Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Mặc định Khảm ngọc cho HS, ae vào thảo luận và chia sẻ

Mình là 1 gamer yêu phái hoa sơn cũng giống như các ae trọng box, tâm nguyện lớn nhất khi chơi game là làm sao để nhân vật của mình phát huy đc tối đa khả năng của nó.
    trong game thì việc cường hóa thì k phải nói rồi, càng cao càng khỏe, sự khác biệt giữa các nhân vật bây giờ phụ thuộc vào các nâng tiềm năng và khảm ngọc.
    Ban đầu mình có ý nghĩ là HS thì nên tăng thể thận , giống DM bên KT, cơ mà lần là loắc ngoắc cũng lên đc 8x r, hầm tiềm long thì lại thấy là mình sai lời HS 80 trở lên thì tốt nhất là max sức rồi + thân như nhiều bạn đã hướng dẫn.
    Bây h thì khảm ngọc gì cho bên phòng cụ lại thành vấn đề mình suy nghĩ nhiều, bên trang sức và vũ khí thì quá rõ ràng rồi nên chắc k cần phải bàn cãi nữa. Vậy tập trung vào phòng cụ
    Trong set đồ thì có mũ, đai lưng và y phục là 3 loai đồ có thể lắp ngọc kháng tính cho đến bây giờ, đồng nghĩa với việc char có 6 slot để lắp kháng, nhưng lắp như thế nào cho hiệu quả làm mình phân vân. Cụ thể là ngu muội có 2 kiểu lắp như này :

- mũ : kháng thủy , hỏa ( loại + kháng và hp)
    - áo :kháng kim, mộc ( + kháng và hp thì tốt r, nhưng có vẻ đắt, chắc ngọc + 70 kháng là lựa chọn hợp lý)
    - đai : kháng hỏa ,mộc ( loại + kháng và hp, hay 70 kháng )
    giày và tay thì op máu và + chính xác. có điều kiện thì giảm tê liệt và hiêu quả ngũ hành , nhưng như thế chắc thọt 500 máu, cũng có cái lợi và hại.

với kiểu lắp kháng như này thì phù hợp cho đấu môn phái và đi chiến trường, vì char sẽ có 2 viên kháng mộc và 2 viên kháng hỏa ( tương đương 140 hay 150 kháng ), trong môi trường server rất nhiều hệ hỏa ( cụ thể là sv mình, sv trường giang ) thì op kháng như vậy giải quyết được tình huống đột tử khi chạy giữa 2 phe trong chiến trg, k ngại mấy khi gặp tiêu dao trong chiến trg và thi đấu môn phái cũng mang lại lợi thế lớn. Thêm vào thì hệ thủy có NM và DHD, 2 phái này dame thưa và k to nên mình nghĩ vào loạn chiến 1 viên kháng thủy cũng đủ để mang lại hiệu quả, với hệ kim, cẩn thận nên mình muốn đưa 1 viên kháng kim vào set đồ để đảm bảo nhỡ có bị hít trúng 1 hit cũng vẫn có cơ hội khinh công chạy thoát. Hệ thổ thì hoàn toàn k đáng sợ với HS vì né cao và khắc ngũ hành nên bỏ qua.

cách thứ 2 là op kháng mộc, thủy, hỏa mỗi loại 2 viên, lợi thế đem lại trong cả chiến trg và môn phái là rõ rệt, vì giảm tối đa trong khả năng có thể hiệu quả của aoe hệ hỏa hệ thủy và shield của tiêu dao nhưng kháng kim thọt hoàn toàn, có nghĩa là kể cả gặp TL kinh hồng cũng rất nhiều khả năng lên thớt hay trong pk loạn chiến ăn boss gặp TL hay thiên vương thì cũng rất buồn.Nhưng mà vì hiệu quả nó mang lại cũng lớn , thêm vào là đăng nào gặp hệ kim HS cũng chạy ngay khi vừa nhìn thấy bóng nên mình rất phân vân.

Ae vào tham khảo và góp ý chia sẻ !

Mặc định Re: Khảm ngọc cho HS, ae vào thảo luận và chia sẻ

Mình thấy cái lợi của game này là khảm ngọc rất rẻ . vì vậy mỗi lần đi đấu phái mình khảm full kháng mộc vào . đấu xong lại tháo ra.
    còn chuyện tăng điểm kết hợp vs khảm ngọc để đi chiến trường cho hs > 8x . mình tăng ntn . 120 điểm thể còn lại max sức rồi max thân . có skill 70 + 80 thì việc tăng thêm vào né ko còn là tối ưu nữa phải không

khảm thì rất rẻ cậu nhưng lên max 1 viên ngọc mất từ 3 cho đến 8k vàng khóa mình đang nói những loại lên đc bằng vàng khóa thôi, có những ngọc kháng rất mắc như viên kháng + máu cho đai và y phục toàn 1k4 1k5 vàng 1 viên :! cho nên lên thế nào cũng cần phải suy nghĩ và tính toán chứ nếu lên ổn định xét trên mọi lĩnh vực thì có thể làm thêm vài viên ngon cho vũ khí và trang sức, lên kiểu đánh phái max mộc, chiến trg max thủy hỏa thì ok , nhưng tiền đâu mình đủ = ấy ngọc thì ngta lên full ngọc r :-14 thế mới phải ngồi so đo thiệt hơn à mà thêm nữa là HS có như thế nào thì cũng vẫn trọng né tránh cậu ạ, nhất là bây h có ngựa rr, né k cao bọn aoe nó phệt sưng mặt skill ngựa truy ảnh tăng 60% chính xác và giảm 200 né cơ bản cơ mà

Quote Nguyên văn bởi HuyềnVũ Xem bài viết
    Mình thấy cái lợi của game này là khảm ngọc rất rẻ . vì vậy mỗi lần đi đấu phái mình khảm full kháng mộc vào . đấu xong lại tháo ra.
    còn chuyện tăng điểm kết hợp vs khảm ngọc để đi chiến trường cho hs > 8x . mình tăng ntn . 120 điểm thể còn lại max sức rồi max thân . có skill 70 + 80 thì việc tăng thêm vào né ko còn là tối ưu nữa phải không
    k0 hề rẻ đâu bạn ngọc là thứ đắt nhất trong hệ thống giúp tăng công lực đó bạn , gì chứ Thủy tinh còn kiếm dễ đc chứ toái phiến vip từ lục I lên III đã ngốn 6-7k , còn từ lam I lên III thôi khỏi bàn ít phải 30k

nhà nghèo mua được toái phiến thì lại hết hoạt lực nản.
    NV : ĐinhHương
    SV : BK ( Thái Sơn)
    Phái : HS