đề về trang bi:
    Vấn đề 1:
    Trong NKVS qua t/g alpha test vừa qua mình thấy rằng có tất cả là 4 loại trang bị bao gồm:[thường],[thừa],[kỷ],[hiếm].
    Nhìn chung,các trang bị đều có chỉ số giông nhau và chỉ khác nhau ở ô khảm nạm:
    +Trang bị [thường]: 0 lỗ khảm nạm.
    +Trang bị [thừa], [kỷ]:1 lỗ khảm nạm.
    +Trang bị [hiếm]: 2 lỗ khảm nạm.
    Như vậy, đối với trang bị [hiếm] chỉ hơn các trang bị khác 1-2 lỗ mà các chỉ số thì hoàn toàn giống nhau.Trong khi đó,nếu bạn nào đã từng chế tạo trang bị chắc cũng biết rằng sự chênh lệch giữa nguyên liệu để chế tạo các trạng bị trên so với trang bị hiếm là một con số không hề nhỏ,có thể gấp 2,3 thậm chí là 4 lần so với trang bi khác mà kết quả là chỉ thêm được 1 ô khảm nạm !?
    Vấn đề 2:
    Có 3 cách để chúng ta sở hữu trang bị tím là làm nhiệm vụ,chế tạo hoặc đi phụ bản.
    +Đối với nhiệm vụ:đây là con đường dài nhất để chúng ta sở hữu trang bị tím vì phải tốn một thời gian rất dài để sở hữu chúng.
    +Đối với chế tạo:Đây là con đường ngắn nhất để gamer sở hữu trang bị tím vì chỉ cần có tím nguyên liệu và công thức chế tạo (có thể mua ở Hành Cước Thương Nhân or túi tùy thân) là chúng ta có thể có ngay một món đồ tím ưng ý.
    +Đối với phụ bản:Cái này cũng giống như một ván bạc,tùy vào sự may mắn của mỗi người.
    Từ những cách trên,chúng ta thấy rằng chỉ có con đường chế tạo là ngắn nhất và cụng là sự lựa chọn của nhiều gamer khác.Tuy nhiên,khi chế tạo trang bị xong rồi,gamer vẫn phải tiếp tục làm n.vụ truyện ký và nhận được vật phẩm mà mình đã chế tạo rồi nhưng không biết phải xử lý ntn ngoài việc bán shop để lấy điểm truyện ký.Cho nên,theo mình thì nên thêm chức năng phân giải trang bị,tức là từ những trang bị tím bỏ đi chúng ta có thể phân giải chúng thành những nguyên liệu cấp 1,cấp 2,cấp 3 tùy theo cấp mà trang bị phân giải để làm nguyên liệu cho việc chế tạo các trang bị hiếm (vốn cần 1 lượng nguyên liệu khá nhiều).
    Vấn đề 3:
    Mình nghĩ nên có thêm tính năng đục lỗ trang bị và có giới hạn mức đục lỗ (theo mình 4 lỗ là hợp lý).Mỗi lần đục lỗ mỗi gamer phải chi một khoản chi phí như bạc khóa,vật phẩm cần thiết,hoạt lực,...
    Vấn đề 4:
    Mình nghĩ nên có những bộ trang bị đi theo set và có vòng kích hoạt khi sở hữu 2 món,3 món,...
    Thông qua việc đi các phó bản như Tàng Long Cốc,Đấu Phái,TVP,... mỗi lần hoàn thành xong các phó bản như thế mỗi nhân vật sẽ nhận được vật phẩm hay số điểm nào đấy để đổi các trang bị như trang bị sư môn,trang bị chiến trường,... mỗi trang bị như thế sẽ có các thuộc tình riêng cần phải kích hoạt dưới hình thức là nhân vật phải trở hữu hai món,3 món,... hoặc 1 sét.
    Trên đấy là những suy nghĩ của mình về trang bị trong NKVS,hẹn gặp lại các bạn trong các topic sau và đừng quên cùng mình tiếp tục thảo luận về vấn đề này nhé !!
    ý kiến đóng góp rất hay, 1 vote cho bạn!
    cái nút like ở đâu ý nhỉ:193:

Các con đường để sở hữu trang bị tím Mình xin góp ý 1 số cái mình biết:
    - Mua trong tiệm Truyện Ký > Được đồ [Ký]. Nhưng đồ này thì chỉ là bước ban đầu, vì opt của nó rất kém, không ăn thua.
    - Chế đồ bằng kỹ năng sống: Thu thập nguyên liệu chế đồ và sử dụng hoạt lực để chế. Nếu chế xong ra đồ không vừa ý hoặc bạn có đồ ngon hơn thì bạn sẽ bán lên Trung tâm giao dịch và thu về vàng khóa.
    - Săn boss "Thủ lĩnh hiếm" ở các map 50, 70 hoặc thủ lĩnh hiếm trong hoạt động Thủ vệ phái.
    - Săn boss Võ Lâm cao thủ cấp 55 hoặc 75.

