Trang 1/6 1 2 3 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 51

Mặc định Hướng dẫn về tọa kỵ có thể những điều bạn chưa biết

tọa kỵ 80 là chức năng mới của game NKVS .có thể 1 số bạn sẽ không biết về vấn đề này nên hôm nay mình sẽ hướng dẫn 1 chút về vấn đề này.đầu tiên các bạn có thể tham khảo về hệ thống tọa kỵ tại đây
    http://nkvs.vn/news/tinh-nang/he-thong-toa-ky_.html
    lên cấp 80 các bạn sẽ được nhận nhiệm vụ bắt tọa kỵ.vậy sẽ có bạn hỏi bắt tọa kỵ ở đâu và bắt bằng cách nào?tớ xin giới thiệu như sau:
    bắt tọa kỵ phải cần đến vật phẩm Dây thú đồng các bạn có thể mua tại kỳ trân các
    tiếp theo là bắt ở đâu.
    -cách 1 : đi thanh vân phong sẽ có xác xuất gặp bôn tiêu(có chữ "có thể bắt") các bạn đánh nó hết hơn 1/2 máu rồi xài dây bắt thú đồng bắt nó.lưu ý sẽ có thể phải bắt nhiều lần mới được.
    - cách 2 : khi tham gia phụ bản TVP và BC bạn cũng có xác xuất nhận thưởng quay được triệu hoán thú phùI.sau khi có vật phẩm này và dây thú bắt thú đồng các bạn chạy ra map dã ngoại và mở triệu hoán thú phù lên và đánh con bôn tiêu rồi bắt như bình thường( cứ yên tâm là không ai bắt được của bạn đâu, chỉ có chém chết con ngựa của bạn thôi )
    tiếp theo là mình sẽ giới thiệu về skill cách tăng skill và huyết thống của ngựa.đầu tiên huyết thống sẽ chia ra thành loại 3 4 5.huyết thống của ngựa sẽ quy định cấp skill cao nhất các bạn có thể tăng.ví dụ ngựa huyết thống 3 thì skill tăng được lên 3.huyết thống 4 thì lên 4.... còn 1 con ngựa sẽ có xác xuất nhận được từ 1 đến tối đa là 4 skill.bảng skill các bạn tham khảo ở trang chủ mình pót link ở trên.
    về tăng cấp skill tọa kỵ các bạn làm như sau: mở giao diện nhân vật chọn tab tọa kỵ >>chọn tăng cấp

các bạn bỏ ngựa phụ để up skill cho ngựa chính vào ô tăng cấp.lưu ý là phải cùng huyết thống mới tăng skill cho nhau được.mỗi 1 lần tăng sẽ tiêu tốn 1 ít thể năng.thể năng đến 1 mức độ nào đó thì sẽ không tăng được skill.và điểm thể năng này mỗi ngày sẽ tăng thêm 12 điểm.còn một điều nữa là khi đến một mức độ nhất định con ngựa các bạn có thể biến thể( cái này mình cũng chưa rõ lắm, mình đang up thử max skill xem nó ra con j,như con của ông cachiva thấy no biến dị là lạ) và tọa kỵ sẽ có xếp hạng và theo thứ tự nó sẽ được cộng thêm công cho nhân vật.con ngựa của mình đến giờ vẫn chưa cộng gì.vậy là mình hướng dẫn sơ cua về tọa kỵ và skill.có gì thiếu xót các bạn bổ sung cho mình để các bạn dễ dàng nắm bắt được và tìm được cho mình 1 con ngựa như ý.lúc nào rảnh mình sẽ pót thêm 1 bài hướng dẫn về cách buil đồ khi không có hoạt lực và ngọc và không có tiền nạp thẻ đập đồ.cảm ơn các bạn đã đọc bài.

Mặc định Re: Hướng dẫn về tọa kỵ có thể những điều bạn chưa biết

bạn cho hỏi làm sao để tọa kị có công lực mình đã đập full hết skill rồi nhưng vẫn không tăng được điểm công lực

sau 12h mỗi 1 ngày bảng xếp hạng tọa kỵ sẽ thay đổi căn cứ vào đó mà ngựa của mình sẽ được cộng thêm công lực tùy theo xếp hạng

Thử Việc

Bài viết có sự sưu tầm nhưng bạn nên chú ý về bố cục và cách trình bày bài viết nhé!

có thật là dùng Triệu Hoán Thú Phù là không ai bắt được ngựa mình hok bạn hbua mình ra chỗ map không có ai triệu hồi 1 con xong có 1 thằng nào đâu lang thang vô giết mình xong giành ngựa mất tiêu tức điên người luôn, mình quay lại 4 lần đấu với nó giành lại ngựa mà hok được buồn quá trời

nếu nó giết bạn thì đúng rồi.còn bình thường nó sẽ không bắt được ngựa của bạn đâu

Mình vừa bắt dc BT nhưng k tăng cấp dc kỹ năng ???
    Cùng huyết thống là ntn z bạn có thể nói rõ hơn được k ?

bạn chỉ vào con ngựa nó ghi rõ các chỉ số và huyết thống đó.huyết thống có 3 loại 3 4 và 5.huyết thống quy định về điểm skill cao nhất mình có thể nâng cho mỗi skill của con ngựa.

ai đã chế thành công trang bị cho tọa kỵ chia sẻ KN giúp minh với.
    mình thấy shop ghi 10 mảnh chế được khi mua xong bấm vào chế thì lại đòi hỏi nguyên liệu khác ????

Mình đang xài con HT5 3 skill Tinh võ, bá thể, cường thân, đã ép tinh võ đến cấp 5, còn skill bá thể vs cường thân k biết ép sao..
    thấy bán mã bài BT HT5 1 skill trên TTGD, mà mở mã bài ra skill ngẫu nhiên hay mua con BT HT5 2 skill có skill thứ 2 là skill bá thể mình mới ép được? Mem nào rành chỉ hộ với