Trang 1/3 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23

Mặc định Hướng dẫn build đồ, khảm ngọc, nâng tiềm năng, cách pk và gợi ý cách chơi cho TD từ lv1 ->79

sau khi giành đc 1 ít danh hiệu kha khá là TNV Tiêu Dao, đi chiến trường trong top 5 liên tục, tích lũy cách pk... mình xin giới thiệu đến các bạn hướng tăng điểm tiềm năng, build đồ, khảm ngọc, cách pk dánh riêng cho char Tiêu Dao để mọi người biết Tiêu Dao là 1 phái hùng mạnh ko thua kém so với phái khác, nói hơi thẳng là vì có 1 số topic nói Tiêu Dao chơi khó lại yếu nên mình muốn đưa ra phân tích chính xác nhất dành cho TD thôi. MỌI THỨ MÌNH VIẾT DƯỚI ĐÂY ĐỀU THEO QUAN ĐIỂM CÁ NHÂN NÊN NẾU BẠN THẤY KO ĐÚNG THÌ CÓ THỂ CMT GÓP Ý ĐỂ MỌI NGƯỜI CÓ THỂ HIỂU RÕ CHAR NÀY MÀ LỰA CHỌN PHÁI CHO MÌNH CHÍNH XÁC NHẤT NHÉ VÀ CHỈ TEST ĐẾN LV 79!!!

_TIỀM NĂNG: TD theo mình có 3 hướng đi:
    thứ 1: nếu bạn tự tin với việc sẽ úp set đồ +8 và khảm các loại ngọc xanh tím thì bạn nên max sức với thân vì thật sự bản thân TD cũng khá trâu nhờ skill rồi.
    +Ưu: dame to sock dame tốt chính xác tốt, dame to mà lao vào sock dame ngay thì kết thúc đối thủ nhanh lắm.
    +Khuyết: máu mỏng ko thể tank ở lv dưới 75 nhưg trên 75 thì khó chết hơn 1 chút nhờ skill buff máu của 75. khó sống sót khi săn boss và đi BC và TVP hay chết.

thứ 2: nâng 5 sức 3 thân 2 thể. với set đồ +6 và khảm ngọc ở mức trung bình.
    +Ưu: dame to chính xác ở mức chấp nhận đc và máu khá hơn tí (10lv đc 100 máu thì 70 lv đc 700 máu) đi BC TVP với săn boss khá hơn 1 chút
    +khuyết: đánh vẫn miss và % sock dame ít hơn. khó dứt điểm đối thủ bằng cấp bằng đồ.

thứ 3: nâng 4 sức 2 thân 4 thể. cũng với set đồ +6 và khảm ngọc ở mức trung bình.
    +ưu: dame to máu trâu khó chết. sống sót khi săn boss và hỗn chiến cao.
    +khuyết: chính xác thấp, sock dame khó xảy ra và với đối thủ bằng cấp bằng đồ thì cuộc chiến sẽ kéo dài lê thê và bạn cắn máu liên tục vì ko dứt điểm đối thủ dựa vào sock dame đc.

Bản thân TD ăn nhờ dame chứ ko nhờ sock dame như HS nhiều lắm vì tốc đánh của skill 4x cộng vào là thấp nhất chỉ có +20 tốc (NM là 40 và VĐ CB là 30) nên mình ko build nhân vật theo max thân còn lại vào sức mà ngược lại max sức còn lại vào thân

_BUILD ĐỒ: Các bạn đừng ngần ngại đầu tư 1 ít mua cho mình 1 set đồ thừa hoặc hiếm vì khi lên lv cao các bạn thay đồ có thể bán lên TTGD và bù 1 khoản vàng khóa nữa là có trang bị thay thế ngay nên tại sao phải xài đồ Ký yếu hơn @@. Và lời khuyên đi đập đồ của mình là max 1 món +6 hoặc 8 rồi hãy wa món thứ 2 vì khi lên cao bạn sẽ có điểm Cường hóa nhiều hơn (hình cái khiên kế bên giao diện nhân vật) sẽ hỗ trợ toàn vẹn cho nhân vật của bạn Mình thấy thủy tinh cũng khá là dễ kiếm, nếu 1 ngày bạn đi đầy đủ Bí Cánh, Thanh Vân Phong, đào kho báu, kỳ ngộ BC,... thì cũng kiếm đc 1 lượng lục lam thủy tinh kha khá hoặc làm 1 số hoạt động khác lấy điểm truyện ký cũng có thể mua thủy tinh... vì thế hãy CH đồ với tỉ lên 9x% trở lên nhé

