Trang 1/6 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 53

Mặc định NKVS thật ra chỉ có 9 phái, 1 phái đã tuyệt chủng ? Ai cứu đây...Rất Quan ngại

Vừa thấy thông báo ra CB Không RESET. Máu lên nên xem lại bảng skill 9 phái để so sánh với phái mình sẽ chơi mà nó sắp vào Sách Đỏ đó là:....... Hầu như phái bạn đang nghĩ trong đầu là đúng. Chính là CL

Cứ mở 10 phái ra xem cùng lúc, so sánh nhau thì mình đã có lẻ sẽ thay đổi quyết định chơi CL. Vì:

Tổng quan về CL:
    1. Ẩn thân chọc lén trẻ em đi lạc
    - Skill chính yếu này sẽ tắt khi Hoa Sơn cấp 75: Kiếm Tâm Thông Minh
    - Và cũng sẽ là skill Diệt Chủng CL
    - Kẻ địch Khinh công là CL đứng cười như thằng điên vì mất Ẩn Thân, time chí mạng khoảng vài giây.

2. Dame rít chí mạng cao ngút 9999%, nói vậy chứ AT2 đánh với VD, HS, TD, NM ở Tẩy Tuỷ Đảo thì 9999% này viết chơi thôi có lẻ chỉ là 33% là chuẩn
    - Hầu như 9 phái khác đều né được skill này như: Tăng máu, tăng kháng, tăng né, đẩy lùi, bất động, tê liệt, đóng băng, hôn mê...
    - Các phái lên 90 thì skill Chí Mạng tốt nhất 10 phái này của CL coi như bỏ luôn

3. SKILL 100 sẽ nên đổi tên là GÀ SẮP CHẾT

Mình so sánh skill 100 của 10 phái thì CL được gán cái skill
    • Hóa giải tất cả các phụ trợ phòng ngự của mục tiêu

Trong khi đó các phái khác:

Nga My:
    • Xác xuất nhất định đẩy mục tiêu ra xa theo một đường thẳng.
    Tạo ra một lực sát thương cực kỳ lớn đối với mục tiêu trúng băng liên

Đảo Đẹp Trai
    Tăng lực công cho bản thân
    Mục tiêu càng xa, lực công kích càng lớn

VÕ ĐANG
    Tạo 3 lần sát thương lên tất cả các mục tiêu trong phạm vị

ĂN MÀY
    • Sau khi mục tiêu trúng kỹ năng Kháng Long Hữu Hối, tạo ra xác suất tự động thi triển thêm 1 lần nữa lên mục tiêu

Thiếu Rừng
    • Khi bị công kích, có xác xuất phục hồi sinh lực và nhận được 1 phật ấn.
    • Cùng với kỹ năng Thập Nhị Bàn Long Thủ tạo ra lượng sát thương cực kỳ lớn.

Vua Trời
    Tạo sát thương cực lớn theo một đường thẳng

TIÊU DAO BÚA
    • Một loại bùa chú của môn phái Tiêu Dao, khi mục tiêu bị dính bùa nếu di chuyển sẽ tạo nên một sát thương nhất định

BÔNG SƠN
    • Tạo ra 9 đường kiếm khí lên mục tiêu, gây sát thương cực đại lên mục tiêu

ĐƯỜNG MÔN
    • Tạo sát thương lên mục tiêu trên 1 đường thẳng lớn phía trước mặt nhân vật

Kết luận rằng: Côn Luân là phải chỉ chơi vui đến cấp 75. Và giết phái khác ở mức 70.

Nếu NPH không sửa thông số cho Côn Luân thì Côn Luân sẽ thành Côn Lôn (côn bỏ ^, Lôn thêm huyền)

Đấy là chưa kể các skill chi tiết , so sánh thấy như thế là CL bờ mờ nó rồi, cho nên không ghi thêm nữa.

