Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Mặc định Cách PK TVB vs 9 phái còn lại và chiến trường!!!!

Hiện giờ như ta đã biêt thì thiên vương và Côn luân là 2 phái đang bị diệt chủng từ các phiên bản trước và cho tới các phiên bản này.
    Nay các hạ mạo muội lập topic này để phân tích cách PK của TV với các phái khác và chiến trường
    (Nếu có gì sai sót thì Mong các bạn góp ý cho 1 TV hùng mạnh.
    Đầu tiên mình xin phân tích điểm mạnh của TV để các bạn có cách tăng điểm sao cho chính xác với thiên vương.
    các skill hỗ trợ của TV cần phải nhìn 1 cách thiết thực nhất:
    1 hỗ trợ tăng 50% ngoại công
    2 hỗ trợ tăng 30% chí mạng
    3 hỗ trợ bất tử 3s + tăng chí mạng 3xx%
    4 hỗ trợ tăng 90% giới hạn sinh lực
    Thực sự khi nghĩ về TV thì ai cũng cho rằng đây là 1 con trâu của thời đại vs khả năng tăng 90% giới hạn sinh lực.
    Thế nên có 2 trường phái cho các bạn lựa chọn
    1 là trở thành 1 tanker để tận dụng khả năng tăng 90% đó ( theo quan điểm cá nhân thì tôi không chọn cách này đơn giản bởi vì thằng TL còn trâu hơn TV nếu chọn đường này thì chơi TL còn hay hơn )
    2 là trở thành 1 sát thủ chính hiệu để tận dụng 3 cái điểm lợi 1 2 3 ở trên
    TV là một sát thủ nếu bạn tận dụng tốt khả năng bạo kích và tốc độ đánh của mình
    Theo cách này thì bạn nên tăng điểm theo hướng 5 sm 4 tp 1 thể để có thể đạt hiệu quả cao nhất
    Ưu điểm: đame to crit tốt
    Nhược : solo 1vs1 thì khô máu vs nó lun còn CT thì thấy ai ít máu lao vào chọt chọt đến khi có bất tử thì chịu khó chọt vài cái rồi nhảy ra cho nó an toàn. Còn không thì xác định

Cách PK thiên vương:
    Sau 1 thời gian PK thiên vương thì mình rút ra được 1 điều rằng là sau skill đoạn hồn thích (trong khoảng 1.5s) thì TV dame rất là tốt. Sau 1.5s đó thì đánh phải nói là rất ẹchạy + khinh công né đòn cho nó lành chờ ĐHT rồi bem tiếp vì delay 5s khá nhanh.
    lý do vì sao lại như vậy thì mình đến bây giờ vẫn không giải thích được trong khi TV tốc độ đánh cao lực tay cao ( với 50% ngoại công) và chí mạng cao ( với 30% chí mạng) ???

Mong các bạn góp ý thêm cho 1 TV hùng mạnh. Nhất là cách PK TV.

GP_BeBep sv Biện Kinh - Thái Sơn

Mặc định Re: Cách PK TVB vs 9 phái còn lại và chiến trường!!!!

TV từ đầu lv10 đễn 5x vẫn đánh skill 10. ko biết sau này có skill đánh thay thế ko hả bác

-Mình cầm TV đi TLC dù ko top 1 được bao giờ nhưng toàn giết người hàng 1 hàng 2 (ko tính NPC nha NPC thì tụi kia đánh AOE còn mình đánh lẻ ko thể = được).Vì vậy dù ko top 1 về điểm nhưng về mạng thì mình thấy TVB chơi kiểu lao vào đột tử rất cao.
    -Ráng lên 8x đi bạn skill 8x tăng tốc độ cụ thể là thay vì 3 hit thì thành 5 hit và tốc độ đánh nữa.Ráng cày TVB tới 8x pk cho sướng.

mình chơi tv lên 6x rồi mà thấy cứ yếu yếu thế nào ấy. pk với các phái khác ko kết được hoặc toàn miss. Chỉ có khả năng là kết được hệ mộc thôi. Skill 10 ba vương thương ấy... ko biết bao giờ mới có skill khác đánh thay thế skill 10 này

75 Kinh Lôi Phá Thiên 10 • Mỗi lần công kích mục tiêu xong, sẽ chồng lên công kích của bản thân
    Thật sự không hiễu cụm từ " chồng lên công kích bản thân" là sao her her.
    Đã xác định chơi TV mà muốn kết thúc mấy phái khác ( trừ hệ mộc) thì phải có một bồ đồ vượt trội thật xa mới mong được.
    Bản thân là TV cường hóa được full 8 vs 10 mà vẫn còn thấy yếu lực tay 2k7 mà vẫn còn cùi pắp
    Lần sửa cuối bởi BeXinh; 14-08-2013 lúc 03:11 PM

chẳng lẽ sự lựa chọn tv lại là 1 con đường sai ))

tớ tăng điểm TV 3-4-3 (thể-sức-thân) thấy khá ổn máu tốt dame ổn và crit cũng đều đều
    các bác cho ý kiến.

Quote Nguyên văn bởi BeXinh Xem bài viết
    75 Kinh Lôi Phá Thiên 10 • Mỗi lần công kích mục tiêu xong, sẽ chồng lên công kích của bản thân
    Thật sự không hiễu cụm từ " chồng lên công kích bản thân" là sao her her.
    Đã xác định chơi TV mà muốn kết thúc mấy phái khác ( trừ hệ mộc) thì phải có một bồ đồ vượt trội thật xa mới mong được.
    Bản thân là TV cường hóa được full 8 vs 10 mà vẫn còn thấy yếu lực tay 2k7 mà vẫn còn cùi pắp
    Chồng lên công kích bản thân là sau mỗi đòn đánh, đòn đánh kế tiếp của bạn sẽ mạnh hơn. VD : lực tay mình 2k3 sau 4 đòn đánh lực tay mình có thể lên 2k7

bác không biết đánh tv thì có tlc mình toàn hạng 2-3 có bữa hạng 1 , nếu đè phe kia có 2 cb,1 -2 ngami thì thọt hạng 3,4 =]]z tank trâu bò thấy bà tụi nó khó giết

nếu team nó có CB, ĐM với NM thì ăn cám