_KHẢM NGỌC:mình khảm ngọc tăng máu cũng ít lắm (10 món 20 lỗ thì mình chỉ khảm 5 lỗ máu thôi). Và mình khẳng định khảm vào lỗ max máu bạn chỉ đc cái máu nhiều chứ khó kết liễu đối thủ, chả trâu hơn đc bao nhiêu, mình ngoài máu thì khảm kháng + giảm thời gian ngũ hành + công cơ bản + tăng hiệu wả ngũ hành + giảm né tránh tăng chí mạng. khảm máu ko fải là lựa chọn tối ưu khi chơi TD.
    +Vũ Khí và Trang Sức: vk bạn nên khảm tăng công cơ bản, liên nhẫn hộ phù ngọc bội bạn nên khảm các loại ngọc : tăng công kích mộc, tăng thân fáp + chí mạng, tăng hiệu ứng ngũ hành.
    +Phòng cụ: khảm ngọc 5 lỗ máu gồm 2 giày 1 đai 1 áo 1 mũ. còn lại bạn nên khảm kháng mộc vào mũ, đai, áo để giành hạng cao trong môn phái vì đối với mấy phái khác kháng của bạn là rất cao rồi, khảm giảm hiệu ứng tàn phế và làm chậm vào hộ oản.

_CÁCH PK: phải nói là TD từ lv 1 lên 69 khá yếu do TD ở cấp độ này vẫn khó kết liễu đối thủ, cận chiến nhưng máu giấy dễ chết khi giao tranh nổ ra từ 5 6 người trở lên nhưng khi đã lv 75 thì TD ở 1 cấp độ hoàn toàn khác nhé. Sau đây là cách pk mình đã áp dụng và thành công khi đấu phái và chiến trường Tử Tinh Quan:
    +công nhận TD là 1 fái chơi khó pk vì cả 3 skill dùng để kết thúc đều cd 10s trog khi HS skill lứot và kết thúc lần lựot là 4s và 8s... 1 bất lợi khá lớn đối với 1 fái cận chiến...
    +Khi tẩy điểm mình nâng max sức còn lại vào thân... pk tốt sock dame tốt ... nhưng vấn đề là máu khá mỏng... mình chỉ đc 4k6 máu khi cấp 69 và max CH hết đồ và ngọc khảm cũng gọi là đủ xài nên khi pk 1 combo ko giết đc thì mình nhảy ra và chạy chờ hồi skill... skill 75 mình tóm tắt như sau: khi sinh lực thấp hơn 25% thì có 80% xác suất tự hồi máu 70% mỗi 0.5s và loại bỏ mọi trạng thái bất lợi như choáng, chậm, tàn fế...duy trì 3s giản cách thi triển 45s ( khi đã max skill) ... đây là đỉnh điểm của sự trâu bò dành cho TD khi mà có skill kháng tất cả và skill tăng phòng ngự đến 200% của Bắc Minh và bây giờ có skill hồi máu... nên đi chiến trường mình thường đi đường giữa và lao vào đám đông xong vẫn nhảy ra được.
    +vấn đề về dame: bác nào nói TD solo hơi kém thì fải xem lại... TD skill nào cũng có tàn phế với tỉ lệ cực cao ... hiệu ứng skill tàn phế là giảm công tốc 50%, chính xác 25% và hiệu ứng hồi phục 50% khi bơm máu bla bla.. bên cạnh đó skill lứot và vòng độc( sr mình ko nhớ tên) có thể x dame lên tùy theo số ngừoi xung quanh bạn... khiến cho TD solo tốt và đi chiến trừong cực kỳ tốt... mình đọc skill 8x thấy có giảm thời gian cd của tất cả các skill nên hy vọng sau này TD sẽ rất mạnh
    +về cách pk: mình thừong pk bằng tay nhưng mình thấy để auto cũng pk đc với cách sắp xếp skill như sau: skill lứot => vòng độc => kéo về... skill Bắc Mình buff khiên thì fải xài ngay từ đầu nhé vì cd 45s rất lâu... mình để skill kéo về là skill kết thúc thay vì 1 số ngừoi để đây là skill bắt đầu vì 2 lý do : thứ nhất khi pk bạn kéo về rồi thì skill lứot rất dễ đánh miss khiến combo thọt hoàn toàn... lý do thứ 2: skill kéo về thực ra có 1 lựong dame rất cao... công kích mộc thấp nhất 320 điểm khi mới lv1 (mình có cảm tửong skill này như skill 5x quăng chùy của Minh Giáo CHùy bên Kiếm thế) nên dễ kết thúc đối phưong khi mà 2 skill trên đã khiến cho họ nếu còn sống cũng còn ko đc bao nhiêu máu. LƯU Ý: khi TD dùng skill lv1 để chọt hay skill lướt thường miss 100% nếu đối thủ di chuyển nhẹ khỏi vị trí, vì thế các bạn chịu khó fán đoán hướng di chuyển hoặc dụ đối phương đứng 1 chỗ (mình thường cho nó đánh 2 3 cái rồi bất ngờ ập vào skill cho bất ngờ) thì mới đảm bảo combo của bạn dùng hết sức mạnh và ko miss nhé.

