Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Mặc định [ THẢO LUẬN ] Cách build điểm + khảm ngọc + PK dành cho Côn Luân !

Chào các bạn,sau khi test qua giai đoạn alpha test của game. Mình thấy CL là 1 phái tương đối mạnh khi sở hữu kill tàng hình với tỉ lệ chí mạng cao ngút trời. Nhưng thường khi mình PK thì thấy nếu CM mà không dứt điểm được đối thủ thì mình cũng khó ăn. CL dựa dẫm hơi nhiều vào kill tàng hình, nếu không muốn nói thẳng là kill tàng hình chiếm 80-90% vào tỷ lệ thắng- bại của CL.
    Mình lập topic hy vọng được tham khảo ý kiến của các bạn về cách build điểm tiềm năng của CL cũng như các loại ngọc nên chọn để khảm cho set đồ. Và hơn nữa là cách PK của CL khi solo và đánh team.
    Dưới đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình,mong mọi người sẽ cùng thảo luận, bàn bạc và chia sẻ kinh nghiệm để mọi người đã,đang và sẽ chơi CL có thể có 1 hướng đi đúng đắn,cách build điểm,khảm ngọc để xây dựng được 1 char CL thật sự mạnh.
    Mình chơi CL lv 75, khi lên đảo tẩy tủy, mình thấy có 2 đường cơ bản để build điểm tiềm năng :
    1. Ưu tiên max sức trước, sau đó max thân, máu có cả đồ + ngọc linh tinh ( chưa có điều kiện mua ngọc vip ) thì máu tầm 5k. Số máu như vậy là mình nghĩ đủ cho 1 trận pk. Chưa tính lắc.
    Ưu điểm : Dame to + tỉ lệ chính xác khá giúp dứt điểm nhanh đối thủ khi sử dụng kill tàng hình,sau đó sử dụng kill trận pháp để khiến đối thủ bị choáng rồi vào chém chay thôi, nhưng nếu dame xong mà đối thủ kịp bơm máu thì lại chạy vòng vòng mà chờ tàng hình hồi lại thôi chứ đứng solo chắc không lại.
    Nhược điểm : Lượng máu như vậy cũng sẽ dễ bị sock dame, mình chưa test hết khi solo vs các phái nhưng cảm thấy khi bị ĐM dame rất dễ bị sock.
    2. Cách 2 thì ưu tiên max thân rồi mới max sức. Máu tầm 5k như cách 1.
    Ưu : Tỉ lệ né tránh + chính xác cao nhưng lượng dame bình thường.
    Nhược : K dứt điểm được đối thủ khi sử dụng kill tàng hình => cù nhầy chạy lòng vòng chứ không biết làm sao ^^
    Còn CL mà chơi máu trâu thì mình nghĩ chắc không ai sử dụng, vì nếu máu trâu để đi hứng đạn thì CL k nên, đi theo team thì đã có phái khác, ví dụ như TL
    Còn cách pk thì mình chỉ biết PK theo kiểu. sử dụng kill tàng hình rồi lao vào chém, sau đó sử dụng kill trận pháp => chém chay kill 1x. Cách pk đơn giản mà kết liễu đối thủ cũng khá.
    Còn cách thứ 2 có thể là dame vài dame = kill 1x trước => tàng hình => vả => kill trận pháp => vả vả vả ^_^
    Cái mình thiếu là chưa biết cách khảm ngọc nào, ngọc gì để cho thực sự hợp lý. Mong nhận được nhiều ý kiến của các pro.
    Bài viết hơi dài, cảm ơn các bạn đã đọc tin, mình nói nếu có gì chưa đúng mong mọi người chỉnh sửa chứ đừng gạch đá nhé. Vì cũng mới qua Alpha test 2 đc 1 tuần mà
    Thân !

Mặc định Re: [ THẢO LUẬN ] Cách build điểm + khảm ngọc + PK dành cho Côn Luân !

