Trang 1/3 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 26

Chủ đề: Cảm nhận

Post Cảm nhận

Sau thời gian chơi game mình thấy game càng ngày càng gần ngày khai tử. Bởi vì trong thời gian ngắn mà Tiềm Long xuất hiện quá trời. Có thể đó là 1 vài nhân vật mồi của NPH nuôi hoặc do Thuỷ tinh bán trong shop, HCTN, tạo đk cho các đại gia đua nhau cào thẻ nâng đồ. Muốn có đồ xịn cũng có thể cào thẻ mua trong shop. Làm nv hay pk đều có thể auto...Nói chung là mọi thứ quá dễ dàng dẫn đến sự nhàm chán cho game thủ. Không có gì gọi là quý và hiếm, game thủ không có lợi gì trong game. Chỉ thấy có lợi cho NPH thôi.
    Trước đây phiên bản công thành chiến của VLTK1 được coi là tượng đài game onl của VN, bởi vì giao diện đơn giản, hệ thống skill đẹp, skill có sự liên kết với nhau. Thao tác trong game dễ dàng, tiền trong game chỉ có vàng và KNB. Đồ Hoàng kim chỉ có giết Boss mới có. Không có auto, mọi thao tác bằng tay. Ngoài ra điều đặc biệt hơn cả các game onl hiện nay mà mọi game thủ đều thích thú và khao khát chơi game đó là có thể kiếm tiền thật từ game. Sau này VNG đã tự "giết đứa con" của mình chỉ vì tung ra quá nhiều đồ HK, thay đổi tính năng trong game trong thời gian ngắn, game thủ không còn kiếm chác được gì, giảm hứng thú với game nên rụng gần hết.
    Có thể đây là ý kiến cá nhân nhưng mình muốn nói ra để NPH có chiến lược tốt khi phát hành game trong thời gian dài. Hứng thú chơi game của game thủ là quan trọng nhất.

Thử Việc

Mặc định Re: Cảm nhận

Cám ơn lời góp ý của bạn, mình sẽ chuyển ý kiến của bạn đến với BQT
    Chúc bạn vui vẻ

Gà chơi game như mình mà chỉ lên tiềm long vs 100k đây Để đạt > 140 công lực ko có gì khó nếu như bạn ko chịu tìm hiểu ra cái hay của game Bạn có thể onl nhiều để tham gia hoạt động thì tự khắc bạn sẽ khám phá dc nhiều điều mới (có thể là 1 số bí quyết của riêng bạn để làm giàu trong game). Bạn ko có nhiều thời gian onl để làm hoạt động mà muốn có acc mạnh thì cứ ném tiền vào. Còn bạn ko có nhiều thời gian onl + ko muốn ném tiền vào mà muốn hơn ng` khác thì mình hết thuốc chữa vs bạn Sever mình có kha khá th` chơi tới 8x mà ko biết làm sao để có thần hành thạch, làm cách nào để giám định phi phong cho vip hơn, thậm chí đi TVP, bí cảnh hết thuốc cũng ko biết làm cách nào để có. Mấy th` đó ko biết chơi game này để làm cái j` ?

Quote Nguyên văn bởi BátĐạtNhĩĐa Xem bài viết
    Gà chơi game như mình mà chỉ lên tiềm long vs 100k đây Để đạt > 140 công lực ko có gì khó nếu như bạn ko chịu tìm hiểu ra cái hay của game Bạn có thể onl nhiều để tham gia hoạt động thì tự khắc bạn sẽ khám phá dc nhiều điều mới (có thể là 1 số bí quyết của riêng bạn để làm giàu trong game). Bạn ko có nhiều thời gian onl để làm hoạt động mà muốn có acc mạnh thì cứ ném tiền vào. Còn bạn ko có nhiều thời gian onl + ko muốn ném tiền vào mà muốn hơn ng` khác thì mình hết thuốc chữa vs bạn Sever mình có kha khá th` chơi tới 8x mà ko biết làm sao để có thần hành thạch, làm cách nào để giám định phi phong cho vip hơn, thậm chí đi TVP, bí cảnh hết thuốc cũng ko biết làm cách nào để có. Mấy th` đó ko biết chơi game này để làm cái j` ?
    Bạn nói rất đúng, ai có thời gian thì chịu khó bỏ thời gian để khám phá hết những tính năng lý thú của game, có khi không cần nạp nhiều tiền mà vẫn bằng bạn bằng bè, còn ai không có thời gian, họ có tiền thì họ bỏ vào, 1 phần để thỏa niềm đam mê của họ, 1 phần cũng giúp NPH nuôi chính họ nữa chứ, không có tiền thì NPH lấy đếch gì duy trì game cho các bạn chơi.
    Còn 1 số mà không muốn bỏ thời gian và tiền bạc vào game mà muốn bằng người ta thì.....đứng chơi game online nữa, chuyển qua offline đi cho rãnh nợ