Đó là 1 số góp ý của mình dành cho TD nên bạn nào thấy sai thì cmt hướng dẫn lại cho đúng nha. Thật chứ CB mình ko chơi TD mà chơi ĐM vì ĐM là phái mình đã chơi từ VLTK và KT rồi chứ ko fải vì TD yếu hay khó chơi bla bla...
    Mình viết bài để có cái nhìn đúng đắn về TD và cũng là đập tan nhữg nghi kỵ về sức mạnh của TD trong solo hoặc hỗn chiến vì đây là 1 phái gọi là khá cơ động trong chiến trường, có thể lượn lờ rồi bất ngờ ập vào kết thúc đối thủ hay làm tanker để cho đồng đội đánh (khi đã wa ngưỡng cấp 75).
    PEACE!!!!!
    HạoThiên

Mặc định Re: Hướng dẫn build đồ, khảm ngọc, nâng tiềm năng, cách pk và gợi ý cách chơi cho TD từ lv1 ->79

^^ HạoThiên:chào cậu...vẫn TD ak cậu.Cho Xinh cái Yahoo! coi

Mặc định Re: Hướng dẫn build đồ, khảm ngọc, nâng tiềm năng, cách pk và gợi ý cách chơi cho TD từ lv1 ->79

Bác Hạo Thiên có 1 sự nhầm nhẹ, skill 8x k fải giảm cd của tất cả chiêu, mà là càng nâng cao thì cd của skill 8x giảm thôi bác ạ ~~

8x theo mình nhớ là skill phụ trợ mà... nói chug biết sơ sơ thôi chứ lên 80 mới rõ đc...
    EmXinh : mình có nick fb trên group bang àh chứ ko xài yh bạn ơi

cũng khá đồng ý với ông, những ai chơi TD sẽ thấy cái hay ở TD, khi chơi lâu dài sẽ tìm ra thêm cách pk cũng như build char riêng.

góp ý là viết bài nên chèn thêm icon để cho chữ thưa ra, chữ dính dính đọc loạn quá

Quote Nguyên văn bởi HạoThiên Xem bài viết
    8x theo mình nhớ là skill phụ trợ mà... nói chug biết sơ sơ thôi chứ lên 80 mới rõ đc...
    EmXinh : mình có nick fb trên group bang àh chứ ko xài yh bạn ơi
    Bạn coi lại trọn bộ kĩ năng đi, skill chủ động đấy

TD nói chung là trâu bò shock dame đc :3 skill kéo lại còn thích nay mai hình như kéo đc 3 đường chứ ko phải 1 đường thấy clip như vậy ko biết phải ko!
    PS: tks bài viết!

Vì 1td bá đạo thôi nào . . . Kiên nhận chờ thời cơ mới làm nên td hay được . Kaka

a chỉ rõ skill combo cho e nhé (ghi rõ tên chiêu thức ) e mới chơi nên không biết skill nao là lướt - vòng độc - kéo về. Ths a trước

tiêu dao làm gì có ai thèm chơi đâu chơi làm gì ... phế vãi