Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Smile [Help] Thắc mắc một số vấn đề cơ bản của Nga Mi và trong game.

Tình hình là mình vừa mới chơi NKVS được 13,14 ngày và còn quá nhiều thứ chưa biết về game này cũng như phái Nga Mi mình đang chơi. Trước đây mình chưa chơi game nào có quy tắc ngũ hành hay kị hệ như NKVS cả nên hơi đụt (vì ngày trước mình chơi VLCM 4 phái như 1, khác nhau mỗi bộ đồ ) Nên mong cái tiền bối chỉ giáo

1/ Về vấn đề phân phối điểm tiềm năng:

Mình dự định cho NM của mình đi theo đường buff thôi(vì mình chưa thạo cách pk trong game nên không dám nâng theo đường chiến)
    Mình phân phối điểm theo kiểu này không biết có đúng không nữa, lv75, hiện giờ thì mỗi lần mình buff được 4440sl, còn tổng công lực là 93,4. Đây là cái hình mình phân phối điểm :v (acc mình cùi bắp các bạn đừng cười )

Mình muốn hỏi các pro là cộng điểm như này với hướng thiên về buff thì đã đúng chưa hay cần sửa chỗ nào?

2/ Về vấn đề cường hóa vũ khí:

Như trên hình =.= mình mới chỉ có được 4 món +6, còn lại đều là +4, chỉ có mỗi cái kiếm là trang bị [thừa] còn lại đều là [ký]. Mình muốn hỏi một số kinh nghiệm về việc cường hóa đồ, cách đặt thủy tinh ra sao cho đỡ hao phí nhất?

Vì mình để ý thấy cường hóa càng lên cao thì càng đòi hỏi thủy tinh ở cấp cao hơn mới dễ thành công, mặc dù tỉ lệ là bằng nhau so với khi sử dụng nhiều thủy tinh cấp thấp hơn. Hôm trước mình cường hóa cái kiếm lên +6 bỏ vào cả đống lam thủy tinh với lục thủy tinh, tỉ lệ 79% thì phải, xong cường hóa thất bại và muốn cắm đầu vào màn hình vậy là đành cạy cục đi mua hai cục tử thủy tinh về nhét vào hình như được 80% xong đem đập mới lên =.=

=> và cái này nó lại dẫn đến vấn đề mình thắc mắc là trong game có kiểu lấy điểm chúc phúc như các game khác không, kiểu như đập thất bại càng nhiều thì tỉ lệ thành công lần sau càng cao ý.

3/ Vấn đề khảm linh thạch cho phù hợp với Nga Mi:

Nên khảm linh thạch nào cho Nga Mi?
    Mình không biết gì nên quyết định khảm bừa theo hướng cộng sinh lực, thể chất và nguyên khí

4/ Về vấn đề gia tộc

Mình muốn rời gia tộc vì gia tộc không hoạt động, khổ nỗi tộc trưởng off game luôn rồi thì phải. Mình xin rời gia tộc thì hệ thống báo là sau 2 ngày sẽ tự động rời, mình chờ 3 ngày vẫn chưa thấy rời luôn, muốn rời nhanh thì nó bảo là phải đăng nhập trung tâm an toàn gì đấy, nên các pro chỉ mình cái trung tâm an toàn đó ở đâu vậy ạ?

Bài viết hơi dài mong các bác thông cảm ợ
    Lần sửa cuối bởi PhiDi; 26-08-2013 lúc 03:26 PM

Mặc định Re: [Help] Thắc mắc một số vấn đề cơ bản của Nga Mi và trong game.

Hôm nay rãnh lên đọc bài viết của bạn mình sẵn dịp chỉ luôn, mình lvl 79 rùi và cũng có kn trong việc mò mẫm nga mi nên mình trả lời dùm cho bạn một số thắc mắc như sau:

