Trang 3/5 ĐầuĐầu 1 2 3 4 5 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 43

Chủ đề: Nổi khổ TV

Mặc định Re: Nổi khổ TV

xin lỗi tiềm long 160 đường môn tôi cầm TV công 157 lao vào đập k kịp bơm máu lăng đùng ra chết nècơ bản là bạn biết cách blink cho nó lên crit hay không thôi.với lại cách build ngọc build tiềm năng của bạn.đang mún chơi lại TV đây còn chuyện vào CT nếu bạn k trâu dame k cao bạn tìm chỗ nào vắng vắng mà chọt lao vào 1 mớ rồi chết cứ hỏi sao yếu TV k có skill dựa vào số đông mà buff nhé
    Quote Nguyên văn bởi Đông Phòng Tử Xem bài viết
    Bạn tự tin quá rồi
    Theo truyền thống từ những năm 200x đến giờ, những game theo thể loại này cuối cùng đều đi đến 1 mức mà phái này muốn đánh đột tử phái kia là cực khó, ý mình là khi đi đến giới hạn full đồ, giống kiếm thế ai cũng set 16 ấy, vậy, ở game này khi trang bị còn sơ sài, kháng máu, né , tốc chạy, hiệu suất hồi máu của mọi phái còn yếu kém, mà TV đã khó gây đột tử và chỉ ăn last hit mới có mạng, vậy theo chiều dài game thì sẽ như thế nào khi càng về sau các phái đều trâu????????????????????
    thằng 80 nâng speed attack +50.công thêm dame của killl 1x(dựa vào level skill mà cộng dame)nói chung là buff lên đánh như 1 cái máy
    Quote Nguyên văn bởi Bathien Xem bài viết
    cảm ơn bạn đã góp ý mình bổ sung thêm là DHT có choáng nhé định thân 1.5 giây đó. Mình có thể nói là newbie với thiên vương chưa chơi bao giờ vì mình cũng không chơi vl1 hay kiếm thế. mới đầu vào game chỉ xem qua các skill đánh của các phái rùi chọn TV vì thấy cầm thương khá ngầu . khi vào chơi công nhận nếu ko kiên trì nhất là thằng mới biết đến TV như mình rất nản khi lv từ 1>7x vì cảm giác đánh rất chậm ko thể kết thúc được ai nhưng khi lên 8x thây khá ngon co skill buff tăng tốc đọ công kích đánh khá là phê mạc dù đồ cùi đi ct chỉ giết được vài mạng nhưng mình khá thích cách pk của TV và cảm thấy càng ngày càng yêu TV hơn như lời của bác và hi vọng lên 9x còn nhiều điều bất ngờ hơn .

ps: có bác nào lên 85 rùi nói qua về skill 85 được không, thấy đọc thì hình lại là tăng tốc độ công kích thì phải nếu thế thì còn gì bằng
    thêm 1 ý là khi khinh công xong mà blink vào liền thì dễ gây định thân hơn dame thấy cao hơn mà lại né đc skill địch
    Quote Nguyên văn bởi BeXinh Xem bài viết
    Hiện h theo mình cách tăng điểm tối ưu nhất cho TV là : max thân trước còn nhiều tán vào sức
    Cách pk cũng chẳng có gì cả @@ theo mình TV khi pk cần nhất là DHT cho trúng mục tiêu. Và yếu tố quan trọng để trúng DHT khi 1vs1 là " phải đếm được số khinh công còn lại của dối thủ".
    À tuy nhiên TV có 1 góc lag mà mình vô tình nhận ra đc. Các bạn có thắc mắc tại sao khi DHT lại gần sát đối thủ thì đame nó hay bị MISS ko @@ mình thì thấy trường hợp đó rất nhiều.
    Và mình vô tình phát hiện ra 1 điều là những ng đứng phía trái bản đồ khi DHT vào thì sẽ bị miss đame khá nhiều @@ các bạn có thể test lại và cho ý kiến đc ko?
    Còn đánh loạn chiến mục tiêu mình ưu tiên sẽ là: CL >VD>CB>DM>HS>TD>DHD>TV>TL>NM
    Lý do vì sao ?
    NM rất khó kết thúc vs khả năng bơm máu+ đóng băng. Mình ko kết thúc nó đc thì sẽ bị team sau nó đánh phù mặt
    TL bật skill hú vào thì đánh nó chưa tới 1k máu mà còn bị phản đame @@ ko chơi
    TV toàn cái dạng bất tử nhảy ra @@ đánh phí time
    DHD có buff máu + đẩy
    TD có hồi máu + khiên. Tuy khắc hệ nhưng ẻm cũng bá đạo phết. Nhưng dù sao cũng là khắc hệ. Bem ẻm ngay khi có thể
    HS đánh vào miss thôi rồi. Nhưng hết skill thì em này mau chết vê lờ ra
    Lần sửa cuối bởi ĐồSát MrTrí; 03-09-2013 lúc 10:41 AM

mọi người cho hỏi cái skill chiến hồn phá quấn (bất tử 3s) nó nghi là xác suất chí mạng là +600% thì tính ra là chí mạng 100% rồi nhưng sao đánh ko được như vậy nhỉ ai giải thích hộ cái con số này với.

