Trang 1/7 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 61

Mặc định Gui một số gamer đòi bỏ cash shop

Mình thì mình không bảo vệ nhà phát hành nhưng nói thật mình thấy ý kiến của các bạn thiểu năng quá vì một vài lý do:
    Thứ 1: đại gia: kể cả không có cash shop thì đại gia vẫn mạnh vì sao ? Vì đại gia có thể mua bằng VNĐ vật phẩm nâng cấp từ những gamer cày game kiếm tiền.có chăng nếu không có cash shop thì đại gia sẽ lên chậm hơn, không nhanh như trước và sẽ tốn kém nhiều tiền hơn. Và thêm nữa khi điều đấy xảy ra, người được lợi sẽ là những farmer -> nói một cách khác, NPH nhường phần lợi nhuận của mình cho farmer, thế nếu NPH không thu đủ doanh thu để bù đắp chi phí làm game -> đóng của game thì sao ? sao các bạn không nghĩ thể ?
    Thứ 2: nếu muốn công bằng thì bây giờ yêu cầu DUO không bán cash shop và cũng bỏ luôn chức năng giao dịch đấu giá giữa người chơi luôn nếu các bạn muốn công bằng. Vậy thì ai cầy người đó hưởng.
    Thứ 3: tôi thì không phải đại gia nhưng chắc chắn một điều rằng game này để lên VIp -> quá rẻ so với các game khác như Kiếm Thế, TLBB,... chỉ cần bỏ ra 300k bạn đã có set + 6, đủ đẻ làm rất nhiểu việc.
    Thứ 4: game này hầu như đã loại bỏ được hết các farmer -> game chạy muợt và không bị giật lag chứ không như một số game Kiếm Thế, farmer còn nhiều hơn cả gamer. Farmer không có đất trong NKVS.

Mặc định Re: Gui một số gamer đòi bỏ cash shop

Quote Nguyên văn bởi CyberPTT Xem bài viết
    Mình thì mình không bảo vệ nhà phát hành nhưng nói thật mình thấy ý kiến của các bạn thiểu năng quá vì một vài lý do:
    Thứ 1: đại gia: kể cả không có cash shop thì đại gia vẫn mạnh vì sao ? Vì đại gia có thể mua bằng VNĐ vật phẩm nâng cấp từ những gamer cày game kiếm tiền.có chăng nếu không có cash shop thì đại gia sẽ lên chậm hơn, không nhanh như trước và sẽ tốn kém nhiều tiền hơn. Và thêm nữa khi điều đấy xảy ra, người được lợi sẽ là những farmer -> nói một cách khác, NPH nhường phần lợi nhuận của mình cho farmer, thế nếu NPH không thu đủ doanh thu để bù đắp chi phí làm game -> đóng của game thì sao ? sao các bạn không nghĩ thể ?
    Thứ 2: nếu muốn công bằng thì bây giờ yêu cầu DUO không bán cash shop và cũng bỏ luôn chức năng giao dịch đấu giá giữa người chơi luôn nếu các bạn muốn công bằng. Vậy thì ai cầy người đó hưởng.
    Thứ 3: tôi thì không phải đại gia nhưng chắc chắn một điều rằng game này để lên VIp -> quá rẻ so với các game khác như Kiếm Thế, TLBB,... chỉ cần bỏ ra 300k bạn đã có set + 6, đủ đẻ làm rất nhiểu việc.
    Thứ 4: game này hầu như đã loại bỏ được hết các farmer -> game chạy muợt và không bị giật lag chứ không như một số game Kiếm Thế, farmer còn nhiều hơn cả gamer. Farmer không có đất trong NKVS.
    Cho mình hỏi nếu ko có cash shop thì dân cày cày cái gì với cái thể loại game toàn đồ khóa.Riêng cái game này đéo có chỗ cho dân cày sống nhé.
    Người ta nói đây là ngay từ lúc ban đầu Nph đã chỉnh sửa lại bản chính một cách khủng khiếp. bán thủy tinh, bán đồ trên ktc, chỉnh lại op set trang bị 5x 6x lên + 10.
    Với 1 thằng op +10 fyll khảm cho một thằng +6 đánh cả ngày cũng đéo chết -> phân biệt giàu nghèo quá lớn trong game.
    Lv cày quá dễ dàng. bạn mún làm vip chơi trc hay chơi muộn cũng đc chỉ cần cào và mua đồ trên ktc.
    Mình làm 1 phép tính đơn giản nhé.
    3sv mỗi sv 3->5k người chơi -->10k người nạp vip mỗi tháng = 1,3 tỷ.
    đấy là chỉ phần nhỏ. nạp vàng còn mua tlhl,..nhất là vàng mua chúc phúc chi vũ ít nhất 10 cài/ngày =300v/ngày.
    Doanh thu ít nhất là 4-5 ty/tháng có thiếu để đóng cửa game này ko?
    Đằng này ô Nph làm 1 quả bán tất cả mọi thứ trên ktc ---> hút máu ngay từ đầu tạo nên một tập đoàn siêu nhân Gao.
    Cái trc mắt thì hay đấy dthu thì cao các đại gia top 20 mỗi thăng ít nhất 20 -30 củ nhưng sao ko suy nghĩ vè cộng đồng game thủ còn lại.
    họ còn muốn nạp t để ganh đua với mọi người ko.
    300k bạn đc set 6 tưởng là vip hả bạn. Đó là bạn chưa đi ctr, khi nào nó mở bạn vào gặp toàn siêu nhân bạn còn muốn chơi ko?
    Đây là bức xúc của phần lớn các game thủ mà NPh chắc đéo thèm để ý đến ý kiến của mọi người.
    một game hay rơi vào tay một nph cực kì non trẻ và thiếu kinh nghiệm-->tiếc nuối, tiếc nuối.
    Hàng tháng các ô ra event xem mọi người có vui vẻ nạp thẻ hay là bán tất cả trên cash shop.

