Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 20

Angry Quá nhọ Song tu --- Vấn đề nan giải cho TL và CB

chào các bạn ! mình viết bài này mong anh em coi hộ :

chuyển cường hóa : chuyển VK này sang Vk khác tốn Thủy tinh + bạc
    khi song tu môn phái : Thiếu lâm ko thể qua nga my và ngược lại ( chuẩn )
    đâu phái : Phải đấu phái chính ( Tức là phái mình chơi đầu tiên )
    khi đổi phái phải mất 1 tuần .. vậy nếu đổi bạn sẽ mất liên đấu 2 lần/1 tuần

Vào vấn đề chính : mình chơi cái bang nữ . không giàu có chi nhé . nhưng hơi bức xúc .

Vd : ngamy chơi kiếm nội công -- có thể dung luôn VK ấy mà song tu VĐ ko tốn tiên chuyển VK ( quá lợi nếu bạn chọn theo con đường tiện nhất ) và có thể chuyển lại Ngamy . (khỏe)

Vậy TL nam có thể sài gậy đập chó chuyển CB mà Vk vãn sài dc . trong khi CB nữ tôi phải tính sao??? muốn qua phái khác phải tốn Thủy tinh + bạc dịch chuyển . chả lẽ chuyển sang TL ( ai cho ? )

Tôi nghĩ songtu là cách cho tôi và các bạn khác con đường làm lại! thế mà đành ngậm ngùi sài CB nữ miết luôn rồi !

Mặc định Re: Quá nhọ Song tu --- Vấn đề nan giải cho TL và CB

Có vấn đề gì đâu bạn, có ai gọi là bà cô chùa hay nam tu sĩ không

Đối vs những phái song tu buộc phải đổi vũ khí thì đành chịu thôi chứ biết làm sao bạn. Chấp nhận chơi là chấp nhận chi Giong như tôi chơi ĐM nhưng khi song tu lại chả thích Đào Hoa Đảo nên phải buộc đổi vũ khí thôi. Chuyện ko của riêng ai

bạn chơi kiếm thế chưa
    Vũ khí, đồ lại còn theo hệ kiếm có khi còn khó hơn trò này, có ai kêu đâu

Thế giờ ý bạn là cầm bổng nội mà đánh luôn được thay cả kiếm ngoại công hay nỏ luôn í hả ?? Hay là nữ lại đầu trọc hút người phản dam luôn ấy hả Mà ai bảo với bạn đổi phái phải mất 1 tuần , hqua mở song tu / đổi phái cái thiếu gì ng` đi tham gia các đấu phái mới Nói chung là bài viết khá vớ vẩn .

Tôi chỉ thấy thiệt thòi cho những người tâm huyết ngay từ đầu
    -Thứ nhất vì những phái nào khỏe ngay đầu thì sau lại ít nổi trội, và ngược lại những phái chơi vất vả ban đầu về sau lại sướng. Nhiều người chấp nhận vất vả ban đầu để mai sau có thành quả được bù đắp, song tu đã phá vỡ điều này
    - thứ hai: ở NKVS khi song tu chỉ phải đổi ngọc+ Vũ khí kiếm không quá mệt ( bên VLTK và KT phải kiếm lại cả sét) thành ra song tu rất lợi. Phòng cụ+ Trang sức thuộc tính các phái là y như nhau làm mất cái hay, ko thể hiện được bản chất tinh túy của thập đại môn phái. Khi cho song tu ko thể hiện được sự tâm huyết của người chơi với các phái riêng
    -Thứ 3 : Song tu không theo ngũ hành tương sinh làm mất cân bằng môn phái, phái nào mạnh+ đi hội đồng tốt rất đông người chơi.thành ra sever bị mất cân bằng. Thiết nghĩ nên chuyển qua 2 vòng tương sinh ngũ hành là đẹp. Ví Dụ: kim sinh thủy, thủy sinh mộc như vậy Thiếu Lâm chỉ có thể song tu qua 2 hệ là Thủy+ Mộc thì đẹp, hạn chế song tu tràn lan

