Trang 1/3 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Red face Hướng dẫn Build HS 1-79

Sau 2 lần test HS ở AT1 và At2 mình mạo muội xin đc đưa ra hướng dẫn cách Build đồ và đập ngọc cũng như cộng điểm cho phái này

Trước tiên ta phải biết HS là một phái đánh cận chiến bộ skill hồi nhanh nên rất cơ động và linh hoạt đòi hỏi người cầm char HS phải có óc phán đoán nhanh và thao tác chuẩn sác mới đem lại hiệu quả . Hoa Sơn thiên về thân pháp và Sức mạnh damge tầm trung nhưng nhảy damge nhanh và tỉ lệ crit cao hơn các phái khác , do thân pháp cao nên tỉ lệ né tránh của HS cũng trội hơn . Nhược điểm của HS là máu còi pk khó dùng auto mà đa số skill phải dùng bàng tay nên sẽ khó điều khiển . OK sau khi đã nắm đc ưu nhược điểm ta bắt tay vào build đồ cộng điểm

Từ lv 1 đến lv 79 thì tất cả các phái đều dùng chung 3 loại đồ sau (bao gồm cả vũ khí )

+ đồ Ký là đồ làm nhiệm vụ cốt truyện ( truyện ký ) đc tặng hoặc dùng điểm truyện ký mua trong shop tùy thân Đặc điểm của set đồ này là dễ kiếm chỉ cần chăm làm nv là có thôi nhưng chỉ số thấp

+ đồ Thừa là đồ chế ra bằng cách mua công thức học sau đó kiếm nguyên liệu để chế . Công thức thì các bạn có thể dùng điểm cống hiến sư môn mua hoặc đi phụ bản , nhanh nhất là dùng vàng khóa mua tại hành cước thương nhân , Nguyên liệu thì bạn có thể nhận đc khi đi phụ bản nhận đc hoặc đánh boss tinh anh khi train cũng rớt hoặc mua trong tiệm tùy thân bằng điểm truyện ký . đồ này phải kết hợp công thức , nguyên liệu và hoạt lực chế ra nên chỉ số sẽ cao hơn đồ Ký

+ Đồ Hiếm đồ này có chỉ số cao nhất trong 3 loại đồ ( set 5x có 2 lỗ thay vì 1 lỗ như hai 2 loại trên ) kiếm đc bằng cách săn boss hiếm tại các map hoặc đi phụ bản đánh boss mini chữ tím nhận đc ( thủ vệ phái cũng có boss mini tím nhé )

Đó là 3 set đồ cơ bản tùy người có khả năng mà sắm dĩ nhiên fulll set hiếm thì ngon quá bây giờ đến cộng điểm tiềm năng từ lv 1 đến lv 60 chắc ít ai để ý đến việc cộng điểm nên cứ để cho hệ thống nó tự động cộng thôi nhưng đạt đến mốc 60 khi có skill 6x cũng là lúc nên cân nhắc lại cách cộng điểm cho nhân vật mình

Hướng đi đã rõ HS thiên về sức và Thân nên bạn có 3 lựa chọn

+ Thiên về sức mạnh damge to hơn đánh đau hơn crit thì thôi rồi buốt đến răng nhưng tỉ lệ né , chính xác và tỉ lrrj crit sẽ thấp ưu điểm của hướng này là solo 1 vs bạn sẽ làm đối thủ giật mình khi sock damge nó khiến máu giảm mạnh nhưng đi đánh hội đồng thì khả năng sống thấp vì né ko có nó đánh trúng nhiều mà máu lại còi nên dễ vẹo

+ Thiên về Thân pháp ưu điểm của hướng cộng này là tỉ lệ né tránh tỉ lệ chính xác và tỉ lệ crit cao damge nhỏ hơn so với hướng cộng sức mạnh nhưng bù lại tỉ lệ crit cao hơn nhảy crit nhiều hơn hút máu không kém gì cộng sức mạnh cả , khả năng sống sót cao khi pk hội đồng nhờ né tránh tốt , tuy nhiên bạn phải cân đối tỉ lệ giữa thân và sức nhé đừng dồn quá nhiều vào thân nếu không dù crit nhiều cũng không kết thúc đc đối thủ đâu

+Cộng đồng đều sức và thân đây cũng là một hướng đi khá an toàn với ưu điểm damge khá tỉ lệ né tránh , chinh xác và crit damge cũng tàm tạm