Mình thì 76 cũng buid max sức , 150 thể , còn lại full thân mình thấy đường này khá an toàn với :
    ~ dame cao , 150 thể có thể bù thêm cho lượng máu chứ mình thấy bỏ thể thì máu hơi thấp đã test thì có 3k5 =.= , có 150 điểm thể này vô thì máu lên đc 5k3 cũng tạm @_@ , thân pháp ở đây mình thấy côn luân k quan trọng thân lắm vì pk phụ thuộc vào skill invi , mà invi là có độ 9xac tuyệt đối ( mình nhớ vậy 999% 9 xác thì phải @_@ ) thường thì côn luân ít có đánh chay do hết invi rồi thì nhảy ra chỗ khác đợi cd skill và tiếp tục thôi nên mình sẽ ưu tiên thể và sức hơn :p
    ~ còn về đồ thì set AT của mình thì ef full sức ( món nào ef đc ngọc sức thì ef ) còn lại là thể , chung quy là mình thấy côn luân k cần thân nhìu ( hiện giờ là vậy @_@ ) he he
    ~ còn về cách pk thì chắc ai cũng biết r , invi vào chém + thả skill gì đó quên mất @@ , là 1 combo có thể gây sock dame cực cao , nếu đối phương k chết thì chạy hehe ( này test trong TLC ) còn nếu ở ngoài thì mình nghĩ 1 combo chắc chết thôi , côn luân đc cái skill 7x hay 75 gì đó tạo 1 cột sấm phá cái hộ thuẫn cũng khá ngon , nhưng mình thấy hơi ít skill đánh chỉ 2 skill cơ bản từ đầu đến cuối =.= còn lại toàn skill bị động
    túm lại chơi côn luân là 1 ng phải có trình pk tốt , biết nắm bất thời cơ để kết thúc hehe !
    xin hết , ae đừng gạch đá nhé ^_^ , ý kiến riêng

Lvl 78, Build điểm của mình là:
    1. Max Sức->Thân, Đập đồ ưu tiên Kiếm - Nhẫn - Hộ Oản, ngọc ưu tiên SM-TP.
    Cái lợi của build này là Dame to, chính xác cao sau khi Tàng Hình đánh hệ Thủy 1 combo chết chắc. Nhược là máu giấy cỡ 5k ko có khả năng kết thúc các pác Tank như TL hay TV.
    2. Tăng tỉ lệ 5 Sức 3 Thân 2 Thể, Ngọc build SM-Máu cách này ổn nhất, dame tạm (1k3 so với 1k5 build cách 1), Nhược đánh quái toàn Trượt, Ưu khả năng trụ lâu máu cỡ 6k5

Skill 75 khá ngon, tàng hình quất 1 cái Phản Nghi 1 cái là được giảm 20s Tàng Hình + chơi 1 cái Phản Nghi nữa

Mình chưa hiểu cái skill 75 lắm bạn ạ. Tức là mình dùng kill Phản Nghi xong được bớt 20s delay kill tàng hình à. Thế thì rõ ràng đây là 1 lợi thế cho CL.
    Mình cũng toàn build theo cách max sức thôi. Dame to. máu 5k là đủ chiến rồi. Còn ngọc thì mình chưa kiếm đc ngọc ngon nên chưa thử.
    Cảm ơn 2 bạn đã đóng góp.
    Tiếp tục lót dép hóng pro nào

Cũng công nhận là CL mình có mỗi 2 kill đánh chính. Nếu có thêm 1 kill buff gì đấy mà chủ động chiến đấu thì hay nhỉ ^_^

cái skill 75 là skill Phản Nghi phải được kích hoạt lúc đối phương còn khoảng dưới <40% máu thì mới kích hoạt được skill 75 chứ bình thường ko được đâu. Lúc trước khi không có skill 75 là mình tàng hình đứng kế bên con mồi xong bật F(Auto đánh) còn khi có 75 rồi thì chờ đối phương còn <50% máu đánh chay 1 2 cái rồi bật Phản Nghi lên ngay. Nó là skill bị động nhưng có delay, mình up 4 thì delay còn 42s, mình nghĩ max chắc cũng còn cỡ 20s. Vừa kịp thời gian hồi lại Tàng Hình
    Như mình nói CL sẽ khá bá đạo giai đoạn 8x-9x (solo, lôi đài) chứ chiến trường thì cho mình kiú, giết 1 mạng là đổi 1 mạng . Chỉ có canh mấy em cừu lạc đàn đi móc mấy ẻm giết xong rồi chạy thục mạng khá vui

k biết skill 95 ra sao , nhưng nghe bảo tăng đến mức cực đại , chắc buff lên xong invi lại chém cái chết hé hé

hix may box phai khac bon no keu CL nha ta la yeu nhat re an nhat

Quote Nguyên văn bởi anhthangcp Xem bài viết
    hix may box phai khac bon no keu CL nha ta la yeu nhat re an nhat
    T thì thấy CL đâu có dễ ăn, cứ tàng hình lên thì cùng lắm là mạng đổi mạng
    CLAN TEARS
    KHI BẠN CẦN LÀ CHÚNG TÔI CÓ MẶT

côn luân nha ta sắp tuyệt chủng roài . Game tao cho CL nhà ta có chiêu TH để tránh mấy tay sưn mạng thấy địch muốn giết ta la ta TH Tẩu là thương sánh