1/ Về phân phối tiềm năng:
    Tuỳ mục đích của mỗi người mà có cách phân phối khác nhau nhưng tóm gọn lại thì có 3 đường: Chiến, thuần buff, nửa nạc nữa mỡ (Để máy auto tăng điểm)
    + Nếu theo chiến: bạn có thể nâng tập trung tăng tất cả vào khí đến khi tăng không được nữa thì tăng thể lực rồi đến thân pháp (đủ dame để đánh nhau, đủ manashield để buff, thể lực đảm bảo dc lượng máu khi buff và trụ còn thân pháp đảm bảo độ chính xác, crit dame)
    + Thuần buff: Tăng vào thể lực là chính sau đó đến khí và thân
    + Nữa nạc nữa mỡ: để máy auto tự tăng thì hơi "gay" 1 chút (buff cũng ko mạnh mà chiến cũng ko xong) theo mình thì tốt nhất ở các lvl 8x 9x về sau ko nên đi theo đường này.
    ==> Theo hình thì còn bạn đã đi theo đúng hướng buff rồi.

2/ Làm sao cường hoá đỡ hao: Theo mình thì không có cách nào cả, quan trọng là ăn thua hên xui có người ép 30 40% thậm chí 20% cũng lên nhưng có người tới 96% còn rớt @@ Còn kết luận của bạn ở trên dùng thuỷ tinh cường hoá cao ép dễ lên thì có thể giải thích là bạn hên còn rớt 79% là do xui thôi chứ ko có cơ sở nào kết luận vấn đề này cả (nếu bạn không tin có thể làm vài lần kiểu đó xem nếu giống như vậy hoài thì hãy kết luận ^^). Còn vụ cường hoá may mắn thì mình chơi từ đầu game h chưa thấy chỉ có chúc phúc quay đồ ra hên thoy???

3/ Khảm linh thạch: hiện tại mình cũng khảm y như bạn nên không có ý kiến gì. Mình nghĩ hướng của bạn là cơ bản nhất rồi, còn lên cao thì bạn có thể khảm thêm ngọc khác... tuỳ theo nhu cầu (pk, buff)...

4/ Mình cũng chưa rõ vấn đề trung tâm an toàn nhưng hiện nay mình thấy muốn rời gia tộc chỉ có cách là chờ 2 ngày thôi. Mình cũng rời được 2 3 acc kiểu đó bình thường mà (sao 2 ngày nó tự rời) . Bạn xem lại acc của mình xem sao nhé
    Lần sửa cuối bởi Toanpro; 26-08-2013 lúc 03:42 PM

Cảm ơn hướng dẫn bạn nhiều nha ^^

Về NM thuần buff thì hầu như ai cũng nghĩ là sẽ max thể chất để buff dc nhiều máu. Nhưng thực tế 1 NM thuần buff lại cần điểm NK hơn vì skill mana shield hứng toàn bộ dame cho pt và giảm 50% sát thương thể chất chỉ cần tầm 300-400 là đủ.
    - mỗi lần bạn cường hóa thất bại sẽ thấy có bị - điểm cường hóa cái này ko biết có dịch sai hay ko nhưng mình thấy giống như là điểm tích lũy + dồn để đập cường hóa theo xác suất ( mỗi lần khoảng chừng 1/10 so với số thủy tinh cường hóa).
    - vấn đề khảm linh thạch thì nó lại dựa theo tổng điểm cường hóa của đồ( hay gọi là cấp độ khiên) mà phát huy tác dụng tối đa. cái này nhiều người pm hỏi mình vì sao người này cường hóa và linh thạch khảm thua mà điểm công lực lại cao hơn ( vấn đề này bản thân mình chỉ tìm dc 1/2 câu trả lời). góp ý của mình là nếu theo thuần buff thì nên ép kháng thổ và giảm choáng phần trang sức ưu tiên giảm ngũ hành còn nếu ít đầu tư thì nên lên linh thạch có điểm thể chất.
    Đông qua, xuân đến, hạ lại sang
    Lạnh lẽo điều hiu lá thu tàn
    Nga My 1 kiếp thời không dứt
    Gắn kết tâm tình mộng võ lâm...
    DiệpPhiTuyết Biện Kinh - Thái Sơn