Tiếp theo là phần đập ngọc . nhìn vào cách cộng điểm hướng đi ta suy ra cách đập ngọc . Ngọc ở đây chính là linh thạch bạn có thể kiếm bằng cách đi săn boss đi phụ bản mở hộp , mua ở hành cước thương nhân hoặc làm nv nhận đc nhưng muốn có ngọc nhanh và đẹp thì lên Trung tâm giao dich . Ở mỗi trang bị ví dụ như giày ,mũ ,áo ,trang sức hay vũ khí thì có các loại ngọc khác nhau với tính năng khác nhau ứng với từng loại trang bị nên bạn tha hồ lựa chọn . Nhưng hãy chú ý hướng đi mà chọn nhé

+ Đập full ngọc sức mạnh ở bất kì bộ phận nào trên set đồ có thể khảm ngọc sức mạnh cọn lại đập kháng hoặc đập máu ( Thể )

+ đập full ngọc thân pháp và né tránh ở bộ phận nào trên set đồ có thể khảm ngọc thân pháp và né tránh còn lại đập kháng và máu( thể )

+ đập xen kẽ đồng đều giữa thân pháp và sức mạnh trên các bộ phận của set đồ có thể khảm 2 loại ngọc này còn lại đập kháng và máu ( thể )

Riêng cái vũ khí có loại ngọc tăng crit là lựa chọn tối ưu rồi ko cần bàn , Trình bày thêm về phần phi phong và ấn . Phi phong có nhiều op bạn có thể làm ra bằng cách cố kiếm 2 cái FF2 và 2 cái FF1 giám định 2 cái FF1 và 1 cái FF2 mang đổi lấy nhập vi kính sau đó dùng 12 cái nhập vi kính này giám định cái FF2 còn lại bạn sẽ đc 1 cái FF2 với full op random . hoặc kiếm 1 cái FF2 rồi mua 12 chiếc nhập vi kính ở trong trung tâm Giao dịch rồi mang giám định . Ấn thì khi lên lv 70 bạn chịu khó đi chiến trường dùng điểm quan hàm và vàng khóa để mua ấn ở trong tiệm tùy thân . 2 trang bị này tuy tách rời khỏi set đồ nhưng hiệu quả nó mạng lại thì rất ngon nên cố gắng chú trọng nhé

Tổng kết : Mỗi hướng đi đều có ưu và nhược điểm riêng , hãy chọn hướng mà mình cảm thấy thích hợp nhất cố gắng kiếm những món đồ thật ngon đập ngọc thật xịn để phô trương thanh thế cho HS nhà ta
    Lần sửa cuối bởi luna; 06-08-2013 lúc 03:03 PM

Mặc định Re: Hướng dẫn Build HS 1-79

thớt cho mình hỏi giám định 2 cái FF1 và 1 cái FF2 mang đổi lấy nhập vi kính sau đó dùng 12 cái nhập vi kính này giám định cái FF2 còn lại, như z là mình mất 24cái FF1 và 12 cái FF2 àh

Quote Nguyên văn bởi ssNgọcNhưss Xem bài viết
    thớt cho mình hỏi giám định 2 cái FF1 và 1 cái FF2 mang đổi lấy nhập vi kính sau đó dùng 12 cái nhập vi kính này giám định cái FF2 còn lại, như z là mình mất 24cái FF1 và 12 cái FF2 àh
    * Cách 1

Nguyên liệu cần có :2 FF2 và 2 FF1 .

Tiến hành :

1-mang giám định 2 FF1 va 1 FF 2

2-Đổi 2 FF1 và 1 FF 2 vừa giám định ở bước 1 lấy 12 nhập vi kính ( FF1 đổi đc 2 NVK , FF2 đổi đc 8 NVK)

3- mang 12 nhập vi kính với FF2 con lại giám định

4- tận hưởng thành quả với chiếc FF2 full op

* Cách 2

Nguyên liệu cần: có 1 FF2 và 12 nhập vi kính mua trong trung tâm giao dịch

tiến hành :
    1 -mang đi giám định nhớ bỏ 12 NVK vào khi giám định

2- tận hưởng
    Lần sửa cuối bởi luna; 06-08-2013 lúc 03:41 PM

thank nhe chủ thớt ... ừa thì 30 kí tự nè

Bài viết rất tâm huyết của chủ thớt.Tuy mình chưa đọc hết(vì dài quá) nhưng cũng ủng hộ HS 1 phiếu khi CB.Cảm ơn bạn đã chia sẻ!