Trang phục của game còn rất nhiều, đi tranh đoạt lãnh thổ và 1 số hđộng đều có phần thưởng nhé.
    "Căn cứ số lãnh thổ bang chiếm được nhận điểm tài nguyên tương ứng, do bang chủ nhận quà y phục hiếm cao cấp (không khóa) tại Quan Lãnh Thổ Chiến"

Tìm ngọc khảm vào đã khó mà còn chơi 4 lỗ , tốt nhất là mỗi mức 1 lỗ thì tốt hơn.

Mình xin góp ý kiến như sau:
    1- Trang bị Thừa và Hiếm có chỉ số bằng nhau và cao hơn trang bị Ký và thường bạn nhé Trong khi trang bị Thừa có 1 lỗ thì trang bị Hiếm có 2 lỗ (1 vài trường hợp cá biệt sẽ có nhiều lỗ hơn).
    2- Nên cho trang bị thừa có được để bán cho Trung tâm giao dịch lấy "vàng khóa" và Tiệm tùy thân lấy "điểm Truyện ký" thì tốt hơn.
    3- 2 lỗ với trang bị "Hiếm" là quá đủ. Chỉ nên nâng cấp thêm cấp độ của vật phẩm khảm (Tròn tròn như viên ngọc có hình quái vật bên trong đó mình quên mất tên r). Hiện tại "vật phẩm khảm" mình đã thấy có cấp độ 3. Nên tăng thành 4 thì tốt hơn.
    Ví dụ với 2 lỗ trên trang bị, bạn khảm 2 "vật phẩm khảm" tăng HP 300x2, vậy tổng 1 trang bị đã tăng HP thành 1000 (Trang bị tăng khoảng 400 với +6,7,8 tùy theo). Vậy với 10 trang bị bạn có trung bình mỗi món tăng 500HP = +5000 HP chưa tính bạn + tiềm năng vào máu và skill tăng máu khác. 1 con số quá khó để có thể giết được bạn!
    4- Cái này mình ủng hộ!
    Lần sửa cuối bởi Khanhtung21; 21-07-2013 lúc 11:12 PM

Cái gì cũng có giá của nó bạn ạ. Tuy là thêm 1 lỗ nhưng đối với 2 người ngang cường hóa, ngang ngọc nhưng 1 người sở hữu ngọc nhiều hơn tất nhiên là mạnh hơn. Cái nhìn của bạn chỉ là ở những level thấp, đối với level cao, cấp ngọc tối đa để ép vào trang bị nó cũng khác, không phải là cấp 1, 2 như bây giờ và lúc đó bạn sẽ thấy ngọc nó khủng như thế nào. Nếu số lỗ gia tăng thêm quá nhiều thì lúc đó chênh lênh giữa giàu và nghèo trở nên quá rõ ràng. Anh cấp thấp tuy cũng đục lỗ dc đấy, nhưng ngọc cấp cao anh ấy làm sao có dc như những anh nhà giàu đây?
    Và nguyên liệu cũng không có gì là nhiều nếu như bạn hên, đó là chế thông qua trang bị thừa. Chế trang bị thừa có xác xuất được trang bị hiếm (mặc dù để tỉ lệ rất thấp nhưng trong 5 món mình chế ở AT thì mình dc 2 món hiếm đấy). Nếu bạn có chơi Kiếm Thế bạn sẽ biết là chế trang bị cấp 10 kiếm thế có 4% chế dc món ngon nhất, nhưng nếu dùng gấp 10 nguyên liệu ấy bạn có xác xuất là 100% (thông qua việc chọn chế đồ 100% thành công). Nhưng nhiều người dùng 10 lần nguyên liệu ấy chế theo kiểu 4% đôi khi được cả 2, 3 món trang bị ngon luôn ấy chứ. Mình nghĩ chơi game mà có yếu tố may mắn vô thì cũng hấp hẫn hơn ấy chứ.

Mình là mình thích cái ý kiến trang bị có set như bạn nói. Trang bị bên này chung chung quá, phái nào cũng dùng dc (trừ một số món phân chia nội, ngoại công).

Quote Nguyên văn bởi KenShin Xem bài viết
    Mình cũng xin đóng góp:
    1/ trang bị + vũ khí nên có chỉ số khác nhau, giống như VLTK1 thì hay nhất, để tạo sự khác biệt, người chơi có thể lựa chọn đồ thích hợp theo các PK, cũng như cách build đồ.
    2/ Điểm tiềm năng cho tăng thoải mái, không giới hạn, để tạo sự khác biệt tùy vào mỗi người; chứ ai cũng giống nhau thì mất hay.

Điểm tiềm năng thì có 2 dạng: một là tự động còn 2 là tự cộng mà bạn ??

Quote Nguyên văn bởi KenShin Xem bài viết
    Mình cũng xin đóng góp:

Bạn lầm rồi.Điểm tiềm năng có 2 dạng là tự động và tự cộng.Nếu thấy tự động không hợp lý thì bạn có thể về chưởng môn rồi vào Tẩy Tủy Đảo để reset point rùi tự mình cộng.