Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Mặc định Thiếu lâm, cơ bản về cách up đồ + ngọc.

Do game này không giới hạn số ngọc kháng, vì vậy cách khảm ngọc của mọi người là khá đa dạng. Nhiều khi cũng một số tiền đầu tư, cái bang thua thiếu lâm cũng là chuyện bình thường. Mình sẽ đưa ra cách khảm ngọc mà mình cho là tối ưu trong thời điểm hiện tại.

+ Về solo, ai cũng biết trong solo để Thiếu lâm đột tử là điều gần như không thể kể cả là solo với hệ hỏa. Và ai là đối trọng chính khi solo với thiếu lâm? vâng chỉ có thể là thiếu lâm. Lý do, chẳng ai rảnh rỗi đi rủ 1 con trâu ra solo cả, chi bằng gọi hội đồng ra đánh vui hơn, mà bắt buộc để solo thì có lẽ chỉ trong đấu phái, và đa số những ai chơi TL đều xác định không ham hố solo rồi.
    Vậy đơn giản là ép mũ, áo, đai là kháng kim. ép 2 cục chính xác vào bao tay, giày ép né hoặc thể chất tùy điều kiện kinh tế. Còn với vũ khí + trang sức có lẽ còn phụ thuộc vào túi tiền của mình nữa, theo tớ kinh tế nhất thì cứ nguyên khí mà ép. Còn có điều kiện nữa thì ép giảm né, thân pháp. ngọc ngũ hành tương khắc t nghĩ không cần, vì Thiếu Lâm không kết thúc được hệ mộc, đánh 1 hồi nó cũng chạy à, vậy thôi cứ mặc định là mình thắng nó đi. Còn nếu ai có điều kiện nữa thì cứ đánh với phái nào thay ngọc kháng phái đó vào, đảm bảo ăn.
    Tăng tiềm năng nếu ai thích solo nhiều hơn hội đồng: Thể 2, khí 5, thân 3.

+ Còn về hội đồng.
    Thiếu Lâm NKVS sinh ra để đánh hội đồng là chính, mặc dù Thiếu lâm là phái đánh cận chiến nhưng không khó để bạn đạt top 1,2,3 trong các trận chiến hội đồng. Vậy ép gì để Thiếu lâm thực sự là một con trâu cảm tử.
    Cách 1: Đó là 3 viên ngọc kháng hỏa, 2 kháng thủy và 1 kháng thổ. 2 viên giảm choáng cho bao tay và 2 thể chất cho giày.
    Cách 2: Nếu không có điều kiện thì bạn có thể chọn con đường ép 3 cục kháng hỏa, 2 giảm choáng còn lại là thể chất( Tớ nghèo tớ dùng cách này). Theo mình thấy cách này rẻ mà ngon hơn cách trên, vì thêm chút kháng trong hội đồng không quan trọng bằng tăng nhiều máu. có kim cang bất hoại tăng kháng hội đồng là quá nhiều rồi.

Bên trang sức ưu tiên giảm né + thân pháp, còn đâu nhồi nguyên khí. không dùng ngũ hành tương khắc tăng mạnh, còn có điều kiện thì ép thêm cục giảm xác xuất bị trạng thái.

Tăng điểm chọn 1 trong 2 cách: _ 4 thể, 4 khí, 2 thân. hoặc 3 thể, 5 khí, 2 thân.

Mỗi người có một cách cộng điểm và up đồ khác nhau. Đây là cách để mọi người tham khảo. Thiếu lâm là một trong những phái đốt tiền nhanh nhất trong game. Vì vậy khoản tiền up đồ chỉ là một phần thôi, nếu thật sự thích chơi thiếu lâm, thì hãy chơi cái bang nhân vật nam trước.
    Lần sửa cuối bởi catngheo; 04-08-2013 lúc 01:55 AM
    Ăn cũng mất tiền
    Chơi cũng mất tiền
    Ngủ cũng mất tiền
    Lao động để kiếm tiền
    Vì vậy đừng có oang oang cái mỏ đòi công bằng trong game nếu:
    không có tiền
    không chịu cày quốc.

