Trang 2/4 ĐầuĐầu 1 2 3 4 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 40

Mặc định Re: [Thảo luận] Có phải Tiêu Dao quá thọt so với các phái khác??

mình đang chơi nick HạoThiên ở AT2 và mình có 1 số góp ý dành cho TD như sau:
    _ công nhận TD là 1 fái chơi khó pk vì cả 3 skill dùng để kết thúc đều cd 10s trog khi HS skill lứot và kết thúc lần lựot là 4s và 8s... 1 bất lợi khá lớn đối với 1 fái cận chiến...
    _khi tẩy điểm mình nâng max sức còn lại vào thân... pk tốt sock dame tốt ... nhưng vấn đề là máu khá mỏng... mình chỉ đc 4k6 máu khi cấp 69 và max CH hết đồ và ngọc khảm cũng gọi là đủ xài nên khi pk 1 combo ko giết đc thì mình nhảy ra và chạy chờ hồi skill... nhưng lên 7x khi đã thay đồ vào ( hiện tại mình đang 76 và đồ đã +8 hết) thì máu mình đc 5k5 và có skill 75 thì đã khác hẳn... skill 75 mình tóm tắt như sau: khi sinh lực thấp hơn 25% thì có 80% xác suất tự hồi máu 70% mỗi 0.5s và loại bỏ mọi trạng thái bất lợi như choáng, chậm, tàn fế...duy trì 3s giản cách thi triển 45s ( khi đã max skill) ... đây là đỉnh điểm của sự trâu bò dành cho TD khi mà có skill kháng tất cả và skill tăng phòng ngự đến 200% của Bắc Minh và bây giờ có skill hồi máu... (đêm wa mình đánh với tộc ĐịaChấn 3 bác Thiên Vưong bay vào lên dame vèo vèo nhưng mình vẫn nhảy ra đựoc)
    _vấn đề về dame: bác nào nói TD solo hơi kém thì fải xem lại... TD skill nào cũng có tàn phế với tỉ lệ cực cao khiến cho đối phưong ko bơm đựoc máu mà chết... bên cạnh đó skill lứot và vòng độc( sr mình ko nhớ tên) có thể x dame lên tùy theo số ngừoi xung quanh bạn... khiến cho TD solo tốt và đi chiến trừong cực kỳ tốt... (chỉ là khó đc hạng 1 thôi chứ hôm wa mình đi 2 lần đc hạng 5 và 6). mình đọc skill 8x thấy có giảm thời gian cd của tất cả các skill nên hy vọng sau này TD sẽ rất mạnh
    _ về cách pk: mình thừong pk bằng tay nhưng mình thấy để auto cũng pk đc với cách sắp xếp skill như sau: skill lứot => vòng độc => kéo về... skill Bắc Mình buff khiên thì fải xài ngay từ đầu nhé vì cd 45s rất lâu... mình để skill kéo về là skill kết thúc thay vì 1 số ngừoi để đây là skill bắt đầu vì 2 lý do : thứ nhất khi pk bạn kéo về rồi thì skill lứot rất dễ đánh miss khiến combo thọt hoàn toàn... lý do thứ 2: skill kéo về thực ra có 1 lựong dame rất cao... công kích mộc thấp nhất 320 điểm khi mới lv1 (mình có cảm tửong skill này như skill 5x quăng chùy của Minh Giáo CHùy bên Kiếm thế) nên dễ kết thúc đối phưong khi mà 2 skill trên đã khiến cho họ nếu còn sống cũng còn ko đc bao nhiêu máu.

đó là 1 số góp ý của mình cho các bạn chơi TD thôi. bạn nào thấy ko đúg thì chia sẻ thêm cho mình nhé.... vì 1 TD hùng mạnh mọi ngừoi ơi chứ mình thấy ít ngừoi chơi TD wá... đi đấu fái mà có mấy ngừoi àh ko như mấy phái khác
    Lần sửa cuối bởi HạoThiên; 06-08-2013 lúc 07:49 AM

tiêu dao với hoa sơn nó thế đi CT cùi lắm toàn chết.hoa sơn né cao vậy mà còn k chống được tiêu dao thì k có cửa

Quote Nguyên văn bởi nguyen duc hau Xem bài viết
    tiêu dao với hoa sơn nó thế đi CT cùi lắm toàn chết.hoa sơn né cao vậy mà còn k chống được tiêu dao thì k có cửa
    ai dám nói TD với HS đi chiến trường cùi nào. mình chơi acc Kún tân nhân vương HS AT2,xin lỗi bạn nhé top chiến trường lúc nào chả có,có thể các phái đánh xa như ĐM hay VĐ thường lọt top nhưng những vị trí top đầu ko bao giờ thiếu HS với TD nhé. hehe