TVB vao tay pro + dai gia thi dung hoi nuoc bien man

Mình đồng ý với cách nói của bạn. TV quan trọng là biết cách pk nó hay không, TV bên NKVS nó k giống như KT hay VLTK dc. TV nếu pk theo số đông thì hên xuj Doan Hon Thich có thế giết được vài mạng, nếu đi lẽ bên 5 - 5 thì ok có thể nói tv di tank tốt và có thể pk ngon. Hiện mình đang chơi TV mình hiểu được nó

thiên vương max sức rồi + thân đánh cũng hay nên trùng sinh skill tăng sát thương chí mạng + chính xác cho thiên vương để tăng chính xác

Quote Nguyên văn bởi BeXinh Xem bài viết
    Hiện h theo mình cách tăng điểm tối ưu nhất cho TV là : max thân trước còn nhiều tán vào sức
    Cách pk cũng chẳng có gì cả @@ theo mình TV khi pk cần nhất là DHT cho trúng mục tiêu. Và yếu tố quan trọng để trúng DHT khi 1vs1 là " phải đếm được số khinh công còn lại của dối thủ".
    À tuy nhiên TV có 1 góc lag mà mình vô tình nhận ra đc. Các bạn có thắc mắc tại sao khi DHT lại gần sát đối thủ thì đame nó hay bị MISS ko @@ mình thì thấy trường hợp đó rất nhiều.
    Và mình vô tình phát hiện ra 1 điều là những ng đứng phía trái bản đồ khi DHT vào thì sẽ bị miss đame khá nhiều @@ các bạn có thể test lại và cho ý kiến đc ko?
    Còn đánh loạn chiến mục tiêu mình ưu tiên sẽ là: CL >VD>CB>DM>HS>TD>DHD>TV>TL>NM
    Lý do vì sao ?
    NM rất khó kết thúc vs khả năng bơm máu+ đóng băng. Mình ko kết thúc nó đc thì sẽ bị team sau nó đánh phù mặt
    TL bật skill hú vào thì đánh nó chưa tới 1k máu mà còn bị phản đame @@ ko chơi
    TV toàn cái dạng bất tử nhảy ra @@ đánh phí time
    DHD có buff máu + đẩy
    TD có hồi máu + khiên. Tuy khắc hệ nhưng ẻm cũng bá đạo phết. Nhưng dù sao cũng là khắc hệ. Bem ẻm ngay khi có thể
    HS đánh vào miss thôi rồi. Nhưng hết skill thì em này mau chết vê lờ ra
    Theo mình thấy thiên vương đánh miss nhiều khi áp sát, thì bạn có thể thử dùng Bá Vương Thương ở chuột phải không cần kick vào người đâu , còn nếu ko thì cứ khinh công ra rồi bay vào đánh soock dame.

Dht sát thương cao, delay ngắn. Tvb lại có 85% bất tử trong 3s gây chí mạng 600%. Nếu các bác biết tận dụng những lợi thế đó thì sẽ biết tvb là phái đáng chơi. Dù ko phải là 1 cỗ máy giết người nhưng khả năng liên trảm ưu việt vì thủ cao của 1 chiến tank sẽ khiến tvb có chỗ đứng trong chiến trường.
    Lâm Xung múa bát xà mâu thúc ngựa nhắm thẳng Hỗ Tam Nương hét lớn:" Người đàn bà kia chạy đi đâu?"

mọi người ơi skill 80 có hiệu lực 10s nhưng trong vòng 10s đó nếu đánh trúng 5 phát là được cộng tốc độ đánh thôi. nói thế này cho dế hiểu là tuy có hiệu lực 10s nhưng nếu bạn đánh ko bị miss thì chỉ khoang 3-4s đầu là được cộng tốc thui còn nhưng giây còn lại ko được cộng. mọi người vào xem mình nói có đúng ko. mình để ý thì là như thế

