Trang 4/6 ĐầuĐầu ... 2 3 4 5 6 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 31 tới 40 của 54

Mặc định Re: Hướng dẫn chung về 1 số mẹo nhỏ khi chơi NKVS

Quote Nguyên văn bởi TinTinChu Xem bài viết
    Bạn NewDay giải thích giùm mình đoạn này với, mình chưa hiểu rõ lắm:
    - Đồ kí 6x từ nhiệm vụ, khoan dùng, tức là khoan mặc vào người? Theo mình thấy đồ từ nhiệm vụ, là lúc lv nhân vật đã cao hơn món đồ khoảng 10lv.
    - Chế trang bị thừa, mua công thức từ cống hiến sư môn (hoặc TNTB)?
    - Mất 1 tí bạc để chuyển, là chuyển gì vậy bạn?
    Ah, all cho mình hỏi, mình kiếm ff2 khá khó khăn, không biết mọi người kiếm bằng cách nào?
    _ ý của newday là bạn từ từ chế đồ cấp 4x mà dùng đồ ký nv trước sau đó khi lên đủ lv cần pk ví dụ 68 sẽ có pk môn phái( có 4 món nón 62 tay 64 dây chuyền 66 nhẫn 68 dc+8) thì chế luôn 1 thể như vậy dc cái tiết kiệm hoạt lực và khi chế liên tục sẽ có xác suất ra đồ hiếm cao hơn. để chế trang bị thì bạn cần mua ct ở tiệm tùy thân = điểm sư môn hay HCTN ( mình ưu tiên mua ở HCTN trước còn điểm sư môn thì dành mua FF)
    _ còn chuyển ở đây là chuyển cường hóa vì khi làm nv và đi train sẽ có khá khá ht nhỏ lẻ >> đập đống đồ ký lên.

* FF2 lúc đầu khá khó kiếm vì điểm sư môn farm khá khó khăn và giá thành mua trong TTGD + HCTN là khá lớn nhưng sau khi mở đấu phái và nv hải tặc thì lại dễ dàng hơn.
    Đông qua, xuân đến, hạ lại sang
    Lạnh lẽo điều hiu lá thu tàn
    Nga My 1 kiếp thời không dứt
    Gắn kết tâm tình mộng võ lâm...
    DiệpPhiTuyết Biện Kinh - Thái Sơn

Ff mua o tiem tuy than.mang zo lien dc k.hay fai lam gi di de mag zo.neu co thi lam the nao?

Quote Nguyên văn bởi New Day Xem bài viết
    Mấy bạn nên cường hóa đồ ở cấp 4x-6x, tuy đồ đó hơi mía nhưng cứ cường hóa hết khả năng (trong giai đoạn 4x-6x, bạn hơi mía, nên nếu cường hóa từ giai đoạn đó thì bạn sẽ đỡ hơn 1 phần) Không phải lo về hết đá cường hóa, không đủ dùng cho đồ cấp cao hơn, đến lúc cần thay set mới, bạn chỉ cần chuyển sao là được (mục dịch chuyển trong cường hóa, ô số 2) giả sử món đồ 4x bạn cường hóa + 4 chỉ mất ít bạch thủy tinh và tầm 1-2 viên lục thủy tinh còn với đồ 6x-8x thì mất khá nhiều lục thủy tinh và cũng phải 2 viên lam thủy tinh đối với vũ khí (mình nói về đồ thừa và hiếm nhé, đồ kí thì quá yếu nên tỉ lệ thành công sẽ cao hơn), vậy có phải sẽ lợi hơn rất nhiều không!!! Với lại bạc khóa sẽ không tốn bằng cường hóa thẳng lên + 4 (vừa mạnh hơn trong giai đoạn đầu, vừa tiết kiệm hơn nữa).
    Lưu ý: khi có đồ kí (6x) từ nhiệm vụ, các bạn khoan dùng, đợi chế trang bị thừa (đừng chế hiếm, chắc chắc trong set đồ của bạn sẽ có 1 món hiếm), hoặc mất 1 tí bạc để chuyển luôn rồi khi nào có đồ thừa thì chuyển lại. Dùng điểm sư môn để mua những món chế 6x thôi, đừng mua cao hơn (cao hơn có thể mua bằng vàng khóa cho rẻ ở chỗ HCTN) vì mua cao hơn sẽ rất bất lợi do số điểm mua quá lớn, kiếm khá lâu (tầm 3-5 ngày mới kiếm đủ) và làm bạn chỉ có trang bị kí ở cấp 5x-7x
    bạn nói rõ hơn 1 chút chổ đồ THỪA và HIẾM đc k, tại sao lại k nên chế đồ hiếm, và chế đồ thừa có khả năng ta hiếm hả bạn, tỷ lệ có cao k ???

