Trang 1/9 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 81

Mặc định PK Hoa sơn, điều mà bạn cần phải có nếu muốn dành chiến thắng.

Hoa Sơn (HS) là 1 phái đánh cận chiến, nên nếu bạn sở hữu 1 HS pro, + chuẩn tiềm năng nhưng trình PK của bạn quá tồi thì sẽ khó dành phần thắng trong những cuộc solo, cũng như loạn chiến.

Theo ý của mình về cách cộng tiềm năng ở topic kia thì mình theo max thân, còn đâu dồn sức (hiện tại vẫn giữ quan điểm vì chưa có ý kiến nào của các bạn thuyết phục hơn về cách cộng tiềm năng cho HS).

nói sơ về hệ thống skill của HS cũng như khinh công của game:

HS cho tới cấp 75 có 4 skill công kích.
    -skill đánh thường nhập môn, có xác xuất tàn phế, làm đối thủ slow hơn xíu. (ngoài ra mình chưa nắm rõ cái tàn phế để làm gì ngoài slow như hệ thủy ra).
    -skill nhập môn cd 8s, dame khá to (tính tới thời điểm cấp 70), 1 trong những skill mà mình dùng nó để gây sock dame khi pk.
    -skill lướt 60 cd 4s (một lợi thế rất lớn), dame khá to (lên tới 69 cộng max rồi thì nó phát huy được tối đa sức mạnh, pk chém nhau mới đã tay).
    -skill 70 AOE diện hẹp cd 24s duy trì 5s, rút dame tương đối , tăng khả năng né tránh.

ngoài ra còn có skill hỗ trợ tăng tốc chạy, tăng dame khi crit, tăng công tốc....v.v. (mình chỉ đề cập tới vấn đề tấn công).

dựa vào những skill mà HS có, + thêm cách cộng tiềm năng max thân của mình thì mình hi vọng nhiều ở crit khi solo. các bạn đừng vội kết luận crit chỉ là may mắn khi solo, nên nếu trong 1 trận solo nó không crit thì HS sẽ thua. theo quan điểm của mình thì HS sẽ không dễ thua như bạn nghĩ nếu bạn pk hoa sơn 1 cách thuần thục.

trải nghiệm pk HS của bản thân.

-đầu tiên mình cảm thấy pk hoa sơn là 1 điều gì đó khó khăn (khi đã ở 6x có skill lướt rồi), nên mình để chế độ auto tự đánh khi click vào mục tiêu (bấm ctrl + F để điều chỉnh), lúc này thì pk nó khá nhàn nhã, bắt đầu 1 cuộc solo, mình chỉ việc click vào đối thủ của mình, việc còn lại là của máy, khi nào cảm thấy đuối máu thì mình bay ra

tuy nhiên nhược điểm của cách pk này là nó lướt vô tội vạ, không kết hợp 2 skill 60 và skill nhập môn cd 8s cùng 1 lúc vì lệch time, nên không thể gây sock dame cho đối thủ, đến khi đuối máu thì skill 60 đang cd do auto xài xả láng nên không thể dùng nó tẩu thoát được...v.v. nên sau 1 time dùng nó thì mình cảm thấy cách này không ổn khi solo. nên mình đã tìm cách pk tay mong tìm được chữ thắng trên đầu nhiều hơn trong những lần tỉ thí.

-cách 2 là pk HOÀN TOÀN bằng tay, bạn có thể "để dành" những skill công kích có cd để dùng cùng 1 lúc gây sock dame, đối với mình thì kết hợp skill 60 và skill nhập môn có cd để làm điều đó, lướt vào và xả đồng thời skill nhập môn sẽ tạo ra dame khá lớn có thể làm giảm máu đối phương xuống còn 3/5 hoặc 1/2, dame của 2 skill đó tầm khoảng hơn 1k-1k5 mỗi skill (không crit) còn crit thì khỏi nói rồi :197:, vậy là bạn đã lấy được khoảng đó máu của đối phương khi đứng tank với họ rồi, xác suất thọ thương và tàn phế của 2 skill trên khá cao có thể giúp bạn tát vài cái nữa trong khi đối phương còn đang dụi mắt tiếp theo thì bạn có 2 cách xử lý, 1 là bay ra đợi skill 60 xong thì lại lao vào (kiếm thêm chút máu nữa) để mặc skill còn lại tiếp tục hồi, rỉa máu đã tính sau, sau khi hồi skill cd 8s thì skill 60 cũng gần cd xong, tiếp tục cho lần sock dame tiếp theo. không thì bạn đứng tank với lợi thế lấy được đối phương 1 khoảng máu như trên.
    pk kiểu này rất tiết kiệm máu, vì bạn nắm thế chủ động trong trận đấu. kể cả đánh cận chiến hay đánh xa, không làm mình thiệt thòi khi tay mình ngắn.