Quote Nguyên văn bởi PhêThuốcLắc Xem bài viết
    -Thứ nhất vì những phái nào khỏe ngay đầu thì sau lại ít nổi trội, và ngược lại những phái chơi vất vả ban đầu về sau lại sướng. Nhiều người chấp nhận vất vả ban đầu để mai sau có thành quả được bù đắp, song tu đã phá vỡ điều này
    - thứ hai: ở NKVS khi song tu chỉ phải đổi ngọc+ Vũ khí kiếm không quá mệt ( bên VLTK và KT phải kiếm lại cả sét) thành ra song tu rất lợi. Phòng cụ+ Trang sức thuộc tính các phái là y như nhau làm mất cái hay, ko thể hiện được bản chất tinh túy của thập đại môn phái. Khi cho song tu ko thể hiện được sự tâm huyết của người chơi với các phái riêng
    -Thứ 3 : Song tu không theo ngũ hành tương sinh làm mất cân bằng môn phái, phái nào mạnh+ đi hội đồng tốt rất đông người chơi.thành ra sever bị mất cân bằng. Thiết nghĩ nên chuyển qua 2 vòng tương sinh ngũ hành là đẹp. Ví Dụ: kim sinh thủy, thủy sinh mộc như vậy Thiếu Lâm chỉ có thể song tu qua 2 hệ là Thủy+ Mộc thì đẹp, hạn chế song tu tràn lan
    Chuẩn , nhưng mà bên kiếm thế nó h ra đến tứ tu rồi hay sao ấy , cũng mất cân bằng cả thôi có điều đổi đồ mệt hơn

Quote Nguyên văn bởi PhêThuốcLắc Xem bài viết
    bạn này nói đúng đó.phải hạn chế như vậy mới vui.tương sinh tương khắc mà.VĐ mình song tu coi bộ khó nè.VK kiếm nội mà chẳng lẽ chuyển sang NM thì giới tính Nam đâu đánh đc NM.chuyển sang j đây ta? vậy nên đề nghị admin xem xét góp ý ae và làm lại để mọi ng đc chơi game vui vẻ.VĐ hệ Thổ.mà Thổ sinh Mộc - Mộc sinh Hỏa.có lẽ nên cho VĐ đc song tu sang CB - ĐM và TD - HS

sao mọi người khoái song tu đổi phái thế nhỉ...
    đã đổi phái thì chấp nhận tốn kém 1 tý
    còn riêng mình thì chỉ NM mà thôi
    Đông qua, xuân đến, hạ lại sang
    Lạnh lẽo điều hiu lá thu tàn
    Nga My 1 kiếp thời không dứt
    Gắn kết tâm tình mộng võ lâm...
    DiệpPhiTuyết Biện Kinh - Thái Sơn

Quote Nguyên văn bởi Quách Phá Lỗ Xem bài viết
    chào các bạn ! mình viết bài này mong anh em coi hộ :

chuyển cường hóa : chuyển VK này sang Vk khác tốn Thủy tinh + bạc
    khi song tu môn phái : Thiếu lâm ko thể qua nga my và ngược lại ( chuẩn )
    đâu phái : Phải đấu phái chính ( Tức là phái mình chơi đầu tiên )
    khi đổi phái phải mất 1 tuần .. vậy nếu đổi bạn sẽ mất liên đấu 2 lần/1 tuần

Vào vấn đề chính : mình chơi cái bang nữ . không giàu có chi nhé . nhưng hơi bức xúc .

Vd : ngamy chơi kiếm nội công -- có thể dung luôn VK ấy mà song tu VĐ ko tốn tiên chuyển VK ( quá lợi nếu bạn chọn theo con đường tiện nhất ) và có thể chuyển lại Ngamy . (khỏe)

Vậy TL nam có thể sài gậy đập chó chuyển CB mà Vk vãn sài dc . trong khi CB nữ tôi phải tính sao??? muốn qua phái khác phải tốn Thủy tinh + bạc dịch chuyển . chả lẽ chuyển sang TL ( ai cho ? )

Tôi nghĩ songtu là cách cho tôi và các bạn khác con đường làm lại! thế mà đành ngậm ngùi sài CB nữ miết luôn rồi !
    -Đấu phái dựa vào môn phái hiện tại tức là phụ tu vẫn đấu phái được.Nếu bạn đi đấu phái thứ 3 (10-9) vào top sẽ thấy 1 nùi nv lạ hoắc mà tuần rồi ko có tên.
    -Ngoài TL thì còn cả nùi phái khác bạn có thể chọn mà.Dù bạn CB qua TL thì cũng phải tốn thêm tiền khảm ngọc công kick + kháng thôi.Ở KT còn phải 2 phái chơi 2 set đồ ngũ hành riêng như vầy mình thấy nhẹ rồi.
    -Đã song thi xác định là phải có đổi mới chứ qua phái khác mà ngọc ngà y chang nhau thì sẽ rất nhàm.Bạn cứ nghỉ 10 phái xài 1 set đồ y chang nhau thì khác nào pk toàn dựa vào skill mà bem.