P/s với các chú comment là: Phái nào cũng mạnh, có cái riêng, tuỳ người chơi. Thì tui xin trả lời luôn là:
    1. Chưa test qua CL đến 75 thì không phán bừa
    2. Nói cho tui vui cũng được vì tui thích CL
    3. Chưa đọc qua bảng skill 10 phái thì nói câu trên là 1 tát sang ngang răng ly biệt

AI CÓ CÁCH NHÌN PHÂN TÍCH NÀO CỨU CL không ?

Mặc định Re: NKVS thật ra chỉ có 9 phái, 1 phái đã tuyệt chủng ? Ai cứu đây...Rất Quan ngại

CL trong game VLTK hay KT đều là fái đánh xa, choáng cao và cực kỳ mạnh nhưg ko hiểu sao wa NKVS mình cũng thấy nó yếu...
    Hoàn Toàn đồng ý với chủ topic

Mặc định Re: NKVS thật ra chỉ có 9 phái, 1 phái đã tuyệt chủng ? Ai cứu đây...Rất Quan ngại

TL thì trâu + hồi máu + phản dame
    TV thì bất tử
    TD thì hồi máu
    VD thì hồi máu + phản skill
    NM thì tường băng
    DHD thì tàng hình
    HS thì né tránh cao
    V.v...
    Đường nào cho CL đây

các bạn phân tích thế theo mình có lẽ cái đầu của các bạn cao hơn NHÀ SẢN XUẤT game rồi đó.
    mình chỉ ý kiến vậy thôi còn lại tự hiểu nhé

Đấy là mình phân tích sơ bộ các skill trước 100. Và skill 100 của CL sau khi đọc qua thì thật sự bức xúc quá. CL chỉ được cái tàng hình, chí mạng , 2 cái này bị hoá giải luôn rồi. Skill 100 lại không cứu được thì CL sống sao đây ?

Satthu76 này, tôi nói ra là có nghiên cứu phân tích. Bạn nói thế thì đem ra phân tích của mình đi....

P/s Nếu phân tích so luôn các skill khác thì thật sự CL xong CMNR

__ mình xin lỗi trong AT2 thì các phái mình ghét test nhất là hệ thổ với hệ hỏa nên ko chú ý lắm về skill và cách phân phối điểm nhiều nhưng mình thấy côn lôn cũng ko thuộc dạng bỏ đi đâu.
    __ đọc sơ qua bảng tổng hợp skill thì mình thấy CL đúng là 1 phái sát thủ thực sự skill 95 và 100 thuộc dạng rình và chém@@!
    skill 100 Hóa giải tất cả các phụ trợ phòng ngự của mục tiêu ở đây có nghĩa là tất cả các buff mang tính phòng ngự đều mất như NM thì sẽ mất tất tần tật các buff % máu, kháng, mana shield; đóng băng khi ở 25% máu.
    sơ sơ nhiêu đó cũng đủ để nói côn lôn là phái chuyên trị hệ thủy ( hệ thủy hầu như chỉ trâu với mạnh vì có buff mất buff là ngủm @@!)
    P/s: nếu bạn nào có bảng skill chi tiết mô tả đầy đủ về skill để mình biết là skill buff; bị động; tấn công và hỗ trợ tấn công thì mình sẽ dễ phân tích hơn
    Đông qua, xuân đến, hạ lại sang
    Lạnh lẽo điều hiu lá thu tàn
    Nga My 1 kiếp thời không dứt
    Gắn kết tâm tình mộng võ lâm...
    DiệpPhiTuyết Biện Kinh - Thái Sơn

theo mình nghỉ NPH chả fix theo bạn nói đâu vì đây đã được test và chạy ở TQ nhìu pb rồi nếu có sửa thì họ sửa từ TQ kìa

Trên 75 thì mình chưa biết , nhưng dưới 75 thì mình thấy CL đánh cũng tạm ỗn , chĩ có skill ẫn thân ăn lén thì hơi giống TY ỡ kiếm thế !