Câu hỏi cuối cùng Trà Phong ở đâu vậy? ko có địa chỉ à? nghèo đến mức thế sao ?

có ai đòi bỏ cash shop đâu? Chúng tôi chỉ yêu cầu buôn bán hợp lí chút chứ mọi thứ đề bán trên shop thì còn gì hay nữa? Chơi = tiền à? bỏ hết thủy tinh và vật liệu thì NPH cũng còn lâu mới chết đói

Mấy ngừoi mới tạo acc diễn đàn vào viết 1, 2 bài rồi biến mất dạng thì chẳng quan tâm bài viết làm gì cho mệt

Game này rõ ràng chơi là phải nạp tiền mới có đồ ngon rồi thì cái tên chủ thớt chả biết gì nói lung tung. Đồ toàn khoá, rõ ràng chức năng giao dịch giữa người chơi là vô nghĩa. Cứ lên đấu giá hoặc TTGD là xong
    Lần sửa cuối bởi Gameinlive; 17-08-2013 lúc 05:58 PM

chỉ ớn cái vụ Đấu phái, top2 cường hóa 1k1, top1 cường hóa 3k1 ... thế thì xác cmnđ lun
    đợi khi nào ông top1 k đi Đấu phải hoặc dis lag thì mới ăn nổi

Quote Nguyên văn bởi CyberPTT Xem bài viết
    nói người khác thiểu năng thì nên xem lại mày đi, những thằng ngu ms dám bỏ ra 30tr để mua cái ảo tưởng, uk thì các bác đại gia nạp nhiều thì ko nói làm j, đằng này bán tử thủy tinh trên shop, giới hạn cấp đồ lên +10, mình đã thấy có ng nạp vip 5 năm, 5.8=35 vạn vàng khóa thử hỏi lên j chả đc, game này chưa j đã thương mại hóa, kiếm thế mãi 3 năm nó ms thể, mà kt còn nhiều chức năng fam đồ+ bạc khóa+ thủy tinh. nạp nhiều chưa chắc đã làm bố tất cả

Quote Nguyên văn bởi TiểuLong Xem bài viết
    nói người khác thiểu năng thì nên xem lại mày đi, những thằng ngu ms dám bỏ ra 30tr để mua cái ảo tưởng, uk thì các bác đại gia nạp nhiều thì ko nói làm j, đằng này bán tử thủy tinh trên shop, giới hạn cấp đồ lên +10, mình đã thấy có ng nạp vip 5 năm, 5.8=35 vạn vàng khóa thử hỏi lên j chả đc, game này chưa j đã thương mại hóa, kiếm thế mãi 3 năm nó ms thể, mà kt còn nhiều chức năng fam đồ+ bạc khóa+ thủy tinh. nạp nhiều chưa chắc đã làm bố tất cả
    chuẩn cmn rồi ngày xưa cày kiếm thế chả nạp cái card nào cũng tèm tèm full set +10, còn cái game này thằng nào ko nạp card mà full set +10 ta gọi bằng cụ