Quote Nguyên văn bởi Tiêu Phong Xem bài viết
    bạn nói rõ hơn 1 chút chổ đồ THỪA và HIẾM đc k, tại sao lại k nên chế đồ hiếm, và chế đồ thừa có khả năng ta hiếm hả bạn, tỷ lệ có cao k ???
    đó là vấn đề ở AT còn bi h thì chế chỉ ra đồ thừa thôi bạn
    Đông qua, xuân đến, hạ lại sang
    Lạnh lẽo điều hiu lá thu tàn
    Nga My 1 kiếp thời không dứt
    Gắn kết tâm tình mộng võ lâm...
    DiệpPhiTuyết Biện Kinh - Thái Sơn

Góp ý tí nữa,ae nên mua đồ thừa ở ttgd ko nên chế,để hl chế đá tinh luyện làm đồ hiếm luôn,khi 5x,phòng cụ 5x thừa + 2500 hl ---> hiếm trang sức +5k hl ---> khi wa cấp dùng xong ae bán đồ hiếm đó lại kiếm vàng khóa rùi mua đồ tiếp,cứ thế là đc,1 ngày có thể kiếm tí xíu vàng khóa và ko khóa cũng đc ( ko tinh boss vì chơi 1 mình),ko thì 1 ngày bỏ 700 vàng mua hl khuyến mãi chế đá tinh luyện bán đc 1000v lời 300v cho 1 acc có vip(nếu biết siêng năng sẽ lời nhiều hơn 1 acc lời 300v/n 1 tuần dc 2100 vàng ko khóa trừ lại 850 cái vip tuần là con 1250 vàng ko khóa/tuần,nhiều acc sẽ còn hơn nữa,và tuy thuộc giá đá tinh luyện giao động từ 45-50 có lúc 40,700 vàng chế ra 20vien
    ---=== ◄♥Pine♥► - Server Biện Kinh Thái Sơn.===---

Quote Nguyên văn bởi DarkPine Xem bài viết
    Góp ý tí nữa,ae nên mua đồ thừa ở ttgd ko nên chế,để hl chế đá tinh luyện làm đồ hiếm luôn,khi 5x,phòng cụ 5x thừa + 2500 hl ---> hiếm trang sức +5k hl ---> khi wa cấp dùng xong ae bán đồ hiếm đó lại kiếm vàng khóa rùi mua đồ tiếp,cứ thế là đc,1 ngày có thể kiếm tí xíu vàng khóa và ko khóa cũng đc ( ko tinh boss vì chơi 1 mình),ko thì 1 ngày bỏ 700 vàng mua hl khuyến mãi chế đá tinh luyện bán đc 1000v lời 300v cho 1 acc có vip(nếu biết siêng năng sẽ lời nhiều hơn 1 acc lời 300v/n 1 tuần dc 2100 vàng ko khóa trừ lại 850 cái vip tuần là con 1250 vàng ko khóa/tuần,nhiều acc sẽ còn hơn nữa,và tuy thuộc giá đá tinh luyện giao động từ 45-50 có lúc 40,700 vàng chế ra 20vien
    Bạn này chỉ đây là 1 trong những cách kinh doanh kiếm vàng đối với những bạn không muốn nạp tiền mà vẫn phây phây đấy, ngoài ra các bạn nên cố gắng bỏ ra mua chúc phúc chi vũ, đối với 1 bạn 6x thì 1 ngày có 2BC ,1 hỗ trợ, 2 TVP tổng công là 15 chúc phúc tương đương 450 vàng, và mình thấy nếu quay trúng 1 viên lam TT không khóa bán được 310>330v, chưa kể nếu may mắn được những vật phẫm khác( Tử TT hay PP2 chẳng hạn ) Riêng mình chưa bao giờ thấy 1 ngày mà không được gì hết, còn 1 số cách kinh doanh nếu các bạn cố gắng tìm hiểu thì mỗi ngày kiếm không dưới 1k vàng, cố gắng nhé!

Nếu đã là test thì nên tự khám phá sẽ hữu dụng hơn nhiều các vị à.
    Lâm Xung múa bát xà mâu thúc ngựa nhắm thẳng Hỗ Tam Nương hét lớn:" Người đàn bà kia chạy đi đâu?"

Không mất nhiều đâu bạn, từ + 6 mới mất nhiều, tầm 2000-5000 bạc à!!!

tất nhiên là đồ thừa rồi bạn à

ai cho minh hòi sao k thoát GT nhanh dc ? nó kêu đăng nhập an toàn la sao ? nếu dăng nhập thi DN o dau7