Trang 3/4 ĐầuĐầu 1 2 3 4 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 40

Mặc định Re: [Thảo luận] Có phải Tiêu Dao quá thọt so với các phái khác??

Quote Nguyên văn bởi MaKết2312 Xem bài viết
    Bác thấy ntn khi mình nâng theo 5sức-3thân-2thể... mình nghĩ TD k cần đề cao chí mạng nhiều, nâng thân vừa vừa k miss là đc, còn nâng vào thể để kiếm thêm tí máu để k bị HS hoặc mấy thằng CL tàng hình sock dame chết ỉu (còn trên 25% mà sock fát chết ngay ý) ... vs lại nâng máu, sau này mấy cái ấn, mấy thuộc tính khi CH cao nó tăng % giới hạn sinh lực.
    Thấy k có topic nói về điểm tiềm năng của TD hay cả, hay trong tg chờ đợi CB bác lập 1 top đeyyy
    TD theo mình có 3 hướng đi: (wan điểm cá nhân của mỗi người thôi và ai có hướng đi hay hơn thì share cho mọi người nhé)
    thứ 1: nếu bạn tự tin với việc sẽ úp set đồ +8 và khảm các loại ngọc xanh tím thì bạn nên max sức với thân vì thật sự bản thân TD cũng khá trâu nhờ skill rồi.
    +Ưu: dame to sock dame tốt chính xác tốt, dame to mà lao vào sock dame ngay thì kết thúc đối thủ nhanh lắm.
    +Khuyết: máu mỏng ko thể tank ở lv dưới 75 nhưg trên 75 thì khó chết hơn 1 chút nhờ skill buff máu của 75. khó sống sót khi săn boss và đi BC và TVP hay chết.

thứ 2: nâng 5 sức 3 thân 2 thể. với set đồ +6 và khảm ngọc ở mức trung bình.
    +Ưu: dame to chính xác ở mức chấp nhận đc và máu khá hơn tí (10lv đc 100 máu thì 70 lv đc 700 máu) đi BC TVP với săn boss khá hơn 1 chút
    khuyết: đánh vẫn miss và % sock dame ít hơn. khó dứt điểm đối thủ bằng cấp bằng đồ.

thứ 3: nâng 4 sức 2 thân 4 thể. cũng với set đồ +6 và khảm ngọc ở mức trung bình.
    +ưu: dame to máu trâu khó chết. sống sót khi săn boss và hỗn chiến cao.
    +khuyết: chính xác thấp, sock dame khó xảy ra và với đối thủ bằng cấp bằng đồ thì cuộc chiến sẽ kéo dài lê thê và bạn cắn máu liên tục vì ko dứt điểm đối thủ dựa vào sock dame đc.

Bác Hạo Thiên cho em hỏi
    ở cách thứ 1 là tăng max sức và maxx thân thì mình tăng max sức trước rồi tăng max thân hay thân trước sức sau hay sức : thân = 5:5

Quote Nguyên văn bởi HạoThiên Xem bài viết
    sr mình ghi nhầm chữ thân với chữ thể @@ đã sửa lại... hôm wa mình thấy mình nâng max sức và thân dame lực tay trái skill lv1 dame 1k7 máu 6k. tẩy điểm nâng max thể còn lại vào thân thì máu đc 11k dame tay 1k2 chỉ giết đc mấy bác kỵ hệ ==!
    muốn solo giết ng chơi max thân còn đâu max sức ( kết thúc đối phương nhanh chóng chí mạng cao + né tránh cao đủ ăn HS ) còn nếu muốn chiến bình thường thì max sức - max thân.
    đã là TD thì chả bao giờ + thể vì tất cả ngọc khảm ngọc máu để bù vào điểm thể ^^ yên tâm bạn vẫn là Hạo Thiên trâu bò ^^

Quote Nguyên văn bởi Tìm Lại Cảm Hứng Xem bài viết
    Bác Hạo Thiên cho em hỏi
    ở cách thứ 1 là tăng max sức và maxx thân thì mình tăng max sức trước rồi tăng max thân hay thân trước sức sau hay sức : thân = 5:5
    Mình mỗi khi lên lv mặc đc đồ đều CH +6 8 hết nên khi lên lv 59 đc tẩy điểm tiềm năng thì mình nâng max sức còn lại vào thân, mình khảm ngọc tăng máu cũng ít lắm (10 món 20 lỗ thì mình chỉ khảm 5 lỗ máu ngọc 3 160 máu mỗi lỗ thôi). còn nếu bạn ko CH +6 8 hết và khảm ngọc ở mức 2 thì bạn nên chơi theo hướng 5 sức 3 thân 2 thể, build theo kiểu này TD đánh chính xác và sock dame ở mức tạm chấp nhận và trâu hơn đc tí vì sau này có tăng % sinh lực theo cấp CƯờng Hóa và wan ấn, phi phong (nếu có).

@November: bản thân TD ăn nhờ dame chứ ko nhờ sock dame như HS nhiều lắm vì tốc đánh của skill 4x cộng vào là thấp nhất chỉ có +20 tốc (NM là 40 và VĐ CB là 30) nên mình ko build nhân vật theo max thân còn lại vào sức mà ngược lại max sức còn lại vào thân. còn việc mình tẩy điểm max thể vì đó là ngày cuối nên mình muốn test tất cả các hướng để tìm ra hướng tốt nhất, sở dĩ nâng max thể vì skill 60 của TD có tăng dame dựa vào % sinh lực nên mình muốn thử cách max thể còn lại vào thân thì thấy lực tay wá thấp so với mình dự tính... đó chỉ là TEST.
    Và mình khẳng định khảm vào lỗ max máu bạn chỉ đc cái máu nhiều chứ khó kết liễu đối thủ, chả trâu hơn đc bao nhiêu, mình ngoài máu thì khảm kháng + giảm thời gian ngũ hành + công cơ bản + tăng hiệu wả ngũ hành + giảm né tránh tăng chí mạng. khảm máu ko fải là lựa chọn tối ưu khi chơi TD

http://www.youtube.com/watch?v=u7iu74Z8gEc
    đây là TD đi chiến trường nhé , 1 lần lướt là 3 mạng đấy
    Lạc hoa hữu ý, Lưu thủy vô tình Vô Cực Tộc

Mình thấy tiêu dao khá giống với thiên nhẫn kích . Phái này về sau lên cao mới khỏe được . Ẩn số đấy

Quote Nguyên văn bởi ĐờiPhiêuLãng Xem bài viết
    Mình thấy tiêu dao khá giống với thiên nhẫn kích . Phái này về sau lên cao mới khỏe được . Ẩn số đấy
    TD sao lại giống Thiên Nhẫn bạn @@ Cái Bang mới giống Thiên Nhẫn, Còn Tiêu Dao theo mình thì khá giống Ngũ Độc nhất là skill lv 100 ấy
    Tên nhân vật: Lục Lâm Phi
    Sever: ???
    Bang: ???
    Tộc: ???
    Cùng NKVS sống lại những kí ức về KT và VLTK I,II

TD không giống ai cả, vì TD là TD, mấy bác cứ giống này giống nọ

7x rồi mà đánh hao mana quá.đánh đc tí là hết.thế thì train kiểu j nhỉ.chơi TD có vẻ k ổn rồi

Đơn giản thôi...Tiêu Dao Vô Địch. là ông Vua của Chiến Trường...Là phái in và out combat 1 cách khủng khiếp. càng đông càng vui như là ES, lại có sheild nổ damage giống ABD...càng bi đánh càng trâu giống Timber. lên 100 lên có utl của blood. có free hook rồi, cash bùa rồi kèo thôi