**vài lưu ý khi pk, đúc kết từ bản thân:
    -không nhất thiết cứ phải để dành 2 skill nói trên để phối hợp cùng 1 lúc, bạn có thể sử dụng linh hoạt tùy tình huống trận đấu, nhưng cách để hút máu nhanh nhất, dứt điểm đối phương là cách đó.
    -đoán đường địch chạy rồi lướt theo hướng đó. hoặc là thả skill nhập môn theo đường đối phương chạy nhằm kiếm may mắn tàn phế, slow...
    -không nên để chuột vào mục tiêu rồi lướt, nên để quá 1 đoạn rồi lướt ngang qua người, như thế sẽ giảm tỉ lệ miss skill hơn.
    -khinh công chỉ nhảy được 3 cái, nên nhảy dài 1 chút để tiết kiệm khinh công (đỡ phải nhảy 2 lần).
    -đối với những phái như đào hoa, đường môn, thì cách né skill của nó bạn chỉ cần nhảy xa xa 1 chút rồi chạy theo đường vòng cung (trong lúc chờ skill) :197: mấy thằng đánh xa toàn click vào người để tự bắn, mà làm thế thì chạy kiểu này thì....miss nhiều đấy.
    -skill 70 có 5s thôi, nên bạn hãy chờ skill 60 quay xong, bật 70 lên rồi lao vào, tránh để phí 5s.

mình cũng chỉ cầm được con HS vài ngày trước khi sever test đóng, nên có rút được chừng đó kinh nghiệm thôi, các bạn có những kinh nghiệm pk HS riêng thì chia sẻ trong topic này để anh em học hỏi thêm.
    những điều mình viết trên đều là kinh nghiệm bản thân, tuy pk chưa thạo nhưng mình nghiệm ra những điều đó để chia sẻ cùng mọi người, chữ không thế này mọi người đọc sẽ khó hình dung, mong mọi người thông cảm vì không có dẫn chứng xác thực
    Lần sửa cuối bởi Fake Love; 23-07-2013 lúc 11:49 AM

Mặc định Re: PK Hoa sơn, điều mà bạn cần phải có nếu muốn dành chiến thắng.

Bạn nói đúng 1 điều là bọn bắn xa hay chơi kiểu chỉ chuột để auto tự bắn như đào hoa hay đường môn chả hạn khi mục tiêu di chuyển ở góc xa hay bị miss , Nhưng bọn nga my mới võ đang thì ko như thế thì phải , mình để ý nó vung kiếm lên 1 cái là mình dính damge rồi

Mà có 1 cái khắm bựa nữa ở chỗ bọn nó có thể đánh suyên qua vách núi ví dụ TLC bạn để ý có 1 cái hõm ở giữa đúng không . Nó đứng dưới đó chém mình vẫn ăn damge bình thường nhưng mình thì ko thể phi xuống cái hõm ấy đc .. tù vãi chày
    Lần sửa cuối bởi luna; 24-07-2013 lúc 06:07 AM

Thử Việc

Tàn Phế=Không Thể Cử Động=Không Thể Làm Gì<<<<<<<<tác dụng đó bạn :197:

phái này t thấy bên china cũng ngon lắm.thích nhất skill cả dàn kiếm bay ra.thường ăn phát đó thì đối thủ nằm.phái này đánh theo t nghĩ cần nhiều né vì bù lại máu ít nên đánh nhau hên xui.hit run phi vào combo k chết thì lại bay ra.xem mấy clip pk chiến trường thì cái độ trâu k bằng thiên vương nhưng sock đame thì hơn.đánh chiến trường đào hoa nó bắn liên tục mà xa .nga my thì khỏe nhưng k thích chơi cave.nói chung cứ lên cao rồi biết thế nào là trâu.nhưng theo kinh nghiệm mấy game thì hệ mộc lên cao ít khi yếu lắm.

