Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Mặc định Kinh nghiệm về Tiêu Dao.

Từ khi VLTK 1 ra đời, cuộc sống của mình đã gắn bó với phái 5 độc. Tâm niệm vẫn thế, vẫn yêu quý hệ mộc dù bao năm xa cách.

Mình đã quyết định chọn Tiêu dao khi VSNK ra mắt CB khi đã test 1 số phái: Cái Bang, Võ Đang, Côn Lôn, Nga My.

Với tâm huyết hệ Mộc. Mình xin mạn phép được viết lên những kinh nghiệm sa trường cho AE còn bập bõm hiểu thêm về Tiêu dao.

Tiêu dao ko hề yếu!

1- Điểm tiềm năng:
    Mình đã test thử với Tiêu dao Max thể + Thân (Tăng max Thể trước rồi còn lại cộng Thân), yếu, phải nói là cái bị cho người khác đánh cho dù max Skill Bài Sơn Đảo Hải- skill tăng ATK với lượng HP vốn có. (Nhưng có khi với 1 bộ trang sức + max Phản đòn thì chưa biết chừng ) => HP tốt, damge yếu, Chính xác trung bình, chí mạng trung bình. Mình ko tìm hiểu nhiều về thể dạng này.

Với Tiêu dao Max Thân + Sức. Damge chí mạng dễ lên hơn, giết người tốt, nhưng chưa thực sự mạnh khi chỉ số xác xuất chí mạng lên như đánh lô (~16%) thì việc ép Thân để tạo chí mạng chỉ tốt khi đánh team (Lao vào giữa Party đối phương giết được 1-2 mạng còn lại để đồng đội kết thúc). => HP yếu, chính xác tốt, chí mạng tốt, damge khá. (Chả hiểu sao với cách cộng như vậy mình Pk solo hoặc hội đồng theo Gia tộc thì thấy giết người ngon vãi. Nhưng khi vào chiến trường thì ~Top 50 với 8 mạng kill. Quá nhọ!)

Với Tiêu dao căn bản (Tiêu dao chưa đi tẩy tủy, được cộng căn bản từ đầu). Mình chỉ có 1 đánh giá về dạng này 2 từ "Bình thường". HP khá, Damge trung bình, chí mạng trung bình, chính xác trung bình.

Chiều nay, sau trận chiến trường 1h. Mình đã đi tẩy lại với Tiêu dao Max sức + thân. Thì ôi thôi...

(Trận này bên phe mình bị dẫn điểm rất cao. Sau đó dần dần vùng dậy, ko biết có phải do mình giết nhiều ko nhể???

Hình ảnh diễn đạt
    Đến đây thì các bạn đã hiểu cách cộng điểm cho riêng mình rồi chứ :

2- Điểm Kỹ năng (skill). Mình nghĩ rằng tất cả các skill Tiêu dao nên tăng max khi bạn có thể.

3- Đồ đạc:
    Tất cả các đồ nên cường hóa max theo túi tiền và thủy tinh bạn có.
    Duy nhất, theo mình riêng ngọc bội nên cường hóa "Công tốc" lên mốc 20 thôi. Dù có cường hóa cao hơn thì công tốc cũng ko có tác dụng. (10 điểm công tốc sẽ thay đổi 1 lần nên dù bạn có cường hóa công tốc lên 22, 23, 24... thì cũng ko thể nào lên đến mức 30 với cấp độ cường hóa 12 hoặc 14 được). Vấn đề này mình đã thử và nhận thấy rằng với mỗi 1 lần cường hóa, công tốc chỉ lên được 1 điểm. (Với Tiêu dao đồ 7x trở xuống, đồ cao hơn thì các bạn cố gắng... chờ bố mình gửi tiền bên Mỹ về mua lại NPH Trà Phong đã )
    Các bạn thích cường hóa lên cao hơn để lấy điểm sinh lực cũng được. Ok.

4- Cách pk như thế nào?

a\ Trước hết, mình xin nói rõ về các skill pk chính của Tiêu dao.
    - Tiêu dao hình như ko có góc nào có thể x2, x3 damge như Hoa Sơn. Dù là skill nào. Chỉ có skill 1x Du Long Thương pháp 2 tầng, tầng 1 xuất ra 1 thức nhảy 1 damge, tầng 2 xuất ra khá nhiều thức (mình chưa đếm được ) x3 damge. Nhưng damge của 2 tầng này như nhau! Tầng 1 dù chỉ có 1 damge nhưng damge đó xấp xỉ với 3 damge tầng 2 cộng lại.

- Skill Huyền Minh Hấp Tinh (HMHT) có khả năng nổ damge ngay chân nhân vật bạn và gây duy trì độc tố nặng nề cho đối phương. Càng nhiều mục tiêu dính HMHT thì vòng độc (dưới chân) mang độc tố duy trì càng lâu.