Xác định thích phái nào thì cứ chơi phái đó, phái nào cũng có tương khắc hết chứ không lẽ bạn muốn CL bá đạo rồi nhà nhà người người chơi CL như hiện nay dự Close Beta là nhà nhà ĐHĐ, VĐ.
    Chơi CL như chơi assassin phải biết núp lùm chờ thời cơ hành động chứ.
    Skill 100 cũng khá hay mà bỏ hết phụ trợ trên người đối phương còn mún j nữa, toàn bộ buff của kẻ địch mất sạch rồi xông vào vem thôi, với lại CL còn bí tịch môn phái nữa
    Đường xa mới biết ngựa nào hơn mới 79 chưa xác định được gì hết.
    Còn cái zụ tàng hình bạn phân tích thì xin thưa, bạn phải chọn đúng thời điểm ẩn thân để bem địch (cách tốt nhất là đứng sát bên ẻm sau đó đánh 1 cái bật F lên ngay). Chơi CL thì cần phải có cái đầu 1 chút chứ không phải thấy địch tàng hình nhảy vào là ăn đâu thím sau này 75 có skill Túy Tiên Thác Cốt giảm thời gian hồi chiêu cho Ngự Tuyết Ẩn và chơi được thêm 1 lần Phản Nghi ngay khi máu địch bị rỉa dưới (40% hay 30% j đó-ai vào xác thực cái) thì phải canh thời gian để bật Phản Nghi nữa.
    AT2 mình 78 thôi đồ thì >+6 tự tin CL ko như bạn nói.
    Bạn mong chờ skill 100 của CL là j Lôi Động Cửu Thiên hả? vâng mình cũng mong vậy nhưng mình thích skill 100 hiện tại hơn
    Ít người chơi CL đi, CL càng hiếm càng tốt :p

Quote Nguyên văn bởi Nhạc Huynh Xem bài viết
    Xác định thích phái nào thì cứ chơi phái đó, phái nào cũng có tương khắc hết chứ không lẽ bạn muốn CL bá đạo rồi nhà nhà người người chơi CL như hiện nay dự Close Beta là nhà nhà ĐHĐ, VĐ.
    Chơi CL như chơi assassin phải biết núp lùm chờ thời cơ hành động chứ.
    Skill 100 cũng khá hay mà bỏ hết phụ trợ trên người đối phương còn mún j nữa, toàn bộ buff của kẻ địch mất sạch rồi xông vào vem thôi, với lại CL còn bí tịch môn phái nữa
    Đường xa mới biết ngựa nào hơn mới 79 chưa xác định được gì hết.
    Còn cái zụ tàng hình bạn phân tích thì xin thưa, bạn phải chọn đúng thời điểm ẩn thân để bem địch (cách tốt nhất là đứng sát bên ẻm sau đó đánh 1 cái bật F lên ngay). Chơi CL thì cần phải có cái đầu 1 chút chứ không phải thấy địch tàng hình nhảy vào là ăn đâu thím sau này 75 có skill Túy Tiên Thác Cốt giảm thời gian hồi chiêu cho Ngự Tuyết Ẩn và chơi được thêm 1 lần Phản Nghi ngay khi máu địch bị rỉa dưới (40% hay 30% j đó-ai vào xác thực cái) thì phải canh thời gian để bật Phản Nghi nữa.
    AT2 mình 78 thôi đồ thì >+6 tự tin CL ko như bạn nói.
    Bạn mong chờ skill 100 của CL là j Lôi Động Cửu Thiên hả? vâng mình cũng mong vậy nhưng mình thích skill 100 hiện tại hơn
    Ít người chơi CL đi, CL càng hiếm càng tốt :p
    1 Vote cho bác!
    --------------- Này thì 30 kí tự
    Tên nhân vật: Lục Lâm Phi
    Sever: ???
    Bang: ???
    Tộc: ???
    Cùng NKVS sống lại những kí ức về KT và VLTK I,II