mình cũng test như chủ thớt tất cả cách tăng điểm thì mình thấy tăng max tp có vẻ ổn hơn cả...vì khi đi pk thì sống sót sau cùng mới là người chiến thắng ...còn về opt ngọc thì mình cũng góp ý theo ý kiến mình thế này :
    1. Opt ngọc tăng máu thì nên dùng opt ngọc để tăng thể chất hay tăng giới hạn sinh lực?? vì 1 điểm thể chất hình như ko nhầm thì bằng 5 máu. Như vậy thì nên dùng opt ngọc giới hạn sinh lực có vẻ ngon hơn thì phải..
    2. HS của mình tăng max tp điểm né là 1145 mà ko hiểu sao bị thằng ĐM có độ chính xác là 645 bắn ko miss phát nào cả...@.@...

tớ chơi hoa sơn max TP rồi Sức chính sác 1k3 né 1k2 ngọc thì né chí mạng ngủ hành tương khắc giảm súc mạnh thân pháp mà đi CT vs Pb yếu quá solo thi phê

đây là hoa sơn của mình minh max sức mạnh chính xác tầm 1k2, chí mạng 444 và né tránh 1k1, mình tăng max sm
    Lần sửa cuối bởi MrCàChua; 07-08-2013 lúc 09:54 PM

Lối đi thân pháp hiện tại theo mình là lối đi khả thi nhất cho HS , thiên về thân pháp không có nghĩa là dốc hết điểm vào thân pháp . Mỗi lần lên lv sẽ có 10 điểm cộng theo mình nên cộng theo công thức 6 thân và 4 SM . để đảm bảo né vẫn cao crit vẫn nhiều mà damge không muỗi đến mức gãi ghẻ cho đối phương

Quote Nguyên văn bởi Hanzu Xem bài viết
    mình cũng test như chủ thớt tất cả cách tăng điểm thì mình thấy tăng max tp có vẻ ổn hơn cả...vì khi đi pk thì sống sót sau cùng mới là người chiến thắng ...còn về opt ngọc thì mình cũng góp ý theo ý kiến mình thế này :
    1. Opt ngọc tăng máu thì nên dùng opt ngọc để tăng thể chất hay tăng giới hạn sinh lực?? vì 1 điểm thể chất hình như ko nhầm thì bằng 5 máu. Như vậy thì nên dùng opt ngọc giới hạn sinh lực có vẻ ngon hơn thì phải..
    2. HS của mình tăng max tp điểm né là 1145 mà ko hiểu sao bị thằng ĐM có độ chính xác là 645 bắn ko miss phát nào cả...@.@...
    Tỉ lệ né/cx của game này vẫn còn chưa đc rõ ràng bạn à nói cách khác là chưa đủ thời gian để test cụ thể , có lúc đi Ct mình phi thẳng vào giữa đám đông mà ít tụt máu nhìn lên thấy toán né đòn lâu lâu có ra tiết nhưng để auto bơm nên thoải mái súc chết 2 3 em rồi dùng skill 6x + kinh không chuồn . Nhưng cũng có lúc gặp em ngamy ( em này nổi tiêng cx cùi ) mà em ấy vỗ phát nào dính phát đó

Vì trước mắt mình cần làm xong một số việc rồi mới có thời gian cày nên trong giai đoạn AT2 mình đa số cắm máy nên chưa tìm hiểu sâu đc . Tuy nhiên theo mình nhận định thì HS trong NKVS là 1 phái có lối Pk mang nhiều nghệ thuật nhất cách cộng điểm phức tạp nhất đòi hỏi nhiều kĩ năng điều khiển và óc quan sát

À bổ xung cho anh em thêm thế mạnh về HS trong hỗn chiến là sau này khi lên lv 80 sẽ có skill Hỗn Nguyên Thái Nhất - Bỏ qua lượng sát thương trong một thời gian nhất định . Skill này kết hợp với skill 7x và 6x phi vào đám đông sẽ tạo nên thương hiệu cho HS
    Lần sửa cuối bởi luna; 07-08-2013 lúc 06:40 PM

rất hay.hihi..k biết bản OB sao đây nữa.lâu dk chơi quá.huhu
    NV : ĐinhHương
    SV : BK ( Thái Sơn)
    Phái : HS