Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Mặc định Cách tăng điểm và vận đồ cho côn luân!

Bài viết chỉ mang tính chất tham khảo, sẽ không có hướng dẫn chi tiết, nếu ai thấy hợp lý thì theo, mình không áp đặt cho bạn nào cả.

Thứ nhất về điểm tiềm năng.

Trước lv 80, max sức, còn nhiêu + hết vào thân.

Sau Lv 80, max sức, 300 cho thân pháp, còn lại tăng thể.

Sắm đồ, cái này tùy thuộc vào kinh tế của từng người. Đồ đạc thì giống nhau, nhưng để hiệu quả thì cần phải biết đập cái gì trước, cái gì sau.

Phòng cụ đập giầy chẵn tốc độ chạy, tầm này tốc độ chạy của giày là 20%. Các món còn lại đập cân bằng, ưu tiên up bao tay trước, up áo sau cùng vì áo rất tốn kém.

Vũ khí và trang sức cũng up đều, Ngọc bội + chẵn tốc độ đánh là dừng lại. Còn ưu tiên nhẫn và vũ khí.

HIệu quả nhất khi set đồ của bạn up + ngang nhau.

Về ngọc, khi set đồ bạn +6 thì dừng lại up full ngọc cấp 1, + 8 thì up full ngọc cấp 2 Tốt nhất đến đây đầu tư chuyển dần thành set đồ hiếm và ngọc thay vì đập + tiếp, và +10 thì full ngọc cấp 3,4. Còn hơn nữa thì các bạn thích đập đâu cũng mạnh mình thì chưa đủ tầm.

Ngọc cho phòng cụ bạn đập 3 viên kháng thổ cho 3 món áo, mũ và đai lưng. Có thể lựa chọn đập tiếp 2 kháng mộc 1 kháng hỏa hoặc ngược lại. bao tay ít nhất 1 viên giảm choáng, hoặc 2 viên là tốt nhất.

Ngọc cho trang sức, ưu tiên vật công thổ, sau đó là sức mạnh. Nói chung trừ cái ngọc phản dame với ngũ hành tương khắc tăng mạnh ra, thì bạn đập cái gì cũng ok. Tùy khả năng tài chính thôi, không cứ SM + thân pháp mà chơi cũng ổn.

Ngựa, dùng 3 skill chính đó là tăng công, tăng sát thương chí mạng, và tang chính xác +giảm né. Với 300 thân pháp + giảm 200 né của ngựa thì bạn đánh miss khá ít. Còn nếu ngựa không có skill chính xác thì tăng thêm điểm cho thân pháp sao cho chính xác ~1500 điểm.

Mọi người ủng hộ nhiệt tình mình sẽ up thêm cách kiếm ~1v vàng khóa / ngày mà ít phải đầu tư nhất cho ae côn luân. Mình không hướng dẫn cách kiếm vàng thường vì đây tùy thuộc vào khả năng của từng người. Ghét up bài ở thảo luận chung vì có những thành phần "pro không đỡ được".
    Lần sửa cuối bởi catngheo; 29-08-2013 lúc 10:04 AM
    Ăn cũng mất tiền
    Chơi cũng mất tiền
    Ngủ cũng mất tiền
    Lao động để kiếm tiền
    Vì vậy đừng có oang oang cái mỏ đòi công bằng trong game nếu:
    không có tiền
    không chịu cày quốc.

Mặc định Re: Cách tăng điểm và vận đồ cho côn luân!

:v ngon bạn ơi up tiếp cách kiếm v đi :l mình có thắc mắc là tỉ lệ choáng của cl so vs vđ có ý ít và skill phần nghi trận của cl mình đọc thấy có tỉ lệ choáng 2s mà chưa biết làm ntn cho nó ra :l

Bài viết rất hay cho ae mới . Cảm ơn bạn!

tui Like cho bài này up tiếp đi bạn !!!!

Cho minh hoi cai ngoc ngu hanh tuong khac vs phan dame ep o trang suc la ngon nhat ak

bạn up cách kiếm 1v vàng khóa 1 ngày đi , thực sự anh em côn luân rất cần đó