Quote Nguyên văn bởi luna Xem bài viết
    Bạn nói đúng 1 điều là bọn bắn xa hay chơi kiểu chỉ chuột để auto tự bắn như đào hoa hay đường môn chả hạn khi mục tiêu di chuyển ở góc xa hay bị miss , Nhưng bọn nga my mới võ đang thì ko như thế thì phải , mình để ý nó vung kiếm lên 1 cái là mình dính damge rồi

Mà có 1 cái khắm bựa nữa ở chỗ bọn nó có thể đánh suyên qua vách núi ví dụ TLC bạn để ý có 1 cái hõm ở giữa đúng không . Nó đứng dưới đó chém mình vẫn ăn damge bình thường nhưng mình thì ko thể phi xuống cái hõm ấy đc .. tù vãi chày
    -võ đang tuy đánh xa nhưng nó kỵ hệ mình, nên không lo, hên xui giết nó có khi 1s là xong rồi
    -còn cái bang thì tìm cách né cái hố lửa của nó là tạm ổn, mình sock dame nên cũng có vé làm cho nó giật mình vì máu giật giật ^^ CB chạy chậm nên ngoài khinh công ra thì nó chạy bộ có thoát nổi đâu mà nói chung CB thì mình ngại cái hố của nó thôi.
    -NM là 1 phái khá trâu, rất khó giết nó, cho dù đồ và cấp có hơn nó, thì vẫn còn skill hộ thể, nói chung là hạn chế oánh với bé này :3:3

Quote Nguyên văn bởi nguyen duc hau Xem bài viết
    phái này t thấy bên china cũng ngon lắm.thích nhất skill cả dàn kiếm bay ra.thường ăn phát đó thì đối thủ nằm.phái này đánh theo t nghĩ cần nhiều né vì bù lại máu ít nên đánh nhau hên xui.hit run phi vào combo k chết thì lại bay ra.xem mấy clip pk chiến trường thì cái độ trâu k bằng thiên vương nhưng sock đame thì hơn.đánh chiến trường đào hoa nó bắn liên tục mà xa .nga my thì khỏe nhưng k thích chơi cave.nói chung cứ lên cao rồi biết thế nào là trâu.nhưng theo kinh nghiệm mấy game thì hệ mộc lên cao ít khi yếu lắm.
    @@! híc, mình nhớ là có đọc ở đâu đó nói là hoa sơn bên trung quốc ít người chơi lắm
    Lần sửa cuối bởi Fake Love; 24-07-2013 lúc 09:54 AM

@@! híc, mình nhớ là có đọc ở đâu đó nói là hoa sơn bên trung quốc ít người chơi lắm
    Bonj tàu giờ nó bỏ kiếm chơi súng rồi , nhìn qua mấy cái clip toàn thấy đào hoa bắn ầm ĩ

đợt AlPha vửa rồi mình cũng có dịp test HS,phái này khá là hay.Lúc đầu mình cứ tữong đây là phái đánh xa.Về sau này mới biết là phái đánh gần hình như skil 10x Độc cô cửu kiếm bán xa thì phải,xem clip bên TQ thì skill này khá bá đao 1 hit là chết 1 em,hihi
    Cuộc sống luôn không như ta mong đợi.....kẻ tài giỏi là kẻ biết chấp nhận và tiến lên

Quote Nguyên văn bởi Đặng khải Nguyên Xem bài viết
    đợt AlPha vửa rồi mình cũng có dịp test HS,phái này khá là hay.Lúc đầu mình cứ tữong đây là phái đánh xa.Về sau này mới biết là phái đánh gần hình như skil 10x Độc cô cửu kiếm bán xa thì phải,xem clip bên TQ thì skill này khá bá đao 1 hit là chết 1 em,hihi
    có clip về HS share đi bạn đợi 2 ngày nữa mới ra test 2 nghiền quá chả biết làm gì...
    giờ ngủ bù để nao còn thức :3

Quote Nguyên văn bởi Fake Love Xem bài viết
    có clip về HS share đi bạn đợi 2 ngày nữa mới ra test 2 nghiền quá chả biết làm gì...
    giờ ngủ bù để nao còn thức :3
    không biết bạn đã xem clip chiến trừong bên TQ,đc đăng trên youtube chưa... đây là link http://www.youtube.com/watch?v=79c6LoCRNdo
    nếu bạn xem rồi chắc sẽ tự hào HS chúng ta di CT k thua ai hihi
    Cuộc sống luôn không như ta mong đợi.....kẻ tài giỏi là kẻ biết chấp nhận và tiến lên

Nếu gặp Tiêu Dao Skill 7x kéo mục tiêu từ xa lại gần. Nghe vẻ Combo nó cơ động hơn HS. HS ít máu liệu có chịu được Combo của Tiêu Dao không nhỉ
    Tên nhân vật : 1St.Benny
    Khi CB muốn giao lưu kết bạn bằng hữu SLL , ai quan tâm có thể Inbox qua FB :
    https://www.facebook.com/benny.kei.7 Or SĐT