Trang 1/5 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 43

Chủ đề: Nổi khổ TV

Red face Nổi khổ TV

Bất cứ bạn nào choi TV đều thấy rất thọt vì từ 1x den 9x TV chi sài một skill dame duy nhất nên khả năng pk rất mệt kèm theo đó là tốc độ ra chiêu k nhanh bằng KT hay VLTK hiện tại thì minh 69 mà tốc độ có 5x hơn các phái khác được vài điểm .
    Nhưng tại sao lại thọt , thọt bởi vì TV chỉ có duy nhất 1 skill áp sát đó chình là ĐOẠN HỒN THÍCH mà skill này mình thấy giống bị neft đúng hơn từ 1x đến 7x mình thầy với xác xuất là 95 % trọng thương trong 0.6 s thì hoàn toàn phế . Nói thất với tốc độ khoảng gần 60 với khả nâng là 1.2 hay 1.3 /s gì đó thì mình cảm thấy rất khó mà làm tụi nó bị thương khi pk vì vừa bay vào là hết rồi ( 0.6 s )
    thứ 2 đó là khả năng định thân ( dứng im ) của skill này voi 71 xs 95 % trong 1.5 s ko bít thế nào chứ mình bay vào khó bao giờ thấy nó dứng im
    Nên mình nghỉ NPC nên sửa lại skill của TV đi là vừa .
    p/s đây là cảm nhận của mình ( chắc là do mình gà ) nên lên đây xem mọi người ý kiến thế nào vì dù sao mình cung theo TV đến cùng

Mặc định Re: Nổi khổ TV

Mình xin khẳng định luôn là do bạn GÀ
    mình ko có ý gi khác đâu, mình nói bạn gà là vì game ko có phái nào mạnh, mà cũng chả có phái nào yếu cả bạn ơi, mạnh yếu là do người chơi biết tận dụng điểm mạnh và biết phòng tránh yếu điểm của nhân vật mình chơi

Quote Nguyên văn bởi SatThu76 Xem bài viết
    Mình xin khẳng định luôn là do bạn GÀ
    mình ko có ý gi khác đâu, mình nói bạn gà là vì game ko có phái nào mạnh, mà cũng chả có phái nào yếu cả bạn ơi, mạnh yếu là do người chơi biết tận dụng điểm mạnh và biết phòng tránh yếu điểm của nhân vật mình chơi
    Góp ý gì rõ chán. suốt ngày ko có phái nào íu do người chơi ko biết tận dụng nghe riết nhàm quá. TV hiện giờ là 1 phái bị phế sau thì ko biết nhưng 1 cái thực tế là TV ko có khả năng dứt điểm.

Quote Nguyên văn bởi lexi Xem bài viết
    Góp ý gì rõ chán. suốt ngày ko có phái nào íu do người chơi ko biết tận dụng nghe riết nhàm quá. TV hiện giờ là 1 phái bị phế sau thì ko biết nhưng 1 cái thực tế là TV ko có khả năng dứt điểm.
    giờ các bạn kêu thiên vương yếu đòi NPH fix=> uh thì fix, xong hệ mộc lai kêu yếu quá toàn bị hệ kim bắt nạt lại đòi fix=> uh thì fix, xong hệ thổ lai kêu ko fix thì hệ thổ tuyệt chủng=> uh thì lại fix, xong đến hệ thủy đòi=> xong lai đến hệ hỏa đòi, cuối cùng Fix hỏa xong thì hệ KIM lại kêu tiếp........ và kết luận là nếu đòi hỏi vô lý như vậy thì chơi game off đi

Thiên vương không thật sự yếu như các cậu nghĩ đâu. Nhưng có 1 đều ta cần phải rõ ràng ở đây là:
    Nếu các bạn đã xác nhận chơi TV trong vai trò là sát thủ ( max thân max sức) thì gây đame đột tử cho đối phương rất là dễ dàng.
    Đột tử ở đây mình nói là phải nhìn nhận đối phương 1 cách rõ ràng. Theo cá nhân mình, vào trong hỗn chiến, các đối tượng mà mình sẽ nhắm đến là các thèng còn 1/2 cây máu( bất kể phái nào) và các thèng Côn Luân và hệ mộc khi đó bạn sẽ là sát thủ thật sự. Chứ không phải chơi TV là bạn cứ đề thằng full cây máu mà đánh thì sao nó đột tử đc. Vào loạn chiến cứ me me rồi ào vào DHT rồi té.
    p/s: hãy xem TV như 1 sát thủ, đừng xem nó như là 1 con trâu đi tank cho người ta. Khi đó các bạn sẽ có cái nhìn khác về TV
    GP_BeBep Bang: Khí Phách Tộc: Ma Giáo Sv: Biện Kinh - Thái Sơn

BeBep nói đúng rồi, bản thân mình cầm char TV đi chiến trường không thấy yếu chút nào.
    Loạn chiến canh thằng nào gần hết máu thì DHT bay vào, cộng thêm buff tăng 50 tốc đánh khi lên 80 thì khả năng ks mạng rất cao. ăn xong khinh công té ra chờ DHT hồi lại rồi chơi tiếp.