Quote Nguyên văn bởi thongdat Xem bài viết
    chuẩn cmn rồi ngày xưa cày kiếm thế chả nạp cái card nào cũng tèm tèm full set +10, còn cái game này thằng nào ko nạp card mà full set +10 ta gọi bằng cụ
    vậy xin hỏi bạn mất bao lâu lên dc set + 10 và 12? thời 7x 8x ấy? và trong KT thời ấy mất bao nhiu tiền để max ấn khi vừa lên 6x?
    để 1 ví dụ so sánh nhỏ giữa KT và NK nhá: ( bạn hãy coi set +10 của NK = set + 12 của KT thời kỳ đầu) Thì bây h các siêu nhơn lên set +10 so với set +12 bên KT thời đầu mỗi bên tốn bao nhiêu tiền? ko bỏ tiền mà biết cách chơi thì bây h chí ít ai cũng lên dc set +5 rồi thậm chí là full set +6 vài món +7 nữa cơ.
    Đừng bao h so sánh khập khiểng như vậy! Cuộc đời vốn ko công bằng với rất rất nhiều người nhưng lại rất công bằng với những người nhận ra sự thật và cố gắng hơn mọi người thế thôi.
    Đông qua, xuân đến, hạ lại sang
    Lạnh lẽo điều hiu lá thu tàn
    Nga My 1 kiếp thời không dứt
    Gắn kết tâm tình mộng võ lâm...
    DiệpPhiTuyết Biện Kinh - Thái Sơn

Quote Nguyên văn bởi Leynet Xem bài viết
    vậy xin hỏi bạn mất bao lâu lên dc set + 10 và 12? thời 7x 8x ấy? và trong KT thời ấy mất bao nhiu tiền để max ấn khi vừa lên 6x?
    để 1 ví dụ so sánh nhỏ giữa KT và NK nhá: ( bạn hãy coi set +10 của NK = set + 12 của KT thời kỳ đầu) Thì bây h các siêu nhơn lên set +10 so với set +12 bên KT thời đầu mỗi bên tốn bao nhiêu tiền? ko bỏ tiền mà biết cách chơi thì bây h chí ít ai cũng lên dc set +5 rồi thậm chí là full set +6 vài món +7 nữa cơ.
    Đừng bao h so sánh khập khiểng như vậy! Cuộc đời vốn ko công bằng với rất rất nhiều người nhưng lại rất công bằng với những người nhận ra sự thật và cố gắng hơn mọi người thế thôi.
    Thế bạn có biết mất bao nhiêu lâu để một đại gia trong kiếm thế lên full set, và bao nhiêu lâu để đại gia trong NKVS lên full set không? đó là sự khác biệt đó. Còn nói chủ pic một câu nhé, bạn nói trò này full +6 đã là vip thì đúng là ếch ngồi đáy giếng. full 6 còn chưa lên nổi cái CH 4 thì vip cái nỗi gì mà vip. Chưa thấy một game nào ở Việt Nam mà vừa mở ra đến lv nào max đồ lv đó như game NKVS, nói đơn giản hơn là chỉ cần có tiền thì 1 ngày bạn sẽ top 1,2.
    Ăn cũng mất tiền
    Chơi cũng mất tiền
    Ngủ cũng mất tiền
    Lao động để kiếm tiền
    Vì vậy đừng có oang oang cái mỏ đòi công bằng trong game nếu:
    không có tiền
    không chịu cày quốc.

Theo quan điểm khách quan của mình thì game này nạp nhiều tiền thì mạnh. Cái gì cũng bán trong shop, có tiền là ok. Những đứa chơi game cho vui thì cả đời k bằng những anh đại gia nạp tiền, thiết nghĩ cấp 100 đồ vừa và cấp 70 đồ vip ngang ngửa nhau thì hay, chứ cấp cao mà đồ cùi cũng vứt. Game để mọi ng đua top vì cấp, chứ mà bỏ tiền ra mua đồ là mạnh thì chán, bỏ tiền ra ăn bánh event lên cấp thì chả nói làm gì. Chỉ có võ lâm 1 là hay nhất.