Quote Nguyên văn bởi Đông Phòng Tử Xem bài viết
    mình thì thấy như này riêng các thể loại chia ngũ hành hay tứ tượng hay bô lô ba la gì gì đó tương khắc nhau. Trên mặt bằng chung, thì lý thuyết không có phái nào yếu, không có phái nào quá mạnh là hoàn toàn đúng. Nhưng trên thực tại trong game, nhất là cái game này này, thì dân cái bang đường môn không phải 1 nửa thì cũng 1/3 sv, dân võ đang với nga my không bằng thì cũng chẳng kém bao nhiêu, thiểu số là hệ mộc và đào hoa đảo, còn cực thiểu số là hệ kim nhìn vào bảng xếp hạng thấy như này, các siêu nhân từ lớn đến bé đều chia ở 4 hành kia, còn siêu nhân hệ kim thì họa hoằn lắm mới có 1 2 người, và 1 2 người này là siêu nhân của hệ kim nhưng trên bảng tổng sắp thì lại ở đầu 3 4 5 có khi còn 10 11 12 hay 2xx 3xx cũng là bình thường như ng khác thôi. Trong khi theo thiết kế game thì TV chủ công hệ mộc nhưng hệ mộc trong game ít, kỵ hệ hỏa nhưng hệ hỏa nhiều nhan nhản, có vai trò tank trong pt nhưng thật ra tiền vào võ đang cái bang nó tank còn khỏe hơn.
    => cho nên đi đến 1 kết luận là phế trên thực tế, đọc cái này chắc nhiều bạn chơi TV có chút thực lực sẽ ném đá, cơ mà xét trên tổng quan từ train, phụ bản, chiến trg, pk loạn chiến thì TV đều rất thọt, TL thì còn bám víu vào phản dame trong pk nếu đồ đạc ổn định, thiên vương thì vip hơn ng mới có cửa ăn.
    Cho nên lại đi đến 1 kết luận khác, đã chơi, đã yêu thiên vương thì phải thuộc lòng tâm pháp " PAY TO WIN"
    mình thấy bạn này trả lời 2 lần rất chính xác .mình cam thấy TVB từ khi len 9x thật sự thọt và phải nói thẳng là phế skill 80+ CT va CK nhung rất nhanh hết time còn skill 90 thì mình bỏ hẳn hoàng toàn chỉ de trian mà trian cung chi mất tg xoay skill chả làm dc gì trước 8x mình lai thấy TVB mạnh còn h nản quá mình TVB kiêng 9 CL 212 rồi mà h CT hay trich tinh lâu lao vào sốc thì hoàng toàn chả chết dc đứa nào ngay khắc mộc nhưng phải xem lai mộc khi đồ = TVB lv 9x đâm toàn miss đâm tiêu dao thì chừng nào nó chết còn VD Dm DHD NM thi khỏi mong mà nó chết CT bạn nào đó nói canh con 1/2 máu lao vào ks vao tới 1 la nó da chết 2 la no da bay roi các phái lao lên bay h chủ đạo hệ mộc mà ban nghi thằng HS dể chết k? canh ks 1/2 máu ư 1 lần CT giet dc bao nhiu thằng van ôm 3x 4x hạng mà thôi.nói chung là bắt đầu Nản TVB de len 100 xem skill vs đồ đạc ntn moi hy vọng bám viếu TVB chứ tình hình h các phái khác = đồ là quá mạnh..

Quote Nguyên văn bởi JarVan Đệ Tứ Xem bài viết
    mình thấy bạn này trả lời 2 lần rất chính xác .mình cam thấy TVB từ khi len 9x thật sự thọt và phải nói thẳng là phế skill 80+ CT va CK nhung rất nhanh hết time còn skill 90 thì mình bỏ hẳn hoàng toàn chỉ de trian mà trian cung chi mất tg xoay skill chả làm dc gì trước 8x mình lai thấy TVB mạnh còn h nản quá mình TVB kiêng 9 CL 212 rồi mà h CT hay trich tinh lâu lao vào sốc thì hoàng toàn chả chết dc đứa nào ngay khắc mộc nhưng phải xem lai mộc khi đồ = TVB lv 9x đâm toàn miss đâm tiêu dao thì chừng nào nó chết còn VD Dm DHD NM thi khỏi mong mà nó chết CT bạn nào đó nói canh con 1/2 máu lao vào ks vao tới 1 la nó da chết 2 la no da bay roi các phái lao lên bay h chủ đạo hệ mộc mà ban nghi thằng HS dể chết k? canh ks 1/2 máu ư 1 lần CT giet dc bao nhiu thằng van ôm 3x 4x hạng mà thôi.nói chung là bắt đầu Nản TVB de len 100 xem skill vs đồ đạc ntn moi hy vọng bám viếu TVB chứ tình hình h các phái khác = đồ là quá mạnh..
    chú JarVan nhìu chuyện quá , vào game anh thọt cho 1 thọt bây giờ NB ( TVB )