đọc bài này thấy đúng tâm trạng của mình quá. Mình chơi TV vừa lên 80 mà vẫn thấy yếu đi TC ko ăn thua gì cả. Mấy phái kháccó kill bắn vừa xa vừa rộng nhất là CB khắc hệ vs mình đánh hệ mộc cũng chả thấy khỏe hơn bao nhiêu, đi như bạn Bexinh nói thì mình thấy cũng ok. nhưng mà cứ lởn vởn bên ngoài tìm thằng gần hết máu đến kết cũng không hiệu quả lắm vì như mình nói ở trên mấy phái kia có kill bắn xa lại rộng mình lưởn vởn bên ngoài nó đã bắn mất máu rồi, có khi chưa kịp lao vào đã chết hoặc lào vào thì cùng lắm ăn được 1 em mạng đổi mạng chứ ít khi chạy ra được. mình khi chơi pk chủ yếu pk hỗn chiến ở trong CT chứ cũng ít solo ở ngoài thì thấy vậy, không biết pk solo thì thế nào mới chỉ thử solo với nga mi nó công 12x còn mình 11x thì thấy ko thể kết thúc nổi. Mình cảm giác TV dame khá là yếu mình nghĩ những phái cận chiến thì dame phải khỏe hơn những phái có kill xa vì mất thời gian tiếp cận đối thủ. mặc dù mình cũng nâng sức và thân là chính bấy giờ 80 lực tay mới có 2k6 khi buff hết các hỗ trợ công lực 110 mà đi CT kill toàn được vài mạng còn đâu toàn đem máu ra hiến . Còn nữa đi phó bản thì lại hay bị phân biệt đối xử toàn tuyển NM CB DM híc. Mình thì chưa chơi game này bao giờ cũng như chưa chơi kiếm thế hay vltk mấy game này chỉ xem qua qua bọn bạn chơi. Khi vào ko biết sao lại chọn TV chắc thấy nhìn cầm cái thương hay hay. Nói chung là đang thấy phế khi cầm TV vì PK cũng ko được mà phó bản cũng ko xong hic. có lẽ tại mình gà ai ở Biện kinh Thiên sơn có gì chỉ bảo nha tên nhân vật mình BaThien.
    Nói thì nói vậy nhưng mình vẫn kết TV hi vọng lên cao sẽ khác. giờ thì đang nản + nhiều việc lu bu cả ngày hum nay chưa vào nếu chơi tiếp thì mình cung không chọn phái khác đâu lỡ chơi rùi giờ cày phái khác bao giờ

Cái CT này cậu phải đánh nhiều mới đúc rút kinh nghiệm được cho bản thân cậu à.
    Cho cậu 1 mẹo là mấy em hay núp góc lag là mấy em yếu sinh lý==> hãy đánh những em đó
    còn PK solo thì cùng đồ thì mình nghĩ TV ko sợ phái nào. NM thì cùng đồ thì phái nào cũng thua ko ai kết thúc đc nó đâu
    Còn mấy phái khác thì tớ tự tin win 7/10 ( nếu cùng đồ) Tớ khiên 9 thôi

mình thì thấy như này riêng các thể loại chia ngũ hành hay tứ tượng hay bô lô ba la gì gì đó tương khắc nhau. Trên mặt bằng chung, thì lý thuyết không có phái nào yếu, không có phái nào quá mạnh là hoàn toàn đúng. Nhưng trên thực tại trong game, nhất là cái game này này, thì dân cái bang đường môn không phải 1 nửa thì cũng 1/3 sv, dân võ đang với nga my không bằng thì cũng chẳng kém bao nhiêu, thiểu số là hệ mộc và đào hoa đảo, còn cực thiểu số là hệ kim nhìn vào bảng xếp hạng thấy như này, các siêu nhân từ lớn đến bé đều chia ở 4 hành kia, còn siêu nhân hệ kim thì họa hoằn lắm mới có 1 2 người, và 1 2 người này là siêu nhân của hệ kim nhưng trên bảng tổng sắp thì lại ở đầu 3 4 5 có khi còn 10 11 12 hay 2xx 3xx cũng là bình thường như ng khác thôi. Trong khi theo thiết kế game thì TV chủ công hệ mộc nhưng hệ mộc trong game ít, kỵ hệ hỏa nhưng hệ hỏa nhiều nhan nhản, có vai trò tank trong pt nhưng thật ra tiền vào võ đang cái bang nó tank còn khỏe hơn.
    => cho nên đi đến 1 kết luận là phế trên thực tế, đọc cái này chắc nhiều bạn chơi TV có chút thực lực sẽ ném đá, cơ mà xét trên tổng quan từ train, phụ bản, chiến trg, pk loạn chiến thì TV đều rất thọt, TL thì còn bám víu vào phản dame trong pk nếu đồ đạc ổn định, thiên vương thì vip hơn ng mới có cửa ăn.
    Cho nên lại đi đến 1 kết luận khác, đã chơi, đã yêu thiên vương thì phải thuộc lòng tâm pháp " PAY TO WIN"

Đúng thật là hệ mộc ít và hệ hỏa nhiều.
    Nói đi thì phải nói lại, đôi khi sao cậu ko tự hỏi tại sao TV lại có skill + stvl % + chí mạng mà trong khi các phái khác ko có đó chính là vì ng ta biết TV sẽ thọt trong mọi mặt nên người tạo game đã cho những đều có lợi cho TV để níu kéo lại TV
    cái câu " PAY TO WIN" là hoàn toàn sai. Vì nếu cùng đồ thì TV sẽ chẳng ngán phái nào Tôi bây giờ đi CT vẫn đánh hơn hạng ĐM "ngạo thế" hẵn hoi
    Nếu đã gọi là tâm huyết thì việc gì phải xoắn nhỉ. Rõ ràng mình ko nạp tiền thì đánh thua thằng nạp tiền thì tất nhiên.
    Kết Thúc : TV ko hề yếu !!!!!!