- Skill Thám Cửu U cũng như HMHT, càng nhiều mục tiêu dính skill thì lực công độc càng mạnh. Nhưng khác ở chỗ, TCU có khả năng lướt rất xa (~nửa màn hình). Ngoài tính năng bên trên của TCU, bạn cũng có thể dùng nó để thoát thân hay vượt ải cạm bẫy trong Thanh Vân Phong mà ko sợ bị "dưỡng thương". Skill TCU cũng ko có góc để x2,x3 damge <- cái này mình đã test.

b\ Cách PK... Tèn ten ... (Nói dài, mãi ms đến chủ đề chính )

PK solo các bạn chỉ nên sợ Thiếu Lâm và Thiên Vương nếu đồ chưa thực sự tốt. Vì Tiêu dao có khả năng gây ra các hiệu ứng: Tê, Thương, Tàn. 3 loại, trong khi các phái khác chỉ có 1 hoặc 2 (trừ Hoa Sơn). Cái lợi của mình chính là đây! Do Tiêu dao có nhiều hiệu ứng như thế nên các bạn đừng chạy, hay sử dụng chiến thuật Hit and run... Cứ linh hoạt di chuyển áp sát đối thủ và đâm thật mạnh Vì các bạn càng chạy thì hay di chuyển chờ thế tấn công thì càng bị đối phương bắn xa đưa vào thế bị động.
    PK hội đồng:
    - Pk Gia tộc, Party: Các bạn phi thân vào giữa đội hình đối phương, trước khi vào uống càng nhiều "rượu" (máu) càng tốt cái chính là để sử dụng "Túy quyền" đâm thật mạnh, chọt thật lẹ rồi Khinh công nhảy ra ngoài chờ Skill reply.
    - Pk chiến trường: Chiến thuật "Ôm bom cảm tử". Phải nói rằng đây là một chiến thuật quá hay cho Tiêu dao khi bạn chỉ có làm việc là đứng sau đồng đội. Đối phương càng đông, càng tụ bạn càng thích
    Chuẩn bị: Ấn Ctrl + F, chỉnh lại mức bơm máu lên max 100% (Tức là cứ mất máu là auto tự bơm, dù chỉ là 1 máu). 3 skill chính gây damge ko bị reply (có thể là 4) gồm: HMHT, TCU, và chiêu 7x Cửu chuyển Tiêu Dao (có thêm Bắc Minh Thần công vòng vàng càng ngon - Cái này tại sao mình nói 2 chữ "vòng vàng"? Vì khi buff BMTC lên, bạn sẽ có 5 tầng tăng phòng thủ, 4 tầng màu xanh và 1 tầng cuối màu vàng. Khi bạn bị công kích vỡ tầng thứ 5, BMTC gây sát thương Cực lớn tùy theo số lượng mục tiêu bị công kích bởi BMTC trong phạm vi. (Mình thấy tầm 3k damge). Và cuối cùng bạn cần chuẩn bị là có trên 2/3 lần khinh công.
    - Bước tiếp theo, bạn nên chờ cơ hội. Rình đội hình đối phương tập trung càng đông 1 chỗ càng tốt. (Khi 2 bên giao tranh). Khinh công 1 lần vào giữa hoặc trước mặt đội hình địch và... ấn F. Tay ko quên ăn máu liên tục khi bạn bắt đầu nhảy vào. Trong khoảng ~ 1s bạn nên nhảy ra. Lúc này rất khó để thoát, nên vì thế tại sao mình lại gọi đây là chiến thuật "Ôm bom cảm tử". Khi khi bạn làm tốt nhiệm vụ này là bạn đã kill ít nhất 2 mạng rồi đấy (Mình có lúc ôm được 6 mạng trong 1 lần ôm bom, còn thường thường cứ 2-3 mạng). Nếu may mắn nhảy thoát được nanh vuốt tử thần thì bạn đang có cơ hội nâng cao liên trảm của mình rồi đấy. Nhảy ra, ngồi lấy máu và chờ reply Khinh công nhé. Yên tâm là 1 trận bạn đi có lãng phí thế nào đi nữa thì chỉ tốn ~ 400 bình máu hệ thống đã cho thôi .

Cuối cùng, TiêuHuynh xin chúc ACE Tiêu dao phát triển và có những bài viết kinh nghiệm tỉ mỉ hơn cho các bạn khác nhé!

Bonus thêm cho mấy hình ảnh đẹp.

Lần sửa cuối bởi Khanhtung21; 20-08-2013 lúc 08:04 PM
    Thấy hay thì thank nhé

Mặc định Re: Kinh nghiệm về Tiêu Dao.

Hic! Hệ mộc cầm thương cảm thấy vô cùng kì cục
    Lâm Xung múa bát xà mâu thúc ngựa nhắm thẳng Hỗ Tam Nương hét lớn:" Người đàn bà kia chạy đi đâu?"

Quote Nguyên văn bởi Hải Long Vương Xem bài viết
    Mình thấy đây là 1 điểm phá cách mà NKVS làm được, game rất hay ^^

Tiêu dao đi pk hội đồng + chiến trường rất nhiều lợi thế.Mình bên Châu giang tương dương.Đi Chiến trường đa số đều top 1,1 2 trận top 2.gần như k bao h dưới top 3.Top 1 điểm Chiến trường

Quote Nguyên văn bởi Ma Bu Xem bài viết
    Tiêu dao đi pk hội đồng + chiến trường rất nhiều lợi thế.Mình bên Châu giang tương dương.Đi Chiến trường đa số đều top 1,1 2 trận top 2.gần như k bao h dưới top 3.Top 1 điểm Chiến trường
    bác nạp vô mấy củ rồi lại chả thế
    e đây mới nạp mấy trăm ngàn mà còn top 5 ~ top 2 này .. top 1 đú k lại mấy ông Tiềm long

trc tiên cho mjnh tks bài của cậu nhé! và cho mjnh hỏi nếu mjnh Max sức còn bao nhju vào Thân hết thì máu đâu có điểm để nâng, rùi kjll Bài Sơn Đảo Hải ko có tác dụng à , khj len LV thj phaj nâng thế nào, cậu giúp mình nhé! tks cậu rất nhìu!

Tôi yêu Tiêu Dao <3 Lên 100 k muốn chuyển sang phái khác luôn

hyhy, khá hay, minh đang chơi tiêu dao, cám ơn bạn nhiều