Mặc định Re: Thiếu lâm, cơ bản về cách up đồ + ngọc.

rất hay !!!!! mình sẽ chọn Thiếu Lâm khi bắt đầu CB

Đồng ý với ý kiến của bạn. Tuy nhiên thời điểm này ko cần thiết đầu tư ngọc theo hướng những trận chiến hội đồng, căn bản chỉ cần tầm trung bình cũng có thể leo top, công lực mình có ấn cũng chỉ là 113, rất cùi, nhưng đi chiến trường 4 trận thì trận đầu chưa có kinh nghiệm - hạng 9, 3 trận còn lại đều là top 1.
    Thực sự trong thời điểm cấp 79 như thế này nên đầu tư ngọc theo hướng đấu phái. Và với 1 set ngọc như vậy, bạn vào chiến trường vẫn có thể làm vua - tùy thuộc vào khả năng của bạn

Quote Nguyên văn bởi Thiên Lang Nha Xem bài viết
    Đồng ý với ý kiến của bạn. Tuy nhiên thời điểm này ko cần thiết đầu tư ngọc theo hướng những trận chiến hội đồng, căn bản chỉ cần tầm trung bình cũng có thể leo top, công lực mình có ấn cũng chỉ là 113, rất cùi, nhưng đi chiến trường 4 trận thì trận đầu chưa có kinh nghiệm - hạng 9, 3 trận còn lại đều là top 1.
    Thực sự trong thời điểm cấp 79 như thế này nên đầu tư ngọc theo hướng đấu phái. Và với 1 set ngọc như vậy, bạn vào chiến trường vẫn có thể làm vua - tùy thuộc vào khả năng của bạn
    Đầu tư ngọc là không bao giờ phí bạn ạ, vì ngọc bạn dùng cả đời luôn chứ không giống đồ. thời điểm hiện tại bạn có thể mang set đồ đấu phái đi đánh hội đồng nhưng OB hoàn toàn khác. Ít nhất người ta chơi nghiêm túc hơn và đầu tư nhiều hơn, với set đồ đấu phái thì bạn chẳng kịp nhảy vào đám đông chứ đừng nói nhảy vào đập như bây giờ. Nếu bạn chơi lâu dài bạn sẽ sắm 2 set ngọc và set ngọc đánh hội đồng bạn sẽ dùng nhiều hơn so với set ngọc đấu phái nhiều.
    Ăn cũng mất tiền
    Chơi cũng mất tiền
    Ngủ cũng mất tiền
    Lao động để kiếm tiền
    Vì vậy đừng có oang oang cái mỏ đòi công bằng trong game nếu:
    không có tiền
    không chịu cày quốc.

nghe cũng thấy hay đó.baen test 2 m chưa được chơi qua TL chắc đợt này thử chơi xem sao

Đá Kháng Hỏa là đá tên gì thế các bác??
    Đá kháng thủy là đá gj??
    Đá Chống Choáng ??
    Đá Khánh Thổ Nửa ?
    em Không Biết xin các bac chỉ em vs Tks nhiều

chỉ mình kinh nghiệm đấu trường đi bạn

cho hỏi là 3 viên kháng hỏa ý là 3 viên cấp 1 à, hay 3 viên cấp mấy?
    Lần sửa cuối bởi Lý Gia Liêm; 17-08-2013 lúc 11:24 AM

Bạn có thể giải thích tại sao lại ép ngọc thể chất mà ko phải giới hạn sinh lực.
    1 điểm thể chất= 5 sinh lực thôi mà. TRong khi viên cấp 1 đã giới hạn sinh lực 50d rồi
    Lần sửa cuối bởi Đông Môn; 03-09-2013 lúc 09:07 AM