Mình cũng chơi TD trong đợt test vừa rồi,và sẽ chơi tiếp khi ra bản chính thức,rất thích phong cách đánh của TD,cho dù level thấp thì phải nói là TD khá yếu,nhưng càng lên cao thì TD càng trâu.
    Nếu các bạn để ý kỹ lúc tạo nhân vật thì chỉ có duy nhất 2 phái là TV vs TD ở góc dưới có ghi là Chiến sĩ,chịu đòn,bạo kích.Điều đó chứng tỏ 2 phái này rất là trâu,dame to.
    Tóm lại là vì 1 TD hùng mạnh.

http://www.flickr.com/photos/99868350@N04/9442940935/

Mình cá là bạn ở trên chưa bao giờ đi Chiến trường... hoặc có đi cũng chả bao giờ đc top 10 để bấm nút "`" lên xem top 10 là fái nào.
    link trên là chiến báo kết thúc chiến trường trong top 9 có 4 Tiêu Dao 1 Hoa Sơn... mình HạoThiên đáng lẽ top 1 nhưg mà bên Nghĩa wân thua nên triều đình đc + 400 500đ nên mình xuống top 2 nhé bạn...
    chiền trường mình tìm chỗ nào đông nhất rồi lao vào giết đc 5 6 mạng rồi nhảy ra bình thường... vì skill 75 nó hồi máu còn hơn buff nên mình chả sợ chết =]]
    tiếc là mình chưa làm đc cái clip đi chiến trường chém 84 mạng như trong pic trên vì sự cố kỹ thuật... chứ mình cũng muốn giới thiệu cách pk của mình để các bạn tham khảo thêm

4k6 máu ở cấp 69 , tăng max sức r thể , ko thân pháp ???? => thứ nhất là đồ ko cường hóa à , chẳng bao h TD máu thấp thế , đằng này lại còn dồn cho thể rồi , ko tăng thân pháp ? thế hóa ra đánh miss suốt à . Còn bạn nào kêu TD yếu chiến trường thì lại nhầm to :v sốc dam giật cho to đầu đôi khi còn ko kịp bơm máu
    Lần sửa cuối bởi Xích Tâm; 06-08-2013 lúc 04:52 AM

sr mình ghi nhầm chữ thân với chữ thể @@ đã sửa lại... hôm wa mình thấy mình nâng max sức và thân dame lực tay trái skill lv1 dame 1k7 máu 6k. tẩy điểm nâng max thể còn lại vào thân thì máu đc 11k dame tay 1k2 chỉ giết đc mấy bác kỵ hệ ==!

Quote Nguyên văn bởi HạoThiên Xem bài viết
    sr mình ghi nhầm chữ thân với chữ thể @@ đã sửa lại... hôm wa mình thấy mình nâng max sức và thân dame lực tay trái skill lv1 dame 1k7 máu 6k. tẩy điểm nâng max thể còn lại vào thân thì máu đc 11k dame tay 1k2 chỉ giết đc mấy bác kỵ hệ ==!
    Bác thấy ntn khi mình nâng theo 5sức-3thân-2thể... mình nghĩ TD k cần đề cao chí mạng nhiều, nâng thân vừa vừa k miss là đc, còn nâng vào thể để kiếm thêm tí máu để k bị HS hoặc mấy thằng CL tàng hình sock dame chết ỉu (còn trên 25% mà sock fát chết ngay ý) ... vs lại nâng máu, sau này mấy cái ấn, mấy thuộc tính khi CH cao nó tăng % giới hạn sinh lực.
    Thấy k có topic nói về điểm tiềm năng của TD hay cả, hay trong tg chờ đợi CB bác lập 1 top đeyyy

mình đi CT có khi nào dưới top 3 đâu
    Đấu phái cũng 2 lần Á Quân
    TD là phái pk đc cho là khó nhất với nhiều skill dame + hỗ trợ, đòi hỏi sự tận dụng thời cơ khi hỗn chiến chứ k phải chỉ có lướt vào combo skill là ăn đc mạng của người ta đâu.
    solo TD dame cũng to nhưng thật sự k phù hợp lắm với kiểu solo nếu k dứt điểm được đối thủ ngay, skill lướt rất mạnh như bắt dính thì khó nếu k ra skill đúng lúc.
    game NKVS là 1 game đòi hỏi Teamwork rất cao, 1 mình bạn dù có mạnh mấy cũng sẽ bị đánh tơi bời nếu gặp 1 team khác.

TD phù hợp với những người chịu khó, thích pk chứ k phải dựa vào auto.

tiêu dao là mình giáo chùy chỉ tiếc là bị bỏ skill ném boom thôi =]]z pk thì cũng rất khá vì có buff giáp