êu 20k và CL bây h của my là 16x lên ngạo thế mới khó hix

Các bạn ko nhìn thấy hướng phát triển của sv hoàn toàn sai lầm à.
    Đồ đạc ép thì lên quá dể + thủy tinh + đồ hiếm đánh boss ra cũng nhiều.Level thì lên nhanh.
    ----> kéo theo giá trị game ko cao.Acc tiềm long chắc đáng giá vài trặm bạc.
    Vậy càng chơi thì kết quả ra sao.Bạn có chắc chơi lên càng cao thì giá trị acc càng cao ko.
    Điều mà VLTK hay Kiếm thế làm dc thì game này ko có.Nói chung game này chơi cho vui thì dc.Chứ muốn phát triển như VL KT thì NPH càng phải tính toán lại nhiều.
    Tiếc cho 1 game hay bị NHP phát triển y chang game web.

Quote Nguyên văn bởi Tử Thần Bật Khóc Xem bài viết
    Các bạn ko nhìn thấy hướng phát triển của sv hoàn toàn sai lầm à.
    Đồ đạc ép thì lên quá dể + thủy tinh + đồ hiếm đánh boss ra cũng nhiều.Level thì lên nhanh.
    ----> kéo theo giá trị game ko cao.Acc tiềm long chắc đáng giá vài trặm bạc.
    Vậy càng chơi thì kết quả ra sao.Bạn có chắc chơi lên càng cao thì giá trị acc càng cao ko.
    Điều mà VLTK hay Kiếm thế làm dc thì game này ko có.Nói chung game này chơi cho vui thì dc.Chứ muốn phát triển như VL KT thì NPH càng phải tính toán lại nhiều.
    Tiếc cho 1 game hay bị NHP phát triển y chang game web.
    Đọc bình luận của bạn mình cười muốn té xĩu thủy tinh cao + đồ hiếm đánh boss ai hên lắm mới lụm được chứ có phải lúc nào cũng thấy thông báo đâu. Tui chơi game này gần 1 tháng nay, ngày nào cũng ks boss cùng bang mà chưa dc món đồ hiếm nào, đào bảo đồ thì kiếm tử thủy tinh muốn lòi còn mắt mới dc 1 viên. Tưởng dễ ra lắm hay sao ? Còn cái gì mà giá trị acc...Xin lỗi bạn nếu đối vs 1 ng` đã chơi qua 2 dòng game VL1 và Kiếm Thế thì qua game này họ ko bỏ quá 50k để có dc acc Tiềm Long chứ cái gì mà tới vài trăm. Cái ghét nhất là chơi chưa dc bao lâu, công lực mới 16x, 17x đã rao bán acc. Event mới ra có 1 cái đầu tiên mà đã thấy mấy th` đần cmt trên kênh TG cái gì mà "NPH hút máu gamer...", bỏ có vài trăm vàng mua 3-4 cây búa đập ra đồ ko ưng ý đã muốn làm loạn. Thể loại như thế chơi game nào cũng éo bao giờ thành công.

