Trang 1/4 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 35

Post [NPH - Gamer] Câu chuyện muôn thuở

Chào các bạn.
    Mình.... là 1 gamer giống như các bạn, trước đây mình từng là nhân viên trực tổng đài CSKH của VinaGame (đã xin nghỉ và lý do cá nhân) và bây giờ mình đang là 1 gamer, cho nên xin được mạn phép được nói mình là người hiễu nhất cả 2 phía
    NPH - Gamer: Họ muốn gì?

NPH
    Đã là 1 người kinh doanh, bất cứ ai cũng đều muốn đem lại lợi nhuận cho mình chứ không ai muốn đứa con tinh thần của mình lập ra lại thua kém hoặc mất đi cả.
    Và đi cùng cái ước muốn được đem lại lợi nhuận đó, không ít NPH game đã dấn thân vào con đường mà phần đông các gamer đã thống nhất với nhau đưa ra 1 từ rất phù hợp: "Hút máu gamer". Cái việc "Hút máu" đó nó khiến cho NPH thu được 1 khoản lợi nhuận 1 cách nhanh chóng nhưng đi kèm theo thì hậu quả cũng không hề nhỏ. Đó là lượng người chơi giảm, lượng người chơi giảm sẽ đi kèm với hiệu ứng là lượng tiền đầu tư vào game giảm => NPH không còn đủ tiền chi trả các chi phí cần phải trả => Đóng cửa.
    Nói đi thì cũng phải nói lại, 1 dòng sông thì không hẵn 1 khúc sông nó đục thì cả con sông đó sẽ đục. Đương nhiên luôn có những NPH có những con đường đi đúng đắn và tạo cho mình 1 dấu ấn nhất định trong lòng Gamer, để rồi dù sau này nó có không tồn tại nữa thì ở đâu đó, trong 1 thời điểm dù là bây giờ hay tiến tới thêm 10, 15 năm nữa, sẽ vẫn có ai đó khi ngồi coffee chém gió cùng bạn bè lại lôi cái tên của NPH đó, hay của cái Game do NPH đó ra để bàn luận và tưởng nhớ 1 thời oanh liệt, vui vẻ.

Gamer
    Là 1 người bỏ tiền ra để mua 1 thứ gọi là những phút giây giải trí sau những ngày làm việc căng thẳng, Gamer luôn tự coi và sẽ được NPH coi như là 1 bà mẹ chồng. Hách dịch - yêu sách và nếu cần có thể chì chiết 1 cách không thương tiếc đứa con dâu của mình là NPH game mà Gamer đó đang bỏ tiền ra để đầu tư vào.
    Đương nhiên mẹ chồng cũng có bà dễ bà khó chứ ^^
    - Các siêu anh hùng với tuyệt chiêu $ thần chưởng. Đây chính là các bà mẹ chồng có thể gọi là dễ tính, họ có thể bỏ tiền ra với 1 con số khủng khiếp mà nói thật mình có đi làm 10 năm cũng chưa chắc kiếm được. Và vì họ giàu có nên việc chi tiền đối với họ không cần suy nghĩ hay hạch sách NPH, ờ tại sao cái này nó đắt thế, bán thế làm sao mình lên đồ nổi. Hay bán thế nhỡ có đứa khác giàu hơn có lên đồ mạnh hơn mình rồi sao, bỏ nó đi.
    Nói thế không có nghĩa là các bà mẹ chồng này thật sự dễ tính, bởi vì họ dám chi mạnh tay nên mỗi khi xảy ra sự cố như mất đồ, bị hack hay tương tự thế thì thật sự họ rất đáng sợ. Họ có thể đến thẳng nhà đứa con dâu của mình và không tiếc lời mắng nhiếc, làm ầm cả lên.... >_< Eo ơi mất mặt với hàng xóm lắm
    - Các farmmer hoặc những người chơi có số vốn đầu tư thấp. Đây là các bà mẹ chồng khó tính ngay từ những ngày đầu rước dâu về nhà ^^. Họ luôn xét nét và xăm xoi từng chi tiết nhỏ trên người cô con dâu bé nhỏ của mình, và khi đã tìm ra điểm yếu thì họ abc xyz..... hầm bà lằng cẩu cẩu =.= phải nói là khổ cái lỗ tai cô con dâu tội nghiệp.
    Họ là những người luôn đi tìm sự công bằng giữa sự phân chia Giàu - Nghèo ở bất cứ game nào họ xuất hiện.
    Thật sự thì các cô con dâu không ghét những bà mẹ chồng này vì nhờ những lần trách phạt đó mà các cô con dâu đó mới nhận ra sai lầm của mình để sữa đổi và khiến mình hoàn thiện hơn. Bởi vì dù khó tính nhưng các bà mẹ chồng này khá là biết giữ thể diện cho con cái nhà mình, có trách, có mắng cũng chỉ trách mắng trong phạm vi gia đình chứ không làm ầm lên ở nhà riêng cô con dâu bé bỏng đâu ^_^ Yêu thế.