1) Bạn nói bạn theo BUFF , vậy thì ưu tiên tăng Thể + Khí , 2 tiềm năng này liên quan tới 2 skill buff quan trọng nhất của bạn là buff máu và buff giáp mana.
    2) Cách cường của mình là vầy :
    Đối với Áo và Vũ Khí :
    + 1 , 2 , 3 : bạn để khoảng 40% là đẹp
    + 4 , 5 , 6 : đến đây thì số lượng thủy tinh cần rất nhiều , bạn ko nên cho ít quá , nên cho trên 60% để có cơ hội đập lên nhiều hơn
    Đối với các món còn lại :
    + 1 , 2 , 3 : bạn củng để khoảng 40%.
    + 4 , 5 ,6 : bạn để chừng 50% thôi để quyết định 5 ăn 5 thua với nó , vì + các món này củng ko tốn nhiều thủy tinh lắm.
    Đồ cộng lên càng cao thì bạn càng nên để % cao 1 chút , vì + xịt 1 cái là mất hết. Nói chung là tùy vào cái máu của bạn thôi
    3) NM ép thể tốt hơn nha bạn
    4) Mình rời bình thường mà
    Lần sửa cuối bởi mamanotori; 01-09-2013 lúc 09:26 AM

Quote Nguyên văn bởi mamanotori Xem bài viết
    1)
    3) Bạn tính đi , lt cấp 1 Thể : 4 điểm (cấp 2 : 9 điểm) , còn sinh lực 1 : 50 đ , sl 2 : 100 đ . Mà 1 Thể = 5 máu , 9 thể chỉ đc có : 45 máu thôi , thua cả viên máu cấp 1 . Skill buff máu ko chỉ liên quan tới Thể mà còn liên quan tới giới hạn máu nữa , và cái giúp bạn trâu bò hơn chính là phần liên quan tới giới hạn máu.
    với các phái có skill tăng % máu như NM thì 1 điểm thể = 12 điểm máu nhé....
    linh thạch tăng giới hạn máu nó + trực tiếp vào lượng máu luôn ko hề có 1 hổ trợ từ skill cho nên ít hơn ( nếu ko tin cứ thử ép viên lt 1 thể với máu vào đồ là sẽ thấy chênh lệch ngay)

Ae cho mình hỏi tại sao skill Thiên Phật Thiên Diệp ghi buff 60% sinh lực mà mình lên đc có 1 chút máu
    Acc NM:

Acc mình khi k có buff:

Khi có buff:

Giới hạn sinh lực 60 % là sao mọi ng? buff dc có 1 chút máu như thế thì khác gì không buff?

điểm thể chất của acc DM của bạn là bao nhiu?
    skill thiên phật thiên diệp tăng 60% hp của tổng số hp điểm thể chất mà nhân vật có chứ ko phải tổng lượng máu mà NV có.
    theo mình đoán thì acc DM đó chỉ có 60 điểm thể chất(+ thêm cả linh thạch) = 300 hp của NV =>> khi có buff TPTD của NM 60% thì sẽ dc thêm 180 máu thôi nhé.

Quote Nguyên văn bởi Leynet Xem bài viết
    điểm thể chất của acc DM của bạn là bao nhiu?
    skill thiên phật thiên diệp tăng 60% hp của tổng số hp điểm thể chất mà nhân vật có chứ ko phải tổng lượng máu mà NV có.
    theo mình đoán thì acc DM đó chỉ có 60 điểm thể chất(+ thêm cả linh thạch) = 300 hp của NV =>> khi có buff TPTD của NM 60% thì sẽ dc thêm 180 máu thôi nhé.
    bái phục ĐM đúng 60 thể k hơn k kém
    Hóa ra skill đấy tăng tổng HP theo điểm thể chất, làm mình cứ tưởng tăng theo tổng HP nhân vật có. từ trc tới h k để ý, tại hqua đi TVP bị thằng TV chê NM cùi, k max skill, buff nó k đc 11k máumới ức, NM cường hóa 5 còn thế nào nữa
    Thank kiu bạn nhé

Quote Nguyên văn bởi Leynet Xem bài viết
    với các phái có skill tăng % máu như NM thì 1 điểm thể = 12 điểm máu nhé....
    linh thạch tăng giới hạn máu nó + trực tiếp vào lượng máu luôn ko hề có 1 hổ trợ từ skill cho nên ít hơn ( nếu ko tin cứ thử ép viên lt 1 thể với máu vào đồ là sẽ thấy chênh lệch ngay)
    Ok , sao mình ko nghĩ ra nhỉ