Quote Nguyên văn bởi BátĐạtNhĩĐa Xem bài viết
    Đọc bình luận của bạn mình cười muốn té xĩu thủy tinh cao + đồ hiếm đánh boss ai hên lắm mới lụm được chứ có phải lúc nào cũng thấy thông báo đâu. Tui chơi game này gần 1 tháng nay, ngày nào cũng ks boss cùng bang mà chưa dc món đồ hiếm nào, đào bảo đồ thì kiếm tử thủy tinh muốn lòi còn mắt mới dc 1 viên. Tưởng dễ ra lắm hay sao ? Còn cái gì mà giá trị acc...Xin lỗi bạn nếu đối vs 1 ng` đã chơi qua 2 dòng game VL1 và Kiếm Thế thì qua game này họ ko bỏ quá 50k để có dc acc Tiềm Long chứ cái gì mà tới vài trăm. Cái ghét nhất là chơi chưa dc bao lâu, công lực mới 16x, 17x đã rao bán acc. Event mới ra có 1 cái đầu tiên mà đã thấy mấy th` đần cmt trên kênh TG cái gì mà "NPH hút máu gamer...", bỏ có vài trăm vàng mua 3-4 cây búa đập ra đồ ko ưng ý đã muốn làm loạn. Thể loại như thế chơi game nào cũng éo bao giờ thành công.
    Bạn chơi game này cho mình hỏi giá trị game nằm ở chổ nào?
    Đúng là chơi hay ko = hên.Nhưng vấn đề mình đang nói là đồ + trang bị game này ko có giá trị như game #.
    Bạn có chơi VL KT bao h chưa.Có biết 1 acc bèo bèo cũng ko có giá thảm hại như game này.Game này mang bản chất phát triển giống game WEB.

Quote Nguyên văn bởi Tử Thần Bật Khóc Xem bài viết
    Bạn chơi game này cho mình hỏi giá trị game nằm ở chổ nào?
    Đúng là chơi hay ko = hên.Nhưng vấn đề mình đang nói là đồ + trang bị game này ko có giá trị như game #.
    Bạn có chơi VL KT bao h chưa.Có biết 1 acc bèo bèo cũng ko có giá thảm hại như game này.Game này mang bản chất phát triển giống game WEB.
    Đồ chưa có giá trị là do game chưa đủ độ HOT, chưa nhiều người biết đến. Bạn suy nghĩ xem cái thời hoàng kim của VL1 đi ra tiệm net 30 máy thì gần 20 máy chơi rồi, còn NKVS là 1 game mới toanh, phát triển dc có vài tháng và NPH Trà Phong cũng ko có chiến dịch PR rộng rãi đến ng` chơi như thời VL1. VLTK là 1 game võ hiệp kinh điển, để đạt được thành công như thế thì NKVS cần phải có nhiều thời gian hơn nữa chứ ko phải 1 sớm 1 chiều mà giá trị game dc đẩy cao đến thế. Còn việc NKVS giống webgame á ? XIn hỏi bạn đã từng chơi bao nhiêu webgame ? Và NKVS giống webgame ở đặc điểm nào ?

Nói chung là Bát Đạt với Tử Thần nói đều đúng.Cái gì cũng phải từ từ và dần dần.
    mình thấy giống Web Game ở chỗ là lên cấp quá nhanh đồng nghĩa phải thay đồ liên tục.
    còn nói về độ khó dễ của game thì mình thấy game chơi quá rễ.thử hỏi chơi Kiếm Thế có ai làm Thương Hội 30p xong 40 nhiệm vụ không
    Sự Kiện thì đc mấy sự kiện.làm 1 2 tiếng là xong hết thế là cũng chẳng có gì để chơi nữa.phải đợi đến gần trưa ngày hôm sau mới bắt đầu có sự kiện để làm.
    Sự Kiện thì nhiều hôm thì dồn dập nhiều hôm thì ngồi chơi dài chẳng biết làm cái gì.
    Nói chung là game này chỉ đc ngày đốt pháo hoa với đấu phái với TĐLT là đông người thôi.còn không thì cũng bình thường.
    Game chơi dễ quá mà.vàng khóa kiếm cũng dễ nữa........................