NPH Trà Phong
    Phải nói khi tham gia vào game thì bất cứ ai cũng đều muốn tìm hiễu về gia thế của người đỡ đầu đứa con dâu mình sắp cưới về
    và cha đỡ đầu cho Ngạo Kiếm Vô Song chính là NPH Trà Phong như đã thông báo ở rất nhiều trang mạng hay cả những website chuyên về game nổi tiếng mà nếu đã là 1 game thì hẵn ai cũng biết đến các website đó.
    Trà Phong..... Phải nói là 1 cái tên rất mới trong cộng đồng các NPH game ở VN, nó báo hiệu lại xuất hiện thêm 1 NPH trẻ tuổi xuất hiện ở VN, và chính bởi vì nó còn trẻ nên những thiếu thốn về vật chất là chuyện đương nhiên.

Ngay cả những NPH được gọi là ông lớn trong ngành công nghiệp Game ở VN cũng không dám khẵng định ở ngay những ngày đầu khởi nghiệp mình đã có ngay 1 trụ sở to oành để có thể chào đón tất cả các bạn Gamer ghé thăm và đàm đạo. Cho nên việc mình thấy 1 số các bạn luôn đặt câu hỏi trụ sở NPH ở đâu hay sđt của trụ sở là bao nhiêu, là hơi vô lý. Họ còn trẻ mà, việc đưa được 1 Game về sau đó Việt hóa nó ra để cho các bạn ngồi chơi cũng đã ngốn của họ không biết bao nhiêu tỷ đồng rồi. Phải 1 thời gian sau khi tìm được nơi đặt trụ sở thích hợp, khi đó mình nghĩ không cần các bạn phải hỏi thì họ cũng tự khắc đưa ra trụ sở và SĐT của tổng công ty.

Mình cùng làm 1 phép tính nho nhỏ về các tính toán của rất nhiều bạn mà mình đọc được ở các Topic trên diễn đàn nhé
    1. NPH sắp sập tiệm nên hút máu gamer rồi ôm tiền chạy trốn đóng cửa game.
    - Để ra mắt 1 Game đầu tiên là việc NPH tại Việt Nam phải bay sang Trung Quốc, ký hợp đồng để mua lại bản quyền Game.
    - Tiếp đến là việc Thuê 1 số lượng lớn nhân viên kĩ thuật cũng như dịch thuật phục vụ cho công tác chuyển hóa Game từ tiếng TQ sang thành tiếng Việt
    - Giai đoạn Alpha test, NPH lại phải tiếp tục đổ ra thêm 1 lượng tiền khổng lồ chưa biết hoàn được vốn hay không cho việc thuê thêm nhân viên các vị trí GameMaster - GameTester, và vẫn như cũ hệ thống nhân viên kĩ thuật và dịch thuật vẫn đang hoạt động => tiếp tục trả lương
    ngoài ra khi đã mở sever cho gamer được chơi thử chính thức đồng nghĩa với việc NPH phải đi kí 1 hợp đồng thuê máy chủ để làm nền tảng cơ sở cho việc chạy sever Test => lại 1 khoản tiền mới
    Ngoài ra còn có 1 hệ thống khá đông nhân viên phục vụ ở các mảng:
    + Hotline
    + Diễn đàn
    + Thiết kế Website - Forum
    + Chăm sóc khách hàng thông qua cổng thông tin hotro.duo.vn
    ......................
    Còn rất nhiều thứ khác buộc NPH phải móc hầu bao mà chưa có đồng nào thu về
    - Giai đoạn Close Beta, 1 khởi đầu để có thể thu về nguồn vốn mình đã chi ra của NPH
    Nhưng....
    Thật sự chưa cần biết các Gamer sẽ cống hiến cho NPH được bao nhiêu để ôm tiền quịt nợ đóng cửa game thì mình lại thấy để có thể chạy được cả 3 sever cùng lúc thì với 1 máy chủ cho sever test là không đủ => lại chi thêm tiền để thuê máy chủ tạo sự ổn định cho các bạn được chơi game ở điều kiện tốt nhất

Đây chỉ là những con số mà mình có thể nhận thấy nhờ vào kinh nghiệm từ lúc còn làm việc cho VinaGame, ngoài ra còn có những con số nhỏ khác mà chỉ có NPH mới biết được

Cuộc chiến các Gamer
    Sau hơn 1 tuần khai mở phiên bản Close Beta thì mình thấy rất nhiều phàn nàn từ phía các bạn về việc NPH cho bán vật liệu chế tác trang bị cùng vật liệu cường hóa.
    Uhm! thật sự thì với việc làm này đúng là khiến cho các Gamer có tiền nhanh chóng sở hữu 1 set trang bị mà theo các bạn thường gọi: "Siêu nhân"
    Và các Farmer bị triệt mất đường sống.

Và sau khi NPH có động thái hủy bỏ việc bán vật liệu chế tác + cường hóa thì bắt đầu xuất hiện các Gamer mới nổi lên với ý kiến: Lượng Thủy tinh đã ít mà còn không bán thế lấy gì cường hóa trang bị? NPH bị điên ah, khùng hết chỗ nói. Thôi nghỉ game!!!!!

Thế theo các bạn, nếu các bạn là NPH game thì các bạn phải chiều lòng ai bây giờ
    Bán => bị chửi đã đành
    Không bán (chiều lòng gamer) => cũng bị chửi

Thế thôi đóng cửa game nhé!

Mình biết 1 khi đã bỏ tiền ra thì ai cũng muốn cái lợi ích về phía mình nhưng đòi hỏi cũng có mức độ thôi ^^
    Bạn chỉ bỏ ra 50k cho 1 tuần thì không thể nào bạn đòi hỏi mình phải ngang hàng với người chi ra 5tr cho 1 tuần được
    Bạn cảm thấy thế là công bằng giàu nghèo.... Thế người chi ra 5tr đó họ có nghĩ vậy không?

Đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình và không hề có ý xúc phạm đến bất cứ cá nhân hay nhóm nào cả.

Chúc các bạn chơi game vui vẻ ^_^
    "Xin chào Huế một lần anh đến
    Để ngàn lần anh nhớ trong mơ
    Em rất thực nắng thì mờ ảo
    Xin đừng lầm em với cố đô"

Mặc định Re: [NPH - Gamer] Câu chuyện muôn thuở

1 bài viết phân tích rất chi tiết, ví dụ quá hay và rất sâu sắc.
    thực sự mình đã rất bất ngờ khi có 1 gamer như bạn. ko phải có ý xấu mà là ko nghĩ có 1 người có thể viết như thế khi game vốn chỉ là để giải trí.
    1vote choa bạn
    Đông qua, xuân đến, hạ lại sang
    Lạnh lẽo điều hiu lá thu tàn
    Nga My 1 kiếp thời không dứt
    Gắn kết tâm tình mộng võ lâm...
    DiệpPhiTuyết Biện Kinh - Thái Sơn

bài viết hay đó, mình chơi biết bao nhiêu game rồi từ thời võ lâm 1 mới ra giờ thấy game này cũng hay vô chơi, nói chung NPH cũng mới nên cái gì cũng từ từ, các bạn góp ý họ đã thay đổi như thế là ngon lắm rồi đó. Như mấy game khác góp ý cũng bằng 0.

NPH làm việc thế này quá ổn xử lý hỗ trợ cũng rất nhanh

phân tích sâu sắc thật, đúng là không tin được 1 người chơi game lại có thể phân tích được đến thế

1 vote cho bạn

Giá của TTT nếu bán trong Truyện ký sẽ là: 1800x4 + (1800/5) = 7500 điểm truyện ký nhá.
    Lần sửa cuối bởi Chân Vũ; 23-08-2013 lúc 10:27 PM

Thực ra thì động thái bỏ thủy tinh và nguyên liệu sống trong shop vừa rồi là nâng giá của chúng lên 1.125 lần. Điều này cũng có tác động kéo gần khoảng cách giữa đại gia và nông dân. Like NPH này nhất ở điểm chịu tiếp thu và có trách nhiệm
    Còn giá TTT thì mình đoán là 8k truyện ký

P/S: Mình để ý thấy bạn Leynet hình như là mod chìm hay sao ấy. Bạn tham gia rất nhiều trên diễn đàn, kể cả hướng dẫn người chơi mới, like những bài viết ủng hộ NPH, trấn an tinh thần các bạn bị bức xúc. Nói chung nếu bạn ko phải mod thì bạn thuộc dạng Fan cuồng của NPH

vâng ko bán ttt bằng điểm tùy thân thì cho mình hỏi các bạn định kiếm ttt bằng cách nào,mua của người khác với giá 1k7 vàng ko khóa hay là bạn là 1 anh chàng may mắn khi 2 3 ngày đi TPV BC bảo tàng đồ kiếm được 1 2 viên, với tình hình đấy chắc các bạn chẳng nên được set đồ +8 để rồi thành phế vật khi tham gia các hoạt động cao cấp ( TPV ải 4 5 thôi mà mấy bác khiên 3 4 chết nên chết xuống )
    PS:Từ lúc close chắ do mình quá đen nên tham gia các hoạt động chưa được viên ttt nào hôm trước nghe tin ko bán ttt ở TBC nữa dồn hết tiền mua được 5 ttt ép vũ khí nên 8 ( mình cũng chỉ cho vui thôi mới nạp 50k cũng được đồ khá khá sắp nên khiên 6,các bạn chăm chỉ tham gia hết hoạt động cuả game thì nên 1 set đồ mức trung là điều bình thường mình ko thấy gì là hút máu cả quá rẻ cho 1 game hay )

Quote Nguyên văn bởi Neptune Xem bài viết
    P/S: Mình để ý thấy bạn Leynet hình như là mod chìm hay sao ấy. Bạn tham gia rất nhiều trên diễn đàn, kể cả hướng dẫn người chơi mới, like những bài viết ủng hộ NPH, trấn an tinh thần các bạn bị bức xúc. Nói chung nếu bạn ko phải mod thì bạn thuộc dạng Fan cuồng của NPH
    mình ko phải là MOD đính 9 bao nhiu lần rùi cũng ko phải là fan cuồng vì có những lúc mình cũng báo lỗi hay góp ý tùm lum cái j đúng thì mình ủng hộ cái j sai thì mình ..... ( dân nhìu chiện nó thế)
    Đông qua, xuân đến, hạ lại sang
    Lạnh lẽo điều hiu lá thu tàn
    Nga My 1 kiếp thời không dứt
    Gắn kết tâm tình mộng võ lâm...
    DiệpPhiTuyết Biện Kinh - Thái Sơn

Phân tích sâu sắc, đầy tính cộng đồng. Đúng là chỉ có ai từng ở trong 1 bộ phận NPH như bạn mới có thể có những cảm nhận chi tiết đến thế

1 vote cho bài viết hay